`

Jump to content

[Ios] Ragnarok Online สำหรับ Iphone Ipad Ipod (online นะครับ)

48 replies to this topic

#41 BloodSugar

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 31 July 2012 - 09:09 AM

เล่นอยู่ครับเซิฟล่างสุด ที่มี (NEW) เล่นเมจตอนนี้ เลเวล 14 ชื่อ Dezember เจอทักได้ครับผม

#42 Evageline

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 August 2012 - 06:02 PM

ตอนนี้ใครยังเล่นอยู่บ้างครับ

#43 BloodSugar

• Freshy

Posted 08 August 2012 - 11:50 PM

ผมไม่ค่อยได้เล่นครับ แต่เพื่อนๆผมเล่นตรึมเลย ผมเล่น อโค อยู่ เลเวล 15 หาคนแชร อยู่เซิฟล่างสุดครับ หาตี้ add LINE มาก็ได้ครับ bloodsugar

กิลเพื่อนผมครับ

#44 popness

• Freshy

Posted 09 August 2012 - 09:47 AM

เพิ่งรู้ว่ามีด้วย แหล่มเลย

#45 Evageline

• Executive Members

Posted 10 August 2012 - 02:27 AM

กิล thor นี่ มาจาก server thor เมื่อก่อนหรือป่าวครับ

#46 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2012 - 11:12 AM

เมื่อไหร่ eng จะออกเนี่ย
สงสัยคงต้องโหลด เกาหลี มาเล่นแก้ขัดไปก่อน

#47 BloodSugar

• Freshy

Posted 10 August 2012 - 11:41 AM

View PostEvageline, on 10 August 2012 - 02:27 AM, said:

กิล thor นี่ มาจาก server thor เมื่อก่อนหรือป่าวครับ

ป่าวครับ ไอ้เพื่อนผมมันตั้งสงเดช หัวกิลชื่อ Legion ตอนตั้งดูหนังอยู่

ThoR ก็คงตั้งนอนมันดูหนังอยู่อีกน่ะแหละ LoL

:r13:

#48 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

Posted 17 August 2012 - 08:19 AM

http://www.upload-th...90cf2d4ddd00390

มาแล้วจ้า Thai Patch สำหรับ IOS ยังไม่เสร็จเท่าที่ควร

รีบเอามาให้ทดลองใช้กันก่อน ควรอ่านก่อนใช้ดังนี้

1.เครื่องแบบเจลเบรคเท่านั้น กำลังหาทางสำหรับแบบไม่เจลเบรค

2.การใช้งาน Thai Patch อาจมีผลทำให้เล่นเกมไม่สามารถเล่นได้สมบูรณ์ควรระวังด้วย

3.ตัวที่ผมเอามาแปลนี้เป็นตัว Eng Patch เอามาแก้ใขอีกที

4.ไม่ได้แปลหมดนะครับ ยังมีบางส่วน(มากด้วย)ที่ยังเป็นภาษา Eng และเกาหลี

5.แปลผิดแปลถูกยังไงก็แนะนำด้วย เพราะบางส่วนก็ไม่ได้แปลตรงๆแต่เปลี่ยนใหม่เลยก็มีเพื่อทำให้เข้าใจง่ายขึ้น

6.เพลงหลายเพลงในเกมผมได้แก้ให้มันเป็น Full Song โดยเอามาจาก Ragnnarok Online Main Server เพราะงั้นขนาด Thai Patch จึงมีขนาดใหญ่ขึ้นเป็น 65mb นะครับ

ตัวนี้เป็น V1 นะครับ จะมีตัวใหม่มาอีกยังไงก็ช่วยๆทดสอบและแนะนำด้วยผิดพลาดตรงไหนก็บอกด้วย หรือใครมีคำแนะนำดีดีก็บอกได้เลยนะครับ เพราะบางส่วนผมก็เข้าไปแก้ไม่ได้จริงๆต้องหาความรู้มาเพิ่มอีกเพื่อเข้าไปแก้ใข อย่างข้อมูลสกิลเนี้ย มันเป็น File Text มาเลยก็จริงแต่เข้าไปแก้ไม่ได้แก้แล้วจะไม่เห็นข้อมูลเลย กำลังหาทางอยู่ครับ

เครดิต ก็ผมเอง Beeterza

Edit : แก้ใหม่ของเก่า Email ติดมาด้วยและแก้ที่ฝากใหม่

Edited by tstex8pq, 17 August 2012 - 09:58 AM.

#49 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

Posted 18 August 2012 - 09:29 AM

ตัว v1.2 มาแล้วจ้า แก้ใขดังนี้
1.ใช้ ipa จากeng ตัวใหม่คือ RagnarokEN-v1.0.5c.iOS-AndRO-iANiMeX มาแปล
เพื่อแก้ใขเรื่องการแสดงชื่อแผนที่
2.แปลเพิ่มเติมบางส่วนขึ้นอีกนิดหน่อยและแก้การแปลบางส่วนให้ดีขึ้น

v1.2 http://www.upload-th...65fdb2ddadd4c10

สำหรับคนต้องการ Eng เท่านั้น v1.0.5c http://www.mediafire...idk01ei1ozkx3df
ทำไมคนอื่นเอาขึ้น mediafire ได้