`
←  Diablo 3
Logo
»

Demon Hunter มีใครเล่นสายอาชีพนี้มั่งมาคุ...

sax's Photo sax 04 Jun 2012

1.สายอาชีพนี้ไม่ทราบว่าเน้น passive skill อะไรกันมั้งคับ ขอคำแนะนำหน่อย เพราะผมใส่มั่วไปหมดเลย

2. ดัมเมจของอาชีพนี้มากสุดที่เคยเห็นประมาณเท่าไหร่อะครับ

3. มันมีวิธีลดการ cool down ของ skill มั้ยครับ

4. มันจะมีการเล่นสายที่สามารถใช้สกิลได้ต่อเนื่องแล้วนานขึ้นมั้ยครับ คือผมชอบใช้กระสุนที่ยิงเป็นแมชชีนกันอะครับ แต่มันใช้ได้แปปเดียว มีวิธีใช้ได้นานๆมั้ยครับ

StreETSouLz's Photo StreETSouLz 04 Jun 2012

เอาที่ผมใช้นะครับ ลากมาถึง Inferno Act 4

1.Sharpshooter, Steady Aim (สลับ กับ Tactical Advantage เวลาเจอบอสที่ต้องวิ่งไว ๆ), Archery

2.หลักแสนขึ้นครับ รวม 3 สกิลข้างบนแล้ว

3.ไม่มีครับ

4.Rapid Fire ถ้าชอบยิงนาน ๆ ให้ + Rune Withering Fire + Bat Companion + Mark of Death น่ายิงได้นานขึ้นอยู่

L-JacK's Photo L-JacK 04 Jun 2012

View PostStreETSouLz, on 04 June 2012 - 07:54 PM, said:

เอาที่ผมใช้นะครับ ลากมาถึง Inferno Act 4

1.Sharpshooter, Steady Aim (สลับ กับ Tactical Advantage เวลาเจอบอสที่ต้องวิ่งไว ๆ), Archery

2.หลักแสนขึ้นครับ รวม 3 สกิลข้างบนแล้ว

3.ไม่มีครับ

4.Rapid Fire ถ้าชอบยิงนาน ๆ ให้ + Rune Withering Fire + Bat Companion + Mark of Death น่ายิงได้นานขึ้นอยู่
ใ้ธนอะไรหรือครับ หน้าไม้ 1 มือ 2 ้าง หน้าไม้2มือ หรือธนอ่ะ อยากยิงให้ได้หลัก แสนมั้ง แต่หาธนที่กใจไม่ได้เลย

ปล. พิมตกไปบ้างออภัยด้วย คีย์บอร์ดมันพังกดไม่ติด

WinZero's Photo WinZero 04 Jun 2012

1.ตามข้างบน

2.หลัก5หมื่นอัพ

3.มีแต่ลดการใช้ discipline

4.ตอนนี้ระดับ inferno เป็นที่นิยมที่สุดคือ Elemental arrow ใช้ rune Nether Tentacles ไม่ได้นิยมเพราะดูดพลังแต่มันโจมตีเป็น aoe คือทะลุทุกตัวโดนศัตรูเป็นกลุ่ม ดีต่อพวก elite ที่ลูกน้องอมตะ เราจะยิงทะลุไปถึงหัวหน้าเลย ...

Nrl's Photo Nrl 04 Jun 2012

ถ้าลุยเดี่ยว หรือตี้เล็ก ผมก็ steady aim,archery,sharpshooter เหมือนกัน
ถ้าตี้ใหญ่ ผมจะเล่นสาย slow กะ trap
Numbing trap,cull the weak,archery,sharpshooter สลับๆ กันครับ

pocket's Photo pocket 04 Jun 2012

ธนูแบบไหน ต่างกันยังไง เหมาะกับแนวไหนอ่ะครับ
เช่น 1 Hand 2 Hand xBow อะไรพวกเนี้ย

sax's Photo sax 04 Jun 2012

View PostWinZero, on 04 June 2012 - 08:12 PM, said:

1.ตามข้างบน

2.หลัก5หมื่นอัพ

3.มีแต่ลดการใช้ discipline

4.ตอนนี้ระดับ inferno เป็นที่นิยมที่สุดคือ Elemental arrow ใช้ rune Nether Tentacles ไม่ได้นิยมเพราะดูดพลังแต่มันโจมตีเป็น aoe คือทะลุทุกตัวโดนศัตรูเป็นกลุ่ม ดีต่อพวก elite ที่ลูกน้องอมตะ เราจะยิงทะลุไปถึงหัวหน้าเลย ...

ลดการใช้ discipline ใช้รูลอะไรเหรอครับ

seba's Photo seba 05 Jun 2012

ผมเปลี่ยนๆไปเรื่อยอะครับ ดูตามสถานการณ์

ผมถึง Hell Act.1 โดนมอนฯตัวใหญ่ๆตบทีเดียวนอน นี่ถือว่าปรกติมั้ยครับ ทำไมบางคนผมเห็นยืนแลกได้เลยอะ

L-JacK's Photo L-JacK 05 Jun 2012

View Postseba, on 05 June 2012 - 09:28 AM, said:

ผมเปลี่ยนๆไปเรื่อยอะครับ ดูตามสถานการณ์

ผมถึง Hell Act.1 โดนมอนฯตัวใหญ่ๆตบทีเดียวนอน นี่ถือว่าปรกติมั้ยครับ ทำไมบางคนผมเห็นยืนแลกได้เลยอะ
แนะนำหาของมาใส่เพิ่มดีกว่าครับ เลือดก็สำคัญนะครับ ถ้า Hell ACT1 ถ้าโดนตบทีเดียวตาย ACT2 จะไม่ไหวเอานะครับ

ปล.ถามหน่อยครับ จะลุย ACT 2 ต้องใส่+ สเตตัสอะไรถึงจะดีอ่ะครับ เลือดควรจะเท่าไหร่ดี ตอนนี้ โดนทีเดียวตายตลอดไม่ก็ 2 ที เครียดดดดด!!!!

จะหันมาใช้ธนูแทนละ หน้าไม้ 2 มือ 2 ข้าง ไม่ไหวละ ยิงเบาหลาย
Edited by L-JacK, 05 June 2012 - 10:27 AM.

yody's Photo yody 05 Jun 2012

ถามหน่อยครับเล่น DH เหมือนกัน LV60 DMG ได้อยู่ราว 40K
แต่ตัวบางมากครับ Vit 500 , Armor 3200 เอง เล่น Inferno Act1 พอถูไทแต่เหนื่อยเหมือนกัน
มีไอเทมอะไรแนะนำไหมครับ แล้วที่มันเพิ่มความอึดเวลาโดนตีนี้ต้องเพิ่ม Armor หรือ Strength ครับ?
ถ้าจะให้ลุย Inferno ยาวๆ นี้ Vit กะ Armor ควรมีเท่าไรครับ?

seba's Photo seba 05 Jun 2012

บางทีตายจนอยากจะเลิกเล่นเลยอะ เงินก็หมดเร็วจริงๆ

หน้าไม้ถือสองมือมันยิงเร็วดีนะครับ ถึง DMG จะต่ำ แต่แทนด้วยความเร็ว

tonnie's Photo tonnie 05 Jun 2012

เล่นมาตั้งนานพึ่งรู้ว่าสกิล sharpshooter โคตรจะดีเลย - -
แถมคอมโบกับสกิลอื่นได้อีก

L-JacK's Photo L-JacK 05 Jun 2012

View Posttonnie, on 05 June 2012 - 12:12 PM, said:

เล่นมาตั้งนานพึ่งรู้ว่าสกิล sharpshooter โคตรจะดีเลย - -
แถมคอมโบกับสกิลอื่นได้อีก
แนะนำหน่อยสิครับ ผมเห็นท่านใช้ธนูยิง มันจ๊าบกว่า ถือ ครอสโบว์2 ข้างไหม เห็นความเร็วในการยิงพอๆ กันเลย

Sora-K's Photo Sora-K 05 Jun 2012

View Postsax, on 04 June 2012 - 04:00 PM, said:

1.สายอาชีพนี้ไม่ทราบว่าเน้น passive skill อะไรกันมั้งคับ ขอคำแนะนำหน่อย เพราะผมใส่มั่วไปหมดเลย

2. ดัมเมจของอาชีพนี้มากสุดที่เคยเห็นประมาณเท่าไหร่อะครับ

3. มันมีวิธีลดการ cool down ของ skill มั้ยครับ

4. มันจะมีการเล่นสายที่สามารถใช้สกิลได้ต่อเนื่องแล้วนานขึ้นมั้ยครับ คือผมชอบใช้กระสุนที่ยิงเป็นแมชชีนกันอะครับ แต่มันใช้ได้แปปเดียว มีวิธีใช้ได้นานๆมั้ยครับ

1. ผม sharpshooter steadyaim archery ครับ ใน inferno เน้น 1-2 นัดให้ตายครับ
2. ผม DPS 67k ไอเทมยังอ่อนๆอยู่ คริทีก็ 170k ครับใช้สกิล impale rune+คริเวลาปราบบอส ส่วนปกติใช้ impale ที่ยิงทะลุครับ ยิงดีๆ 1 นัดตายทั้ง mob ครับ
3. ไม่มีครับ
4. ใส่ไอเทม regen hatre เยอะๆ , เรียกbat , ใส่ rune ที่ลด hatre , 1hand crossbow ยิงได้นานจนเบื่อเลยครับ 555+

ส่วนผมเล่นสายคริครับ crit chance 30% , crit damage +220% แล้วใช้คู่กับ impale เพราะเป็นท่าที่ +dmg แรงสุด +250% (และถ้ารูนคริก็เป็น +350%) ยิงทีมอนสเตอร์ใส้แตกครับ 555+

tonnie's Photo tonnie 05 Jun 2012

ส่วนตัวชอบตัวละครถือธนู เลยใช้แต่ธนูครับ ไม่มีอะไรมากมาย 555
ที่เห็น aspd พอๆกันน่าจะเป็นที่ ธนู ถุงมือกับแหวน +aspd น่ะครับ ปกติ hcb เร็วกว่าเห็นๆอยู่แล้ว

เท่าที่รู้สึก hcb จะใช้ยิง primary skill รัวๆเป็นหลัก cb ยิงแรง ช้า ไว้ออกสกิลใช้ hatred ส่วนธนูเป็นทางสายกลาง

มั้งนะครับ มั่วๆเอาตามความรู้สึก

Edit ถามด้านบน ในเมื่อเรามี sharpshooter แล้วผมสงสัยว่า item +cri chance ยังจำเป็นสำหรับ dh หรือเปล่า หมายถึงคุ้มค่ากับเงินที่ลงไปหรือไม่ครับ
Edited by tonnie, 05 June 2012 - 03:08 PM.

Sora-K's Photo Sora-K 05 Jun 2012

View Posttonnie, on 05 June 2012 - 03:05 PM, said:

ส่วนตัวชอบตัวละครถือธนู เลยใช้แต่ธนูครับ ไม่มีอะไรมากมาย 555
ที่เห็น aspd พอๆกันน่าจะเป็นที่ ธนู ถุงมือกับแหวน +aspd น่ะครับ ปกติ hcb เร็วกว่าเห็นๆอยู่แล้ว

เท่าที่รู้สึก hcb จะใช้ยิง primary skill รัวๆเป็นหลัก cb ยิงแรง ช้า ไว้ออกสกิลใช้ hatred ส่วนธนูเป็นทางสายกลาง

มั้งนะครับ มั่วๆเอาตามความรู้สึก

Edit ถามด้านบน ในเมื่อเรามี sharpshooter แล้วผมสงสัยว่า item +cri chance ยังจำเป็นสำหรับ dh หรือเปล่า หมายถึงคุ้มค่ากับเงินที่ลงไปหรือไม่ครับ

คุ้มครับ เพราะมอนสเตอร์หลายตัวนัดแรกมันไม่ตายอะครับ(ถ้าไปมองว่าเน้น +crit damage อย่างเดียวเพื่อ sharpshooter ผมว่าไม่คุ้มครับ) แล้วคริ 30% ผมคริเป็นว่าเล่นเลยนะทีละ 150k
inferno ผมว่าเราต้องฆ่ามอนให้เร็วที่สุดอะครับ ตอนนี้ผมเล่นเจอ elite Impaleรัว 4-6 ครั้งแทบตายหมดนะครับนอกจากเป็นตัวถึกๆ คริก็ติด 3-4 ครั้งได้

View Postyody, on 05 June 2012 - 11:24 AM, said:

ถามหน่อยครับเล่น DH เหมือนกัน LV60 DMG ได้อยู่ราว 40K
แต่ตัวบางมากครับ Vit 500 , Armor 3200 เอง เล่น Inferno Act1 พอถูไทแต่เหนื่อยเหมือนกัน
มีไอเทมอะไรแนะนำไหมครับ แล้วที่มันเพิ่มความอึดเวลาโดนตีนี้ต้องเพิ่ม Armor หรือ Strength ครับ?
ถ้าจะให้ลุย Inferno ยาวๆ นี้ Vit กะ Armor ควรมีเท่าไรครับ?

ผมว่า vit เยอะยังไงอย่างเก่งก็ 2 ทีตายครับ เน้น dmg และใช้ SS ให้คล่องดีกว่า
Edited by Sora-K, 05 June 2012 - 03:27 PM.

tsubaki's Photo tsubaki 05 Jun 2012

ไม่ทราบว่า hand crossbow ถือ 2 มือคิด ดาเมจยังไงครับ อันที่ผมใช้ตอนนี้ดาเมจมือซ้ายน้อยกว่ามือขวาครึ่งนึง พอเอามือซ้ายออกดาเมจรวมกลับเพิ่มซะงั้น