`

Jump to content

>>>>>[[รวมคำถาม Diablo3ที่นี่ครับ]]<<<<<

197 replies to this topic

#41 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2012 - 04:52 PM

เพชรนี่ติดแล้วแกะออกได้ป่าวครับ
Infernoตายแล้วตายเลยป่าว

#42 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 May 2012 - 05:16 PM

ถ้าผมจำไม่ผิด เลเวลต้องห่างกันไม่เกิน 10 เลเวลครับ ตั้งแต่ภาค2 ละครับ

View PostRONAN321, on 19 May 2012 - 11:00 AM, said:

นี่ไง! ผมเลยงง บางคนได้บางคนไม่ได้แสดงว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรบางอย่างแล้วหละ..เช่น ได้EXPเฉพาะทำเควสหรือป่าว(ซึ่งมันก็เยอะอยู่)<<เดานะ

ตัวเลขที่อยู่ที่ของตัวโตๆอ่ะครับ 55-78-147 อะไรงี้อ่ะ หมายถึงของมันดีตามเลขเยอะหรือป่าวครับ หรือไม่เกี่ยวครับ^^

***ขอบคุณคำตอบทุกท่านครับ(ฝากดูคำถาม-คำตอบทั่วๆกันเน้อจะได้คลายข้อสงสัยกัน)^^

#43 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2012 - 05:20 PM

เพชรแกะได้ที่ร้านเพชรเลยอ่ะ เสียเงินนิดหน่อยแต่ได้เพชรที่ใส่อยู่มาเลย
Inferno ตายแล้วก็เกิดได้เรื่อยๆ เลยนะยกเว้น hardcore อันนั้นไม่ได้

#44 Konzole-Boy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 May 2012 - 05:52 PM

ถามหน่อยครับ ผมเล่น monk น่ะครับเมือ่กี้เข้าไปแจ้นใน auction house มา จะต้องซื้อของ+ ทางด้านไหนหรอครับ แล้วพวกของแพงๆนั้นสมควรจะ

ซื้อหรือเปล่าครับ หรือซื้อถูกๆหลักร้อยใช้ไปก่อน ผมเพิ่งเลเวล 12 เองน่ะครับ

อ่อแล้วมีใครยังเพิ่งเล่นหรือเปล่าครับนี่พอดีผมเพิ่งเริ่มเล่นน่ะเพิ่งจบ act 1 ครับแอดมาเล่นกันได้นะคร้าบ hayabusA#1879

#45 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2012 - 05:58 PM

^
^
ช่วยตอบให้นะครับ LV12 ใช้ของที่มอนดร๊อปให้ไปก่อนก็ได้ครับ

เพราะเล่นแป๊บๆเดี๋ยวLVก็ขึ้นแล้วของดีๆมันอยู่หลังๆหน่อยอ่ะครับซักLV25ค่อยมาหาซื้อก็ได้จะได้ใช้ยาวหน่อย

แต่ถ้าอยากซื้อเลยก็ได้ครับหาที่เพิ่มค่า DEX กับVitเยอะๆอ่ะครับถ้าเล่นMonk...พอเลิกใช้แล้วค่อยเอาไปวางขายก็ได้^^

#46 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 May 2012 - 06:23 PM

ถามเกี่ยวกับ อาวุธ ดูดเลือด แบบไหนดีที่สุด มันมีหลายแบบมาก Life steal , Life after kill , Life on Hit , เลือกแบบไหนจะดีที่สุด ครับ WD นะครับ เลเวล 40 ละ

#47 lekkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 May 2012 - 06:58 PM

WD ไม่น่าเน้น ดูดเลือดนะครับ ผมว่า

#48 ปีกหัก

Posted 19 May 2012 - 07:07 PM

แล้วwizardล่ะครับปั้นยังไงถึงจะรุ่ง ต้องเน้นค่าอะไรเหรอ

ปล.ตอนนี้(19:07)Servปิดเหรอครับ

#49 sifer2002

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 May 2012 - 07:19 PM

SV down แน่เลย ผมโดนเด้งออกมาเฉย

#50 GOONG-GAMER

Posted 19 May 2012 - 07:20 PM

ดองยาวเลยครับ :r38:

#51 kattys

Posted 19 May 2012 - 07:20 PM

เซิฟปิด 30 นาทีเปิด 19.30 Wizard ลง Int ล้วนเลย Stat รองตามใจ

WD เราว่าดูดเลือดมันไม่เวิค แต่อยากได้จริงๆ หา Life On Hit ดีกว่า Life after kill ไม่รุ่งสายดูดเลือดน่าจะเหมาะกับพวกประชิดอย่าง Monk หรือ บาบาเรี่ยน

#52 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 19 May 2012 - 07:28 PM

View PostGOONG&#045;GAMER, on 19 May 2012 - 07:20 PM, said:

ดองยาวเลยครับ :r38:

รีบมาให้ว่องเลยตากุ้ง...^^

#53 Neja

Posted 19 May 2012 - 08:44 PM

View PostdOgnOeAt, on 19 May 2012 - 02:35 AM, said:

หวังว่าช่วยได้นะครับ

ช่วยได้เยอะเรยครับผม *0*.

ขอถามต่อนะครับ เลเวล คราฟ ของ กับ คราฟ เพรช จำเป็นต้องอัพไหมครับ

พอดีเห็นของ แรร์ จะล้นเซิฟอยู่แล้ว อัพทีนึง 2000 ได้มานิดเดียวเองเลเวลคราฟ - -

ของเพรชนี่แล้วใหญ่ 10000 - -

#54 kattys

Posted 19 May 2012 - 09:44 PM

View PostNeja, on 19 May 2012 - 08:44 PM, said:

ช่วยได้เยอะเรยครับผม *0*.

ขอถามต่อนะครับ เลเวล คราฟ ของ กับ คราฟ เพรช จำเป็นต้องอัพไหมครับ

พอดีเห็นของ แรร์ จะล้นเซิฟอยู่แล้ว อัพทีนึง 2000 ได้มานิดเดียวเองเลเวลคราฟ - -

ของเพรชนี่แล้วใหญ่ 10000 - -

คราฟของสำคัญมั้ยช่วงแรกไม่สำคัญเอาซะเลยเอาเงินไปซื้อของใน AH มาปั้นตัวก่อนดีกว่า (แต่พวกหนังสือที่ใช้อัพก็เก็บไว้ก่อนอ่ะ) ท่านจะเริ่มร่ำรวยก็ต่อเมื่อไปเล่นระดับ Hell แล้วตั้งแต่เราขึนมา 2 ACT หาเงินจะได้ 1 ล้านแหละ (เอาของเหลืองไปขาย AH) ร้านคราฟมันจะสำคัญก็ตอน Inferno แหละเพราะว่าทุกอย่างมันอยู่ในระดับนี้พวก Plan ทำอาวุธเทพทั้งหลายแหล่มันดรอปจากระดับ Inferno เท่านั้นดูได้จากอันนี้
http://us.battle.net...#type=legendary
เพราะฉะนั้นแล้วร้านคราฟยังไม่ต้องอัพเก็บเงินไปปั้นตัวดีกว่า แต่ถ้าคราฟแล้วมี Plan คราฟของไปขายเงินไหลมาเทมา อนาคตต้องมีพวกรับจ้างคราฟของแน่เพราะ Plan ดรอปยากนรกเหมือนกัน

#55 Neja

Posted 19 May 2012 - 09:56 PM

View Postkattys, on 19 May 2012 - 09:44 PM, said:

คราฟของสำคัญมั้ยช่วงแรกไม่สำคัญเอาซะเลยเอาเงินไปซื้อของใน AH มาปั้นตัวก่อนดีกว่า (แต่พวกหนังสือที่ใช้อัพก็เก็บไว้ก่อนอ่ะ) ท่านจะเริ่มร่ำรวยก็ต่อเมื่อไปเล่นระดับ Hell แล้วตั้งแต่เราขึนมา 2 ACT หาเงินจะได้ 1 ล้านแหละ (เอาของเหลืองไปขาย AH) ร้านคราฟมันจะสำคัญก็ตอน Inferno แหละเพราะว่าทุกอย่างมันอยู่ในระดับนี้พวก Plan ทำอาวุธเทพทั้งหลายแหล่มันดรอปจากระดับ Inferno เท่านั้นดูได้จากอันนี้
http://us.battle.net...#type=legendary
เพราะฉะนั้นแล้วร้านคราฟยังไม่ต้องอัพเก็บเงินไปปั้นตัวดีกว่า แต่ถ้าคราฟแล้วมี Plan คราฟของไปขายเงินไหลมาเทมา อนาคตต้องมีพวกรับจ้างคราฟของแน่เพราะ Plan ดรอปยากนรกเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับผม

ถามต่อีกนิดครับ พอดีของ แรร์ สีเหลืองผม เต็มตัวเลยครับ ทำยังไงดี

ขาย AH ไม่ทัน มันให้ได้แค่ 10 - - จะทุบทิ้งก็เสียดาย ผมควรทำยังไงดีครับ ไม่อยากพลาด

#56 kattys

Posted 19 May 2012 - 11:20 PM

เราโยนร้านหมดอ่ะแรกๆ เอาเงินมาอัพร้านคราฟ แต่หลังๆ ก็ยัดร้านมั้งลง AH ดู Stat เอาอ่ะ

เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Monk ไปเจอ Stat อีกอันมาแต่น่าจะหา Option อันนี้ยาก ชื่อว่า Melee attack take ?? damage per hit ของเราที่ได้มามัน +11 แรงเท่ากับ Dex +50-60 ได้เลยเพิ่งเปลี่ยนของเลเวล 59 บางชิ้น

Edited by kattys, 20 May 2012 - 02:03 AM.

#57 Mavin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 May 2012 - 09:34 AM

เล่น Monk Nightmare สกิลช่องแรกผมกาง San + Heal ไปในตัวครับมีประโยชน์มากเวลาโดนรุมกางแล้วศัตรูจะเข้ามาไม่ได้ ให้กด Shift แล้วฟันอยู่กับที่ครับแต่ถ้าเจอนักเวทย์หรือธนูผมจะ Dash ไปเก็บก่อนแล้วค่อย San

#58 RONAN321

Posted 20 May 2012 - 10:57 AM

รบกวนถามเพิ่มหน่อยครับ

ของที่เราได้มาแล้วเป็นตัวแดงมี??? เยอะๆและไม่สามารถใช้ได้นี่มันหมายความว่าไงอ่ะครับ

#59 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 20 May 2012 - 11:26 AM

เวลาเลเวลอัพ เราเพิ่มค่า stat ได้ไหมครับ หรือมันเพิ่มให้เอง เวลาเลเวลอัพที เหนปลดล็อคแต่สกิลอะครับ แล้ว WD ควรเน้นสายไหนครับ

#60 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 May 2012 - 11:51 AM

ถามคนที่เล่นจนคล่องๆละหน่อย มันพอจะมีทริคในการเปลี่ยนสกิลเร็วๆมั๊ย? หรือเกมส์มันออกแบบมาแบบนี้อยู่แล้วว่าจะเลือกใช้สกิลอะไรต้องคิดมาก่อนดีๆ

มีใครใช้ Elective mode บ้าง ผมว่ามันดูมีอิสระดี เพิ่งรู้เมื่อคืน -*-