`
←  Diablo 3
Logo
»

จะเล่น Server ไหนกันดี ??!! ขอความ...

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 27 Apr 2012

แทบจะ 99% ครับ เกี่ยวกับข่าวนี้ ที่จะบอกว่าเมื่อเกมส์ออก จะมี server ให้เลือกเล่น 3 Server

คือ 1. NA (หลัก) 2.ASIA 3.EU (ยุโรป)

ซึ้ง server NA หลัก นั้น จะมี Real Money Auction House (เงินจริง) ให้ซื้อขายของกันได้ server เดียวเท่านั้น

server อื้นๆ จะมีแค่ Gold Auction House ครับ (เงินในเกมส์)

เรื่องตัวละคร ย้าย server ก็ไม่ได้ครับ ก็คือ เมื่อเลือกเล่น server ไหน ตัวละครนั้นก็ต้องอยู่ server นั้นครับ

ประมาณนี้ครับ

เพื่อนๆจะเลือกเล่น server ไหน พร้อมเหตุผลครับผม จะได้มาเล่นกัน

ขอบคุณค้าบ

chaba's Photo chaba 28 Apr 2012

เอาเซเว่อที่มันใช้เงินจริงเลยละกัน ให้รู้แล้วรู้แรดไป

Yabin's Photo Yabin 28 Apr 2012

ที่เคยเล่น WoW Servier NA เนต 7mb จะ Ping ประมาณ 500 Sea ผมว่าน่าจะประมาณ 300 ทำเอาคิดหนักจริงๆ แต่เพื่อนๆไปไหนผมไปด้วยยยย

~Dante~'s Photo ~Dante~ 28 Apr 2012

ของผมNAชัวนะ เล่นเกมสำหรับผมมันต้องไปเจอพวกอเมกา(เคยเล่นwowเซิฟที่เวลาเป็นฝั่งเราไม่เจอคนอเมกาเลย)

แต่ตอนไปลองเบต้าปรากฏว่าแลคโคตร แต่ตอนนี้ผมมีทางออกละไปใช้lowpingเจ้าประจำที่เคยใช้สมัยwowดีกว่า :r05:

Neja's Photo Neja 28 Apr 2012

อะไรคือ lowping เหรอครับ ช่วย อธิบายทีครับ

พอดีผมไม่เคยเล่นเกมส์ Server นอก เลย ครับ เล่นแต่ใน ไทย มันจะแลคเยอะไหมครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 28 Apr 2012

View PostNeja, on 28 April 2012 - 10:42 AM, said:

อะไรคือ lowping เหรอครับ ช่วย อธิบายทีครับ

พอดีผมไม่เคยเล่นเกมส์ Server นอก เลย ครับ เล่นแต่ใน ไทย มันจะแลคเยอะไหมครับ
มันเป็นvpnครับ การทำงานผมก็ไม่แน่ใจนะกลัวอธิบายผิด

แต่จากประสบการณ์ที่ลองเล่นWoWแล้วเห็นผลดีขึ้นทันตาจริงครับแลคน้อยลงพอสมควร

ซึ้งมันมีรายเดือนนิดหน่อย(เจ้าประจำผมก็เดือนละ100บาท) หรือจะทดลองเล่นฟรีเอาก็ได้แต่เน็ทจะตัดทุกกี่ชั้วโมงก็แล้วแต่เจ้าให้บริการ

เอาเป็นว่ายังไม่กล้าฟันธงนะครับเพราะประสบการผมลองแต่wowมา ถ้าเกมจริงออกเมื่อไหร่ผมจะตั้งกระทู้แนะนำให้ทุกท่านแล้วกันครับ

KaNom's Photo KaNom 28 Apr 2012

จะขายของคับ naเท่านั้น

nc.meen's Photo nc.meen 28 Apr 2012

NA ครับ ตี้คุยกับฝรั่งคุยกันรู้เรื่อง แต่เจอคนจีนพิมพ์จีนมาเดียวใบ้รับประทานเหมือนตอน close beta -.-

ถ้า DGO ทำห้องย่อยตลาดขายของเกมนี้ผมว่าแหล่มเลยนะ จะได้โอนแล้วโยนของให้กันได้
บอร์ดนี้ไว้ใจกันอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีโกง

Yabin's Photo Yabin 28 Apr 2012

ดูแนวโน้มแล้วคงไป NA กันหมด ได้เสีย Lowping ด้วยคนครับ ><

Jin's Photo Jin 28 Apr 2012

- - มันเลือกเซอฟได้ด้วยเหรอเนี่ย - -

Shockolate's Photo Shockolate 28 Apr 2012

ตอนผม pre digital downloadมา มันเขียนว่า Digital Version Region:Global
แต่พอหน้าsummaryจ่ายตังมันว่า Region Southeast Asia & ANZ

แบบนี้คือจะเล่นได้เฉพาะ sea รึป่าวครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 28 Apr 2012

สำหรับผม เพื่อนๆเล่นไหน ผมไปด้วยครับ แต่แนวโน้มๆไป NA เยอะอยู่นะ

ส่วนเบต้า ผมเล่นแล้วบางครั้งก็ลื่น Latency สีเขียวอยู่นะครับ แต่เหลืองก็บ่อย

เน็ตผม TOT 7mb/512kb ไหวอยู่ครับ

ยังไงก็ลองเล่นทั้งสองเซิฟ ลองดูว่าเน็ตไหวไหมด้วยแหละครับ

View PostShockolate, on 28 April 2012 - 12:08 PM, said:

ตอนผม pre digital downloadมา มันเขียนว่า Digital Version Region:Global
แต่พอหน้าsummaryจ่ายตังมันว่า Region Southeast Asia & ANZ

แบบนี้คือจะเล่นได้เฉพาะ sea รึป่าวครับ
ในความเข้าใจผมตอนนี้คือ ซื้อเกมส์จากไหนก็ได้ครับ เล่นได้หมดทุกเซืฟครับ แต่การเลือกจะเป็นยังไง ยังไม่ทราบครับ

View PostJin, on 28 April 2012 - 12:01 PM, said:

- - มันเลือกเซอฟได้ด้วยเหรอเนี่ย - -
เลือกได้ครับคุณจิน ตรงoptionมันจะมีอยู่ครับ ตอนโอเพ้นเบต้าก็เลือกได้แต่มันเปิดแค่NAเพราะฉะนั้นใครเลือกasiaไปตอนนั้นก็เข้าไม่ใด้อยู่ดี ผมลองมาละ :r31:
Edited by ~Dante~, 28 April 2012 - 12:17 PM.

จะมีให้เลือก server อีกทีตอนหน้าจอ option ครับ
Edited by Yabin, 28 April 2012 - 12:17 PM.

nc.meen's Photo nc.meen 28 Apr 2012

จริงๆมันน่าผูกเซิฟเหมือน starcraft2 นะ แต่น่าจะเป็นเพราะเกาหลีมีกฏหมายห้ามซื้อขายของในเกมเป็นเงินจริง
เลยโดนจับแยกกันแบบนี้ ส่วนเลือกเซิฟก็ปรับทาง option ครับ

Jin's Photo Jin 28 Apr 2012

true ผมเล่นตอนเบต้า ping 200-400 เองอะ ลื่นสบายเลย ขนาดโหลดบิทด้วยนะ - - สงสัยตู้โหนดสัญญาณจะใกล้บ้าน สบายไปครับ

rorkung's Photo rorkung 28 Apr 2012

View Post~Dante~, on 28 April 2012 - 10:52 AM, said:

มันเป็นvpnครับ การทำงานผมก็ไม่แน่ใจนะกลัวอธิบายผิด

แต่จากประสบการณ์ที่ลองเล่นWoWแล้วเห็นผลดีขึ้นทันตาจริงครับแลคน้อยลงพอสมควร

ซึ้งมันมีรายเดือนนิดหน่อย(เจ้าประจำผมก็เดือนละ100บาท) หรือจะทดลองเล่นฟรีเอาก็ได้แต่เน็ทจะตัดทุกกี่ชั้วโมงก็แล้วแต่เจ้าให้บริการ

เอาเป็นว่ายังไม่กล้าฟันธงนะครับเพราะประสบการผมลองแต่wowมา ถ้าเกมจริงออกเมื่อไหร่ผมจะตั้งกระทู้แนะนำให้ทุกท่านแล้วกันครับ

ขอลิ้งค์เผือไว้ได้ไหมครับเป็น pm ก็ได้เผือเกมออกมาแล้วต้องไปใช้บริการด้วย

View Postrorkung, on 28 April 2012 - 01:02 PM, said:

ขอลิ้งค์เผือไว้ได้ไหมครับเป็น pm ก็ได้เผือเกมออกมาแล้วต้องไปใช้บริการด้วย
อันนี้ครับที่ผมเคยใช้ตอนเล่นwow เมื่อก่อนชื่อWoWTunnels 3.99 ดอลต่อเดือน

http://pingzapper.com/

ส่วนอันนี้ที่เห็นพวกคอเกมออนไลinterชอบใช้WTF(AST) แบบbasic5.99ดอล แบบAdvanced9.99ดอล (ไม่รู้ต่างกันขนาดไหนไม่เคยลอง)

http://www.wtfast.com/

เอาไว้เด๋วเกมออกจะตั้งกระทู้ทดลองผล+วิธีใช้ให้นะครับ

ปล.เน็ทผมมัน3BBนะออกนอกเลยแย่หน่อย

sido_bomm's Photo sido_bomm 28 Apr 2012

ถามนิดนึงครับเรื่องมัลติเพลเยอร์

Pc กับ mac ออนเจอกันมั้ยครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แมคแล้วไม่ยอม bootcamp

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นที่เราสั่งๆกันในไทย (ผมสั่งร้าน nadz) มันใช้ได้กับทั้งสองเครื่องเลยหรือเปล่า
เพราะผมเห็นเวอร์ชัีน uk มันเป็นแบบ pc/mac เลย

พอดีเพิ่งเริ่มเล่นเกมของ blizzard ตั้งแต่เลิกวอร์คราฟท์ไป รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

H2O's Photo H2O 28 Apr 2012

View Postsido_bomm, on 28 April 2012 - 03:18 PM, said:

ถามนิดนึงครับเรื่องมัลติเพลเยอร์

Pc กับ mac ออนเจอกันมั้ยครับ พอดีเพื่อนผมมันใช้แมคแล้วไม่ยอม bootcamp

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าแผ่นที่เราสั่งๆกันในไทย (ผมสั่งร้าน nadz) มันใช้ได้กับทั้งสองเครื่องเลยหรือเปล่า
เพราะผมเห็นเวอร์ชัีน uk มันเป็นแบบ pc/mac เลย

พอดีเพิ่งเริ่มเล่นเกมของ blizzard ตั้งแต่เลิกวอร์คราฟท์ไป รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ตัว Client น่าจะต้องลงแยกกันระหว่าง PC กับ MAC ครับ แต่เวลาเล่นเซฟมันจะอยู่ที่เซิฟเวอร์และใช้ไอดีของเราในการเข้า
อยู่ดี ดังนั้นสลับไปสลับมาก็ไม่น่ามีปัญหา