`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

แนะนำเกมฟาร์ม Hayday !!!

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 02 Aug 2012

ตอนนี้ตัวผมและเพื่อนๆของผมกำลังติดเกมนี้กันอย่างมาก เป็นเกมที่สนุกจริงๆ

มีทั้งการปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ โรงสี โรงผลิตต่างๆ เป็นเกมที่สนุกมาก พร้อมกับมีระบบ

ที่ออกแบบมาให้เหมาะกับการเล่นโดยการ touchscreen เป็นอีกเกมที่เล่นไม่มีเบื่อเลยละครับ

และที่สำคัญคือ ฟรี ครับ มาแนะนำให้เพื่อนๆลองกัน เกม Hayday นะครับ ^^

Posted Image Posted Image

L-JacK's Photo L-JacK 02 Aug 2012

สนุกดีครับ แนะนำเหมือนกัน

แต่หลังๆไม่ได้เล่นนานละ เริ่มขี้เกียจ

aradinz's Photo aradinz 02 Aug 2012

แรกๆ สนุกครับ หลังๆมันช้ามาก

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 02 Aug 2012

View PostL-JacK, on 02 August 2012 - 01:17 AM, said:

สนุกดีครับ แนะนำเหมือนกัน

แต่หลังๆไม่ได้เล่นนานละ เริ่มขี้เกียจ

ฮ่ะๆ เป็นปกติครับ เพราะเกมมันก็นะแนวรอเวลาเก็บฟาร์ม ไปหาแนวอื่นเล่นก็ลืมเกมนี้ละ อิอิ

View Postaradinz, on 02 August 2012 - 01:26 AM, said:

แรกๆ สนุกครับ หลังๆมันช้ามาก

เห็นด้วยเลยครับ ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ แต่อะไรๆช้ามาก กว่าจะเสร็จกว่าจะอะไร

ยังดีที่เพื่อนผมเล่นกันเยอะ มันก็มาแนวขอซื้อนู่นแลกเปลี่ยนนี่ตลอดเวลา เลยยังไม่ทำให้เบื่อ อิอิ

xin's Photo xin 02 Aug 2012

มันจะเหมือนเกม township ไหมครับ

SR-Obe's Photo SR-Obe 02 Aug 2012

ผมเล่นตั้งแต่แรกๆ lv 20 ไม่ได้แตะมาเป็นเดือนๆละ แต่คนในออฟฟิศเล่นกันเยอะมากกกก

แฟนผมก็ติดเกมส์นี้ งอมแงมเลยทีเดียว lv จะ 40 อยู่แล้วมั้ง

View PostSR-Obe, on 02 August 2012 - 09:19 AM, said:

ผมเล่นตั้งแต่แรกๆ lv 20 ไม่ได้แตะมาเป็นเดือนๆละ แต่คนในออฟฟิศเล่นกันเยอะมากกกก

แฟนผมก็ติดเกมส์นี้ งอมแงมเลยทีเดียว lv จะ 40 อยู่แล้วมั้ง

ผมโดนแฟนสั่งเล่นครับ มันขาดอะไรจะได้ให้เราตั้งถูกๆไปขายมัน เศร้า :(

tstex8pq's Photo tstex8pq 02 Aug 2012

แนวเกมรอเวลาสินะครับ -_-" ไม่ชอบเลยอะ อยากเล่นอะไรที่ไม่ต้องรอเวลาอะแต่ลักษณะเกมแบบนี้ไม่มีหรอครับ
Edited by tstex8pq, 02 August 2012 - 05:50 PM.

gmastor's Photo gmastor 02 Aug 2012

View PostDMoGlDaMaGeR, on 02 August 2012 - 09:45 AM, said:

ผมโดนแฟนสั่งเล่นครับ มันขาดอะไรจะได้ให้เราตั้งถูกๆไปขายมัน เศร้า :(
หัวอกเดียวกันครับ โดนแฟนบังคับเล่น แล้วให้ขายของถูก ๆ ให้ T^T

hongte911's Photo hongte911 03 Aug 2012

ผมเล่นช่วงออกใหม่ๆ ติดอยู่อาทิตย์นึง พอเลเวล 26 ก็ขี้เกียจเล่นต่อ เบื่อซะก่อน

dominoike's Photo dominoike 03 Aug 2012

เล่นอยู่ครับ ติดหนึบเลย สอนแฟนเล่น ตอนนี้โดนแย่งเล่นไปแล้วครับ

อยากถามนิดนึงครับว่า หมาจิ้งจอก มันเข้ามาทำอะไรในฟาร์มเราได้มั้ยครับ
หรือแค่เดินไปมาเฉยๆ

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 03 Aug 2012

View Postdominoike, on 03 August 2012 - 10:08 AM, said:

เล่นอยู่ครับ ติดหนึบเลย สอนแฟนเล่น ตอนนี้โดนแย่งเล่นไปแล้วครับ

อยากถามนิดนึงครับว่า หมาจิ้งจอก มันเข้ามาทำอะไรในฟาร์มเราได้มั้ยครับ
หรือแค่เดินไปมาเฉยๆ

ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมก็ดูๆอยู่แต่แรกละ ตอนแรกนึกว่ามัยจะมาขโมยกินสัตว์สุดท้ายก็เหมือนตัวประกอบฟาร์มเอง

aradinz's Photo aradinz 04 Aug 2012

มันมีบัคเปิดกล่องอยู่น่ะครับ เข้าบ้านเพื่อน แล้วไปหากล่องในบ้าน เปิดได้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

เข้าบ้านหลังเดิมหากล่องแล้วเปิดต่อไป ทำวนไปเรืื่อยๆ น่ะครับ ถ้าดวงดีๆ มันจะเปิดได้ตลอดหรือปิดติดกันแค่ครั้งหรือสองครั้ง

แต่ถ้าเจอปิดติดกันเกินห้าหกครั้งแนะนำ ไปทำเวลาอื่นครับ

ประเด็นคือ ถ้าสต๊อกเราเต็มมันจะเปิดได้ต่อ ของที่ได้จะเหมือนของชิ้นสุดท้ายตลอดและกล่องจะอยู่ที่เดิมตลอดเลยครับ

คงเคยเห็นคนที่ขายอุปกรณ์เหมือนๆกันเยอะ ผมคิดว่าก็ทำแบบนี้ล่ะครับ ขอให้สนุกครับ

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 05 Aug 2012

View Postaradinz, on 04 August 2012 - 10:27 PM, said:

มันมีบัคเปิดกล่องอยู่น่ะครับ เข้าบ้านเพื่อน แล้วไปหากล่องในบ้าน เปิดได้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

เข้าบ้านหลังเดิมหากล่องแล้วเปิดต่อไป ทำวนไปเรืื่อยๆ น่ะครับ ถ้าดวงดีๆ มันจะเปิดได้ตลอดหรือปิดติดกันแค่ครั้งหรือสองครั้ง

แต่ถ้าเจอปิดติดกันเกินห้าหกครั้งแนะนำ ไปทำเวลาอื่นครับ

ประเด็นคือ ถ้าสต๊อกเราเต็มมันจะเปิดได้ต่อ ของที่ได้จะเหมือนของชิ้นสุดท้ายตลอดและกล่องจะอยู่ที่เดิมตลอดเลยครับ

คงเคยเห็นคนที่ขายอุปกรณ์เหมือนๆกันเยอะ ผมคิดว่าก็ทำแบบนี้ล่ะครับ ขอให้สนุกครับ

ผมก็ทำนะครับไปเปิดกล่องบ้านคนอื่นเอา ตำแหน่งการเกิดของกล่องจะอยู่โซนเดิมตลอดเลย หรือบางครั้งก็ตำแหน่งเดิมตลอด

แต่ส่วนใหญ่ชอบเปิดแล้วมันติดเพชรอะครับ ชอบให้ใช้เพชรเปิด ผมเลยขี้เกียจเลย -*-