`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

อยากไปทะเล 2 วัน 1 คืน หรือ 3 วัน 2 คืน ช่...

gnilwob's Photo gnilwob 30 May 2012

อยากไปเที่ยวทะเล เล่นน้ำทะเลใส ๆ
นั่งเรือออกไปว่ายน้ำดูปะการัง น้ำทะเลสีฟ้า อะไรประมาณนี้ครับ
ครั้งที่แล้วไปพัทยามา เปลี่ยนไปเยอะทีเดียว คงไม่ไปอีกแล้ว
พอจะมีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ

ผมมีรถ แต่แทบไม่เคยขับไปต่างจังหวัดเลยครับ
จริง ๆ อยากใช้บริการรถสาธารณะมากกว่าครับ
ไม่ค่อยอยากขับรถไปต่างจังหวัดเองครับ

ขอบคุณครับ

ppao's Photo ppao 30 May 2012

เกาะล้าน ?

cobra's Photo cobra 30 May 2012

อยู่ที่คุณมีงบประมาณเท่าไหร่ มีเวลากี่วัน

ถ้ารู้เบื้องต้นก็จะสามารถกำหนดโปรแกรมการเดินทางคุณได้ครับ

ถ้าคุณบอกว่าอยากไปดำน้ำดูปะการังด้วย ผมแนะนำว่าอย่างน้อยต้อง 3 วัน 2 คืน ไม่อย่างนั้นคุณจะเหนื่อยมาก เพราะการดำน้ำดูปะการังมันจะผลาญเวลาคุณไปหนึ่งวันเต็ม ๆ

ถ้าอยากไปจริง ๆ ผมแนะนำ เกาะกูด จ.ตราด เกาะนี้อยู่ภาคตะวันออก เกาะไม่วุ่นวาย น้ำทะเลสวยมาก เงียบสงบ สิ่งอำนวยความสะวดกครบ แหล่งดำน้ำดูปะการังสวยคับ

หรือถ้าอยากลงใต้ แนะนำที่เกาะรายา ภูเก็ต เกาะนี้ราคาค่อนข้างแพง แต่แลกมาด้วยความสวยงามของทะเลที่ฟ้าใสอย่างที่คุณต้องการ ที่พักสะดวกสบาย ที่สำคัญสามารถดำน้ำหน้าหาดได้เลยครับ ไม่ต้องนั่งเรือออกไปไกล

สุดท้ายถ้าอยากได้ที่สุดของที่สุดคำว่าทะเล ต้องเกาะหลีเป๊ะ ที่ทุกอย่างเป๊ะมาก ๆ ทะเลผมไปมาเกือบทั่วไทยละครับ ผมยกให้ที่นี่คือราชาแห่งอันดามันของจริง ลองหาข้อมูลดูนะครับว่ามันสวยและดียังไง ขอบคุณคับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 30 May 2012

View Postcobra, on 30 May 2012 - 06:13 PM, said:

อยู่ที่คุณมีงบประมาณเท่าไหร่ มีเวลากี่วัน

ถ้ารู้เบื้องต้นก็จะสามารถกำหนดโปรแกรมการเดินทางคุณได้ครับ

ถ้าคุณบอกว่าอยากไปดำน้ำดูปะการังด้วย ผมแนะนำว่าอย่างน้อยต้อง 3 วัน 2 คืน ไม่อย่างนั้นคุณจะเหนื่อยมาก เพราะการดำน้ำดูปะการังมันจะผลาญเวลาคุณไปหนึ่งวันเต็ม ๆ

ถ้าอยากไปจริง ๆ ผมแนะนำ เกาะกูด จ.ตราด เกาะนี้อยู่ภาคตะวันออก เกาะไม่วุ่นวาย น้ำทะเลสวยมาก เงียบสงบ สิ่งอำนวยความสะวดกครบ แหล่งดำน้ำดูปะการังสวยคับ

หรือถ้าอยากลงใต้ แนะนำที่เกาะรายา ภูเก็ต เกาะนี้ราคาค่อนข้างแพง แต่แลกมาด้วยความสวยงามของทะเลที่ฟ้าใสอย่างที่คุณต้องการ ที่พักสะดวกสบาย ที่สำคัญสามารถดำน้ำหน้าหาดได้เลยครับ ไม่ต้องนั่งเรือออกไปไกล

สุดท้ายถ้าอยากได้ที่สุดของที่สุดคำว่าทะเล ต้องเกาะหลีเป๊ะ ที่ทุกอย่างเป๊ะมาก ๆ ทะเลผมไปมาเกือบทั่วไทยละครับ ผมยกให้ที่นี่คือราชาแห่งอันดามันของจริง ลองหาข้อมูลดูนะครับว่ามันสวยและดียังไง ขอบคุณคับ

แหล่มคับพี่ ต้องลองมั่งแล้ว

เคยไปเกาะช้าง พักโฮมสเตย์ก็โอเคนะคับ ราคามิตรภาพ

cobra's Photo cobra 30 May 2012

View PostKa-ToA, on 30 May 2012 - 06:36 PM, said:

แหล่มคับพี่ ต้องลองมั่งแล้ว

เคยไปเกาะช้าง พักโฮมสเตย์ก็โอเคนะคับ ราคามิตรภาพ

เกาะช้างมันอารมณ์เกาะที่เจริญจนขีดสุดและเริ่มถอยหลังสู่ความเสื่อมโทรมครับ

ลองดูตัวอย่างเกาะสมุยที่สุราษฎร์ธานี เกาะเสม็ดที่ระยอง หรือตัวเกาะภูเก็ตนั่นก็เข้าข่ายครับ

ถ้าชอบไปเกาะพวกนี้ พื้นฐานคุณต้องชอบแหล่งบันเทิง สถานที่เริงรมย์ต่าง ๆ ผับ บาร์ ร้านเหล้า ตามที่เหล่านี้จะมีเยอะ ถึงเยอะมาก

แต่ถ้ารู้ว่าไม่ชอบความวุ่นวาย พลุกพล่านแล้วละก็ ให้หลีกเลี่ยงซะ

หากต้องการข้อมูลอื่น ๆ ถามได้นะครับ

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 31 May 2012

ผมแนะนำเกาะมันนอก สวยจนไม่น่าเชื่อว่าอยู่ในอ่าวไทย อยู่ไม่ไกล เดินทางสะดวก ทะเลสวย น้ำใส

ลองตามไปดูครับ http://www.munnorkislandresort.com/

rufast's Photo rufast 31 May 2012

เกาะกูดอีกเสียงครับ ไม่แนะนำเกาะช้าง อย่างที่ความเห็นบนๆ บอกเลย ว่าเริ่มเสื่อมโทรมล่ะ
แต่ที่ snokle เพื่อดูปลาและประการัง เหมือนจะเป็นที่เดียวกันกับเกาะช้างน่ะ เพราะมันอยู่ใกล้ๆกัน
เคยไปมาแล้งทั้งสองที่

แต่ทางใต้ฝั่งอันดามันจะสวยกว่าเยอะ
ติดที่เจ้าของกระทู้เวลาน้อย ฉะนั้นไม่คุ้มเดินทางไปเท่าไหร่
ยกเว้นจะบินไปก็โอเค

tanakio's Photo tanakio 31 May 2012

แนะนำ เกาะล้าน เสม็ด ช้าง

ทั้ง 3 เกาะ มีตั้งแต่คึกคัก ไปจนถึงเงียบซะ

gnilwob's Photo gnilwob 03 Jun 2012

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ เลยครับ
ลืมไปเลยว่าตั้งถามไว้ที่นี่ด้วยครับ >.<

เกาะช้างเคยไปแล้วไม่ปลื้มเลยครับ แฮะ ๆ
ถ้ามีโอกาส อยากจะลองไปเกาะมันนอกครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Edited by gnilwob, 03 June 2012 - 11:38 AM.

chappy's Photo chappy 04 Jun 2012

>>>>> แนะนำที่นี่เลยครับ ส่วนตัวมากๆ http://tinkerbellres...om/gallery.html

snakeheads's Photo snakeheads 02 Jul 2012

View Postchappy, on 04 June 2012 - 01:56 PM, said:

>>>>> แนะนำที่นี่เลยครับ ส่วนตัวมากๆ http://tinkerbellres...om/gallery.html
เพิ่งไปเมื่อเดือนก.พ. ครับ ขอบอกว่าสวยมาก เงียบสงบไม่มีคนไทยเลยตอนผมไปพัก ส่วนตัวมากๆ(จนเห็นนมฝรั่งอาบแดด)
กินอย่างราชา(เสิรฟ์ไม่อั้น สั่งเด็กให้แกะปูได้ด้วย มันยอดมาก) แต่ก็ขอบอกว่าแพงมาก(แต่โคตรคุ้ม) 555

cocoro's Photo cocoro 21 Jul 2012

อยากออกทริปกับเมียอีกจังเลย ผมกับเมียชอบเที่ยวมากแต่ไม่ค่อยมีเวลาต้องทำงาน บางทีอยากพักชาร์จแบตนานๆบ้าง

amezon's Photo amezon 23 Jul 2012

View Postchappy, on 04 June 2012 - 01:56 PM, said:

สวยมากครับ คืนละเท่าไหร่ครับ

bank522's Photo bank522 20 Sep 2012

ถ้ามีโอกาสจะไปทั้ง 2 ที่เลยครับ สวยมากๆ

Ogg's Photo Ogg 20 Sep 2012

ถ้าไปเที่ยวช่วงนี้ แนะนำไปอ่าวไทยตอนบนครับ ชุมพร สุราษ เช่น พะงัน สมุย หรือจะเกาะนางยวนครับ ยิ่งไปพักที่เกาะนางยวนล่ะก็ ช่วงเย็นถึงเช้านี่ส่วนตัวสุดๆเหมือนเป็นเจ้าของเกาะเองเลย

หรือถ้าไปช่วง พ.ย. - เม.ย.ก็ต้องอันดามันครับ

NottosanG's Photo NottosanG 20 Sep 2012

เกาะเต่าครับ