`

Jump to content

Home Theater - 3D Bluray Sony ราคาพิเศษสำหรับชาว DGO จากคุณใหญ่ Akihabara

• This topic is locked This topic is locked
155 replies to this topic

#101 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2012 - 08:24 PM

ผมขอยกเลิกให้สมาชิกที่ต่อคิวนะครับ พอดีแฟนอยากได้ออนเกียวมากกว่าอ่ะครับ เลยไม่รู้จะทำไง ขออภัยคุณใหญ่ด้วยนะครับ แต่จะไปอุดหนุนอย่างอื่นที่ร้านแทนครับผม ^^

#102 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 25 June 2012 - 08:30 PM

View PostDevilot, on 25 June 2012 - 08:24 PM, said:

ผมขอยกเลิกให้สมาชิกที่ต่อคิวนะครับ พอดีแฟนอยากได้ออนเกียวมากกว่าอ่ะครับ เลยไม่รู้จะทำไง ขออภัยคุณใหญ่ด้วยนะครับ แต่จะไปอุดหนุนอย่างอื่นที่ร้านแทนครับผม ^^

ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้าพบกันครับ เดี๋ยวผมขอไปไล่คิวดูก่อน ว่าท่านใดจะมาแทนท่านนี้

#103 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2012 - 11:04 PM

แว่บเข้ามาบอกว่า แฮปปี้มากครับ เมื่อคืนลองดู Taken 1080p จาก MBP แล้วต่อ optical ปล่อย DTS ผ่านเจ้าเครื่องนี้ โอ้ กระหึ่มสะใจ ดูซีรี่ย์ผ่าน usb ก็สะดวกสบาย เมนูใช้ง่าย อินเตอร์เฟซก็เก๋ไก๋ทีเดียว

เหมือนมีPS3 เป็นเครื่องเสียง แต่เล่นเกมไม่ได้

ยังไม่มีแผ่นบลูเรย์มาลอง เดี๋ยวว่างละต้องไปหวดซะหน่อย

ส่วนสายเทพน่าซื้อมาก แต่ทีสีผมยังไม่ 3D ไว้เปลี่ยนก่อนนะครับ อิอิ

#104 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 25 June 2012 - 11:19 PM

รอของอยู่นะค้าบบ สายเทพด้วย อยากเห็นความต่างแล้วว่าจะขนาดไหนกันเชียว :r18:

#105 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 25 June 2012 - 11:39 PM

โห้ย เพิ่งเห็น ราคานี้โคตรถูกอ่ะ

#106 omario

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 June 2012 - 05:21 AM

สงสัยผมคงจะแห้ว - -'

#107 Khun Yai V.I.P

Posted 26 June 2012 - 06:49 AM

View Post[[[PEE]]], on 25 June 2012 - 11:19 PM, said:

รอของอยู่นะค้าบบ สายเทพด้วย อยากเห็นความต่างแล้วว่าจะขนาดไหนกันเชียว :r18:

ครับคุณ พี วันนี้ช่วงบ่าย ส่งถึงที่ ขอบคุณครับ

#108 ฝ้ายแก้ว

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 June 2012 - 08:14 AM

เมื่อวานรีบไปจัดมาอย่างไว
ขอบคุณ คุณใหญ่มากนะครับ

#109 Khun Yai V.I.P

Posted 26 June 2012 - 06:44 PM

สวัสดีครับ :hi: ขออนุญาติสรุปครับ ขณะนี้ ของหมดแล้วครับ มีหลายท่านที่สนใจและเข้ามารับโฮมเธียรเตอร์ รุ่นนี้ ประมาณ เกือบ30 เครื่อง

ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณทุกท่านจากใจครับ โอกาสหน้าหากมี อะไร ดีดี ผมจะนำมาเสนอเพื่อชาว dgo ที่รักทุกท่านเช่นเคย ขอบคุณครับ :bye:

#110 zw3i

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 June 2012 - 07:12 PM

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากครับ มาส่งแต่เช้าเลย ช่วงบ่าย พอลองต่อเสร็จ เสียงเป็นที่น่าพอใจครับ แต่คงต้องลองเทสซักระยะ เพราะยังหาปุ่มที่รีโมทปรับเปลี่ยน ระบบ ไม่เจอ โดยรวม happy มากครับ เสียอย่างเดียว สายลำโพงหลัง ยาวไม่พอ เพราะต้องไต่ ฝ้า ไป เลยเอาลำโพงมากอง ๆ ไว้ข้างหน้าก่อน เดี่ยว โต๊ะตั้งโทรทัศน์อันใหม่มาวันเสาร์ ค่อยจัดใหม่อีกทีครับ :r05:

#111 omario

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 June 2012 - 07:50 PM

ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ แต่ก็ต้องขอบคุณคุณใหญ่ที่ช่วยเป็นธุระให้ครับ ^^

#112 apostophy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 June 2012 - 07:59 PM

HT คงไม่ทัน -*-
ไม่รู้ว่าสายเทพยังมีเหลือมั๊ยครับ ถ้ามีรบกวนขอราคาด้วยนะครับคุณใหญ่
จะได้จัดไว้รอ 11วันอันตรายปีนี้ อิอิอิ

#113 tort2003

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 June 2012 - 02:09 AM

สอบถามเพื่อนๆที่ซื้อจากคุณใหญ่นะครับ ว่าเป็นเหมือนกันป่าว ของผมลงทะเบียนรับประกันเพิ่มกับ My Sony แต่ระบบแสดงว่าเครื่องที่ผมได้มาเหลือระยะเวลาประกันอีก 11 เดือน จากที่ควรจะเป็น 15 เดือน ไม่ใช่หรอ

มีใครลงทะเบียนแล้วได้ประกันกี่เดือนกันบ้างครับ

#114 figsonic

Posted 27 June 2012 - 07:42 AM

ผมไปรับมาเมื่อวานคับ
ยังไม่ได้ลองต่อเลย
ยกกลับมาล้ามากๆ เลยยังไม่ได้ต่อ
ขอบคุณพี่ใหญ่มากๆคับ

คุณ tort2003 คับ
ผมยังไม่ได้ลองลงทะเบียนเลย เดี๋ยววันนี้ไปลองจะมาแจ้งนะคับ ^^

#115 Khun Yai V.I.P

Posted 27 June 2012 - 11:03 AM

View Posttort2003, on 27 June 2012 - 02:09 AM, said:

สอบถามเพื่อนๆที่ซื้อจากคุณใหญ่นะครับ ว่าเป็นเหมือนกันป่าว ของผมลงทะเบียนรับประกันเพิ่มกับ My Sony แต่ระบบแสดงว่าเครื่องที่ผมได้มาเหลือระยะเวลาประกันอีก 11 เดือน จากที่ควรจะเป็น 15 เดือน ไม่ใช่หรอ

มีใครลงทะเบียนแล้วได้ประกันกี่เดือนกันบ้างครับ

สวัสดีครับ นี่คือสาเหตุที่ผมไม่ค่อยอยาก ขายยี่อื่น นอกจาก samsung (ผมเป็นพนักงาน samsung ประจำอยู่ที่ร้าน akihabara )

แต่สุดท้ายผมก็ต้องจัดหาสินค้าดีราคาถูกเพื่อ พี่น้อง DGO อยู่ดี และปัญหาก็เกิดจนได้แต่ผมก็ยินดีแก้ปัญหานี้ครับ

หลายท่านถามราคาทีวียี่ห้ออื่นมา แต่ผมเงียบ ก็เพราะว่า ผมกลัวว่าเวลาที่ท่านซื้อ สินค้ายี่ห้ออื่นหากสินค้านั้นๆมีปัญหา

แน่นอนครับ ผมไม่สามารถดูแลพี่น้องชาวdgoได้เหมือนกับท่าน ซื้อ samsung ครับ เพราะผมเป็น คนของ samsung

(ผมกลัวเสียชื่อ ความดีที่สร้างมา เลยตัดไฟแต่ต้นลม เงียบไปเลยดีกว่าสำหรับท่านถามราคา ยี่ห้ออื่นมา ต้องขออภัยด้วยครับ)

และนี่ก็คือสิ่งที่ผมไม่อยากเจอ มันก็มาจนได้ 55555 + แน่นอนระบบของ ทุกบริษัท เค้าจะเช็คจากหมายเลขเครื่อง วันที่ผลิตและเผื่อจำนวนเดือน

มาบ้างแล้ว เช่น หมายเลขเครื่อง XXXXXXXXXX ผลิตออกมา ต้องเผื่อประมาณ 3 เดือน( เผื่อเพื่อกว่าของจะขายออกถึงมือลูกค้า)

แต่เคสนี้ ของรุ่นนี้ อยู่ในสต๊อกร้าน akihabara นานครับ หากลงทะเบียน ผ่านระบบ ต้องเหลือไม่ถึง 1ปี แน่นอนครับ

แต่สุดท้ายปัญหาทุกอย่างย่อมมีทางออกครับผมรีบโทรติดต่อ ผู้บริหารโซนี่ ได้คำตอบมาเรียบร้อยและทุกท่านที่ซื้อ จะได้ ประกัน 15 เดือน

โดยมีเงื่อนไขว่า พี่ๆๆท่านใดที่ซื้อ ชุดโฮม รุ่นนี้ รบกวนpmหมายเลขเครื่องให้ผมครับ แล้วผมจะส่งรายละเอียดให้กับ โซนี่ บันทึกการรับประกัน

สินค้าตัวนี้ ให้เป็น 15 เดือนครับ ผมต้องขออภัยทุกท่านในความไม่สะดวก มา ณ ที่นี้ ด้วยครับ ขอบคุณพระคุณทุกท่านอย่างสูงครับ

#116 ThePug

HD Player ส่งถึงมือใน 3 ชั่วโมง

Posted 27 June 2012 - 01:47 PM

สุดยอดเลยครับคุณใหญ่

แก้ปัญหาได้รวดเร็วและตรงจุดมาก

#117 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 June 2012 - 08:10 PM

ชื่นชมจริงๆ

#118 figsonic

Posted 27 June 2012 - 09:30 PM

แจ้งเลขไปทาง PM แล้วคับ
ขอชื่นชมพี่ใหญ่ VIP ด้วยคนคับผม
หาทางออกของปัญหาได้รวดเร็ว ทันใจ ฉับไว อิอิ

ส่วนชุดโฮม Happy มากๆคับ
พี่งต่อเสร็จเมื่อตะกี้เอง ไม่เสียแรงที่ไปแบกจากสีลม กลับบ้านผม จริงๆ

#119 Golgo13

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 June 2012 - 10:10 PM

ยังสุดยอดเหมือนเดิมครับคุณใหญ่^^

#120 Tonkza

MTFBWY

Posted 27 June 2012 - 10:50 PM

มีใครเห็นเหมือนผมมั้ยว่า ชื่อร้านที่หัวกระทู้ผิด :r18: