`
←  Diablo 3
Logo
»

ขอวิธีการลงเกม Diablo 3 แบบ Digital Downlo...

Namsakum's Photo Namsakum 16 May 2012

คือ ผมซื้อตัวเกมผ่านทาง Digital Download
จากนั้นทาง บริสซาสส์ ก็ส่งข้อความ เลขออเด้อ การสั่งซื้อของผมเข้ามาในเมลล์
ระหว่างนั้นผมก็เริ่มโหลดตัวเกมออกจาก

อยากไรก็ตามพอเข้าตัวเกมจริง ๆ ก็ต้องมีการ Install เกมลงเครื่องอีกครั้ง
ซึ่งตรงนี้ผมลงไม่ได้ ทางเกมต้องการให้ผล Active ข้อมูลในเวป Bettle ก่อน
และผมไม่รู้จะเอาตัวเลขจากไหนมาใส่
ทำให้ลงเกมไม่ได้

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

H2O's Photo H2O 16 May 2012

ถ้าซื้อแบบ Digital Download จะสามารถเข้าเล่นได้เลยครับ

(ตอนลงให้กดข้าม activate ไป)

ใช้account Battle.net เข้าไปเล่นได้เลย

ป.ล แต่ตอนที่พิมพ์อยู่นี่เซิฟล่มอยู่นะครับ อาจต้องรอสักพัก

KornGame's Photo KornGame 16 May 2012

ถีงว่าเล่นเกมไม่ได้

Namsakum's Photo Namsakum 16 May 2012

ติดตรงหน้านี้ครับ
ตอน Install Game ทาง เกมเรียกให้ Active ซึ่งผมไม่รู้จะใส่เลขอะไร (มีแต่เลขยืนยัน Order)
ทั้ง ๆ ที่ซื้อเกมไปแล้ว
รบกวนคนที่ซื้อแบบ Digital Download ครับ

KornGame's Photo KornGame 16 May 2012

ลองกดปุ่มสีฟ้าด้านขวายัง

H2O's Photo H2O 16 May 2012

ปิดหน้านี้ได้เลยครับ ซื้อแบบ digital จะไม่มีโค้ดให้

ส่วนตัว install กดข้ามได้เลย (ออปชั่นล่าง)

แล้วเวลาเล่นใส่ account ของ Battle.net เอาครับ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 16 May 2012

View PostH2O, on 16 May 2012 - 11:07 AM, said:

ปิดหน้านี้ได้เลยครับ ซื้อแบบ digital จะไม่มีโค้ดให้

ส่วนตัว install กดข้ามได้เลย (ออปชั่นล่าง)

แล้วเวลาเล่นใส่ account ของ Battle.net เอาครับ
ตามนี้เลยครับ ไม่ต้อง add เกมส์เลย เพราะตอนเราซื้อเราซื้อผ่าน id battle net แล้ว ตัว id เราจะมีเกมส์อยู่ในตัวแล้วครับ login ผ่านหน้าเกมส์เล่นได้เลย

ขอบคุณครับ
นั่งกดไปกดมาตั้งแต่เช้า
ปล่อยดาวโหลดทิ้งไว้ทั้งคืน
สรุปเซอเว่อร์ล่ม

แต่ผมยัง Install เกมไม่ได้เลยน่ะครับ
มันเด้ง บอกว่าให้ใส่แผ่น หรือ ไม่ก็ไปล็อกอินใน Battle.net
ทั้ง ๆ ที่ log in อยู่แล้ว
หรืออาจเป็นเพราะ เซอเว่อล่ม