`

Jump to content

เมื้อเกมตระกูล Kairo ทุกเกมและแอป WhatsApp ในหุ่นเขียวเล่นบน PC ได้ !!

27 replies to this topic

#1 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2012 - 03:54 AM

:r18:

หูไม่ได้ฝาดเพราะไม่ได้ฟัง แต่ที่แน่ๆตาไม่ได้ฟาง เพราะที่กำลังจะเห็นนี้ มันคือของจริง :r49:
บร๊ะ!! โผ่ลมาก็เอาสะอย่างกะโฆษณาชวนเชื่อ แต่ทำไงได้เมื้อมันทำได้จริง จะให้ทำยังไงละ
เมื้อเกมที่หลายๆคนอยากเล่น แต่ไหงมันไปอยู่บนมือถืออย่าง Smart Phone แสนจะแพง
ทั้งๆที่กราฟฟิคมันไม่ได้เทพอะไรเลย การที่คนจะได้เล่นมันนี้คงต้องเสียเงินซื้อมือถือดีดี ซึ้ง
ถ้าเอาถูกๆ 3000 อะมั้ง ถ้าอยากฟรีอีกทางก็ไม่ยากครับ ยืม Smart Phone เพื่อนที่มันรวยๆเอา
แต่ตอนนี้คุณไม่ต้องทำแบบนั้นแล้วเมื้อ เกมตระกูล Kairo ทั้งหมดที่มีตอนนี้(ของหุ่นเขียว) และ WhatsApp
มันจะมาสามารถเล่นบน PC ได้ งั้นเอาตัวอย่างมาให้ดูก่อนเลยดีกว่า เพื่อเป็นหลักฐาน

อะไม่แน่ๆ ในนี้รูปพวกนี้อาจตัดต่องั้นเอามันไปเป็น Video เลย :r11:

จากที่เห็นเป็นภาพมาจากเครื่องผมทั้งนั้นครับ มันคือโปรแกรมที่ชื่อ Youwave Androin

ซึ้งหลังจากไปเจอ Emu ตัวนี้มาผมว่ามันทำอะไรต่อมิอะไรได้เหมือน OS หุ่นเขียวได้ดีที่สุดละ

และเพื่อเป็นการเสียเวลา ไม่รอช้าเราไปเริ่มกันเลยดีกว่า ก่อนอื่นเลยครับเข้าไปโหลด 2 file นี้ก่อน

Part1 http://www.upload-th...9a989521f109ec1

Part2 http://www.upload-th...daa7201a3d2feed
รหัสก็ Kbeehuk ชื่อดาราเกาหลีประจำบอร์ด DGO นี้แหละครับ ใน Video ก็มีนะชื่อเขาอะ แต่ในนั้นเขียนขาดไป1ตัว :r31:

เมื้อโหลดมาแล้วทั้ง 2 พาสให้แตก File ให้เรียบร้อย แต่ในนั้นจะมีไฟล์ที่ชื่อ "วิธีลง" ความจริงจะ

เขียนวิธีลงในนั้นแหละ แต่ลืม ขี้เกียจอัพใหม่ ก็เลยมาเขียนในนี้แทน แนะนำว่าอ่านให้ดีดี เดียวเล่นไม่ได้นะ

วิธีลง Youwave Androin

1.ให้รันตัว Setup ลงไปปกตินั้นแหละครับ อยู่โฟลเดอร์ Youwave Android
2.ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ Patch to Crack Full แล้ว Copy ไฟล์ในนั้นไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมไว้
3.รันไฟล์ที่มาจากโฟลเดอร์ Patch to Crack Full ตอนรันแนะนำให้ปิด Anti Virus นะ
เพราะผมจำไม้ได้หรอกว่า avast ในเครื่องมันทำอะไรไว้มั้ง แต่มั่นใจ ถ้ามันทำผมก็ปิดอะ :r31:
แล้วรันแบบ Admin ด้วยนะครับแล้ว Patch มันสะ
4.ลุยโลด เข้าโปรแกรมตามปกติเลยทีนี้

วิธีการเข้าเล่นเกมจำพวก Kairo กับ WhatsApp
ผมได้เอา FIle APK ทั้งหมดไว้ในโฟลเดอร์ APK แล้วนะครับ เป็น ver ล่าสุดทุกตัวเลย

1.ให้เอาโฟลเดอร์ APK ไปไว้สักที่ เอาที่จำได้นะ ถ้าจำไม่ได้จะเอาไปไว้ทำไม แล้วเข้าโปรแกรม ถ้ามันถามอะไรเกี่ยวกับ Network ให้ Allow ให้หมดด้วย
2.คลิกที่ File >>>> Path to Apps... จะมีหน้าต่างเลือกโฟลเดอร์ ให้เรา เข้าไปในโฟลเดอร์ APK ที่เราเอาไปเก็บไว้แล้วคลิก Open ข้างล่าง
3.รายชื่อแอปจะแสดงขึ้นมาแล้วทีนี้ให้ลงแอปที่ชื่อ Installer เพื่อทำการติดตั้ง Android Market
3.ลงเสร็จให้เราทำการ Login เข้า Market ด้วยครับ โดยจะใช้ Gmail เป็นตัว login จัดการให้เรียบร้อย
4.ต่อไปให้ลง Droidsans Thai Keyboard แล้วเข้าไปใน OS ไปหน้าเลือกแอปแล้วเข้า Setting >>>> Language & Keyboard แล้สติกถูกที่ Droidsans Thai Keyboard
5.หลังจากนั้นก็ลงแอปที่อยากจะเล่นได้ตามต้องการเลย แล้วก็ลุยโลด

:r05:

สุดท้ายอย่าลืมนะครับ Emu มันก็คือ Emu ที่ผมเอามาให้ได้เล่นกันเนี้ย ยังไม่แน่ใจนะครับว่าจะเจอบัคตรงไหนบ้าง
ถ้าใช้ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกกันด้วยนะครับ

:r10:

Edited by tstex8pq, 13 May 2012 - 03:36 AM.

#2 koki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 May 2012 - 08:12 AM

น่าลองมากครับ แต่ link มัน error อ่ะ... :r19:

#3 sifer2002

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 May 2012 - 08:49 AM

Link โดน บล๊อคไปแล้วครับ

#4 tstex8pq

Posted 12 May 2012 - 08:55 AM

ไม่หนิครับ Posted Image

มันขึ้นยังไงหรอครับ ?

Edited by tstex8pq, 12 May 2012 - 08:59 AM.

#5 kitari

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 May 2012 - 09:01 AM

File Blocked for Violation.

The file you requested has been blocked for a violation of our Terms of Service.

If you believe you have reached this page in error, please contact support.

Click here to view our help resources

มันโชว์อย่างนี้อ่ะครับ

#6 tstex8pq

Posted 12 May 2012 - 09:08 AM

โอ้ว งั้นแปบๆ หาที่อัพใหม่ก่อน

#7 Tiva

• Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 12 May 2012 - 09:12 AM

ใชักับ mac ได้ไหมครับ

#8 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 May 2012 - 09:19 AM

รอๆ แหล่ม

#9 tstex8pq

Posted 12 May 2012 - 09:29 AM

อัพใหม่แล้วครับ จัดเลย คราวนี้ติดพาสไว้กับตัว rar เลย

#10 kitari

Posted 12 May 2012 - 09:56 AM

พาสอะไรอ่ะครับ พอดีไม่สะดวกดูวีดีโอ อย่างแรง รบกวนหน่อยครับ

#11 tstex8pq

Posted 12 May 2012 - 10:20 AM

ท่านดาราเก่าที่ก่อนหน้า มีลายเซ็นเขียนว่า หักลิ้นช้าง อะครับ

#12 kitari

Posted 12 May 2012 - 10:24 AM

:r15: พอดีว่าผมไม่ได้ติดตามบอร์ดตลอดอ่ะครับ T-T

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ไป search google ว่า หักลิ้นช้าง dvdgameonline เลยเจอครับ

#13 rapter

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 May 2012 - 10:04 PM

แจ่มๆ

#14 sifer2002

Posted 12 May 2012 - 11:52 PM

ผมยังงงกับ pass อยู่นะเนี่ย ใช่ Kbee... ไหมครับ

Edited by sifer2002, 12 May 2012 - 11:54 PM.

#15 MyAngel

Posted 13 May 2012 - 01:04 AM

ขอบคุณมากนะครับ ผมเล่น caferia อยู่สนุกมากเลย ชอบรองจาก game dev เลยเพราะไม่ต้องวางผังเมืองเอง อะไรเอง มีจุดล็อคไว้แล้วว่าวางตรงไหนได้บ้าง เพราะเรื่องจัดเรียงนี่ผมไม่ถนัดอย่างแรงครับ :r38:

ใครมีเทคนิคแบ่งปันบ้างนะครับกับ caferia จ้าง gordan ไม่ได้ซะทีดีนะเซพก่อนลองสงสัยต้องมีสัก 10k+ แล้วโยนแต่ hand made food คงไหว

#16 tstex8pq

Posted 13 May 2012 - 03:36 AM

เฉลยละ Kbeehuk ถูกต้องนะครับ

Edited by tstex8pq, 13 May 2012 - 03:37 AM.

#17 sifer2002

Posted 13 May 2012 - 09:54 AM

ผมต่อเน็ตไมได้อ่ะครับ ลองเซ็ต แบบ fix ก็แล้ว DHCP ก็แล้ว ไม่ได้เลย

#18 Zx-III

Posted 13 May 2012 - 10:30 AM

ของผมพอcopy ตัวpatchไว้ใน program folder เเล้ว พอกดเปิดตัวcrackเเล้วกดpatchมันขึ้นว่า Can't access the file maybe it's in use... Please close the file before patch try to access the file again แก้ยังไงครับ งงมาก

#19 Zx-III

Posted 13 May 2012 - 11:06 AM

คือพอผมcopy crack file ไว้ในfolder installเเล้ว จากนั้น กดคลิกขวาrun administrator กด patch ทีนี้ พอเปิดโปรแกรมyouwaveมันขึ้นข้อความนี้ youwave android is stop working windows is checking for soilution problem จากนั้นมันก็ให้กดปิดโปรแกรมนะครับ ใครช่วยบอกทีลงยังไง งงมากๆ อยากเล่นมากๆๆๆครับ ผมปิด antivirusหมดเเล้วนะครับ

#20 aradinz

Posted 13 May 2012 - 11:33 AM

ขอบคุณครับ เล่นได้เรียบร้อย Windows7