`

Jump to content

The Bucher ไม่ผ่าน

20 replies to this topic

#1 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 20 May 2012 - 01:21 AM

นั่งเล่น Barbarion ชิวๆ ไปเรื่อยๆ เปื่อยๆ เกมหาของสินะ แล้วก็เจอมัน the bucher ไอ้บังตอเอ้ย ชิวๆมาดีๆ เจอตัวนี้แล้ว ก็ตายๆ จนต้องกลับเมืองไปซ่อมชุด ตายบ่อยจนชุดจะพังทั้งตัวเลย 555

ไม่เห็นมีใครพูดถึง สงสัยคนอื่นเขาคงผ่านชิวๆล่ะมั้ง ทำไมอ่อนจังวะเรา ต้อแต้เลย

#2 Razeil

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 May 2012 - 01:37 AM

ใจเย็นๆครับ หาซื้อของดีๆ เกมนี้ของสำคัญมากๆๆๆๆ

เล่น barbarion หาของพวก +str, +vit เยอะๆเข้าว่าครับ (ลองหาใน Auction House ดู)
รับรองว่าจะเล่นชิลมากๆ

#3 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 20 May 2012 - 02:20 AM

auction house เข้าไปแล้วครับ แต่ ไม่มีเงินซื้อ ดันเอาไป train กับซื้อ กล่องใส่ของหมด 555

เดี่ยวจะเปลี่ยน quest ไปเก็บ LV เก็บของก่อน แล้วค่อยมาเจอมันใหม่ รอจังหวะ เน็ตดีๆด้วย เมื่อกี้ มันหายตัวได้เฉยๆเลย

นึกถึงสมัย Diablo 1 เลย เล่นชิวๆมาแบบนี้แหละ แล้วก็มาเจอ butcher เนี่ย ตายซะงั้น ต้องไปเก้บ LV ก่อนเจอตัวนี้ตลอด สมัยนั้น ฆ่าตัวนี้แล้วได้ บังตอ rare

ก็คงต้องเล่นให้ผ่านแหละนะ จะดองไว้ก็ซื้อมาแพงซะ แถมเสียเวลาไปรอตั้งนานด้วย

#4 Neja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 20 May 2012 - 02:35 AM

Butcher เวลา สู้ อย่าไปยืนบนไฟ + กับมัน

ตอนแรกผมก็สงสัยเหมือนกัน เลือดลด ฮวบ ๆ *0*.

พอเล่นไป L.v. สูง ๆ แล้วสนุกมากนะครับ สกิล หมู่ มันมาก บาบาเรี่ยน อ่า

อนาคต PVP อีก อุ อุ เกมส์นี้สดใสแน่นอน ยาวไป ยาว ไป สมกับที่รอมา 10 ปี *0*.

#5 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2012 - 02:38 AM

ลอกสเต๊ปได้เลยครับ difficulty แบบไหนก็น่าจะเหมือนๆกัน

#6 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2012 - 02:55 AM

แนะนำเก็บเลือดตรงบ่อข้างซ้ายกับขวาเอาครับ

ของผมใช้กระโดดเอาพอเลือดเหลือน้อยแล้ววิ่งไปเก็บเลือด พวกสกิลถ้ามันไม่ไหวจริงๆลองเปลีย่นพวกpasiveอะไรพวกนี้ให้เป็นพวกเพิ่มเกราะ หรือทำให้อึดขึ้นแทนดูครับ

อย่างสกิลrevengใส่รูนที่กดแล้วเพิ่มเลือดเอาอันนี้ดีมากเซพเลือดได้เยอะ แล้วลองไปหาโล่มาใส่ด้วยครับ(ถ้าไม่ใด้ใช้โล่นะ)

Spoiler

Edited by ~Dante~, 20 May 2012 - 02:59 AM.

#7 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2012 - 09:05 AM

View Post~Dante~, on 20 May 2012 - 02:55 AM, said:

Spoiler

แต่ผมชอบจุดนี้นะ มันเหมือนกลับสู่รากเหง้าดี เพราะหนึ่งในบอสที่น่าจดจำที่สุดของซีรีส์นี้ก็คือตัวนั้นแหละ
โผล่มาใหม่ผมทักกะเพื่อนเลย เอ้ยตัวภาคแรกนิหว่า จำได้ทุกคน

#8 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 20 May 2012 - 09:13 AM

ผม party 3 ตัว

ยังตายกันหลายรอบเพราะไฟที่พื้นเลย

ใครฆ่ามันแบบไม่โดนไฟได้มั้ง

55555555555555555

#9 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 20 May 2012 - 09:16 AM

barbarian ผมเล่นเป็นตัวที่ 2 พึ่งฆ่า butcher ไปเมื่อคืน ขอบอกว่าใช้มันส์กว่า wizard ที่เล่นตัวแรกอีก
ทั้งท่ากระโดด ท่าโซ่ดึง โคตรเพลิน เจอดงศัตรูชิงกระโดดใส่กลางวงก่อนเลย ตัวเหลืองๆหรือตัวถุงเงินที่ชอบสู้แล้วหนี ใช้กระโดดใส่สลับกับโซ่ดึง อยู่หมัด
ตอนสู้ butcher ใช้ท่าทำให้มันงง แล้วเดินมาชุบเพื่อนสบายๆ

#10 naknaknak

since 2005

Posted 20 May 2012 - 12:01 PM

View Post~Dante~, on 20 May 2012 - 02:55 AM, said:

Spoiler

ไม่ใช่ว่ามันเอาตัวจาก dota มาหรอ ทั้ง skeleton king , butcher 5

#11 โจ้

เซียนเกม

Posted 20 May 2012 - 12:31 PM

ตัวนี้ถ้าไม่แลคก็ไม่ยากเท่าไหร่ครับ มันเดินก็ช้าตีก๋ช้า น่ากลัวแค่ไฟที่พื้น

#12 kks

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 20 May 2012 - 01:51 PM

เล่นwizardเล็คแล้วเน่าตลอดเล่นครับ..เวลาสู้กับbossนี่เสกไฮดร้ามาสู้แทน..แล้ววิ่งไปมาไม่ค่อยมันเท่าไหร่..ตัวต่อไปว่าจะปั้นmonkมาเล่นล่ะ

#13 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 20 May 2012 - 02:33 PM

ใช้ monk เวล 18 ฆ่าได้อยู่ แต่ต้องวิ่งๆ รอ spririt เพิ่ม แต่ล่ะท่าใช้ทีลดฮวบ

#14 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 20 May 2012 - 05:02 PM

ผ่านแล้วครับ LV 15 เหมือนเดิม ชุดก็เดิมๆ แต่เปลี่ยนแผนใหม่ ระวังพื้น หลบพื้น ลูกเดียวเลย นานๆ ค่อยเข้าไปแลกกับมันที 555 นอกนั้นให้ ลูกน้อง Templar เข้าไปแลกอยู่คนเดียว เติมเลือดไป หลบไป แลกไป ใจเย็นหน่อย ผ่านเฉยเลย ตอนแรกๆ คงโดนไฟไหม้ตายไม่รู้ตัวนี่เอง

อย่างข้างบนว่าเลยครับ พอเน็ตไม่แล๊กก็สบายไป ปิดเครื่องอื่นที่ Connect หมดเลยแล้ว Diablo อย่างเดียว สบายๆเลยคราวนี้ ไอ้เราก็ดันไปเปิด LOad Bit ไว้ซะเยอะ

#15 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 20 May 2012 - 05:38 PM

View Postnaknaknak, on 20 May 2012 - 12:01 PM, said:

ไม่ใช่ว่ามันเอาตัวจาก dota มาหรอ ทั้ง skeleton king , butcher 5

ราชากระโหลก กับคนขายเนื้อมีมาตั่งแต่ภาคแรกแล้วครับ
ก่อน dota ออกไม่รู้กี่ปี

Edited by rufast, 20 May 2012 - 05:38 PM.

#16 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 21 May 2012 - 08:19 AM

View Postroger, on 20 May 2012 - 09:16 AM, said:

barbarian ผมเล่นเป็นตัวที่ 2 พึ่งฆ่า butcher ไปเมื่อคืน ขอบอกว่าใช้มันส์กว่า wizard ที่เล่นตัวแรกอีก
ทั้งท่ากระโดด ท่าโซ่ดึง โคตรเพลิน เจอดงศัตรูชิงกระโดดใส่กลางวงก่อนเลย ตัวเหลืองๆหรือตัวถุงเงินที่ชอบสู้แล้วหนี ใช้กระโดดใส่สลับกับโซ่ดึง อยู่หมัด
ตอนสู้ butcher ใช้ท่าทำให้มันงง แล้วเดินมาชุบเพื่อนสบายๆ

barbarian ผมเล่นคิดว่าไม่น่าจะเล่นง่าย สงสัยจะเล่นตัวเดิมไปก่อน ทีแรกว่าจะเปลี่ยนตัว

#17 BuchA

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 May 2012 - 08:52 AM

ผมเล่น monk วิ่งวนๆ ไปตรงที่ไม่มีไฟแล้วยืนแลกกับมันเลยครับ
ใช้สกิล heal กับขวดเพิ่มพลัง 5555

#18 moopikung

Posted 21 May 2012 - 09:55 AM

barbar

หาของที่เป็นพวก อาวุธตีแล้วดูดเลือด ถ้าให้ดี attack speed เร็วก็ยิ่งดี เพื่อเวลาเราตีมันจะดูดเลือดด้วยครับ
ถ้าเป็น อาวุธที่เป็น socket ก็ใส่ amathytst gem

armer ก็พวก +str +vit +regen health

Step ไม่มีอะไรมาก ก็ stun แล้วเข้าไปฟันดูดเลือดครับ

#19 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 21 May 2012 - 10:13 AM

View Postmoopikung, on 21 May 2012 - 09:55 AM, said:

barbar

หาของที่เป็นพวก อาวุธตีแล้วดูดเลือด ถ้าให้ดี attack speed เร็วก็ยิ่งดี เพื่อเวลาเราตีมันจะดูดเลือดด้วยครับ
ถ้าเป็น อาวุธที่เป็น socket ก็ใส่ amathytst gem

armer ก็พวก +str +vit +regen health

Step ไม่มีอะไรมาก ก็ stun แล้วเข้าไปฟันดูดเลือดครับ

อาวุธตีแล้วดูดเลือด ต้องอย่างไรครับ ว่าอันนี้ใช้

#20 moopikung

Posted 21 May 2012 - 02:59 PM

ขอโทษครับออาจจะเข้าใจผิดหน่อย เท่าที่รู้น่าจะมีประมาณนี้นะครับ

อาวุธที่เพิ่มเลือด

ระหว่างตีได้เลือด
จะมีเขียน บอกว่า + (จำนวน) Life Each Hit

อาวุธที่เพิ่มเลือด ฆ่าเสร็จจะได้เลือด
จะมีเขียน บอกว่า + Life After Each Kill

อาวุธดูดเลือด ดูดตามเปอร์เซนต์ damage
จะมีเขียน บอกว่า (จำนวน% of) Damage Dealt Is Converted to Life

ถ้าใส่ socket พวก Gem Amathytst ชิ้นใหญ่ๆเข้าไปอีกก็บวก ไปอีกครับ

เวลาเล่นถ้าเล่นฟันธรรมดา อาวุธน่าจะเพิ่ม actack speed เข้าไปด้วยครับ จะได้เพิ่มเลือดเร็วขึ้น
แต่ใช้ skill แนะนำ Whirlwind กดคลิ๊กขวาค้างแล้วลาก ซดเลือดศัตรูแหลกเลยครับ

Step ของผมผมเล่น
1. เข้าไปวงศัตรู ใช้skill Hammer of the Ancients (ทำให้มึน)
2. Whirlwind ดูดเลือดแหลก
3. ใช้คู่กับ War cry คู่กับ Whirlwind ให้ armer ทนขึ้น
4. ระหว่างเราโดนตี หรือ ตี fury เราก็เพิ่มขึ้นด้วย คราวนี้ Whirlwind กันยาว

ลองดูนะครับ อาจจะมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ แต่ผมรู้แค่นี้หละค้าบบบ -_-"