`

Jump to content

@@@@@ [FULL REVIEW] Max Payne 3 เจ็บสุด สุด สุด 8.5/10

51 replies to this topic

#41 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2012 - 08:11 AM

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

#42 BlizDay

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 May 2012 - 08:28 AM

ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ อัพ DB มารู้สึกเครื่องมันหน่วงๆ ขนาดไม่ได้เล่นออนไล
ที่สำคัญไม่ออนไล ไม่เห็นตัว avatar อีก เซ็ง

#43 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 14 May 2012 - 11:42 AM

เพิ่มเติมหลังจากเล่นไป 6ชม. ครับ

ความรู้สึกในแง่ลบทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นความไม่คล่องตัว จังหวะการยิง
ล้วนกลายเป็นเรื่องเล็กไปถนัด เมื่อชม.บินสูงขึ้น

การบริหารระดับสโลวเกจ ทำให้เกมเปล่งประกายออกมามากขึ้น เนื่องจากมีเกจให้ใช้สโลวได้มากขึ้น
ลีลาได้มากขึ้นนั่นเอง

(คุณควรใช้มันเพื่อเล็งเท่านั้นครับ ตอนจับเป้าเหนี่ยวไกให้กดออกจากโหมดสโลว
เพื่อให้ได้โบนัสเกจโสลวเพิ่มจากการฆ่าขณะที่ไม่ได้ใช้เกจ)

และเมื่อคุณถึงด่านสลัม แหม่... สุดยอดบรรยากาศจริงๆครับ ได้กลิ่นไทยๆด้วย555

แต่ตอนนี้กลับพบว่าความหม่นหมองและเนื้อเรื่องในภาคนี้มันไม่กดดันเท่าภาคแรก

สรุปคือ ผมเล่นไม่เป็นเอง 5555

คะแนน 8 (6 hours Play time)

#44 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 14 May 2012 - 11:57 AM

View Post9th TEARDROP, on 14 May 2012 - 11:42 AM, said:

เพิ่มเติมหลังจากเล่นไป 6ชม. ครับ

ความรู้สึกในแง่ลบทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นความไม่คล่องตัว จังหวะการยิง
ล้วนกลายเป็นเรื่องเล็กไปถนัด เมื่อชม.บินสูงขึ้น

การบริหารระดับสโลวเกจ ทำให้เกมเปล่งประกายออกมามากขึ้น เนื่องจากมีเกจให้ใช้สโลวได้มากขึ้น
ลีลาได้มากขึ้นนั่นเอง

(คุณควรใช้มันเพื่อเล็งเท่านั้นครับ ตอนจับเป้าเหนี่ยวไกให้กดออกจากโหมดสโลว
เพื่อให้ได้โบนัสเกจโสลวเพิ่มจากการฆ่าขณะที่ไม่ได้ใช้เกจ)

และเมื่อคุณถึงด่านสลัม แหม่... สุดยอดบรรยากาศจริงๆครับ ได้กลิ่นไทยๆด้วย555

แต่ตอนนี้กลับพบว่าความหม่นหมองและเนื้อเรื่องในภาคนี้มันไม่กดดันเท่าภาคแรก

สรุปคือ ผมเล่นไม่เป็นเอง 5555

คะแนน 8 (6 hours Play time)

อ่อนเอง แล้วชอบโทษเกมส์ไม่ดีนะฮ๊าฟ :P

ปล.เค้าแซวเล่นขำๆน้า หยาดคุง

#45 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 14 May 2012 - 12:13 PM

View Postxenia, on 14 May 2012 - 11:57 AM, said:

อ่อนเอง แล้วชอบโทษเกมส์ไม่ดีนะฮ๊าฟ :P

ปล.เค้าแซวเล่นขำๆน้า หยาดคุง
ไม่ได้อ่อนเว้ย แค่ยังไม่แข็งตอนแรกอะ

#46 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2012 - 03:03 PM

View Post9th TEARDROP, on 13 May 2012 - 09:33 PM, said:

โอ๊ยยย แกลืมไปนานแล้วลูกเมีย ภาคนี้เฮียแกโดนบอลไปหนักครับ เลยเครียด 555

จำได้ลางๆว่าเหมือนจะโดนโจรขึ้นบ้านมาฆ่าตอนเค้าไม่อยู่ แต่ไปๆมาๆกลายเป็นว่ามันมีเงี่ยนงำมากกว่านั้น ไม่รู้จำถูกมั้ย

ตอนกลายร่างเป็นหวัโล้นมันชื่อตอน hang over ด้วยนี่

#47 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

Posted 14 May 2012 - 08:22 PM

เป่าเล็กโครตๆๆ เลยบางที ยิงไม่โดนเพราะเป่าเนี้ยและ

#48 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 15 May 2012 - 12:00 AM

View Postbird036, on 14 May 2012 - 08:22 PM, said:

เป่าเล็กโครตๆๆ เลยบางที ยิงไม่โดนเพราะเป่าเนี้ยและ

ไปเซทติ้ง >>เกมเพล์>> Reticle เลือกอะไรสักอย่างจำไม่ได้ อะไร Weaponๆ นี่แหละ

เปลี่ยนรูป ครอสแฮร์ครับ

#49 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 15 May 2012 - 09:12 PM

FULL REVIEW หลังจากเล่นจบแล้วนะครับ
อ่านรีวิว
http://9thteardrop.e...max-payne-3-tps

คะแนน: 8.5.10 (Final)

#50 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 May 2012 - 10:52 PM

ได้ลองล่ะ ขอบอกเลยว่าผลงานชิ้นนี้ของ rockstar ไม่ธรรมดา ถือว่าเป็นการยกระดับเกมส์ยิงที่ดีไปอีกขั้น จังหวะเคลื่อนไหวกำลังดีเลย ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นคนจริงๆ ตัวละครมีโพลีกอนสูงดูมีน้ำหนัก และที่สำคัญระบบ gunplay ไม่ธรรมดาครับ

#51 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 12:05 AM

เกมแม่มทำมาได้โคตรดีมากๆเลยครับ ยิงมันที่สุดเท่าที่เคยเล่นมาเลย :r11:

#52 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 June 2012 - 10:50 AM

วันนี้ไปซื้อของ PC แล้ววววว ขอบคุณสำหรับ review ครับ