`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

Home Theater - 3D Bluray Sony ราคาพิเศษสำห...

Locked

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 23 Jun 2012

RONAN321, on 23 June 2012 - 02:51 PM, said:

ราคาน่าเสียตังค์มากๆ....^^

วันก่อนรบกวนเรื่องที่จอดรถ. ขอบคุณมากคร๊าบบ

ยินดีครับ ลูกพี่ เมื่อกี้พี่เค้ามาเอาของแร้วเน้อ ขอบคุณพี่ป๊อปมากๆๆครับ

Muramasa's Photo Muramasa 23 Jun 2012

ยังมีสิทธิ์ได้อยู่ไหมครับ ??? พอดีสนใจครับ

อยู่ต่างจังหวัดครับ แต่พอจะมีญาติอยู่กรุงเทพฯ ยังไงถ้ายังได้ ก็สนใจครับ รบกวน PM ติดต่อมาหาทีครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
Edited by Muramasa, 23 June 2012 - 07:05 PM.

Tonkza's Photo Tonkza 23 Jun 2012

จัดมาแล้วเรียบร้่อย เดี๋ยวลองละอาจมีรีวิว

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 23 Jun 2012

Muramasa, on 23 June 2012 - 07:02 PM, said:

ยังมีสิทธิ์ได้อยู่ไหมครับ ??? พอดีสนใจครับ

อยู่ต่างจังหวัดครับ แต่พอจะมีญาติอยู่กรุงเทพฯ ยังไงถ้ายังได้ ก็สนใจครับ รบกวน PM ติดต่อมาหาทีครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ

สวัสดีครับ ยังได้อยู่ครับ เรียนทุกท่าน ท่านใดยังการต้องชุดโฮม รุ่นนี้ รบกวนลงชื่อด่วนครับ ผมขออนุญาติ หยุดการจอง วันนี้ เวลา 24.00 น ครับ

วันจันทร์ หากตรวจเช็คสต็อคเรียบร้อยอาจมี เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ ยอดจอง ใกล้ 20 ตัวแล้ว หากวันจันทร์ มีเพิ่มอีกผมจะแจ้งให้ทราบครับ

Muramasa's Photo Muramasa 23 Jun 2012

Khun Yai V.I.P, on 23 June 2012 - 07:15 PM, said:

สวัสดีครับ ยังได้อยู่ครับ เรียนทุกท่าน ท่านใดยังการต้องชุดโฮม รุ่นนี้ รบกวนลงชื่อด่วนครับ ผมขออนุญาติ หยุดการจอง วันนี้ เวลา 24.00 น ครับ

วันจันทร์ หากตรวจเช็คสต็อคเรียบร้อยอาจมี เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ ยอดจอง ใกล้ 20 ตัวแล้ว หากวันจันทร์ มีเพิ่มอีกผมจะแจ้งให้ทราบครับ

จองครับ
082959แปดแปด11
โทรหาพี่ใหญ่แล้วไม่รับอ่ะครับ
Edited by Muramasa, 23 June 2012 - 09:29 PM.

Jin's Photo Jin 23 Jun 2012

จัดมาแล้วน้อ ผมที่ให้พี่ป๊อบโทรไปนั่นแหละครับ

ใครลังเลจัดโลด ราคานี้ไม่มีอีกแล้ว คุ้มครับ ดูบลูเรย์ ดูไฟล์ได้เหมือนเพลสาม แถมภาพออกมาดีมากๆด้วย

ส่วนเรื่องเสียง ก็คุ้มค่าครับ ใครมีลำโพงเก่าๆ ลองเอามาใส่แทนคู่หน้าดูครับ ยืนยันว่าคุ้มครับ จัดโลด

I3enzZz's Photo I3enzZz 23 Jun 2012

สอบถามครับ เวลาจะเปลี่ยนเสียง/ซับ ต้องกดปุ่มไหนครับ

Tonkza's Photo Tonkza 23 Jun 2012

I3enzZz, on 23 June 2012 - 10:22 PM, said:

สอบถามครับ เวลาจะเปลี่ยนเสียง/ซับ ต้องกดปุ่มไหนครับ

แถวปุ่มตัวเลขอะคับ จะมีสัญลักษณ์ จุดยข่ปลาในกรอบสี่เหลี่ยมอะคับ ไม่ก็ลองดูในคู่มือ

I3enzZz's Photo I3enzZz 23 Jun 2012

Tonkza, on 23 June 2012 - 10:26 PM, said:

แถวปุ่มตัวเลขอะคับ จะมีสัญลักษณ์ จุดยข่ปลาในกรอบสี่เหลี่ยมอะคับ ไม่ก็ลองดูในคู่มือ
ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ

อ้าว...... ใครยังลังเล รีบตัดสินใจครับ วันนี้ชาว dgo มาเผยโฉมที่ร้านหลายท่าน

เดี๋ยวรอขาใหญ่ คุณพี่ drv เจ้าสัว แห่งเขาใหญ่มาฟันธงว่าเจ้าโฮม ชุดนี้ ดียังไง

MrBlack's Photo MrBlack 23 Jun 2012

จอง 1 ชุดครับ ยังเหลือมั้ยเนี่ย

เบอร์ 085218เเปดสาม20

สะดวกเเบบเก็บเงินปลายทางครับ มีบวกเพิ่มรึเปล่า

MrBlack, on 23 June 2012 - 11:05 PM, said:

จอง 1 ชุดครับ ยังเหลือมั้ยเนี่ย

เบอร์ 085218เเปดสาม20

สะดวกเเบบเก็บเงินปลายทางครับ มีบวกเพิ่มรึเปล่า

ในส่วนผมคือ7900เหมือนเดิมครับ ส่วนค่าขนส่ง ตามบริษัทขนส่งครับ ล่าสุดระยอง ntc 60 บาทครับ ปลายทางครับ

MrBlack's Photo MrBlack 23 Jun 2012

Khun Yai V.I.P, on 23 June 2012 - 11:18 PM, said:

ในส่วนผมคือ7900เหมือนเดิมครับ ส่วนค่าขนส่ง ตามบริษัทขนส่งครับ ล่าสุดระยอง ntc 60 บาทครับ ปลายทางครับ
เเละถ้าอยู่ในกรุงเทพอะครับ

figsonic's Photo figsonic 23 Jun 2012

ผม 1 ชุดคับ
ใช้อิออนตามที่คุยกันใน PM
จะรีบหาเวลาไปให้เร็วที่สุดคับ

MrBlack, on 23 June 2012 - 11:38 PM, said:

เเละถ้าอยู่ในกรุงเทพอะครับ

กรุงเทพอยู่ช่วงไหนครับ หากไม่เกินระยะทาง ส่งฟรีครับ

numgamer's Photo numgamer 24 Jun 2012

ไปจัดมาแล้วครับ พอดีรุ่นน้องกำลังอยากจัดชุด home ใหม่พอดี เลยแนะนำตัวนี้ไป แล้วก็เป่าหูให้ซื้อสาย HDMI เทพไปอีกเส้น
แล้วก็ไปจัด Egreat R300 ตัวที่ดู Full Rip 3D ได้ที่พันทิพต่อ

เมื่อกี้นักปลุกปล้ำกับมันเป็นเวลาถึง 6 ชั่วโมงเต็มๆ ลองไฟล์ต่างๆ เดี๋ยวผมจะลองสรุปให้ดังนี้
1 แผ่น AVCHD ที่เป็น DVDR+ เปิดได้ ถอดเสียงถูกต้อง
2 เอา HDD เสียบ usb ดู ก็ดูได้หมดยกเว้น iso แต่เรื่องซับเหมือนจะเลือกไม่ได้
3 นำ hdplayer มาต่อ โดยลองอยู่ 2 แบบคือ
- ต่อ hdplayer เข้า hdmi ก็พบว่าเล่นได้ลื่นไหลดี แถมเสียงที่ออกมานั้นก็ถูกต้องหมดทั้ง DD , DTS , DTS HD MA แต่ว่า True HD อ่านไม่ได้ เครื่องจะแปลงเสียงไป โดยเราจะตั้งได้ว่าให้เป็น PLII หรือ DTS Nero แล้วอะไรอีกอย่างที่ผมไม่รู้และเป็น Default ของมัน
- ต่อสาย optical ก็เหมือนกันกับต่อแบบ hdmi ทุกอย่างเลย ขาดแต่เสียง True HD ที่ถอดไม่ได้
4 ต่อ docking กับ iPhone ก็แหล่มใช้ได้ เสียงดีมาก แต่ไม่ได้ลองต่อเอาภาพออกทีวี

สรุปคุ้มค่ามากกับชุด Home ตัวนี้ เสียดายที่มันมีช่อง optical แค่ช่องเดียว ไม่งั้นผมคงสอยไปด้วยแล้ว แถมตัวเครื่องก็สวยงามมากด้วย
ข้อเสียที่เห็นนั้น ผมไม่แน่ใจว่ามันสามารถกดเปลี่ยน input ได้แบบง่ายๆรึป่าว เพราะเวลาเปลี่ยน input พวก optical , coax หรือ av ต่างๆนั้น ต้องเข้าไปเปลี่ยนในหน้าเมนูของเครื่องอย่างเดียวเลย ซึ่งต่างจากพวกเครื่อง receiver ที่กดเปลี่ยนที่ตัวเครื่องหรือ remote ได้เลย แต่อันนี้ผมไม่ได้แน่ใจว่าจะเซ็ทเองที่รีโมทได้รึป่าว เพราะก็ยังไม่ได้อ่านคู่มือมัน

ส่วนสาย HDMI นั้น ผมได้นั่งเปรียบเทียบเลย โดยลองทั้งแบบเปิดคู่ HDPlayer 2 เครื่อง เปิดหนังเรื่องเดียวกัน แล้วสลับช่องดูเอาเลย
กับแบบเปิดกับ HDPlayer เครื่องเดียวกัน เรื่องเดียวกันแล้วสลับสายเอา พบว่า ภาพนั้น ผมว่าสีหรือความสวยของภาพนั้นดูใกล้เคียงกัน แต่ว่าความสมูทของภาพนั้นต่างกันอย่างเห็นได้ชัด โดยผมเปิด True Motion แบบสูง สาย HDMI ตัวเก่า ภาพจะกระตุกๆ แต่พอใช้สายนี้แล้ว มันดูลื่นแบบผิดหูผิดตาเลย ซึ่งตอนแรกผมคิดว่าเรื่องนี้มันอยู่ที่โทรทัศน์ แต่กลับไม่ใช่ ถ้าไม่ลองแล้วไม่รู้จริงๆ มันลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

ขอแถมรีวิว Egreat R300 ตัวนี้คุ้มค่ามากสำหรับเครื่องเล่น Full Rip 3D ราคาถูก ได้เห็นภาพ 3D แบบจริงๆ ก็คราวนี้ ภาพสวยกว่าแบบ SBS หรือ OU มากๆ แต่ข้อเสียที่เห็นคือ มันเลือกอ่านซับมากๆ ถ้าเป็นหนัง 3D แต่มันดีที่ถ้าซับเป็นพวก ssa หรือ srt มันก็จะแปลงซับให้เลย เราไม่ต้องเสียเวลามาใช้โปรแกรมแปลงอีกต่อไปแล้ว

MrBlack's Photo MrBlack 24 Jun 2012

Khun Yai V.I.P, on 23 June 2012 - 11:55 PM, said:

กรุงเทพอยู่ช่วงไหนครับ หากไม่เกินระยะทาง ส่งฟรีครับ
เเถวเขตดุสิตครับ

แด้'s Photo แด้ 24 Jun 2012

ไปจัดมาเรียบร้อยครับ แต่เพิ่งถึงบ้าน ยังไม่ได้ลองเลย

Khun Yai V.I.P's Photo Khun Yai V.I.P 24 Jun 2012

MrBlack, on 24 June 2012 - 12:05 AM, said:

เเถวเขตดุสิตครับ

ยินดีส่งครับผม

for2s's Photo for2s 24 Jun 2012

ดีใจที่หลายๆคนถูกใจครับ สำหรับตัวเลือก ช่องผมใช้ปุ่ม function ครับ แต่เป็นการเลือก input hdmi ครับ ยังไงใครลองแล้วมารีวิวกันนะครับ
Locked