`

Jump to content

วิซ๊าดดดด วิซาดดด Wizard Talk about Wizard

16 replies to this topic

#1 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 03 June 2012 - 05:52 PM

มาสุมหัวลุย inferno กันครับ สเตปสกิลยังไง ใส่ของเน้นอย่างไร เวลาปาร์ตี้มักเลือกตี้กับใครบ้าง ผมเห็นตอนนี้หลายคน ไปเริ่มเล่นอาชีพใหม่กันเยอะเลย ไม่รู้ว่าท้อหรืออย่างไร

ตอนนี้ผมก็ติดอยู่ Act 2 ไม่รู้จะผ่านมันยังไง

ส่วนใหญ่ถ้าเล่นให้ผ่านจะหาปาร์ตี้ หลักๆต้องมีแท๊ง ไม่ บา ก็ ม๊องครับ ถ้าให้ วิเหมือนกัน หรือดีม่อนฮัน ลุยกันสองคน ต้องขอเลือกก่อน ร่วงกันง่ายๆเลย

อันนี้เป็นคลิบหาเงินใน nightmare ชม. ละ 200k แบบชิวๆ

อันนี้คลิบแนวทางผ่าน Act 2 ผมลองเซตแล้วหัดอยู่ - - ไม่ชินเลย

อันนี้เป็นรูปตัวผมนะครับ ตอนนี้แบ่งชุดเป็น ชุดหาเงิน ชุดหาของ ชุดลุย ชุดหาของกับชุดลุย จะคล้ายๆกัน แต่จะอ่อน resist กว่า แต่ได้เลือดเพิ่มมาเกือบ 2 เท่า ราวๆ 30000 ส่วนชุดหาเงินนี่วิ่งได้แค่ Hell Act 3 เกินกว่านั้นเหนื่อย - -

ใครมีไอเดียยังไงแนวทางยังไงมาแชร์กันครับ ส่วนชุดที่เห็นใส่อยู่ได้มาชิ้นละไม่เกิน 50k ยกเว้น อาวุธจะแพงสุด

#2 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2012 - 06:10 PM

เล่นด้วยครับแต่่ผมพึ่งอยู่act1 ไม่รุจะโหดไปไหนโดนตบทีเดียวตายเลย inferno

#3 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2012 - 06:22 PM

แนะนำวิสาดเวล50 หน่อยครับ เล่นสายไหน เน้นอะไรถึงจะรุ่ง

#4 Jin

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 03 June 2012 - 07:00 PM

View Postปีกหัก, on 03 June 2012 - 06:22 PM, said:

แนะนำวิสาดเวล50 หน่อยครับ เล่นสายไหน เน้นอะไรถึงจะรุ่ง
ผมสเตปบ้านผีปอบอะครับ ยิง วิ่ง ยิง วิ่ง ช่วงเก็บเลเวลผมไปใส่ของ +exp เยอะ หลักๆก็เน้น int vit สกิล หนีตายเลย ก็ตระกูล frost ทั้งหลาย เกราะนํ้าแข็ง ทั้งสองอันเลย แล้วก็แยกร่างครับ
แล้วใช้ blizzard สโลว์ แล้ววิ่งยิงเอา ใช้คู่กับ Frost beam อะครับ แบบที่ลดพลังเวทย์ช้าๆ ผมจำรูนไม่ได้ แต่น่าจะพอนึกออกครับ

ปล. ผมถือโล่ตลอดนะครับ

#5 poppy1

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 June 2012 - 07:00 PM

ผมwizard Inferno act2เหมือนกันครับ เน้นsolo ตอนนี้farm act2ได้ ฆ่าeliteได้ประมาณ 70-80% ถ้าไม่เจอตัวยากเวอร์ หรือในที่แคบๆkiteไม่ได้ เน้นสายวิ่งยิง hydra

Act2 ถ้าจะเล่นแบบเริ่มสบายก็ต้องมี dps 30000 ขึ้นไปครับ ยิงมอนแป๊ปๆตาย จะได้ไม่ต้องวิ่งเยอะ

#6 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 03 June 2012 - 07:17 PM

บอส Act2 ทำจะทำไงกับมันดีคับ

#7 โจ้

เซียนเกม

Posted 03 June 2012 - 07:41 PM

ตั้งภาคที่แล้ว ACT2ยากกว่าACT4

#8 Jin

Posted 03 June 2012 - 07:42 PM

View PostKbeehuk, on 03 June 2012 - 07:17 PM, said:

บอส Act2 ทำจะทำไงกับมันดีคับ
โว๊ะลุง ข้ามไปเลย 555555+

#9 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 04 June 2012 - 09:43 AM

มีใครเล่น wiz สาย slow + poison ไหมครับ ผมลองสายนี้อยู่

http://us.battle.net...XglO!YgT!cbaZaY

สเตปคือใช้ blizzard นำหน้า + poison hydra แล้วก็เปิด slowtime จากนั้นก็เข้าไปฟันทั้งกลุ่ม

ผลที่ได้คือ มอนมันจะโดนพิษอัด + เดินช้าลงด้วยน้ำแข๊ง 60% + เดินช้ากับโดนอัดแรง 20% จาก slowtime แล้วติด arcane dynamo เพื่อเพิ่มความแรงให้ พิษหรือน้ำแข๊งอีก 75% ด้วย

เจอ elite บางแมปที่มันแคบๆนี่ไม่ต้องเข้าไปฟันเลยโดยพิษตายกันหมด ผมวิ่งหนีอย่างเดียวเลยให้มันโดนพิษตาย

#10 firebird

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 June 2012 - 03:54 PM

Wizard ใช้อาวุธอะไรดีครับมือเดียวหรือ2มือ ช่วยแนะนําหน่อยพึ่งlv60เมื่อคืนจะไปหาของในahครับ(amorด้วยครับผมเน้น+int,vitนี้ดีมั้ยครับ)

#11 poppy1

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 04 June 2012 - 05:05 PM

soloผ่านBelialแล้วครับ Buildที่ชนะนะครับ Venom Hydra, Disintegrate Chaos Nexus, diamond skin, familiar, energy armor , magic weapon venom. ใส่บูทวิ่งเร็วสำหรับ P.3 ใช้ประมาณ 100 กว่า try คิดแล้วสยอง

#12 Jin

Posted 04 June 2012 - 05:32 PM

View PostKamiyu, on 04 June 2012 - 09:43 AM, said:

มีใครเล่น wiz สาย slow + poison ไหมครับ ผมลองสายนี้อยู่

http://us.battle.net...XglO!YgT!cbaZaY

สเตปคือใช้ blizzard นำหน้า + poison hydra แล้วก็เปิด slowtime จากนั้นก็เข้าไปฟันทั้งกลุ่ม

ผลที่ได้คือ มอนมันจะโดนพิษอัด + เดินช้าลงด้วยน้ำแข๊ง 60% + เดินช้ากับโดนอัดแรง 20% จาก slowtime แล้วติด arcane dynamo เพื่อเพิ่มความแรงให้ พิษหรือน้ำแข๊งอีก 75% ด้วย

เจอ elite บางแมปที่มันแคบๆนี่ไม่ต้องเข้าไปฟันเลยโดยพิษตายกันหมด ผมวิ่งหนีอย่างเดียวเลยให้มันโดนพิษตาย

เด่วว่างๆ ต้องลอง

#13 KaNom

เซียนเกม

Posted 04 June 2012 - 06:59 PM

ทำไมแปลงร่างได้3นาทีเลยอะครับ

#14 โจ้

เซียนเกม

Posted 04 June 2012 - 07:05 PM

View PostKaNom, on 04 June 2012 - 06:59 PM, said:

ทำไมแปลงร่างได้3นาทีเลยอะครับ

เป็นสกิลของรูนของครับ ยิ่งค่ามอนก็ยิ่งแปลงร่างได้นานครับ

#15 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 04 June 2012 - 09:02 PM

View Postfirebird, on 04 June 2012 - 03:54 PM, said:

Wizard ใช้อาวุธอะไรดีครับมือเดียวหรือ2มือ ช่วยแนะนําหน่อยพึ่งlv60เมื่อคืนจะไปหาของในahครับ(amorด้วยครับผมเน้น+int,vitนี้ดีมั้ยครับ)
1 มือมันดีตรงที่ ยิงเร็ว และได้ option เสริมจาก source อะครับ แต่ระยะดาเมจมันจะแกว่งเยอะ เช่น 150-500 ไรเงี้ย
2 มือมันดีตรงที่่ยิงแรงกว่ามาก แต่ยิงช้ากว่า แต่ดาเมจแกว่งน้อยกว่าเช่น 350-500

ส่วนตัวผมชอบ 1 มือมากกว่านะ

#16 Neja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 June 2012 - 03:51 PM

พอดีเพิ่งเริ่มเล่น WZ แนะนำทีครับ มานาชอบหมดอยู่เรื่อย

เวลาใช้สกิล frost หาชุด หรืออาวุธ แบบไหนดีครับผม

#17 yody

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 June 2012 - 07:32 PM

มาปั้นวิซ๊าดอีกตัวครับกำลังเริ่ม เหนื่อยใจกะDHผ่านact2 infernoไม่ได้