`

Jump to content

พอกันทีเลย SAMSUNG เนี่ย.... T_T

60 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 July 2012 - 10:11 PM

เพิ่มซื้อ galaxy s3 มาได้ 7 วัน มีปัญหาแล้วครับ เวลาเล่นเกมหรือใช้เนตนานๆ 2-3 ช.ม. เครื่องจะเริ่มกระตุกค้าง ซักพักก็จะรีสตาร์ทตัวเอง หาโปรแกรมมาเคลียรฺ์แรมยิ่งเคลียร์ยิ่งเละเป็นแบบนี้มา 5 ครั้ง ไปที่ศูนย์ช่างมันก็ทำได้แค่ reset เครื่องให้ ( ถุย! รีเซทเครื่องถ้ามันหาย จะถ่อมาถึงศูนย์มั้ยฮะ ) สรุปตอนนี้ทำใจแล้วครับ ใช้งานเท่าที่มันทำได้ ตอนนี้ผมกดรีเครื่องเองทุกคืนก่อนใช้งาน เกมกับเนตเล่นไม่เกิน 1ช.ม. อยู่อย่างพอเพียง แต่ขออยู่แค่ 6 เดือนพอนะ S3 iphone5 มาเมื่อไหร่ลาขาดดดดดด... :r52:

ใครที่คิดจะซื้อ S3 ระวังนะครับ เครื่องมันเต็ม 100 เท่าไหร่ ถ้าเอามาใช้แสตนบายรับสายมันก็โอเคครับ แต่จะใช้เต็มที่แบบสมาร์ทโฟน ผมว่ามันเอ๋อแล้วเบลอมากๆ ที่สำคัญศูนย์สุดยอดครับ คิดอะไรไม่ออก factory reset

Edited by sax, 13 July 2012 - 10:16 PM.

#2 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 12 July 2012 - 10:19 PM

ไม่ได้ใช้ S3 แต่ใช้แค่ Oppo Guitar แต่ผมไม่เจอปัญหาเลยอะคับ ลื่นมากๆ ใช้จดโน้ต เล่นหุ้น ฟังสามก๊ก ดูเวป คุ้มมากๆ คับ

ตะก่อนคิดว่าด๋อยจะห่วยเหมือน Windows Mobile แต่ลองใช้จริงๆ ดูแล้วมันก็ใช้ได้ดีเลยนะ

#3 bLueeYe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 July 2012 - 10:31 PM

เป็นเหมือนเครื่องเจ้านายน้องผมเลย เห็นน้องผมเอาไปเข้าศูนย์ตั้งสามรอบ สองรอบแรกมันรีเซ็ตแบบคุณเลย รอบที่สามมันบอกว่าบอร์ดเสียเปลี่ยนบอร์ด เครื่องสีขาวผลิตเวียดนาม ลองดูนะครับไม่รู้ว่าช่วยได้หรือเปล่า

ส่วนตัวผมใช้ Nexus S รอม Jelly Bean อยู่ตอนนี้ปกติดีเหมือนตอนใช้ CM9 ครับ

#4 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 12 July 2012 - 10:40 PM

อ้าว มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ผมเห็นเหมือนมันจะแรงเวอร์ ไม่น่าจะมีอะไรรีเซ็ทบ่อยๆ ทั้งแรมกับ cpu ตอนไปยืนเล่น ก็เห็นลื่นๆ มาก

#5 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 12 July 2012 - 10:47 PM

ผมก็ว่าไม่เกี่ยวกับแอนดรอย์นะครับ

มันอยู่ที่ซัมซุงกับราคาครับ

ผมใช้แอนดรอย์มาหลายตัวแล้ว ใช้แค่ตัวละหมื่นกลางๆพอ ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา

แต่เมื่อซัมซุงราคามาขนาดนี้ กับเกรดสินค้าที่ไม่สมดุลย์กับราคาเอง
พอมีเรื่อง..ก็ต้องถูกนำไปเทียบกับไอโฟนให้ลูกค้าเสียความรู้สึก

#6 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 12 July 2012 - 10:52 PM

ตอนนี้ผมแฮปปี้กับ4sมากนะ มันใช้ง่ายและสเถียรดีน่ะ
เคยลองๆด๋อยแล้วมันมีไอค่อนอะไรเต็มไปหมดวุ่นวาย

#7 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 July 2012 - 11:06 PM

S3 ผมใช้มาก็ยังไม่เจออย่างที่ว่านะครับ

มีแต่เล่นเน็ตถ้าเปิดเวบมาก ๆ อาจจะรีเซทตัวเองบ้างนาน ๆ ทีถ้าเปิดหลายหน้าจริง ๆ

ส่วนเล่นเกมส์จะหน่วงเฉพาะตอนออกจากเกมส์ประมาณว 1 วินาทีเพราะต้องโหลดหน้าโฮมใหม่

เป็นเฉพาะเล่นเน็ตเปิดเวบเยอะ ๆ กับเล่นเกมส์หนัก ๆ แล้วออกมาหน้าโฮมเท่านั้นเองครับ

ส่วนตัวแฮปปี้มากครับอาจจะไม่เร็วติดนึ้วเท่า 4s แต่ก็แฮปปี้ดีครับ

#8 sax

เซียนเกม

Posted 12 July 2012 - 11:24 PM

View Postnongomyim, on 12 July 2012 - 10:47 PM, said:

ผมก็ว่าไม่เกี่ยวกับแอนดรอย์นะครับ

มันอยู่ที่ซัมซุงกับราคาครับ

ผมใช้แอนดรอย์มาหลายตัวแล้ว ใช้แค่ตัวละหมื่นกลางๆพอ ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา

แต่เมื่อซัมซุงราคามาขนาดนี้ กับเกรดสินค้าที่ไม่สมดุลย์กับราคาเอง
พอมีเรื่อง..ก็ต้องถูกนำไปเทียบกับไอโฟนให้ลูกค้าเสียความรู้สึก

เออ ผมก็ว่างั้นแฮะ

#9 Devilot

เซียนเกม

Posted 12 July 2012 - 11:28 PM

ผมอ่านที่พันทิปปัญหาแบบที่คุณ sax เจอก็ไม่มีนะส่วนใหญ่เห็นมีแต่ปัญหาทั่วไปแบตหมดเร็วหรืองานประกอบไม่เรียบร้อยลองเปลี่ยนศูนย์ดูสิครับ แล้วก็แสดงปัญหาให้เค้าเห็นจะๆไปเลย

#10 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 12 July 2012 - 11:28 PM

ชอบ ( ถุย! รีเซทเครื่องถ้ามันหาย จะถ่อมาถึงศูนย์มั้ยฮะ ) อาครับ mod โหดนะเนีย เดี๋ยวใช้ครบหกเดือนอาจจะเปลี่ยนใจชอบก็ได้ครับ ผมว่า ตอนนี้ผมใช้ TAB แลคตายหาเริ่มชินๆๆกับมันแหละ

mod เขาอาจจะชินกับ ไอโฟน ผมว่านะ

พี่อาร์ด ออบโป้ ราคาเท่าไรรุ่นที่พี่บอกอาครับ

Edited by sunya1, 12 July 2012 - 11:30 PM.

#11 sax

เซียนเกม

Posted 12 July 2012 - 11:35 PM

View PostDevilot, on 12 July 2012 - 11:28 PM, said:

ผมอ่านที่พันทิปปัญหาแบบที่คุณ sax เจอก็ไม่มีนะส่วนใหญ่เห็นมีแต่ปัญหาทั่วไปแบตหมดเร็วหรืองานประกอบไม่เรียบร้อยลองเปลี่ยนศูนย์ดูสิครับ แล้วก็แสดงปัญหาให้เค้าเห็นจะๆไปเลย

ไปขอเปลี่ยนมาแล้วไงครับ ไม่เปลี่ยนให้ครับ เพราะว่าอาการไม่ชัดเจน เค้า reset เครื่องให้ แล้วจบเลย..

#12 qkab18

Posted 12 July 2012 - 11:56 PM

เรื่องความสเถียรและความนิ่งของมันผมว่านิ่งกว่าแอนดรอยตัวอืี่นครับ แต่งานประกอบกากสิ้น

Edited by qkab18, 12 July 2012 - 11:57 PM.

#13 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 July 2012 - 12:04 AM

View Postsax, on 12 July 2012 - 10:11 PM, said:

เพิ่มซื้อ galaxy s3 มาได้ 7 วัน มีปัญหาแล้วครับ เวลาเล่นเกมหรือใช้เนตนานๆ 2-3 ช.ม. เครื่องจะเริ่มกระตุกค้าง ซักพักก็จะรีสตาร์ทตัวเอง หาโปรแกรมมาเคลียรฺ์แรมยิ่งเคลียร์ยิ่งเละเป็นแบบนี้มา 5 ครั้ง ไปที่ศูนย์ช่างมันก็ทำได้แค่ reset เครื่องให้ ( ถุย! รีเซทเครื่องถ้ามันหาย จะถ่อมาถึงศูนย์มั้ยฮะ ) สรุปตอนนี้ทำใจแล้วครับ ใช้งานเท่าที่มันทำได้ ตอนนี้ผมกดรีเครื่องเองทุกคืนก่อนใช้งาน เกมกับเนตเล่นไม่เกิน 1ช.ม. อยู่อย่างพอเพียง แต่ขออยู่แค่ 6 เดือนพอนะ S3 iphone5 มาเมื่อไหร่ลาขาดดดดดด... :r52:

ใครที่คิดจะซื้อ S3 ระวังนะครับ เครื่องมันเต็ม 100 เท่าไหร่ ถ้าเอามาใช้แสตนบายรับสายมันก็โอเคครับ แต่จะใช้เต็มที่แบบสมาร์ทโฟน ผมว่ามันเอ๋อแล้วเบลอมากๆ ที่สำคัญศูนย์สุดยอดครับ คิดอะไรไม่ออก factory reset

ใช้เครื่องสีขาว ได้มาตอนวางขายวันแรก จนวันนี้ยังเคยเจอปัยหาเครื่องรีสาร์ทหรือกระตุก เปิดคอนเสิร์ท 720P ภาพชัดแจ๋วไม่มีกระตุกให้เห็น ปัญหาที่เจอคือแบตหมดไวมาก อยู่ไม่เคยครบวัน สัญญาณโทรศัพทืไม่รู้ทำไมมันไม่ค่อยแรง เวลาอยู่ในห้องบางครั้งจะหายไปเฉยเลย สัญญาณไว้ไฟรับได้ไม่แรง(มีขีดนึงหรือสองขีด)แต่กลับใช้งานแล้วไม่มีปัญหา

ปล. เครื่องผม Made In Korea

Edited by tat, 13 July 2012 - 12:04 AM.

#14 sax

เซียนเกม

Posted 13 July 2012 - 12:15 AM

ตอนนี้ผมรอการอัพเดตอย่างเดียวเลยเผื่อจะช่วยไรได้บ้าง ตอนนี้ก็ใช้ๆไปก่อนครับเท่าที่จำเป็น ตอนนี้ลอง re เครื่องเองทุกวัน มันก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ ทู้นี้ผมเหวี่ยงแรงไปหน่อย 5555+ แบบว่าเฟลมากครับ ช่างซัมซุงแก้ไขไม่มืออาชีพเลย อย่างน้อยสินค้ามีปัญหาน่าจะตั้งใจตรวจสอบหน่อย สรุปไปเสียเวลา app หาย ลงไหม่หมดอีกตังหาก อาการเดิมก็ยังเป็นอยู่

#15 BookZ

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 13 July 2012 - 12:22 AM

ผมว่าแบบนี้ต้องลองไปขอเคลมดีกว่านะครับ

เพราะผมใช้มาเครื่องผมยังไม่เคยค้าง + รีสตาทเลยครับ

Rom ศูนย์เดิมๆ ด้วย

เล่นเกมส์หนักๆใหญ่ๆไม่มีปัญหาลื่นโคตรๆ

แถมใช้งานได้ดีติดมือมากๆครับ

เป็นแอนดรอยที่ทำให้ผมรู้สึกว่าคุ้มกับการจ่าย 21900 จริงๆครับ

เคยใช้ i4 ตอนออกใหม่ๆยังไม่ประทับใจเท่า S3 เลยครับ ^_^

#16 sax

เซียนเกม

Posted 13 July 2012 - 12:32 AM

ไม่ทราบว่าคุณ Bookz และทุกๆท่าน เวลาใช้นี่ปิดเครื่องหรือรีสตาร์ทมั่งมั้ยครับ คือผมไม่ค่อยได้ใช้แอนดรอย เวลาใช้งานก็ไม่ปิดเครื่องเลย 3 วัน เพราะมีงานตลอดไม่สมารถปิดเครื่องได้ ใช้โปรแกรมเคลียร์แรมเอา เลยอยากรู้ว่ามันต้องมีการพักเครื่องอะไรมั้ยเนี่ย

#17 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 July 2012 - 12:33 AM

ในนี้ก็เป็นอีกส่วนของผู้ใช้ที่ความคิดเห็นเหมือนที่ผมอ่านเจอมาเยอะจากหลายเวป

ไม่ใช่ผลิตภัณท์ซัมซุงห่วย หรือเทคโนโลยีไม่ดี

แต่คุณภาพสินค้านี่แหละ ที่แต่ละท่านเจอปัญหาตรงนั้นตรงนี้ กระจายกันไป

จนตอนนี้ ผมหันมาใช้motorola นิ่งแจ่มเลย ...พาลให้นึกถึงสมัย... โนเกีย โมโต อีเลคสัน(sony).. โด่งดัง และทุกวันนี้คุณภาพแบรนด์เหล่านี้โดยรวมก็ยังแน่นกว่าเหมือนเดิม

ในขณะที่ซัมซุงยุคก่อน ใครใช้ก็โดนด่าว่าห่วย จนปัจจุบันใช้ทำการตลาดจนคนเริ่มติด แต่คุณภาพโดยรวมไม่พัฒนาจากเดิมเท่าไหร่เลย

จนบางทีผมรู้สึกว่า คนใช้ซัมซุงเหมือนเป็นหนูทดลอง คิดอะไรได้ใหม่ๆ ออกขายมันตัดหน้าญี่ปุ่นทันที ..ที่ใช้ดีก็ดีไป ที่เหลือปัญหาโน้นนี่คละเคล้า
แต่สินค้าญี่ปุ่นที่หลายคนว่าเทคโนโลยีเริ่มแพ้เกาหลี ผมว่าไม่ใช่นะ ... เค้าต้องใช้เวลาทดสอบอะไรใหม่ๆจนมั่นใจ ถึงจะออกมาวางจำหน่าย ตามนิสัยคนญี่ปุ่นที่ค่อนข้างซื่อสัตย์กว่า

#18 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 July 2012 - 12:51 AM

View Postsax, on 13 July 2012 - 12:32 AM, said:

ไม่ทราบว่าคุณ Bookz และทุกๆท่าน เวลาใช้นี่ปิดเครื่องหรือรีสตาร์ทมั่งมั้ยครับ คือผมไม่ค่อยได้ใช้แอนดรอย เวลาใช้งานก็ไม่ปิดเครื่องเลย 3 วัน เพราะมีงานตลอดไม่สมารถปิดเครื่องได้ ใช้โปรแกรมเคลียร์แรมเอา เลยอยากรู้ว่ามันต้องมีการพักเครื่องอะไรมั้ยเนี่ย

ไม่มีอาการอย่างท่านว่าคับ ทั้งเปิดทิ้งไว้หลายวันหรือปิดตอนกลางคืนเปิดเช้า อาการรีสตาร์ทก็ไม่เคยเป็นซักครั้งเดียว แรมก็ไม่เคยเคลียร์ก้ไม่เคยมีอาการหน่วง อาการกระตุกให้เห็น เล่นทั้งไวไฟ ทั้ง3G เปิดดูหนังพร้อมแซทก็ไม่มีอาการดังกล่าว

#19 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 13 July 2012 - 01:07 AM

iphone ชนะเลิศ

#20 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 July 2012 - 02:32 AM

ใช้อยู่ 2 วันแหละปิดเครื่องไปแค่เมื่อวานเพราะทำการรูทหลังจากรูทก็ไม่เคยปิด วันนี้ก็ลองเล่นเน็ท FB เล่นเกมติดต่อกันประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ แบตลดไปพอสมควรแต่อาการแบบของคุณ sax ไม่เคยเจอเลยนะ เครื่องสีขาว รอม0 ปกติ
ตอนนี้ก็ลองใช้ทั้ง Iphone และ S3 ตอนนี้ประทับใจในเรื่องของภาพและความแรง ความคมชัดของจอนี่ S3 กินขาดไปเลย เวลาเปิดเว็บก็ไม่มีอาการค้างแต่กระตุกบ้างเล็กน้อยเวลาเจอรูปเยอะ (Iphone เจอรูปเยอะๆ นี่จะน๊อคเอา) เราไม่เคยเคลียแรมเลยนะ

Edited by kattys, 13 July 2012 - 02:34 AM.