`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ทัชหลังวิสต้า

sindy's Photo sindy 26 Jul 2012

พอดีผมซื้อมือสองมาแล้วทัชหลังมันใช้ไม่ได้ลองโหลดเดโมเกมส์. Little Deviants. ต้องใช้
ทัชหลังในการเล่น ถ้าเปลี่ยนแพงไหมครับ แล้วมันจำเป็นมากไหม มีเกมส์ที่ต้องใช่ทัชหลังกี่เกมส์
ยังไงก็ลองดีๆแล้วกันนะครับเพราะส่วนมากเราจะลองแต่ทัชหน้ากันทั้งนั้น. ส่วนของผมซื้อมา
ราคาไม่แรงมากก็เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไร แต่ก็อยากรู้ราคาเปลี่ยนเพราะยังไงก็อยากให้มัน
ใช้ได้ทุกอย่าง พอดีมี 2 เครื่องก็เลยลองดูถึงรู้. ขอบคุณครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 26 Jul 2012

เสียจริงอ่ะครับ เช็คดีแล้วหรือยังครับ เปลี่ยนตอนนี้อะไหล่คงยังหายากอยู่นะผมว่าคงแพงอ่ะครับ ขายซื้อใหม่ดีกว่าถ้ามันเสียจริงๆราคา 7000 ก็หาได้แล้ว

ส่วนเกมที่ใช้ทัชหลังเท่าที่ผมรู้คือเกม uncharted อ่ะ เกมอื่นไม่รู้

Tango's Photo Tango 26 Jul 2012

ไปลองทดสอบกับเกมใน welcome (เกมที่มีไว้ทดสอบตัวเครื่องนั้นแหละ) ก็ได้ครับ

sindy's Photo sindy 26 Jul 2012

เพิ่งรู้ว่าทดลองใน. welcome ได้ขอบคุณครับ
เดี๋ยวไปลองดูก่อน ส่วนขายคงไม่หละครับเพราะเครื่องที่ทัชไม่ได้ซื้อให้แฟนเล่น
เค้าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเพียงแต่ผมอยากรู้เท่านั้นเอง

sindy, on 26 July 2012 - 09:31 PM, said:

เพิ่งรู้ว่าทดลองใน. welcome ได้ขอบคุณครับ
เดี๋ยวไปลองดูก่อน ส่วนขายคงไม่หละครับเพราะเครื่องที่ทัชไม่ได้ซื้อให้แฟนเล่น
เค้าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเพียงแต่ผมอยากรู้เท่านั้นเอง
สรุปเสียแน่นอนครับเพราะลองใน welcomeแล้วหมุนลูกโลกไม่ได้
มองลูกโลกแล้วไม่เห็นเป็นรูปแผนที่ ยังไงใครจะซื้อเครื่องก็ลองดูดีๆนะครับ
ว่าแต่มีคนที่ทัชหลังเสียบ้างไหมครับ หรือว่าผมถูกหวยคนเดียว.
ยังไงใครที่เป็นอย่างผมขอเสียงหน่อยครับ อยากมีเพื่อนกลัวเหงา

DMoGlDaMaGeR's Photo DMoGlDaMaGeR 26 Jul 2012

เอ่อ ผมไม่รู้นะครับว่าเกมไหนใช้บ้างแต่ที่ลองๆมาคือ DynastyWarrior, LittleDaviant,Uncharted น่าจะมีอีกแต่ก็จำไม่ได้แล้วอะครับ -*-

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 26 Jul 2012

ผมว่าค่าซ่อมโหดแน่ ๆ เลย

the-moon's Photo the-moon 27 Jul 2012

มันจะมีให้เปลี่ยนเหรอเปล่า อยากรู้เหมือนกันครับ

zerodriveDX's Photo zerodriveDX 27 Jul 2012

ต้องส่งไปเคลมล่ะครับทีนี้ เสียค่าส่งกันเยอะหน่อย
ของผมเคยโดนค่าส่ง PS3 ไปเคลมที่ HK หลายตังอยู่ :r16:

numgamer's Photo numgamer 27 Jul 2012

ของผมก็เคยเป็นครับ จู่ๆ ก็ใช้ไม่ได้เฉยเลย
ผมเลยลองปิด เปิด เครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ หรือไม่ก็ลอง restore เครื่องใหม่ดูเลยครับ

เกม welcome นั้น เวลาหมุนลูกโลก มันต้อง touch ตรงกลางเท่านั้นนะครับ ถ้า touch ริมๆ มันจะไม่หมุน ต้อง touch จากตรงกลาง แล้วเลื่อนออกมาด้านนอก
ส่วนเกมอื่นที่ใช้แน่ๆก็ Escape Plan ลองโหลด demo มาลองก็ได้ครับ เกมนี้ใช้ได้ทั้งแผ่นหลังเลย

hoyhoykung's Photo hoyhoykung 27 Jul 2012

Little Deviants นี่ฉากที่ใช้ทัชหลังมันคือจิ้มค้างไว้มันจะนูนขึ้นมาในจอนะครับ เหมือนนิ้วเราดันเข้าไป ถ้าไม่ขึ้นเรยก็แปลว่าเจ๊งจริงๆ

yippie's Photo yippie 27 Jul 2012

FIFA ครับยิงประตูใช้ด้านหลังได้

yaiwifi's Photo yaiwifi 27 Jul 2012

มันยังมีอีดเกมส์นะครับที่ใช้ ทัชหลัง Wellcom ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว แต่ที่มันเป็นลูกโป่งแล้วมีตัวเลข แล้วมันใช้ ทัชหลังในการทำลายลูกโป่งอ่ะครับ

sindy's Photo sindy 27 Jul 2012

numgamer, on 27 July 2012 - 01:06 AM, said:

ของผมก็เคยเป็นครับ จู่ๆ ก็ใช้ไม่ได้เฉยเลย
ผมเลยลองปิด เปิด เครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ หรือไม่ก็ลอง restore เครื่องใหม่ดูเลยครับ

เกม welcome นั้น เวลาหมุนลูกโลก มันต้อง touch ตรงกลางเท่านั้นนะครับ ถ้า touch ริมๆ มันจะไม่หมุน ต้อง touch จากตรงกลาง แล้วเลื่อนออกมาด้านนอก
ส่วนเกมอื่นที่ใช้แน่ๆก็ Escape Plan ลองโหลด demo มาลองก็ได้ครับ เกมนี้ใช้ได้ทั้งแผ่นหลังเลย
ลอง restore แล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ

ppao's Photo ppao 27 Jul 2012

แนะนำให้ลองนำไปให้เพื่อนที่มี VITA เล่นดูก่อนขอรับ

เผื่อมันจะไม่เสีย

kaze007's Photo kaze007 27 Jul 2012

อาการน่่าเป็นห่วง ลักษณะจะซ่อมแพง :o_worry:

bird036's Photo bird036 27 Jul 2012

โห อาการแรก เลยปะคับนี้ กรนี นี้อะคับ

sindy's Photo sindy 27 Jul 2012

ppao, on 27 July 2012 - 08:56 AM, said:

แนะนำให้ลองนำไปให้เพื่อนที่มี VITA เล่นดูก่อนขอรับ

เผื่อมันจะไม่เสีย
พอดีมี 2 เครื่องครับเลยรู้เพราะมีเครื่องลองเหมือนกัน
รู้สึกว่าตัวที่มีปัญหา จะเข้าเน็ตยากเหมือนกันแต่ถ้าเข้าได้ก็เล่นได้ปกติ นี่ยังดีที่เป็นอย่างเดียว
ลองโทรไปหาว่าจะถามว่าซื้อที่ไหนซะหน่อยแต่ไม่รับสายแล้วคิดว่าคงรู้มั้งว่าทัชเสีย ตอนซื้อก็บอกว่าเป็นรอยมากนะ
เราก็คิดว่าเป็นแค่รอยคงไม่เป็นไรมั้ง เพราะไม่เคยรู้ว่าลองใน welcome ได้คิดแต่ว่ามาลองที่บ้านโหลด เดโม Little Deviants เพราะเคยลองเล่นแล้ว
ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ รอซ่อมอย่างเดียวถ้าไม่แพงมาก
ขอแค่อย่ามีอาการอย่างอื่นอีกก็พอแล้ว เกมส์ไหนที่เล่นโดยใช้ทัชก็เอาของผมให้เค้ายืมเล่นไป
ว่าแต่นี้ไม่มีใครเสียเป็นเพื่อนผมเลยหรือ :r05:

gvirus's Photo gvirus 27 Jul 2012

ซื้อนานยังครับ เผื่อลองไปไล่บี้กับคนขายก่อน เอาของเจ๊งมาขาย

gvirus, on 27 July 2012 - 12:40 PM, said:

ซื้อนานยังครับ เผื่อลองไปไล่บี้กับคนขายก่อน เอาของเจ๊งมาขาย
เมื่อวานครับ โทรไป 2 รอบไม่รับก็รู้แล้วครับไม่อยากโทรแล้ว อายเค้าครับ
ยังไงใครคิดจะซื้อมือ 2 ก็ลองเกมส์ welcome เลยครับจะได้ไม่เป็นเหมือนผม
ตอนนี้ก็รอให้ค่าซ่อมไม่แพงมากค่อยซ่อม เกมส์ไหนที่ใช้ทัชเล่นถ้าแฟนอยากเล่นก็เอาเครื่องผมไปเล่น