`

Jump to content

พอกันทีเลย SAMSUNG เนี่ย.... T_T

60 replies to this topic

#21 nabu

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 July 2012 - 04:01 AM

คุณ sax ผมใช้ S2 ก็ไม่เคยมีปัญหานี้นะ เล่นทุกอย่างไม่เคยค้างไม่เคยรีเซท แต่อยู่มาวันนึงบอร์ดพังไปเลย คาดว่าน่าจะมาจากเหงื่อผมเพราะเวลาไปเซทงานเหงือออกเยอะแล้วผมก็ไม่ใส่เคสอะไรเลยซักอย่าง นอกนั้นแทบไม่เคย hang เลยแต่แบตหมดไวนี่ใช่เลย เลยไม่ค่อยไปเล่นอะไรมันเยอะมั้ง

#22 dy_break

คนเก่ง

• High Royal Executive Members

Posted 13 July 2012 - 04:21 AM

นึกว่าจะโอเคทุกอย่าง แบตหมดเร็วยังหงุดหงิดเลยครับ

#23 BookZ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 13 July 2012 - 04:47 AM

View Postsax, on 13 July 2012 - 12:32 AM, said:

ไม่ทราบว่าคุณ Bookz และทุกๆท่าน เวลาใช้นี่ปิดเครื่องหรือรีสตาร์ทมั่งมั้ยครับ คือผมไม่ค่อยได้ใช้แอนดรอย เวลาใช้งานก็ไม่ปิดเครื่องเลย 3 วัน เพราะมีงานตลอดไม่สมารถปิดเครื่องได้ ใช้โปรแกรมเคลียร์แรมเอา เลยอยากรู้ว่ามันต้องมีการพักเครื่องอะไรมั้ยเนี่ย

ไม่เคยรีสตาทนะครับ เล่นไปเรื่อย บางทีก็ชาจไปเล่นไป ^_^ กำลังติด Final 1 เลยครับ โหลด 3 มา เล่นไม่ได้เลย Refund ไป ^_^

View Postdy_break, on 13 July 2012 - 04:21 AM, said:

นึกว่าจะโอเคทุกอย่าง แบตหมดเร็วยังหงุดหงิดเลยครับ

แบทผมว่าโอเคเลยนะ ไม่ใช้ก็ไม่ลด พอใช้ถึงจะลด แจ่มครับ

แล้วมันก็มีวิธีประหยัดแบทเยอะแยะมากมาย เช่น การลงรอมศูนย์นอก หรือ รอม คัสต้อมต่างๆ ที่คนเอามาแจกกัน การ Root เพื่อปิดโปรแกรมที่ไม่จำเป็น อะไรประมาณนี้น่ะครับ

#24 aordy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 July 2012 - 06:19 AM

อยู่ที่รอมครับ รอมศูนย์ห่วยมาก

หารอมนอกรอมโมดีๆ ใส่ ปัญหาจะจบ

#25 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 July 2012 - 08:20 AM

ก็แน่นอนอยู่แล้ว ว่า Android เมื่อเทียบความเสถียรน่ะสู้ ios ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเรื่อง spec กินขาด มันมีดีเรื่อง spec

#26 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 13 July 2012 - 08:23 AM

View Postsax, on 13 July 2012 - 12:32 AM, said:

ไม่ทราบว่าคุณ Bookz และทุกๆท่าน เวลาใช้นี่ปิดเครื่องหรือรีสตาร์ทมั่งมั้ยครับ คือผมไม่ค่อยได้ใช้แอนดรอย เวลาใช้งานก็ไม่ปิดเครื่องเลย 3 วัน เพราะมีงานตลอดไม่สมารถปิดเครื่องได้ ใช้โปรแกรมเคลียร์แรมเอา เลยอยากรู้ว่ามันต้องมีการพักเครื่องอะไรมั้ยเนี่ย

ไม่เคย Restart เหมือนกันครับ

#27 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 13 July 2012 - 08:35 AM

แสดงว่าพี่ sex เจอเครื่องมีปัญหา ไปเปลี่ยนได้ไหมนั่นนะ เห็นว่าปัญหาที่พันทิพย์คนเจอ มีปัญหามากแต่จะเป้นวัสดุสะมากกว่า แต่มี ฮาร์ดแวร์ บ้างคนซื้อมา เสียงไม่ได้ยินเวลาโทรคุย ก็มีครับ

#28 motorcycle_diary

Posted 13 July 2012 - 09:31 AM

อ่านแล้วหงุดหงิดเลย.. แต่ที่น่าหงุดหงิดสุดเห็นจะเป็นช่างนี่แหล่ะครับ ปัญญาอ่อนมาก.. ผมก็ไม่เข้าใจนะว่าทำไมช่าง(ประมาณ 80% ของความรู้สึกที่เจอมา)
เวลาเรามีปัญหา แล้วอธิบายปัญหาไปว่าเออนี่นะ มันเป็นแบบนี้ๆ นะ เขากลับไม่ค่อยอยากฟังจากเรา แต่จะฟันธงปัญหาไปเลยว่าทำอย่างงี้ก็หาย ไม่ได้เสียเพราะแบบนั้นมั้ง..อะไรเงี้ย
อย่างรถมอไซค์ผมเพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน มันมีเสียงแปลกๆ เวลาเราเร่งเครื่อง ตอนเอาเครื่องไปเซ็คที่ศูนย์ตามกำหนด ผมก็บอกช่างว่า ช่างครับ รถผมเวลาบิดคันเร่ง มันมีเสียงแปลกๆ อ่ะครับ ช่วยดูให้หน่อย(แล้วผมก็ทำเสียงเลียนแบบเสียงเครื่องที่มีปัญหา ทำท่าทำทางมากมาย แต่รู้ว่ายังไงๆ ก็ไม่เหมือน) ช่างกลับพูดว่า เป็นเรื่องปกติครับ เวลาเราบิดคันเร่งมันก็จะหดตัวกระทันหัน(อะไรสักอย่างหดนี่แหล่ะ แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ไอ้นั่นผมหด) ทำให้มีเสียงดัง ทางที่ดีพี่ค่อยๆ เร่งดีกว่า(อ้าว..ตรูก็ค่อยๆ เร่งนะ แต่พอเร่งแล้วมันแปลกๆ น่ะสิ คันอื่นไม่เห็นเป็น) ผมล่ะเซ็งช่างไปเลย แล้วไอ้ทีว่าเอาเข้าไปเช็คตามกำหนดก็คือให้เราเข้าไปให้เขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับเช็คไฟเลี้ยงนิ๊งหน่องๆ กดแตรตื๊ดๆ แค่นั้น.. เนี่ยเหรอ.. เช็ค..เข้!! เอ๊ย

#29 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 July 2012 - 09:52 AM

หวังว่า 4.1.1 ปัญหาจะหมดไปนะครับ

ตอนนี้ GNexus ของผมรักมากมาย 4.1.1 โคตรลื้นนนนน เฟี้ยวๆๆๆ คิดถูกที่ไม่ขายไปเอา S3 :r17:

#30 Alcard

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 July 2012 - 11:03 AM

ตั้งแต่ซื้อมาผมเคยเจอเครื่องรีสตาร์ทเองแค่ครั้งเดียว ส่วนตัวผมรีเครื่อง2วันครั้งเพื่อความลื่นไหลครับ

#31 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 13 July 2012 - 11:03 AM

ส่วนตัวผม Happy นะ แต่เบื่อบริการ Samซวย

ซื้อโปรที่แถม E-book แต่รอมาเดือนหนึงแหละ ยังไม่ได้ code เลย ตอนซื้อคนที่ให้บริการก็แบบว่าไม่ให้ข้อมูลอะไรตูเรย โชคดีว่าเครื่องไม่มีปัญหา

#32 pattric

Posted 13 July 2012 - 11:08 AM

ส่วนตัวผมใช้ S2 ครับ ปีนึงได้แล้ว เคยมีปัญหา restart เองบ่อยๆอยู่ช่วงนึง ตอนนั้นเป็นหลังจากอัพเวอร์ชั่นก่อนที่จะมาเป็น ICS

แต่พอได้ฤกษ์อัพเป็น ICS ก็หายเลยครับ แถมรู้สึกว่าเสถียรกว่าเดิม นิ่งกว่าเดิมด้วย

แต่เรื่องศูนย์ผมว่า SS มันกากจริงแหละครับ วัสดุก๊อกแก๊กผมยังพอทำใจรับได้นะ แต่บริการหลังการขายห่วยมว๊ากกก

#33 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 13 July 2012 - 11:30 AM

ผมก็ว่าอาการแบบที่คุณ Sax เจอน่าจะเครื่องมีปัญหาอะคับ

#34 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 13 July 2012 - 12:23 PM

คุณ Sax เอาไปให้ที่ 0 ไหนครับ ส่วนตัวผมเคยเอาเข้า 0 สีลมสมัยออมเนียนู่นนนนน (เลย 7 วันแต่อยู่ในประกัน 1 ปีนะครับ) ไปบอกว่าหน้าจอจิ้มไม่ตรงเอาเข้าปุ๊บเค้าเชคประกันเชคหน้าจอแล้วก็เปลี่ยนหน้าจอให้เลยน่ะครับ ยังไงลองเอาไปเข้า 0 สีลมดูมั้ยครับ อีกอย่างผมเห็นหลายคนโวยในพันทิพกัน เจ้าหน้าที่ ss ไทยก็เข้ามาประสานงานให้จนได้เคลม ได้เปลี่ยนไปหลายเคสนะครับ ถ้าไม่ได้ลองไปตั้งกระทู้ในพันทิพดูก็ดีนะคับ ก็สงสัยเหมือนกันทำไมถ้าคนไม่โวยในเวบบอร์ดสาธารณะนี่ เจ้าหน้าที่จะไม่สนเลยรึไง

#35 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 13 July 2012 - 12:25 PM

ผมเคยใช้ HTC desire HD นานๆที่จะมีอาการแบบนี้แต่ผมแก้ปัญหาด้วยการรีสตาสก่อนนอนทุกคืน เสียเวลา 2-3 นาที่ :cat_dance:

#36 LK-noname

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 July 2012 - 01:27 PM

ถ้าตั้งกระทู้ที่เว็บพันทิบได้ก็น่าจะมีโอกาสเคลมได้มากขึ้นนะครับ
ล่าสุดเห็นมีคนตั้งกระทู้เรื่องกรอบสีเงินด้านข้างลอก ก็มีเจ้าหน้าที่ของSSมาตอบแล้ว
สวนตัวคิดว่าศูนย์ที่ฟอร์จูนก็น่าจะโอเคนะครับ
เพราะเคยฝากเคลม Galaxy Tab 7 นิ้ว รุ่นแรก ผ่านเพื่อนสมาชิกบอร์ดแห่งนึง

#37 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 July 2012 - 02:48 PM

ส่วนตัว ไม่เคยชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว

#38 k9999

เซียนเกม

Posted 13 July 2012 - 03:23 PM

โห เซ็งแทนครับเอ...ตอนผมทดสอบมันโคตรปกติเลยครับ แบบนี้น่าจะลง FW ใหม่ให้นะฮะทำไมแค่ Reset แล้วให้กลับบ้านหว่า

#39 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 July 2012 - 04:05 PM

ตอนของเราตอนไปซื้อไปซื้อที่ Jaymart การบริการค่อนข้างแย่สำหรับ Jaymart เราซื้อมือถือราคา 20k ไม่มีการให้ถุงอะไรเลยขายเสร็จปุ๊บก็ไปหาลูกค้ารายอื่นต่อไม่รู้รีบทำยอดกันหรือไง

แต่เครื่องเราเป็น รอม0 นะตอนแรกจะเปลี่ยนรอม แต่พอไปหาข้อมูลตอนนี้รอม 0 มันเวิคมากแล้วอ่ะ หลังจากที่เห็นกระทู้นี้ก็เลยไปลองอีกที เปิด 3G หน้าจอ ปรับแสงกลางๆ เล่นเกมไปชั่วโมงหน่อยๆ แบตจาก 70% เหลือประมาณ 40% ไม่มีการหน่างของเกม หรือแบตไหลเป็นน้ำ ตอนนี้พอใจกับรอม 0 กับตัวเครื่องมากกว่า

#40 pandaz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 July 2012 - 09:31 PM

น่าสน oppo guitar ไม่แพง