`

Jump to content

@@@@@ [FULL REVIEW] Max Payne 3 เจ็บสุด สุด สุด 8.5/10

51 replies to this topic

#21 chappy

I " ll Be Back

• Royal Executive Members
  • Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 12 May 2012 - 10:03 PM

>>>>> ขอบคุณสำหรับมินิรีวิวครับ :r18:

#22 rapter

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 May 2012 - 10:06 PM

ขอบคุณครับ

#23 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 12 May 2012 - 10:59 PM

View PostXBOX386, on 12 May 2012 - 09:49 PM, said:

เล่นกับ XBOX360 หรือครับ แล้วกับ PS3 , PC เหมือนกันหรือเปล่า อาจจะไม่เหมือนกันก็ได้นะครับ

เล่นบน 360ครับ แต่ปัญหาที่ผมรู้สึกมันไม่เกี่ยวกับเครื่องหรอกครับ
มันเป็นรูปแบบการเคลื่อนไหวที่เขาออกแบบมา

ไม่แน่บางคนเล่นอาจจะไม่รู้สึกอะไรตรงนั้นเลยก็ได้มั้งครับ
ผมแค่เห็นว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านี้

มันก็หนุกนะ แค่ไม่ได้สุดๆ หรือสมบูรณ์แบบ ดังนั้นข้อเสียจึงต้องถูกพูดถึงน่ะครับ ว่าเพราะอะไร

Edited by 9th TEARDROP, 12 May 2012 - 11:02 PM.

#24 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 May 2012 - 12:45 AM

ขอบคุณมากๆเลยครับ กระทู้ดีอีกแล้ว

#25 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 13 May 2012 - 02:45 AM

อ่านแล้วผิดหวังเล็ก ๆ

:r14:

#26 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2012 - 03:33 AM

มันมีท่าเตะต่อยกับศัตรูใกล้ๆหรือเปล่าครับ หรือมีแค่ท่ายิงอย่างเดียว

ชอบนะเกมนี้ แต่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวมันจะทำภาพซ้อนทำไมหว่า เล่นแล้วปวดตาตลอด

#27 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 13 May 2012 - 06:18 AM

ผมชอบหมดนะ ทั้งหมดในเกมสามารถบ่งบอกได้ว่าเป็น "Max Payne อย่างแน่นอน" บรรยกาศในเกมน่ะเข้ามาก ๆ คือ theme เรื่องดาร์ค ๆ ฝนตก และ อาชญากรรม สุรา นารี ที่สำคัญเลยก็คือฟิล์มนัวร์ ที่หลายคนบอกว่าไม่ชอบ แต่ผมกลับว่าแมร่งโครตมีเสน่ แสดงให้ถึงด้านมืด และ ความสับสนในใจของแม็ค และยิ่งมาเทียบกับเนื้อเรื่องดาร์ค ๆ ของ serie นี้แล้วทำให้ผมคิดว่ามันเข้ากันอย่างแรงครับ

มีอยู่ 2 อย่างที่รับไม่ค่อยได้ คือ

1. ฟ้อนเอ็งจะตัวเล็กไปไหนว่ะครับ ขนาดทีวีบ้านผม 55" ผมยังว่ามันเล็กเลย
2. คือบริษัทก็ใหญ่นะครับ เกมก็ฟอร์มยักษ์ แต่ไหงไม่แปลให้มันหมด เวลาคุยกันภาษาอื่นนอกจากอังกฤษ ทำเอางงเลย มรึงคุยอะไรกัน อย่าง Ezio ใน ass creed เวลาคุยภาษาอิตาเลี่ยนก็จะมีวงเล็บแปลไว้ให้ ทำให้ผมรู้สึกเหมือนมันโหว่ ๆ ไปหลายช่วงเลย เพราะแปลไม่ออกนี่แหละครับ (แหงซิไม่เป็นอังกฤษ - -) แล้วมีหลายช่วงด้วยนะไม่ใช่แค่ 2-3 ครั้งแต่เกือบจะทั้งเกมเลย เล่นแล้วรู้สึกขัดใจตรงข้อนี้ที่สุดแล้วสำหรับผม คือ max payne มีเสน่ห์ที่เนื้อเรื่องนะครับสำหรับผม

#28 Light07

Posted 13 May 2012 - 08:26 AM

สิ่งที่ไม่ชอบคือโลเกชั่นในบราซิลนี่แหละ

แรกๆอาจจะรู้สึกว่ากราฟฟิกงั้นๆ แต่หลังจาก Ch.5 ไปแล้วแม่มโคตรสวย สวยระดับเกินขอบเขตของ Uncharted ไปแล้วด้วย

#29 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 May 2012 - 08:32 AM

ตกลงชอบหรือไม่ชอบ อะพี่ไลท์ 5555+
วันนี้ว่าจะจัดเต็ม ว่าจะเล่นhardกันไปเลย555+
อย่างได้อารมณ์จริงจัง ไม่บู๊ระห่ำ เว่อร์ๆ

#30 zyber_p77

• Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 13 May 2012 - 09:56 AM

ผมว่าเป็นเกมส์ที่สนุกสมการรอคอยเลยครับ เนื้อเรื่องดีอย่างกับหนัง
ถ้าทำ GTA ออกมาแล้วได้กราฟฟิค กับ โครงเรื่องเจ๋งๆระดับนี้ คงสุดยอดละครับ

#31 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 May 2012 - 10:09 AM

View PostJulong, on 13 May 2012 - 03:33 AM, said:

มันมีท่าเตะต่อยกับศัตรูใกล้ๆหรือเปล่าครับ หรือมีแค่ท่ายิงอย่างเดียว

ชอบนะเกมนี้ แต่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวมันจะทำภาพซ้อนทำไมหว่า เล่นแล้วปวดตาตลอด
มีครับ ถ้าเรายิงตอนอยู่ใกล้ศัตรู มันจะกลายเป็นมีลี่ แถมซูมอินด้วยมุมมองหนังแอคชั่น
นอกจากนี้ยังโชว์ชอตจ่อยิงซ้ำให้สะใจสุดๆด้วย

View PostMyAngel, on 13 May 2012 - 06:18 AM, said:

ผมชอบหมดนะ ทั้งหมดในเกมสามารถบ่งบอกได้ว่าเป็น "Max Payne อย่างแน่นอน" บรรยกาศในเกมน่ะเข้ามาก ๆ คือ theme เรื่องดาร์ค ๆ ฝนตก และ อาชญากรรม สุรา นารี ที่สำคัญเลยก็คือฟิล์มนัวร์ ที่หลายคนบอกว่าไม่ชอบ แต่ผมกลับว่าแมร่งโครตมีเสน่ แสดงให้ถึงด้านมืด และ ความสับสนในใจของแม็ค และยิ่งมาเทียบกับเนื้อเรื่องดาร์ค ๆ ของ serie นี้แล้วทำให้ผมคิดว่ามันเข้ากันอย่างแรงครับ

มีอยู่ 2 อย่างที่รับไม่ค่อยได้ คือ

1. ฟ้อนเอ็งจะตัวเล็กไปไหนว่ะครับ ขนาดทีวีบ้านผม 55" ผมยังว่ามันเล็กเลย
2. คือบริษัทก็ใหญ่นะครับ เกมก็ฟอร์มยักษ์ แต่ไหงไม่แปลให้มันหมด เวลาคุยกันภาษาอื่นนอกจากอังกฤษ ทำเอางงเลย มรึงคุยอะไรกัน อย่าง Ezio ใน ass creed เวลาคุยภาษาอิตาเลี่ยนก็จะมีวงเล็บแปลไว้ให้ ทำให้ผมรู้สึกเหมือนมันโหว่ ๆ ไปหลายช่วงเลย เพราะแปลไม่ออกนี่แหละครับ (แหงซิไม่เป็นอังกฤษ - -) แล้วมีหลายช่วงด้วยนะไม่ใช่แค่ 2-3 ครั้งแต่เกือบจะทั้งเกมเลย เล่นแล้วรู้สึกขัดใจตรงข้อนี้ที่สุดแล้วสำหรับผม คือ max payne มีเสน่ห์ที่เนื้อเรื่องนะครับสำหรับผม
เหตุผลเดียวกับหนังที่ไม่แปลครับ เนื่องจากจะให้เราเข้าถึงจริงๆ
เพราะ ตามโครงเรื่อง แม๊ก ฟังบราซิลไม่ออกครับ เราเลยต้องฟังไม่ออกตามไปด้วย

#32 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 13 May 2012 - 10:57 AM

>>>>> อีกสองวัน ๆ :prey:

#33 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 May 2012 - 01:58 PM

ภาคนี้ผมว่าเกมทำอารมณ์และบรรยกาศแบบ Max payne ได้เต็มๆเลย แต่ Gun play ยากไปหน่อย หรือว่าเราแก่เอง :r25:

#34 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 13 May 2012 - 02:22 PM

จำได้ตอน Max Payne ภาค 1 เล่นบนคอมเเต่สเปคไม่ถึงผมก็โวยวายใหญ่เลยครับ

#35 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 May 2012 - 03:47 PM

View Postslowbeat, on 13 May 2012 - 01:58 PM, said:

ภาคนี้ผมว่าเกมทำอารมณ์และบรรยกาศแบบ Max payne ได้เต็มๆเลย แต่ Gun play ยากไปหน่อย หรือว่าเราแก่เอง :r25:

หึ... เรายังไม่แก่

ผมเช็คแล้ว โดยการใส่ TPS เกมอื่นเข้าไป ยิงกระจาย ตับแล่บเหมือนเดิม
ไม่เหมือนตอนเล่นเกมนี้ ทำไมมันไม่ค่อยโดนว้า

ผมว่าน่าจะเพราะ มันมีเวลาเดินทางของกระสุนอะมั้ง ไอที่กะว่าโดนจริงๆมันก็เลยว่าวไป

มันก็โอนะ ในแง่ความสมจริงแล้วก็ทำให้เกจสโลวมันจำเป็นขึ้นมา

#36 yody

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 May 2012 - 06:15 PM

อ่านแล้ว ค่อยหามาเล่นทีหลังละกัน :r13:

#37 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 May 2012 - 09:27 PM

ไม่เคยรู้เนื้อเรื่องภาคแรกกับภาคสองแต่อยากรู้จริงๆว่าสาเหตุอะไรที่ทำให้จากนี่

กลายเป็นนี่

เคยเล่นภาคแรกนิดหน่อยตอนเด็กๆจำได้ว่าลูกเมียแกโดนฆ่า แล้วเฮียแกจิตตกไปภาคนึง แล้วมาภาคนี้ลุงแกยังทำใจไม่ได้อีกหรอครับ ถึงปล่อยเนื้อปล่อยตัวขนาดนี้ มันมีเหตุผลอื่นอะไรอีกป่าวหว่า

#38 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 May 2012 - 09:33 PM

View Postpiper, on 13 May 2012 - 09:27 PM, said:

ไม่เคยรู้เนื้อเรื่องภาคแรกกับภาคสองแต่อยากรู้จริงๆว่าสาเหตุอะไรที่ทำให้จากนี่

กลายเป็นนี่

เคยเล่นภาคแรกนิดหน่อยตอนเด็กๆจำได้ว่าลูกเมียแกโดนฆ่า แล้วเฮียแกจิตตกไปภาคนึง แล้วมาภาคนี้ลุงแกยังทำใจไม่ได้อีกหรอครับ ถึงปล่อยเนื้อปล่อยตัวขนาดนี้ มันมีเหตุผลอื่นอะไรอีกป่าวหว่า
โอ๊ยยย แกลืมไปนานแล้วลูกเมีย ภาคนี้เฮียแกโดนบอลไปหนักครับ เลยเครียด 555

จำได้ลางๆว่าเหมือนจะโดนโจรขึ้นบ้านมาฆ่าตอนเค้าไม่อยู่ แต่ไปๆมาๆกลายเป็นว่ามันมีเงี่ยนงำมากกว่านั้น ไม่รู้จำถูกมั้ย

#39 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 May 2012 - 09:46 PM

View Post9th TEARDROP, on 13 May 2012 - 09:33 PM, said:

โอ๊ยยย แกลืมไปนานแล้วลูกเมีย ภาคนี้เฮียแกโดนบอลไปหนักครับ เลยเครียด 555

จำได้ลางๆว่าเหมือนจะโดนโจรขึ้นบ้านมาฆ่าตอนเค้าไม่อยู่ แต่ไปๆมาๆกลายเป็นว่ามันมีเงี่ยนงำมากกว่านั้น ไม่รู้จำถูกมั้ย

เนื้อเรื่องเริ่มน่าสนใจตรงมีเงี่ยนงำนี่แหละครับ :r38:

เดี๋ยวไปหาภาคแรกบน pc มาลองเรียกน้ำย่อยหน่อย สมัยหัวเกรียนผมเล่นเอามันอย่างเดียวไม่ได้เสพเนื้อเรื่องเลย

#40 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 May 2012 - 10:10 PM

สมัยนั้นรู้แต่ว่ามันยิงไปบ่นไปตลอดเวลา
แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน

View Postpiper, on 13 May 2012 - 09:46 PM, said:

เนื้อเรื่องเริ่มน่าสนใจตรงมีเงี่ยนงำนี่แหละครับ :r38:

เดี๋ยวไปหาภาคแรกบน pc มาลองเรียกน้ำย่อยหน่อย สมัยหัวเกรียนผมเล่นเอามันอย่างเดียวไม่ได้เสพเนื้อเรื่องเลย