`
←  Diablo 3
Logo
»

วิซ๊าดดดด วิซาดดด Wizard Talk about Wizard

Jin's Photo Jin 03 Jun 2012

มาสุมหัวลุย inferno กันครับ สเตปสกิลยังไง ใส่ของเน้นอย่างไร เวลาปาร์ตี้มักเลือกตี้กับใครบ้าง ผมเห็นตอนนี้หลายคน ไปเริ่มเล่นอาชีพใหม่กันเยอะเลย ไม่รู้ว่าท้อหรืออย่างไร

ตอนนี้ผมก็ติดอยู่ Act 2 ไม่รู้จะผ่านมันยังไง

ส่วนใหญ่ถ้าเล่นให้ผ่านจะหาปาร์ตี้ หลักๆต้องมีแท๊ง ไม่ บา ก็ ม๊องครับ ถ้าให้ วิเหมือนกัน หรือดีม่อนฮัน ลุยกันสองคน ต้องขอเลือกก่อน ร่วงกันง่ายๆเลย

อันนี้เป็นคลิบหาเงินใน nightmare ชม. ละ 200k แบบชิวๆ

อันนี้คลิบแนวทางผ่าน Act 2 ผมลองเซตแล้วหัดอยู่ - - ไม่ชินเลย

อันนี้เป็นรูปตัวผมนะครับ ตอนนี้แบ่งชุดเป็น ชุดหาเงิน ชุดหาของ ชุดลุย ชุดหาของกับชุดลุย จะคล้ายๆกัน แต่จะอ่อน resist กว่า แต่ได้เลือดเพิ่มมาเกือบ 2 เท่า ราวๆ 30000 ส่วนชุดหาเงินนี่วิ่งได้แค่ Hell Act 3 เกินกว่านั้นเหนื่อย - -

ใครมีไอเดียยังไงแนวทางยังไงมาแชร์กันครับ ส่วนชุดที่เห็นใส่อยู่ได้มาชิ้นละไม่เกิน 50k ยกเว้น อาวุธจะแพงสุด

KaNom's Photo KaNom 03 Jun 2012

เล่นด้วยครับแต่่ผมพึ่งอยู่act1 ไม่รุจะโหดไปไหนโดนตบทีเดียวตายเลย inferno

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 03 Jun 2012

แนะนำวิสาดเวล50 หน่อยครับ เล่นสายไหน เน้นอะไรถึงจะรุ่ง

ปีกหัก, on 03 June 2012 - 06:22 PM, said:

แนะนำวิสาดเวล50 หน่อยครับ เล่นสายไหน เน้นอะไรถึงจะรุ่ง
ผมสเตปบ้านผีปอบอะครับ ยิง วิ่ง ยิง วิ่ง ช่วงเก็บเลเวลผมไปใส่ของ +exp เยอะ หลักๆก็เน้น int vit สกิล หนีตายเลย ก็ตระกูล frost ทั้งหลาย เกราะนํ้าแข็ง ทั้งสองอันเลย แล้วก็แยกร่างครับ
แล้วใช้ blizzard สโลว์ แล้ววิ่งยิงเอา ใช้คู่กับ Frost beam อะครับ แบบที่ลดพลังเวทย์ช้าๆ ผมจำรูนไม่ได้ แต่น่าจะพอนึกออกครับ

ปล. ผมถือโล่ตลอดนะครับ

poppy1's Photo poppy1 03 Jun 2012

ผมwizard Inferno act2เหมือนกันครับ เน้นsolo ตอนนี้farm act2ได้ ฆ่าeliteได้ประมาณ 70-80% ถ้าไม่เจอตัวยากเวอร์ หรือในที่แคบๆkiteไม่ได้ เน้นสายวิ่งยิง hydra

Act2 ถ้าจะเล่นแบบเริ่มสบายก็ต้องมี dps 30000 ขึ้นไปครับ ยิงมอนแป๊ปๆตาย จะได้ไม่ต้องวิ่งเยอะ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 03 Jun 2012

บอส Act2 ทำจะทำไงกับมันดีคับ

โจ้'s Photo โจ้ 03 Jun 2012

ตั้งภาคที่แล้ว ACT2ยากกว่าACT4

Kbeehuk, on 03 June 2012 - 07:17 PM, said:

บอส Act2 ทำจะทำไงกับมันดีคับ
โว๊ะลุง ข้ามไปเลย 555555+

Kamiyu's Photo Kamiyu 04 Jun 2012

มีใครเล่น wiz สาย slow + poison ไหมครับ ผมลองสายนี้อยู่

http://us.battle.net...XglO!YgT!cbaZaY

สเตปคือใช้ blizzard นำหน้า + poison hydra แล้วก็เปิด slowtime จากนั้นก็เข้าไปฟันทั้งกลุ่ม

ผลที่ได้คือ มอนมันจะโดนพิษอัด + เดินช้าลงด้วยน้ำแข๊ง 60% + เดินช้ากับโดนอัดแรง 20% จาก slowtime แล้วติด arcane dynamo เพื่อเพิ่มความแรงให้ พิษหรือน้ำแข๊งอีก 75% ด้วย

เจอ elite บางแมปที่มันแคบๆนี่ไม่ต้องเข้าไปฟันเลยโดยพิษตายกันหมด ผมวิ่งหนีอย่างเดียวเลยให้มันโดนพิษตาย

firebird's Photo firebird 04 Jun 2012

Wizard ใช้อาวุธอะไรดีครับมือเดียวหรือ2มือ ช่วยแนะนําหน่อยพึ่งlv60เมื่อคืนจะไปหาของในahครับ(amorด้วยครับผมเน้น+int,vitนี้ดีมั้ยครับ)

poppy1's Photo poppy1 04 Jun 2012

soloผ่านBelialแล้วครับ Buildที่ชนะนะครับ Venom Hydra, Disintegrate Chaos Nexus, diamond skin, familiar, energy armor , magic weapon venom. ใส่บูทวิ่งเร็วสำหรับ P.3 ใช้ประมาณ 100 กว่า try คิดแล้วสยอง

Jin's Photo Jin 04 Jun 2012

Kamiyu, on 04 June 2012 - 09:43 AM, said:

มีใครเล่น wiz สาย slow + poison ไหมครับ ผมลองสายนี้อยู่

http://us.battle.net...XglO!YgT!cbaZaY

สเตปคือใช้ blizzard นำหน้า + poison hydra แล้วก็เปิด slowtime จากนั้นก็เข้าไปฟันทั้งกลุ่ม

ผลที่ได้คือ มอนมันจะโดนพิษอัด + เดินช้าลงด้วยน้ำแข๊ง 60% + เดินช้ากับโดนอัดแรง 20% จาก slowtime แล้วติด arcane dynamo เพื่อเพิ่มความแรงให้ พิษหรือน้ำแข๊งอีก 75% ด้วย

เจอ elite บางแมปที่มันแคบๆนี่ไม่ต้องเข้าไปฟันเลยโดยพิษตายกันหมด ผมวิ่งหนีอย่างเดียวเลยให้มันโดนพิษตาย

เด่วว่างๆ ต้องลอง

KaNom's Photo KaNom 04 Jun 2012

ทำไมแปลงร่างได้3นาทีเลยอะครับ

โจ้'s Photo โจ้ 04 Jun 2012

KaNom, on 04 June 2012 - 06:59 PM, said:

ทำไมแปลงร่างได้3นาทีเลยอะครับ

เป็นสกิลของรูนของครับ ยิ่งค่ามอนก็ยิ่งแปลงร่างได้นานครับ

Kamiyu's Photo Kamiyu 04 Jun 2012

firebird, on 04 June 2012 - 03:54 PM, said:

Wizard ใช้อาวุธอะไรดีครับมือเดียวหรือ2มือ ช่วยแนะนําหน่อยพึ่งlv60เมื่อคืนจะไปหาของในahครับ(amorด้วยครับผมเน้น+int,vitนี้ดีมั้ยครับ)
1 มือมันดีตรงที่ ยิงเร็ว และได้ option เสริมจาก source อะครับ แต่ระยะดาเมจมันจะแกว่งเยอะ เช่น 150-500 ไรเงี้ย
2 มือมันดีตรงที่่ยิงแรงกว่ามาก แต่ยิงช้ากว่า แต่ดาเมจแกว่งน้อยกว่าเช่น 350-500

ส่วนตัวผมชอบ 1 มือมากกว่านะ

Neja's Photo Neja 06 Jun 2012

พอดีเพิ่งเริ่มเล่น WZ แนะนำทีครับ มานาชอบหมดอยู่เรื่อย

เวลาใช้สกิล frost หาชุด หรืออาวุธ แบบไหนดีครับผม

yody's Photo yody 06 Jun 2012

มาปั้นวิซ๊าดอีกตัวครับกำลังเริ่ม เหนื่อยใจกะDHผ่านact2 infernoไม่ได้