`

Jump to content

อยากไปทะเล 2 วัน 1 คืน หรือ 3 วัน 2 คืน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

15 replies to this topic

#1 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 03:48 PM

อยากไปเที่ยวทะเล เล่นน้ำทะเลใส ๆ
นั่งเรือออกไปว่ายน้ำดูปะการัง น้ำทะเลสีฟ้า อะไรประมาณนี้ครับ
ครั้งที่แล้วไปพัทยามา เปลี่ยนไปเยอะทีเดียว คงไม่ไปอีกแล้ว
พอจะมีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ

ผมมีรถ แต่แทบไม่เคยขับไปต่างจังหวัดเลยครับ
จริง ๆ อยากใช้บริการรถสาธารณะมากกว่าครับ
ไม่ค่อยอยากขับรถไปต่างจังหวัดเองครับ

ขอบคุณครับ

#2 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 30 May 2012 - 03:58 PM

เกาะล้าน ?

#3 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 06:13 PM

อยู่ที่คุณมีงบประมาณเท่าไหร่ มีเวลากี่วัน

ถ้ารู้เบื้องต้นก็จะสามารถกำหนดโปรแกรมการเดินทางคุณได้ครับ

ถ้าคุณบอกว่าอยากไปดำน้ำดูปะการังด้วย ผมแนะนำว่าอย่างน้อยต้อง 3 วัน 2 คืน ไม่อย่างนั้นคุณจะเหนื่อยมาก เพราะการดำน้ำดูปะการังมันจะผลาญเวลาคุณไปหนึ่งวันเต็ม ๆ

ถ้าอยากไปจริง ๆ ผมแนะนำ เกาะกูด จ.ตราด เกาะนี้อยู่ภาคตะวันออก เกาะไม่วุ่นวาย น้ำทะเลสวยมาก เงียบสงบ สิ่งอำนวยความสะวดกครบ แหล่งดำน้ำดูปะการังสวยคับ

หรือถ้าอยากลงใต้ แนะนำที่เกาะรายา ภูเก็ต เกาะนี้ราคาค่อนข้างแพง แต่แลกมาด้วยความสวยงามของทะเลที่ฟ้าใสอย่างที่คุณต้องการ ที่พักสะดวกสบาย ที่สำคัญสามารถดำน้ำหน้าหาดได้เลยครับ ไม่ต้องนั่งเรือออกไปไกล

สุดท้ายถ้าอยากได้ที่สุดของที่สุดคำว่าทะเล ต้องเกาะหลีเป๊ะ ที่ทุกอย่างเป๊ะมาก ๆ ทะเลผมไปมาเกือบทั่วไทยละครับ ผมยกให้ที่นี่คือราชาแห่งอันดามันของจริง ลองหาข้อมูลดูนะครับว่ามันสวยและดียังไง ขอบคุณคับ

#4 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 06:36 PM

View Postcobra, on 30 May 2012 - 06:13 PM, said:

อยู่ที่คุณมีงบประมาณเท่าไหร่ มีเวลากี่วัน

ถ้ารู้เบื้องต้นก็จะสามารถกำหนดโปรแกรมการเดินทางคุณได้ครับ

ถ้าคุณบอกว่าอยากไปดำน้ำดูปะการังด้วย ผมแนะนำว่าอย่างน้อยต้อง 3 วัน 2 คืน ไม่อย่างนั้นคุณจะเหนื่อยมาก เพราะการดำน้ำดูปะการังมันจะผลาญเวลาคุณไปหนึ่งวันเต็ม ๆ

ถ้าอยากไปจริง ๆ ผมแนะนำ เกาะกูด จ.ตราด เกาะนี้อยู่ภาคตะวันออก เกาะไม่วุ่นวาย น้ำทะเลสวยมาก เงียบสงบ สิ่งอำนวยความสะวดกครบ แหล่งดำน้ำดูปะการังสวยคับ

หรือถ้าอยากลงใต้ แนะนำที่เกาะรายา ภูเก็ต เกาะนี้ราคาค่อนข้างแพง แต่แลกมาด้วยความสวยงามของทะเลที่ฟ้าใสอย่างที่คุณต้องการ ที่พักสะดวกสบาย ที่สำคัญสามารถดำน้ำหน้าหาดได้เลยครับ ไม่ต้องนั่งเรือออกไปไกล

สุดท้ายถ้าอยากได้ที่สุดของที่สุดคำว่าทะเล ต้องเกาะหลีเป๊ะ ที่ทุกอย่างเป๊ะมาก ๆ ทะเลผมไปมาเกือบทั่วไทยละครับ ผมยกให้ที่นี่คือราชาแห่งอันดามันของจริง ลองหาข้อมูลดูนะครับว่ามันสวยและดียังไง ขอบคุณคับ

แหล่มคับพี่ ต้องลองมั่งแล้ว

เคยไปเกาะช้าง พักโฮมสเตย์ก็โอเคนะคับ ราคามิตรภาพ

#5 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 30 May 2012 - 06:44 PM

View PostKa-ToA, on 30 May 2012 - 06:36 PM, said:

แหล่มคับพี่ ต้องลองมั่งแล้ว

เคยไปเกาะช้าง พักโฮมสเตย์ก็โอเคนะคับ ราคามิตรภาพ

เกาะช้างมันอารมณ์เกาะที่เจริญจนขีดสุดและเริ่มถอยหลังสู่ความเสื่อมโทรมครับ

ลองดูตัวอย่างเกาะสมุยที่สุราษฎร์ธานี เกาะเสม็ดที่ระยอง หรือตัวเกาะภูเก็ตนั่นก็เข้าข่ายครับ

ถ้าชอบไปเกาะพวกนี้ พื้นฐานคุณต้องชอบแหล่งบันเทิง สถานที่เริงรมย์ต่าง ๆ ผับ บาร์ ร้านเหล้า ตามที่เหล่านี้จะมีเยอะ ถึงเยอะมาก

แต่ถ้ารู้ว่าไม่ชอบความวุ่นวาย พลุกพล่านแล้วละก็ ให้หลีกเลี่ยงซะ

หากต้องการข้อมูลอื่น ๆ ถามได้นะครับ

#6 Trigger-Happy

Posted 31 May 2012 - 11:21 AM

ผมแนะนำเกาะมันนอก สวยจนไม่น่าเชื่อว่าอยู่ในอ่าวไทย อยู่ไม่ไกล เดินทางสะดวก ทะเลสวย น้ำใส

ลองตามไปดูครับ http://www.munnorkislandresort.com/

#7 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 31 May 2012 - 02:36 PM

เกาะกูดอีกเสียงครับ ไม่แนะนำเกาะช้าง อย่างที่ความเห็นบนๆ บอกเลย ว่าเริ่มเสื่อมโทรมล่ะ
แต่ที่ snokle เพื่อดูปลาและประการัง เหมือนจะเป็นที่เดียวกันกับเกาะช้างน่ะ เพราะมันอยู่ใกล้ๆกัน
เคยไปมาแล้งทั้งสองที่

แต่ทางใต้ฝั่งอันดามันจะสวยกว่าเยอะ
ติดที่เจ้าของกระทู้เวลาน้อย ฉะนั้นไม่คุ้มเดินทางไปเท่าไหร่
ยกเว้นจะบินไปก็โอเค

#8 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 May 2012 - 09:13 PM

แนะนำ เกาะล้าน เสม็ด ช้าง

ทั้ง 3 เกาะ มีตั้งแต่คึกคัก ไปจนถึงเงียบซะ

#9 gnilwob

Posted 03 June 2012 - 11:37 AM

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ เลยครับ
ลืมไปเลยว่าตั้งถามไว้ที่นี่ด้วยครับ >.<

เกาะช้างเคยไปแล้วไม่ปลื้มเลยครับ แฮะ ๆ
ถ้ามีโอกาส อยากจะลองไปเกาะมันนอกครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Edited by gnilwob, 03 June 2012 - 11:38 AM.

#10 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 04 June 2012 - 01:56 PM

>>>>> แนะนำที่นี่เลยครับ ส่วนตัวมากๆ http://tinkerbellres...om/gallery.html

#11 snakeheads

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 July 2012 - 04:40 PM

View Postchappy, on 04 June 2012 - 01:56 PM, said:

>>>>> แนะนำที่นี่เลยครับ ส่วนตัวมากๆ http://tinkerbellres...om/gallery.html
เพิ่งไปเมื่อเดือนก.พ. ครับ ขอบอกว่าสวยมาก เงียบสงบไม่มีคนไทยเลยตอนผมไปพัก ส่วนตัวมากๆ(จนเห็นนมฝรั่งอาบแดด)
กินอย่างราชา(เสิรฟ์ไม่อั้น สั่งเด็กให้แกะปูได้ด้วย มันยอดมาก) แต่ก็ขอบอกว่าแพงมาก(แต่โคตรคุ้ม) 555

#12 cocoro

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 21 July 2012 - 05:44 AM

อยากออกทริปกับเมียอีกจังเลย ผมกับเมียชอบเที่ยวมากแต่ไม่ค่อยมีเวลาต้องทำงาน บางทีอยากพักชาร์จแบตนานๆบ้าง

#13 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 23 July 2012 - 12:54 PM

View Postchappy, on 04 June 2012 - 01:56 PM, said:

สวยมากครับ คืนละเท่าไหร่ครับ

#14 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 September 2012 - 08:14 AM

ถ้ามีโอกาสจะไปทั้ง 2 ที่เลยครับ สวยมากๆ

#15 Ogg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 September 2012 - 09:15 AM

ถ้าไปเที่ยวช่วงนี้ แนะนำไปอ่าวไทยตอนบนครับ ชุมพร สุราษ เช่น พะงัน สมุย หรือจะเกาะนางยวนครับ ยิ่งไปพักที่เกาะนางยวนล่ะก็ ช่วงเย็นถึงเช้านี่ส่วนตัวสุดๆเหมือนเป็นเจ้าของเกาะเองเลย

หรือถ้าไปช่วง พ.ย. - เม.ย.ก็ต้องอันดามันครับ

#16 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 September 2012 - 02:00 PM

เกาะเต่าครับ