`

Jump to content

จะเล่น Server ไหนกันดี ??!! ขอความเห็นกันหน่อยครับ

22 replies to this topic

#1 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 27 April 2012 - 11:34 PM

แทบจะ 99% ครับ เกี่ยวกับข่าวนี้ ที่จะบอกว่าเมื่อเกมส์ออก จะมี server ให้เลือกเล่น 3 Server

คือ 1. NA (หลัก) 2.ASIA 3.EU (ยุโรป)

ซึ้ง server NA หลัก นั้น จะมี Real Money Auction House (เงินจริง) ให้ซื้อขายของกันได้ server เดียวเท่านั้น

server อื้นๆ จะมีแค่ Gold Auction House ครับ (เงินในเกมส์)

เรื่องตัวละคร ย้าย server ก็ไม่ได้ครับ ก็คือ เมื่อเลือกเล่น server ไหน ตัวละครนั้นก็ต้องอยู่ server นั้นครับ

ประมาณนี้ครับ

เพื่อนๆจะเลือกเล่น server ไหน พร้อมเหตุผลครับผม จะได้มาเล่นกัน

ขอบคุณค้าบ

#2 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 28 April 2012 - 12:18 AM

เอาเซเว่อที่มันใช้เงินจริงเลยละกัน ให้รู้แล้วรู้แรดไป

#3 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 April 2012 - 12:52 AM

ที่เคยเล่น WoW Servier NA เนต 7mb จะ Ping ประมาณ 500 Sea ผมว่าน่าจะประมาณ 300 ทำเอาคิดหนักจริงๆ แต่เพื่อนๆไปไหนผมไปด้วยยยย

#4 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2012 - 08:49 AM

ของผมNAชัวนะ เล่นเกมสำหรับผมมันต้องไปเจอพวกอเมกา(เคยเล่นwowเซิฟที่เวลาเป็นฝั่งเราไม่เจอคนอเมกาเลย)

แต่ตอนไปลองเบต้าปรากฏว่าแลคโคตร แต่ตอนนี้ผมมีทางออกละไปใช้lowpingเจ้าประจำที่เคยใช้สมัยwowดีกว่า :r05:

#5 Neja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 April 2012 - 10:42 AM

อะไรคือ lowping เหรอครับ ช่วย อธิบายทีครับ

พอดีผมไม่เคยเล่นเกมส์ Server นอก เลย ครับ เล่นแต่ใน ไทย มันจะแลคเยอะไหมครับ

#6 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 April 2012 - 10:52 AM

View PostNeja, on 28 April 2012 - 10:42 AM, said:

อะไรคือ lowping เหรอครับ ช่วย อธิบายทีครับ

พอดีผมไม่เคยเล่นเกมส์ Server นอก เลย ครับ เล่นแต่ใน ไทย มันจะแลคเยอะไหมครับ
มันเป็นvpnครับ การทำงานผมก็ไม่แน่ใจนะกลัวอธิบายผิด

แต่จากประสบการณ์ที่ลองเล่นWoWแล้วเห็นผลดีขึ้นทันตาจริงครับแลคน้อยลงพอสมควร

ซึ้งมันมีรายเดือนนิดหน่อย(เจ้าประจำผมก็เดือนละ100บาท) หรือจะทดลองเล่นฟรีเอาก็ได้แต่เน็ทจะตัดทุกกี่ชั้วโมงก็แล้วแต่เจ้าให้บริการ

เอาเป็นว่ายังไม่กล้าฟันธงนะครับเพราะประสบการผมลองแต่wowมา ถ้าเกมจริงออกเมื่อไหร่ผมจะตั้งกระทู้แนะนำให้ทุกท่านแล้วกันครับ

#7 KaNom

เซียนเกม

Posted 28 April 2012 - 10:53 AM

จะขายของคับ naเท่านั้น

#8 nc.meen

.. is over

Posted 28 April 2012 - 11:14 AM

NA ครับ ตี้คุยกับฝรั่งคุยกันรู้เรื่อง แต่เจอคนจีนพิมพ์จีนมาเดียวใบ้รับประทานเหมือนตอน close beta -.-

ถ้า DGO ทำห้องย่อยตลาดขายของเกมนี้ผมว่าแหล่มเลยนะ จะได้โอนแล้วโยนของให้กันได้
บอร์ดนี้ไว้ใจกันอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีโกง

#9 Yabin

Posted 28 April 2012 - 11:32 AM

ดูแนวโน้มแล้วคงไป NA กันหมด ได้เสีย Lowping ด้วยคนครับ ><

#10 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 28 April 2012 - 12:01 PM

- - มันเลือกเซอฟได้ด้วยเหรอเนี่ย - -

#11 Shockolate

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 April 2012 - 12:08 PM

ตอนผม pre digital downloadมา มันเขียนว่า Digital Version Region:Global
แต่พอหน้าsummaryจ่ายตังมันว่า Region Southeast Asia & ANZ

แบบนี้คือจะเล่นได้เฉพาะ sea รึป่าวครับ

#12 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 28 April 2012 - 12:11 PM

สำหรับผม เพื่อนๆเล่นไหน ผมไปด้วยครับ แต่แนวโน้มๆไป NA เยอะอยู่นะ

ส่วนเบต้า ผมเล่นแล้วบางครั้งก็ลื่น Latency สีเขียวอยู่นะครับ แต่เหลืองก็บ่อย

เน็ตผม TOT 7mb/512kb ไหวอยู่ครับ

ยังไงก็ลองเล่นทั้งสองเซิฟ ลองดูว่าเน็ตไหวไหมด้วยแหละครับ

View PostShockolate, on 28 April 2012 - 12:08 PM, said:

ตอนผม pre digital downloadมา มันเขียนว่า Digital Version Region:Global
แต่พอหน้าsummaryจ่ายตังมันว่า Region Southeast Asia & ANZ

แบบนี้คือจะเล่นได้เฉพาะ sea รึป่าวครับ
ในความเข้าใจผมตอนนี้คือ ซื้อเกมส์จากไหนก็ได้ครับ เล่นได้หมดทุกเซืฟครับ แต่การเลือกจะเป็นยังไง ยังไม่ทราบครับ

#13 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 April 2012 - 12:16 PM

View PostJin, on 28 April 2012 - 12:01 PM, said:

- - มันเลือกเซอฟได้ด้วยเหรอเนี่ย - -
เลือกได้ครับคุณจิน ตรงoptionมันจะมีอยู่ครับ ตอนโอเพ้นเบต้าก็เลือกได้แต่มันเปิดแค่NAเพราะฉะนั้นใครเลือกasiaไปตอนนั้นก็เข้าไม่ใด้อยู่ดี ผมลองมาละ :r31:

Edited by ~Dante~, 28 April 2012 - 12:17 PM.

#14 Yabin

Posted 28 April 2012 - 12:17 PM

จะมีให้เลือก server อีกทีตอนหน้าจอ option ครับ

Edited by Yabin, 28 April 2012 - 12:17 PM.

#15 nc.meen

.. is over

Posted 28 April 2012 - 12:31 PM

จริงๆมันน่าผูกเซิฟเหมือน starcraft2 นะ แต่น่าจะเป็นเพราะเกาหลีมีกฏหมายห้ามซื้อขายของในเกมเป็นเงินจริง
เลยโดนจับแยกกันแบบนี้ ส่วนเลือกเซิฟก็ปรับทาง option ครับ

#16 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 28 April 2012 - 12:34 PM

true ผมเล่นตอนเบต้า ping 200-400 เองอะ ลื่นสบายเลย ขนาดโหลดบิทด้วยนะ - - สงสัยตู้โหนดสัญญาณจะใกล้บ้าน สบายไปครับ

#17 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 April 2012 - 01:02 PM

View Post~Dante~, on 28 April 2012 - 10:52 AM, said:

มันเป็นvpnครับ การทำงานผมก็ไม่แน่ใจนะกลัวอธิบายผิด

แต่จากประสบการณ์ที่ลองเล่นWoWแล้วเห็นผลดีขึ้นทันตาจริงครับแลคน้อยลงพอสมควร

ซึ้งมันมีรายเดือนนิดหน่อย(เจ้าประจำผมก็เดือนละ100บาท) หรือจะทดลองเล่นฟรีเอาก็ได้แต่เน็ทจะตัดทุกกี่ชั้วโมงก็แล้วแต่เจ้าให้บริการ

เอาเป็นว่ายังไม่กล้าฟันธงนะครับเพราะประสบการผมลองแต่wowมา ถ้าเกมจริงออกเมื่อไหร่ผมจะตั้งกระทู้แนะนำให้ทุกท่านแล้วกันครับ

ขอลิ้งค์เผือไว้ได้ไหมครับเป็น pm ก็ได้เผือเกมออกมาแล้วต้องไปใช้บริการด้วย

#18 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 April 2012 - 01:31 PM

View Postrorkung, on 28 April 2012 - 01:02 PM, said:

ขอลิ้งค์เผือไว้ได้ไหมครับเป็น pm ก็ได้เผือเกมออกมาแล้วต้องไปใช้บริการด้วย
อันนี้ครับที่ผมเคยใช้ตอนเล่นwow เมื่อก่อนชื่อWoWTunnels 3.99 ดอลต่อเดือน

http://pingzapper.com/

ส่วนอันนี้ที่เห็นพวกคอเกมออนไลinterชอบใช้WTF(AST) แบบbasic5.99ดอล แบบAdvanced9.99ดอล (ไม่รู้ต่างกันขนาดไหนไม่เคยลอง)

http://www.wtfast.com/

เอาไว้เด๋วเกมออกจะตั้งกระทู้ทดลองผล+วิธีใช้ให้นะครับ

ปล.เน็ทผมมัน3BBนะออกนอกเลยแย่หน่อย

#19 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 April 2012 - 03:18 PM

ถามนิดนึงครับเรื่องมัลติเพลเยอร์

Pc กับ mac ออนเจอกันมั้ยครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แมคแล้วไม่ยอม bootcamp

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นที่เราสั่งๆกันในไทย (ผมสั่งร้าน nadz) มันใช้ได้กับทั้งสองเครื่องเลยหรือเปล่า
เพราะผมเห็นเวอร์ชัีน uk มันเป็นแบบ pc/mac เลย

พอดีเพิ่งเริ่มเล่นเกมของ blizzard ตั้งแต่เลิกวอร์คราฟท์ไป รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

#20 H2O

空のティーア

Posted 28 April 2012 - 03:23 PM

View Postsido_bomm, on 28 April 2012 - 03:18 PM, said:

ถามนิดนึงครับเรื่องมัลติเพลเยอร์

Pc กับ mac ออนเจอกันมั้ยครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แมคแล้วไม่ยอม bootcamp

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นที่เราสั่งๆกันในไทย (ผมสั่งร้าน nadz) มันใช้ได้กับทั้งสองเครื่องเลยหรือเปล่า
เพราะผมเห็นเวอร์ชัีน uk มันเป็นแบบ pc/mac เลย

พอดีเพิ่งเริ่มเล่นเกมของ blizzard ตั้งแต่เลิกวอร์คราฟท์ไป รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ตัว Client น่าจะต้องลงแยกกันระหว่าง PC กับ MAC ครับ แต่เวลาเล่นเซฟมันจะอยู่ที่เซิฟเวอร์และใช้ไอดีของเราในการเข้า
อยู่ดี ดังนั้นสลับไปสลับมาก็ไม่น่ามีปัญหา