`

Jump to content

ขอวิธีการลงเกม Diablo 3 แบบ Digital Download ครับ

8 replies to this topic

#1 Namsakum

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 May 2012 - 10:48 AM

คือ ผมซื้อตัวเกมผ่านทาง Digital Download
จากนั้นทาง บริสซาสส์ ก็ส่งข้อความ เลขออเด้อ การสั่งซื้อของผมเข้ามาในเมลล์
ระหว่างนั้นผมก็เริ่มโหลดตัวเกมออกจาก

อยากไรก็ตามพอเข้าตัวเกมจริง ๆ ก็ต้องมีการ Install เกมลงเครื่องอีกครั้ง
ซึ่งตรงนี้ผมลงไม่ได้ ทางเกมต้องการให้ผล Active ข้อมูลในเวป Bettle ก่อน
และผมไม่รู้จะเอาตัวเลขจากไหนมาใส่
ทำให้ลงเกมไม่ได้

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

#2 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 10:59 AM

ถ้าซื้อแบบ Digital Download จะสามารถเข้าเล่นได้เลยครับ

(ตอนลงให้กดข้าม activate ไป)

ใช้account Battle.net เข้าไปเล่นได้เลย

ป.ล แต่ตอนที่พิมพ์อยู่นี่เซิฟล่มอยู่นะครับ อาจต้องรอสักพัก

#3 KornGame

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 May 2012 - 11:01 AM

ถีงว่าเล่นเกมไม่ได้

#4 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 11:02 AM

ติดตรงหน้านี้ครับ
ตอน Install Game ทาง เกมเรียกให้ Active ซึ่งผมไม่รู้จะใส่เลขอะไร (มีแต่เลขยืนยัน Order)
ทั้ง ๆ ที่ซื้อเกมไปแล้ว
รบกวนคนที่ซื้อแบบ Digital Download ครับ

#5 KornGame

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 May 2012 - 11:06 AM

ลองกดปุ่มสีฟ้าด้านขวายัง

#6 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 11:07 AM

ปิดหน้านี้ได้เลยครับ ซื้อแบบ digital จะไม่มีโค้ดให้

ส่วนตัว install กดข้ามได้เลย (ออปชั่นล่าง)

แล้วเวลาเล่นใส่ account ของ Battle.net เอาครับ

#7 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 11:10 AM

View PostH2O, on 16 May 2012 - 11:07 AM, said:

ปิดหน้านี้ได้เลยครับ ซื้อแบบ digital จะไม่มีโค้ดให้

ส่วนตัว install กดข้ามได้เลย (ออปชั่นล่าง)

แล้วเวลาเล่นใส่ account ของ Battle.net เอาครับ
ตามนี้เลยครับ ไม่ต้อง add เกมส์เลย เพราะตอนเราซื้อเราซื้อผ่าน id battle net แล้ว ตัว id เราจะมีเกมส์อยู่ในตัวแล้วครับ login ผ่านหน้าเกมส์เล่นได้เลย

#8 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 11:30 AM

ขอบคุณครับ
นั่งกดไปกดมาตั้งแต่เช้า
ปล่อยดาวโหลดทิ้งไว้ทั้งคืน
สรุปเซอเว่อร์ล่ม

#9 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 11:36 AM

แต่ผมยัง Install เกมไม่ได้เลยน่ะครับ
มันเด้ง บอกว่าให้ใส่แผ่น หรือ ไม่ก็ไปล็อกอินใน Battle.net
ทั้ง ๆ ที่ log in อยู่แล้ว
หรืออาจเป็นเพราะ เซอเว่อล่ม