`

Jump to content

[Ios] Ragnarok Online สำหรับ Iphone Ipad Ipod (online นะครับ)

48 replies to this topic

#1 Evageline

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 June 2012 - 01:49 AM

วันนี้มีเกมส์ Ragnarok Online สำหรับ Iphone, Ipad, Ipod touch ออกมายั่วน้ำลาย สำหรับ คนรัก Ragnarok อีกแล้ว

เปิดตัวไปเมื่อ วันที่ 12 มิถุนายน 2555 ที่ผ่านมา ผู้สร้างเกม ก็ คือ กราวิตี้ เจ้าเดิม ค๊าบบบ

มี 3 อาชีพ ให้เล่นกัน คือ นักดาบ / นักเวทย์ / อโค

ชื่อเกม : 라그나로크 온라인 발키리의 반란 ( windows XP จะมองเห็น ภาษาเกาหลี เป็น สีเหลี่ยม นะครับ )

ดาวโหลดได้จาก App Store Korea

link ดาวโหลด http://itunes.apple....d523060797?mt=8

แนะนำขั้นตอนให้เล็กๆ น้อยๆ นะครับ

1. คลิีกที่ link http://itunes.apple....d523060797?mt=8

2. click คำว่า ดาวโหลดใต้ icon (มันเป็นภาษาเกาหลี ดาวโหลดเหมือน app ปกติ)

3.ถ้ายังไม่ได้สมัคร App Id Korea เมื่อกดดาวโหลดแล้ว มันจะขึ้นหน้าสมัครให้ จากนั้นสมัครให้เรียบร้อย

4.การ สมัครก็เหมือน สมัคร App ID ปกติ ตรงบัตรเครดิต ให้เรา คลิ๊กที่ ไอคอนท้ายสุด (มันเป็นภาษาเกาหลี แต่มันก็คือ None ไม่ใช่รหัสบัตรเครดิต)

5. กรอกข้อมูลให้ครบ (มั่วก็ได้ ผมก็มั่ว)

6. เมื่อสมัครเสร็จก็ ทำตามขั้นตอน ดาวโหลด ปกติ login App ID และ ดาวโหลด

7. App Free นะครับ

วิธีการเปลี่ยน Store ของ Ipad

1.เลือกที่ Sigh in >>>> Create Apple ID

2.เลือก ชื่อประเทศ (เกาหลี ชื่อล่างสุด) พอเลือกแล้วก็ Cancel จากนั้นมันจะเปลี่ยน Store เป็นของประเทศที่เราเลือก

วิธีการสมัคร Apple ID Korea

1. Click link และกด ดาวโหลดเกม ในกรอบสีเขียว

2. ระบบจะขึ้นให้สมัคร Apple ID Kr

3. ทำตาม ลูกศรสีเขียว

4.ติ๊กเครืองหมาย ถูกในช่องสีเหลี่ยม และก็ทำตาม ลูกศร

5.กรอกข้อมูลให้ครบถ้วน และ คลิ๊กในกรอบสีแดง

6.ใน กรอบสีแดง ที่เห็นเป็นช่องว่างนั้น มันจะมี ปุ่มให้ คลิ๊ก (ผมเปิดจาก Itune มันเลยไม่ขึ้น) ปุ่มนั้นจะเป็นคำว่า None (ภาษาเกาหลี เขียนไงไม่รู้) คือ ไม่ใช่บัตรเครดิต จากนั้นก็กรอกข้อมูลให้ครบถ้วน และรอ Email ยืนยัน

7.เข้า E mail เพื่อ click ยืนยัน เมล์

ขอย้ำ เป็น เกม Online ต้องต่อ อินเตอร์เน็ตเล่นนะครับ

มีภาพตัวอย่างครับ

ปล.เพิ่งสมัครได้ !! กำลังหาเพื่อนมาเล่นด้วย จะนำภาพมาลงเพิ่มให้นะครับ

ปอริ่งใส่แว่น น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกก !!!

credit จากคุณ Surachai บอร์ด Prontera นะครับ

มาแนะนำเพื่อนๆให้ได้เล่นกันครับ มันส์มากๆ อิอิอิ บรรยากาศเดิมๆกลับมาแล้วครับ ไม่มีบอท สนุกดี

อยากให้มี server thai จัง แต่ในเกมก็พิมพ์ไทยได้นะครับ

#2 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 June 2012 - 02:10 AM

น่าเล่นมากถ้ามี ภาษาไทยหรืออังกฤษ นี่จัดทันที

#3 KillerQ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 June 2012 - 02:40 AM

ลองทั้งไอโฟน หรือ ไอจูน ไม่มีอ่ะครับ none มันมีแต่บังคับให้ผ่านบัตรเครดิต หรือ ต้องเติมบัตร ไอจูน

เออได้ล่ะ เกาหลี ใช้บัตร ธ.กรุงเทพได้แหะ อืมมม

Edited by KillerQ, 25 June 2012 - 02:44 AM.

#4 Evageline

Posted 25 June 2012 - 04:30 AM

สนุกมากเลยครับ อิอิ

#5 rapter

Posted 25 June 2012 - 10:18 AM

ลงอังกฤษจะรีบจัดเลย

#6 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 25 June 2012 - 10:24 AM

สำหรับเพื่อนๆที่รอ game นี้อยู่ แนะนำให้รอ ไม่น่าเกิน 3 เดือนครับ ภาค eng จะมา

เสริมนิดนะครับ ภาคนี้เวลาเล่น online จะ cross platform iphone และ android จะเล่น server เดียวกันแจ่มเลย

ภาพเพิ่มเติม

http://forum.xda-dev...d.php?t=1706435

แถมคลิปเปิดตัวเกมส์

Edited by brightuan, 25 June 2012 - 10:50 AM.

#7 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2012 - 01:20 PM

น่าเล่นแฮะ

#8 oilonline

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 June 2012 - 02:33 PM

รอเวอร์ชั่น Eng ครับ

#9 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 25 June 2012 - 02:34 PM

View PostKillerQ, on 25 June 2012 - 02:40 AM, said:

ลองทั้งไอโฟน หรือ ไอจูน ไม่มีอ่ะครับ none มันมีแต่บังคับให้ผ่านบัตรเครดิต หรือ ต้องเติมบัตร ไอจูน

เออได้ล่ะ เกาหลี ใช้บัตร ธ.กรุงเทพได้แหะ อืมมม
ถ้าจะสมัครไม่ให้ใส่บัตรเครดิต ต้องกดตัว free load ก่อน 1 ครั้งครับ แล้ว มันจะให้สมัครก็สามารถสมัครโดยไม่ต้องใส่บัตรเครดิตได้ครับ

#10 rick_supat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 June 2012 - 03:37 PM

หน้าที่ให้ ตั้งชื่อ เลือกอาชีพ เลือกสเตตัส เลือกทรงผม แล้ว กดปุ่มล่างสุด แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ งงเลยทำไงเนี้ย

#11 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 25 June 2012 - 03:44 PM

View Postrick_supat, on 25 June 2012 - 03:37 PM, said:

หน้าที่ให้ ตั้งชื่อ เลือกอาชีพ เลือกสเตตัส เลือกทรงผม แล้ว กดปุ่มล่างสุด แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ งงเลยทำไงเนี้ย

รอ ภาค eng ดีกว่าครับ แค่เจอ เควส นี่ก็หืดขึ้นคอแล้วครับ เอาคลิป gameplay ดูแก้ขัดไปก่อน

Edited by brightuan, 25 June 2012 - 03:45 PM.

#12 rick_supat

Posted 25 June 2012 - 03:45 PM

ผมต่อ wi-fi ไม่เล่นไม่รู้เกี่ยวมั้ยว่าเล่นไม่ได้ และ ตอนนี้เลือกตัว ที่เป็นเงา 3ตัว ทุกตัวมีรูปกุญแจล็อคทุกตัว แต่กดเข้ามาตั้งชื่อ เลือกตัวละครได้สเตตัสได้ แต่เข้าเกมไม่ได้อะ

ลืมคิดไปเลยตอนทำเควศ จบเห่กันพอดี รอตามระเบียบ.

#13 Evageline

Posted 25 June 2012 - 04:12 PM

เล่นแก้ขัดไปก่อนไงครับ อิอิ

พอ ENG มาเล่นชัวครับ Ipad ดูมีค่าขึ้นอีกเยอะเลย

#14 catjajaja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 25 June 2012 - 06:34 PM

ผมสมัครไม่ผ่านอ่ะครับ ติดอ่ะไรไม่รู้อ่านไม่ออกอ่ะครับ

อยากเล่นมั่งอะครับ

#15 Abit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 25 June 2012 - 11:34 PM

จะซื้อไอโฟนเพราะเกมนี้แหละครับ

#16 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 June 2012 - 12:45 AM

น่าจะมีภาษาไทยเนอะ

#17 Evageline

Posted 26 June 2012 - 12:58 AM

โทรไปบอก Asia solf เลยดีมั้ยครับ ฮ่าๆ/ ให้นำเข้ามาทำ

#18 SR-Obe

นักเล่นเกมระดับ"นะจังงัง"

Posted 26 June 2012 - 03:53 PM

มันเหมือนกับที่เล่นในคอมไหมอะครับ

ยังไม่เคยเล่น Ragnarok มาก่อน จะลองเล่นในไอโฟนนี้แหละ รอ ver. Eng ออกก่อน

#19 poad

เซียนเกม

Posted 26 June 2012 - 07:07 PM

ติดงอมอีกตามเคย 555 รอ Eng ละกันครับ :r05:

#20 rick_supat

Posted 27 June 2012 - 01:44 AM

เข้าเกมไม่ได้อะ ตอนเลือกตัวมันมีรูปกุญแจล็อคทั้ง 3ตัว พอกดเลือกตัวแล้วตั้งค่า เข้าเกมไม่ได้ติดหน้าสร้างตัวละคร งงมากๆ