`

Jump to content

Demon Hunter มีใครเล่นสายอาชีพนี้มั่งมาคุยกันหน่อยคับ

16 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2012 - 04:00 PM

1.สายอาชีพนี้ไม่ทราบว่าเน้น passive skill อะไรกันมั้งคับ ขอคำแนะนำหน่อย เพราะผมใส่มั่วไปหมดเลย

2. ดัมเมจของอาชีพนี้มากสุดที่เคยเห็นประมาณเท่าไหร่อะครับ

3. มันมีวิธีลดการ cool down ของ skill มั้ยครับ

4. มันจะมีการเล่นสายที่สามารถใช้สกิลได้ต่อเนื่องแล้วนานขึ้นมั้ยครับ คือผมชอบใช้กระสุนที่ยิงเป็นแมชชีนกันอะครับ แต่มันใช้ได้แปปเดียว มีวิธีใช้ได้นานๆมั้ยครับ

#2 StreETSouLz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 June 2012 - 07:54 PM

เอาที่ผมใช้นะครับ ลากมาถึง Inferno Act 4

1.Sharpshooter, Steady Aim (สลับ กับ Tactical Advantage เวลาเจอบอสที่ต้องวิ่งไว ๆ), Archery

2.หลักแสนขึ้นครับ รวม 3 สกิลข้างบนแล้ว

3.ไม่มีครับ

4.Rapid Fire ถ้าชอบยิงนาน ๆ ให้ + Rune Withering Fire + Bat Companion + Mark of Death น่ายิงได้นานขึ้นอยู่

#3 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 04 June 2012 - 08:09 PM

View PostStreETSouLz, on 04 June 2012 - 07:54 PM, said:

เอาที่ผมใช้นะครับ ลากมาถึง Inferno Act 4

1.Sharpshooter, Steady Aim (สลับ กับ Tactical Advantage เวลาเจอบอสที่ต้องวิ่งไว ๆ), Archery

2.หลักแสนขึ้นครับ รวม 3 สกิลข้างบนแล้ว

3.ไม่มีครับ

4.Rapid Fire ถ้าชอบยิงนาน ๆ ให้ + Rune Withering Fire + Bat Companion + Mark of Death น่ายิงได้นานขึ้นอยู่
ใ้ธนอะไรหรือครับ หน้าไม้ 1 มือ 2 ้าง หน้าไม้2มือ หรือธนอ่ะ อยากยิงให้ได้หลัก แสนมั้ง แต่หาธนที่กใจไม่ได้เลย

ปล. พิมตกไปบ้างออภัยด้วย คีย์บอร์ดมันพังกดไม่ติด

#4 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2012 - 08:12 PM

1.ตามข้างบน

2.หลัก5หมื่นอัพ

3.มีแต่ลดการใช้ discipline

4.ตอนนี้ระดับ inferno เป็นที่นิยมที่สุดคือ Elemental arrow ใช้ rune Nether Tentacles ไม่ได้นิยมเพราะดูดพลังแต่มันโจมตีเป็น aoe คือทะลุทุกตัวโดนศัตรูเป็นกลุ่ม ดีต่อพวก elite ที่ลูกน้องอมตะ เราจะยิงทะลุไปถึงหัวหน้าเลย ...

#5 Nrl

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:Game, Manga, Movie

Posted 04 June 2012 - 08:16 PM

ถ้าลุยเดี่ยว หรือตี้เล็ก ผมก็ steady aim,archery,sharpshooter เหมือนกัน
ถ้าตี้ใหญ่ ผมจะเล่นสาย slow กะ trap
Numbing trap,cull the weak,archery,sharpshooter สลับๆ กันครับ

#6 pocket

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 04 June 2012 - 08:23 PM

ธนูแบบไหน ต่างกันยังไง เหมาะกับแนวไหนอ่ะครับ
เช่น 1 Hand 2 Hand xBow อะไรพวกเนี้ย

#7 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2012 - 09:43 PM

View PostWinZero, on 04 June 2012 - 08:12 PM, said:

1.ตามข้างบน

2.หลัก5หมื่นอัพ

3.มีแต่ลดการใช้ discipline

4.ตอนนี้ระดับ inferno เป็นที่นิยมที่สุดคือ Elemental arrow ใช้ rune Nether Tentacles ไม่ได้นิยมเพราะดูดพลังแต่มันโจมตีเป็น aoe คือทะลุทุกตัวโดนศัตรูเป็นกลุ่ม ดีต่อพวก elite ที่ลูกน้องอมตะ เราจะยิงทะลุไปถึงหัวหน้าเลย ...

ลดการใช้ discipline ใช้รูลอะไรเหรอครับ

#8 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 June 2012 - 09:28 AM

ผมเปลี่ยนๆไปเรื่อยอะครับ ดูตามสถานการณ์

ผมถึง Hell Act.1 โดนมอนฯตัวใหญ่ๆตบทีเดียวนอน นี่ถือว่าปรกติมั้ยครับ ทำไมบางคนผมเห็นยืนแลกได้เลยอะ

#9 L-JacK

Posted 05 June 2012 - 10:14 AM

View Postseba, on 05 June 2012 - 09:28 AM, said:

ผมเปลี่ยนๆไปเรื่อยอะครับ ดูตามสถานการณ์

ผมถึง Hell Act.1 โดนมอนฯตัวใหญ่ๆตบทีเดียวนอน นี่ถือว่าปรกติมั้ยครับ ทำไมบางคนผมเห็นยืนแลกได้เลยอะ
แนะนำหาของมาใส่เพิ่มดีกว่าครับ เลือดก็สำคัญนะครับ ถ้า Hell ACT1 ถ้าโดนตบทีเดียวตาย ACT2 จะไม่ไหวเอานะครับ

ปล.ถามหน่อยครับ จะลุย ACT 2 ต้องใส่+ สเตตัสอะไรถึงจะดีอ่ะครับ เลือดควรจะเท่าไหร่ดี ตอนนี้ โดนทีเดียวตายตลอดไม่ก็ 2 ที เครียดดดดด!!!!

จะหันมาใช้ธนูแทนละ หน้าไม้ 2 มือ 2 ข้าง ไม่ไหวละ ยิงเบาหลาย

Edited by L-JacK, 05 June 2012 - 10:27 AM.

#10 yody

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 June 2012 - 11:24 AM

ถามหน่อยครับเล่น DH เหมือนกัน LV60 DMG ได้อยู่ราว 40K
แต่ตัวบางมากครับ Vit 500 , Armor 3200 เอง เล่น Inferno Act1 พอถูไทแต่เหนื่อยเหมือนกัน
มีไอเทมอะไรแนะนำไหมครับ แล้วที่มันเพิ่มความอึดเวลาโดนตีนี้ต้องเพิ่ม Armor หรือ Strength ครับ?
ถ้าจะให้ลุย Inferno ยาวๆ นี้ Vit กะ Armor ควรมีเท่าไรครับ?

#11 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 June 2012 - 11:32 AM

บางทีตายจนอยากจะเลิกเล่นเลยอะ เงินก็หมดเร็วจริงๆ

หน้าไม้ถือสองมือมันยิงเร็วดีนะครับ ถึง DMG จะต่ำ แต่แทนด้วยความเร็ว

#12 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 June 2012 - 12:12 PM

เล่นมาตั้งนานพึ่งรู้ว่าสกิล sharpshooter โคตรจะดีเลย - -
แถมคอมโบกับสกิลอื่นได้อีก

#13 L-JacK

Posted 05 June 2012 - 01:48 PM

View Posttonnie, on 05 June 2012 - 12:12 PM, said:

เล่นมาตั้งนานพึ่งรู้ว่าสกิล sharpshooter โคตรจะดีเลย - -
แถมคอมโบกับสกิลอื่นได้อีก
แนะนำหน่อยสิครับ ผมเห็นท่านใช้ธนูยิง มันจ๊าบกว่า ถือ ครอสโบว์2 ข้างไหม เห็นความเร็วในการยิงพอๆ กันเลย

#14 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 June 2012 - 03:04 PM

View Postsax, on 04 June 2012 - 04:00 PM, said:

1.สายอาชีพนี้ไม่ทราบว่าเน้น passive skill อะไรกันมั้งคับ ขอคำแนะนำหน่อย เพราะผมใส่มั่วไปหมดเลย

2. ดัมเมจของอาชีพนี้มากสุดที่เคยเห็นประมาณเท่าไหร่อะครับ

3. มันมีวิธีลดการ cool down ของ skill มั้ยครับ

4. มันจะมีการเล่นสายที่สามารถใช้สกิลได้ต่อเนื่องแล้วนานขึ้นมั้ยครับ คือผมชอบใช้กระสุนที่ยิงเป็นแมชชีนกันอะครับ แต่มันใช้ได้แปปเดียว มีวิธีใช้ได้นานๆมั้ยครับ

1. ผม sharpshooter steadyaim archery ครับ ใน inferno เน้น 1-2 นัดให้ตายครับ
2. ผม DPS 67k ไอเทมยังอ่อนๆอยู่ คริทีก็ 170k ครับใช้สกิล impale rune+คริเวลาปราบบอส ส่วนปกติใช้ impale ที่ยิงทะลุครับ ยิงดีๆ 1 นัดตายทั้ง mob ครับ
3. ไม่มีครับ
4. ใส่ไอเทม regen hatre เยอะๆ , เรียกbat , ใส่ rune ที่ลด hatre , 1hand crossbow ยิงได้นานจนเบื่อเลยครับ 555+

ส่วนผมเล่นสายคริครับ crit chance 30% , crit damage +220% แล้วใช้คู่กับ impale เพราะเป็นท่าที่ +dmg แรงสุด +250% (และถ้ารูนคริก็เป็น +350%) ยิงทีมอนสเตอร์ใส้แตกครับ 555+

#15 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 June 2012 - 03:05 PM

ส่วนตัวชอบตัวละครถือธนู เลยใช้แต่ธนูครับ ไม่มีอะไรมากมาย 555
ที่เห็น aspd พอๆกันน่าจะเป็นที่ ธนู ถุงมือกับแหวน +aspd น่ะครับ ปกติ hcb เร็วกว่าเห็นๆอยู่แล้ว

เท่าที่รู้สึก hcb จะใช้ยิง primary skill รัวๆเป็นหลัก cb ยิงแรง ช้า ไว้ออกสกิลใช้ hatred ส่วนธนูเป็นทางสายกลาง

มั้งนะครับ มั่วๆเอาตามความรู้สึก

Edit ถามด้านบน ในเมื่อเรามี sharpshooter แล้วผมสงสัยว่า item +cri chance ยังจำเป็นสำหรับ dh หรือเปล่า หมายถึงคุ้มค่ากับเงินที่ลงไปหรือไม่ครับ

Edited by tonnie, 05 June 2012 - 03:08 PM.

#16 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 June 2012 - 03:21 PM

View Posttonnie, on 05 June 2012 - 03:05 PM, said:

ส่วนตัวชอบตัวละครถือธนู เลยใช้แต่ธนูครับ ไม่มีอะไรมากมาย 555
ที่เห็น aspd พอๆกันน่าจะเป็นที่ ธนู ถุงมือกับแหวน +aspd น่ะครับ ปกติ hcb เร็วกว่าเห็นๆอยู่แล้ว

เท่าที่รู้สึก hcb จะใช้ยิง primary skill รัวๆเป็นหลัก cb ยิงแรง ช้า ไว้ออกสกิลใช้ hatred ส่วนธนูเป็นทางสายกลาง

มั้งนะครับ มั่วๆเอาตามความรู้สึก

Edit ถามด้านบน ในเมื่อเรามี sharpshooter แล้วผมสงสัยว่า item +cri chance ยังจำเป็นสำหรับ dh หรือเปล่า หมายถึงคุ้มค่ากับเงินที่ลงไปหรือไม่ครับ

คุ้มครับ เพราะมอนสเตอร์หลายตัวนัดแรกมันไม่ตายอะครับ(ถ้าไปมองว่าเน้น +crit damage อย่างเดียวเพื่อ sharpshooter ผมว่าไม่คุ้มครับ) แล้วคริ 30% ผมคริเป็นว่าเล่นเลยนะทีละ 150k
inferno ผมว่าเราต้องฆ่ามอนให้เร็วที่สุดอะครับ ตอนนี้ผมเล่นเจอ elite Impaleรัว 4-6 ครั้งแทบตายหมดนะครับนอกจากเป็นตัวถึกๆ คริก็ติด 3-4 ครั้งได้

View Postyody, on 05 June 2012 - 11:24 AM, said:

ถามหน่อยครับเล่น DH เหมือนกัน LV60 DMG ได้อยู่ราว 40K
แต่ตัวบางมากครับ Vit 500 , Armor 3200 เอง เล่น Inferno Act1 พอถูไทแต่เหนื่อยเหมือนกัน
มีไอเทมอะไรแนะนำไหมครับ แล้วที่มันเพิ่มความอึดเวลาโดนตีนี้ต้องเพิ่ม Armor หรือ Strength ครับ?
ถ้าจะให้ลุย Inferno ยาวๆ นี้ Vit กะ Armor ควรมีเท่าไรครับ?

ผมว่า vit เยอะยังไงอย่างเก่งก็ 2 ทีตายครับ เน้น dmg และใช้ SS ให้คล่องดีกว่า

Edited by Sora-K, 05 June 2012 - 03:27 PM.

#17 tsubaki

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 June 2012 - 11:26 PM

ไม่ทราบว่า hand crossbow ถือ 2 มือคิด ดาเมจยังไงครับ อันที่ผมใช้ตอนนี้ดาเมจมือซ้ายน้อยกว่ามือขวาครึ่งนึง พอเอามือซ้ายออกดาเมจรวมกลับเพิ่มซะงั้น