`

Jump to content

ผมว่า ตัวการทำ diablo 3 แย่ คือระบบ ขายเงินจริง AH

45 replies to this topic

#41 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 June 2012 - 08:38 AM

เห็นด้วยครับ เล่นเกมส์ให้สนุกครับ

ไม่มีใครตั้งใจสร้างเกมส์มาให้โดนด่าหรอกนะครับ

มองมุมมอง หลายๆมุมดู

#42 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2012 - 08:45 AM

ไม่รุ้ดิสำหรับ ความสนุก ในเกมนี้สำหรับผม หาก ระบบ pvp ยังไม่มา

ผมเล่น ถึงเวล 60 จนตัน ถ้าลุยต่อไม่ไหว จริงๆก็เล่นตัวใหม่ อาชีพใหม่ เอา ให้ครบ ก่อน ค่อยมาว่ากัน :D

แล้วต่อไประบบ pvp มา ของราคาคงตก เรื่อยๆ ก็ คงหาของดี ที่ไม่ใช่ระดับเทพ ในราคาสมเหตุสมผลได้ไม่ยาก

ตอนนี้เล่นมั้งไม่เล่นมั้ง ซื้อมาตั้งแต่วันแรกที่เกมออก ยัง เพิ่งเวล 56 เองง

Edited by naknaknak, 13 June 2012 - 08:47 AM.

#43 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 June 2012 - 09:36 AM

Inferno Act.1 มาสามวันละครับ ไม่ผ่านซักที

ภาคนี้มันสนุกตรง Auction house นี่ละครับ แค่เข้าๆไปดู เข้าไป bid สู้คนอื่น ได้ของราคาถูกๆมาก็เจ๋งละ
แต่กลัวมันจะแย่ก็ตรงใช้เงินจริงนี่ละ เรื่องอะไรก็ตามมีเงินเข้ามาเอี่ยวไม่มีทางเป็นเรื่องดีๆเลยนะ ตามความคิดผม
ขนาดเล่นเกมที่ชอบก็หนีไปพ้นเรื่องเงิน

#44 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 June 2012 - 09:44 AM

ตัวหลักผม รอแพค1.0.3มาค่อยสายต่อ

ตอนนี้เล่น ตัวเล็ก อีก 4 อาชีพก็เพลินดีนะ

#45 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 13 June 2012 - 10:24 AM

ตัวเกมส์มันสนุกอยู่แล้วในตัวของมัน และระบบ AH และ RMAH นี่ก็จะมีทั้งข้อดีและข้อเสียตามมา มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ

เนื่องด้วยยุคสมัยเกมส์มันเปลี่ยนไป ก็เลยต้องมีแบบนี้ขึ้นมาแหละครับ ซึ่งผมก็รับได้ในจุดนี้

ถามผมว่าชอบไหม ขอตอบว่า จะมีก็มีได้ระบบนี้ แต่อยากให้โอกาสดรอปเท่าเทียมกันบ้าง เทียบจากภาค 2 นี่ อัตราดรอปคนละเรื่องเลย

เพราะแค่ Normal ผมก็ได้และชุด Set สักชิ้นสองชิ้นให้ชื่นใจ แต่เล่นภาค 3 มาถึง Hell Act 3 แล้ว ยังไม่มีวี่แววจะได้กับเขาเลย ฮาๆ

แต่ถ้าเอาความท้าทาย ที่อยากจะได้ของเทพ ก็ยังมีอยู่ครับ แต่ไม่ว่างเล่นและเอาเงินจริงไปซื้อเงินเกมส์ขนาดนั้น เพื่อมาซื้อของเทพ

เพราะผมว่า ผมอยากเล่นเกมส์นี้เพราะหลงใหลในระบบเกมส์ มากกว่าที่จะเอาเงินจริงไปเสียอะไรอีก

ก็ประมาณนี้แหละครับ ความเห็นผม

#46 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 June 2012 - 03:35 PM

ผมเล่นมาทุกวันตั้งแต่ sv เปิด บางวันก็ทั้งวัน ยังไม่เคยได้ legendary หรือ set item เลย 5555
โลกนี้ช่างยุติธรรม.......

ของในตัวก็กากๆต่อไป

Edit ::: ทักปุ๊ปตกทั้ง set ทั้ง legendary เลยเมื่อคืน
แต่เป็นของกากๆ - -

Edited by tonnie, 14 June 2012 - 07:43 AM.