`

Jump to content

Project zero 2 wii (Remake) เป็นอย่างไรกันบ้าง

15 replies to this topic

#1 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 July 2012 - 05:20 PM

Project zero 2 wii

ผมได้ลองเล่นเเล้วไป หนึ่งด่าน หลังจากที่ไม่กี่เดือนก่อนจบภาคของเวอร์ชั่น PS2 มาราว ๆ 2 รอบ
กราฟฟิกภาคนี้เเบบว่า กลืนน้ำลายเลยทีเดียว อาจจะไม่ชัดเทพเเบบเครื่องเครื่องค่ายอื่น เเต่ก็พอถูไถไปได้ เเต่รุ้สึกภาค 4 จะดูดีกว่า
อาจเป็นเพราะเล่นเวอร์ชั่น เพทู มาก่อนไม่นานเลยจำสภาพพื้นที่ได้หมด เเต่ภาค 4 สถานที่แปลกใหม่เลยทำให้คิดเเบบนั้น
ระดับเกม นอมอล ได้ลองสู้กับผีเเล้วรู้สึกว่า มันสู้ยากกว่าเดิมมากเพราะจะจับนันชักให้ขึ้นลงตามใจอยากมันลำบากอยู่เหมือนกัน

ผมสู้กับผีกล่อง ซึ่งผมสู้ได้เเบบเพอเฟคในภาค PS2 พอมาเจอเวอร์ชั่นนี้ ถึงกลับสดุดเสียยาไป สองขวดเลยมันเดินหลบเเล้วถือกล้องไปด้วยลำบาก
(สงใสยังไม่ชิน)

มีลูกเล่นใหม่เวลาเราหาของ เดียวนี้เราต้องเปิดตู้ พลิกพรม หาของเเล้วนะครับตื่นเต้นดีเหมือนกัน

มีใครเล่นอยู่บ้างมาเเช กันหน่อย

Edited by /\ Harid /\, 21 July 2012 - 05:21 PM.

#2 CRVXZ

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 21 July 2012 - 05:28 PM

มีลูกเล่นใหม่เพิ่มด้วยเหรอครับ ต้องไปหามาเล่นซะแล้ว
Wii ไม่ได้เปิดมาหลายเดือนแล้ว เปิดติดหรือเปล่าไม่รู้ :o_worry:

#3 xin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy
  • Interests:playstation3 game

Posted 21 July 2012 - 07:10 PM

ผมชอบเกมนี้มากตอนอยฺ่ ps2 แต่ต่อมาเกมนี้ลงให้แต่ wii
ผมเลยไม่มีโอกาสได้เล่นพอว่าไม่มีเครื่องwii :r15: แต่ขอบคุณ จขกท มากครับ :r32:

#4 Soul Eater

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 21 July 2012 - 11:44 PM

ถึงChapter3แล้วครับ เรื่องบังคับต้องบอกว่าเป็นจุดอ่อนจริงๆ ขยับวีโมตแต่ละทีเลื่อนขึ้นลงลำบากมาก

#5 /\ Harid /\

Posted 22 July 2012 - 01:14 AM

ที่เเปลกใจคือ ระบบบังคับเหมือนภาค 4 เเต่ในภาค 4 กลับง่ายในการสู้มากกว่า
หรืออาจเป็นเพราะ ผีในภาค 2 การโจมตียังคงเหมือนเดิม ไม่ได้โจมตีในรูปเเบบที่จอยเรายิงได้มุมที่เหมาะเหมือนภาค 4

ที่เซ็กซี่ขึ้นไม่ใช่เพียงเเต่ 2 ตัวเอกเท่านั้นผีมันก็ก็เซ็กซี่ขึ้นเหมือนกัน เดียวพรุ่งนี้ผมลุยต่อ

#6 Soul Eater

• Freshy

Posted 22 July 2012 - 09:53 AM

ภาคนี้ผมว่าศัตรูมันสู้ยากกว่า ถ้ามีหลายตัวพอล๊อคเป้าตัวนึง อีกจะตัวพยายามเดินให้หลุดเฟรมกล้องมาก แล้วชอบเข้ามาข้างหลังนี่ประจำ ถ้าไม่คอยดูเรดาร์ข้างบนนี่โดนตลอด :r15:

#7 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 22 July 2012 - 10:08 AM

เกมส์นี้ผมยังไม่เคยเล่ยเลยครับ น่าลองครับ

#8 Konbarkartoon

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:Console , Handheld , Kamen Rider

Posted 22 July 2012 - 10:52 PM

พึ่งได้แผ่นมา สงสัยว่ามันบังคับเล่นกับ HDTV 480p อย่างเดียวเหรอครับ หรือถ้าใช้สาย component จะเล่นได้ไหมครับ (ตอนนี้เล่นกับ TV ธรรมดาต่อสาย AV อยู่)

#9 Soul Eater

• Freshy

Posted 23 July 2012 - 12:05 AM

ผมใช้สาย Component เล่นอยู่ครับ

#10 /\ Harid /\

Posted 24 July 2012 - 09:25 PM

View PostKonbarkartoon, on 22 July 2012 - 10:52 PM, said:

พึ่งได้แผ่นมา สงสัยว่ามันบังคับเล่นกับ HDTV 480p อย่างเดียวเหรอครับ หรือถ้าใช้สาย component จะเล่นได้ไหมครับ (ตอนนี้เล่นกับ TV ธรรมดาต่อสาย AV อยู่)

ผมใช้ component กับ TV 40" component 480p มันก็สูงสุดของวีเเล้วนะครับ

ผมเล่นถึงเเคบเจอร์ 4 เเละ ผมเปลี่ยนเลนที่ใช้สกิวไม่เป็น ผมพยายามกดมั่วหมดทุกปุ่มมันก็ไม่สลับไปเลนอื่นให้ผมซักที

#11 Soul Eater

• Freshy

Posted 25 July 2012 - 12:23 AM

ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาเล่นต่อเลยครับ :r10:

#12 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 July 2012 - 11:00 AM

หาโหลดจากที่ไหนกันครับ สยามบิทยังไม่มีใครมาปล่อย

#13 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 26 July 2012 - 11:12 AM

เกมนี้มัน เกม เทพอยู่แล้ว หลอนประสาท สุด คิดดู ผมถึงขนาดเอาชื่อ ละครตัวเอก 2 ตัวมาตั้งเป็น user กันเลยทีเดียว

View Post/\ Harid /\, on 24 July 2012 - 09:25 PM, said:

ผมใช้ component กับ TV 40" component 480p มันก็สูงสุดของวีเเล้วนะครับ

ผมเล่นถึงเเคบเจอร์ 4 เเละ ผมเปลี่ยนเลนที่ใช้สกิวไม่เป็น ผมพยายามกดมั่วหมดทุกปุ่มมันก็ไม่สลับไปเลนอื่นให้ผมซักที

ลองหาตัวแปลง wii เป็น HDMI ดูซิครับ ภาพจะแหล่มขึ้นทันตา

#14 /\ Harid /\

Posted 26 July 2012 - 08:01 PM

View PostMio and Mayu, on 26 July 2012 - 11:12 AM, said:

ลองหาตัวแปลง wii เป็น HDMI ดูซิครับ ภาพจะแหล่มขึ้นทันตา

จริงเหรอครับ ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามันส่งสัญญษณได้สูงกว่านี้ เดียวลองหาข้อมูลดูก่อนครับ

#15 knun

• Freshy

Posted 11 August 2012 - 09:47 PM

อยากเล่นแล้ว ต้องไปหาซื้อแผ่นด่วนเลย

#16 scanmanga

Words≧Imitation

• High Royal Executive Members
  • Interests:Hatsune Miku

Posted 18 August 2012 - 01:17 AM

รอลง wii U อีกรอบได้แล่นแน่