`

Jump to content

วิธีหาของเข้าด่านลับ (แบบไม่ต้องเหนื่อย)

24 replies to this topic

#1 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 June 2012 - 04:37 PM

ต้องใช้ของ 5 ชิ้นจาก Act ต่างๆมาผสมสร้าง Herding Staff ถึงจะไปได้นะคะ:
1. Black Mushroom - ได้จาก Act I จะขึ้นสุ่มบ่อยๆอยู่ 2 ที่คือ แถวๆบ้านของ Adria กับใน Cathedral ชั้น 1
2. Leoric's Shinbone - ได้จาก Act I จะอยู่ในเตาผิงของคฤหาสน์ Leoric's Mansion
3. Liquid Rainbow - ได้จาก Act II จะสุ่มได้ จากหีบทองในถ้ำ Mysterious Cave ในแผนที่ Dahlgur Oasis ซึ่งถ้ำนี้จะเข้าไปได้ก็ต่อเมื่อเราเจอเหตุการณ์ของ NPC ชิ่อ Zaven the Alchemist เท่านั้น
4. Wirt's Bell - ได้จาก Act II จะมีขายกับ NPC แม่ค้าตัวเล็ก ราคา 100000
5. Gibbering Gemstone - ได้จาก Act III สุ่มดรอปจากศัตรูชื่อ Chiltara ซึ่งอยู่ในถ้ำ Caverns of Frost ชั้น 2 ในแผนที่ Fields of Slaughter

หลังจากนั้น พอเราเล่นเนื้อเรื่องไปจนฆ่า Izual ได้ มันจะดรอป PLAN: STAFF OF HERDING ให้เรา (** บางครั้งจะไม่ดรอป ก็ใช้วิธีเล่นเควสนั้นมาฆ่ามันอีกรอบเอาจนกว่าจะได้) ให้เราหิ้วมันไปหา Blacksmith (รูปทั่งตีเหล็กในแผนที่) เปิดจอ Craft แล้วไปกดคลิกขวาที่แปลนเพื่อใช้ จากนั้นเสียเงิน 50000 ผสมสร้าง Staff of Herding ซะ

วิธีข้างบนเนี่ย ทุกคนคงทราบกันหมดแล้ว แต่ปัญหาคือ โอกาสดรอปของ หรือดร๊อปฉาก มันยากมากครับ อย่างของชิ้นที่ 2 ผมต้องเข้าประมาณ 30-40 รอบ
ชิ้นที่ 3 เนี่ย กว่าจะเจอพ่อค้า 10 ครั้งเจอ พ่อค้า 2 ครั้ง พอเข้าถ้ำลับได้เข้า 20 รอบ กว่าจะเจอกล่องปริศนาที่ว่า

จนกระทั่งถึงชิ้นสุดเท้าย เล่นมาเกือบ 50 รอบก็ยังไม่เจอบอส Chitara ที่ว่าเลย

จนกระทั่งวันนี้ถึงบางอ้อครับ

วิธีที่จะเจอไอเทมลับทั้ง 5 แบบง่ายๆก็คือ ให้พกของทุกอย่างติดตัวไว้ครับ ยิ่งพกเยอะยิ่งเจอง่ายครับ วันนี้ลองใหม่กับชิ้นที่ 5 เข้าถ้า Caverns of Frost 2 รอบ ก็เจอแล้วครับ

เลยเอามาแจ้งให้ทราบโดยทั่วๆกัน โดยเฉพาะมือใหม่ครับ

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 29 June 2012 - 04:44 PM

ทำนะง่ายแต่อัพเกรดนี่สิ แพงเหลือเกินนนนนนนนนนนนนน :r38:

ตอนนี้ เหลือแค่ คทา inferno ยังไม่ได้อัพเลย แพงเกิ๊นนนนนน

#3 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 June 2012 - 04:57 PM

โอ้ วันนี้กลับไปหาดีกว่า ^^

#4 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 June 2012 - 05:21 PM

ผมก็ขายของหมดก่อนไปหาของนะครับ ที่ละ 1-3 รอบก็เจอหมดละ

ชิ้นที่ 3 แนะนำให้กดไปหลังจาก quest 7 เลยก็ได้ครับ

#5 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2012 - 05:26 PM

Gibbering Gemstone จำได้ว่าสมัยที่ยังไม่มีไม้เท้า ผมเข้าออกถ้ำเกิน 30 รอบ กว่าจะได้มา

แต่เมื่อวานฟาร์มทองที่ Act 3 ปรกติ เข้าถ้ำเล่นๆดันตีได้ Gibbering Gemstone ซะงั้น

ไม่รู้ว่ามันเทรดได้รึปล่าว ใครยังไม่มีมาเอาไปฟรีๆ ได้ที่ผมครับ

#6 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2012 - 05:36 PM

5. Gibbering Gemstone - ได้จาก Act III สุ่มดรอปจากศัตรูชื่อ Chiltara ซึ่งอยู่ในถ้ำ Caverns of Frost ชั้น 2 ในแผนที่ Fields of Slaughter

อันเนี๊ย!! ตอนผมเล่นมันไม่โผล่มาซ๊ากที ไอ้ตัวChiltara จนผมเซงนึกว่าบักไรป่าวว้า (อันอื่นแป็บๆได้)

เล่นหลายชม.เลยกว่าจะเจอแล้วได้มา--"

#7 NeoTokyo

I love FFVII

Posted 29 June 2012 - 06:50 PM

View PostMarko, on 29 June 2012 - 05:26 PM, said:

Gibbering Gemstone จำได้ว่าสมัยที่ยังไม่มีไม้เท้า ผมเข้าออกถ้ำเกิน 30 รอบ กว่าจะได้มา

แต่เมื่อวานฟาร์มทองที่ Act 3 ปรกติ เข้าถ้ำเล่นๆดันตีได้ Gibbering Gemstone ซะงั้น

ไม่รู้ว่ามันเทรดได้รึปล่าว ใครยังไม่มีมาเอาไปฟรีๆ ได้ที่ผมครับ
เทรดไม่ได้ ขายไม่ได้ครับ
ทิ้งได้อย่างเดียว

#8 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 29 June 2012 - 06:55 PM

ระวังทำมาใช้ไม่คุ้มเหนื่อยนะครับ ^^

#9 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 29 June 2012 - 06:57 PM

งั้นทิ้งลงพื้นให้อีกคนมาเก็บไป น่าจะได้งิ

#10 lengga

You'll Never Walk Alone

Posted 29 June 2012 - 07:05 PM

ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับว่า

ใช้แล้วหายไปเลยรึเปล่าครับ ให้ตัวอื่นใช้ได้ด้วยไหมครับ

พอดี id เดียวเล่นหลายตัวเลยอ่ะครับ

#11 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 June 2012 - 07:06 PM

วิธีที่ง่ายกว่าก็ใช้ให้เพื่อนไปหาของครับ
ถ้าเจอ event หรือตัว unique
แล้วอย่าเพิ่งฆ่าครับ
invite ให้เต็ม 4 คน
ทุกคนได้หมดครับ ^^
จริง ๆ ผมเอาไว้แยกกันหาหน่ะครับ
โอกาสเจอก็จะเยอะขึ้น

#12 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 29 June 2012 - 07:42 PM

View PostMarko, on 29 June 2012 - 06:57 PM, said:

งั้นทิ้งลงพื้นให้อีกคนมาเก็บไป น่าจะได้งิ
เดี๋ยวเข้าไปขอ 555 ตอนนี้ขาดไอ้ rainbow อีกอันก็ครบล่ะ T_T

#13 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

Posted 29 June 2012 - 08:04 PM

ใครได้ไม่ครบลองใหม่เลยครับ
หาอะไรได้แล้ว ขนติดตัวไปให้หมด
2-3 รอบก็เจอแล้วครับ

#14 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 29 June 2012 - 09:14 PM

View Postgnilwob, on 29 June 2012 - 07:06 PM, said:

วิธีที่ง่ายกว่าก็ใช้ให้เพื่อนไปหาของครับ
ถ้าเจอ event หรือตัว unique
แล้วอย่าเพิ่งฆ่าครับ
invite ให้เต็ม 4 คน
ทุกคนได้หมดครับ ^^
จริง ๆ ผมเอาไว้แยกกันหาหน่ะครับ
โอกาสเจอก็จะเยอะขึ้น

ใครเจอ invite ผมด้วยนะครับ หาหลายรอบล่ะยังไม่เจอสักที

เดี๋ยวเข้าไปลองวิธีนี้ก่อน

อัพเดท : เวิร์คจริงครับ ทั้งสองชิ้นผมเข้าแค่อย่างละรอบเองครับ ได้ครบล่ะครับ ><

ปล.ยังงี้มันเป็นบัคอย่างนึงป่าวเนี่ย กลัวโดน nerf อีก ><

Edited by Ryouhei, 29 June 2012 - 09:32 PM.

#15 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 29 June 2012 - 09:55 PM

ใครจะลง inferno เห็นผมออนอยู่เรียกให้ไปเปิดให้ได้นะครับ - -

#16 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 29 June 2012 - 10:08 PM

View PostJin, on 29 June 2012 - 09:55 PM, said:

ใครจะลง inferno เห็นผมออนอยู่เรียกให้ไปเปิดให้ได้นะครับ - -

เคยเข้าไปกับเค้ามา แค่ Hell ก็แทบคลานออกมาละครับ ไอ้ม้ามันโหดเหลือ...

#17 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

Posted 29 June 2012 - 10:20 PM

ไอ้ 5 ชิ้นเนี่ย ใช้ทริคนี้ก็ได้ครบแล้วครับ
เหลือ แต่ไอ้เจ้า plan เนี่ยแหละตัวปัญหาเลย เข้ามา 10 รอบแล้วยังไม่ได้เลย

#18 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 June 2012 - 11:25 PM

View PostJin, on 29 June 2012 - 06:55 PM, said:

ระวังทำมาใช้ไม่คุ้มเหนื่อยนะครับ ^^
ใช่แล้วครับ ผมเล่นอยู่ inferno เซ็ง ๆ เลยไปทำของเล่นดู ก็วิ่งอยู่หลายรอบเหมือนกัน
สุดท้ายได้เข้าด่านระดับ hell ครับ เสียงตังไปเหยียบล้าน แต่ไม่เห็นมีอะไรเท่าไรในนั้น

#19 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

Posted 30 June 2012 - 12:14 AM

วันนี้หา plan staff of herding ไม่ได้เลย น่าจะ 20 รอบขึ้นไปแล้วล่ะครับ
ทำยังไงดี

#20 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 June 2012 - 11:20 AM

View Postกำลังจะเป็นมือใหม่ 360, on 30 June 2012 - 12:14 AM, said:

วันนี้หา plan staff of herding ไม่ได้เลย น่าจะ 20 รอบขึ้นไปแล้วล่ะครับ
ทำยังไงดี

แนะนำว่าหาต่อไปครับ วิ่งใน Normal ก็ได้ฆ่าง่ายดี รอบละไม่ถึง 10 นาทีหรอก
ของผมโชคดีแค่ 2 รอบก็ได้เลยสำหรับชิ้นนี้

ชิ้นที่เหนื่อย ๆ ก็มี สายรุ้งเหลว กับ เหรียญในถ้ำหิมะเนี่ยแหละ ที่ต้องวิ่งหาทั้งดันเจี้ยนและลุ้นว่ามันจะหล่นไหม

แต่ผมก็ถือว่าได้โอกาสเก็บ lv ให้กับผู้ติดตามของเราให้ครบ lv 60 ไปในตัวด้วย

Edited by paween_a, 30 June 2012 - 11:20 AM.