`

Jump to content

มีใครได้ลองเล่นอาชีพ WITCH DOCTOR

9 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 April 2012 - 02:35 PM

เผอิญผมเล่นตัวละครครบไม่ทัน แต่อยากรู้เกี่ยวกับอาชีพ WITCH DOCTOR โดยรวมอาชีพนี้เก่งมั้ยครับ การโจมตีมันแนวๆไหนอะ

#2 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 25 April 2012 - 02:43 PM

ผมเองก็เล่นไม่ทัน

แต่เท่าที่ดูคนอื่นเล่น มันก็ออกแนว necro ภาคเก่านะ ระยะไกล เป่าลูกดอก มีลูกกะจ้อกวิ่งตาม ผมว่าน่าเล่นสำหรับคนไม่ได้บู้มากนะ

#3 nc.meen

.. is over

Posted 25 April 2012 - 03:07 PM

ผมจะเล่นอาชีพเนี่ยแหละเป็นตัวหลัก ส่วนตัวผมว่ามันสมดุลทุกอาชีพแหละ
แล้วแต่ความชอบมากกว่า แต่อาชีพนี้พอได้สกิล Soul Harvest แล้วผมว่าทำดาเมจแรงสุดใน5อาชีพในช่วงแรกๆ
แต่เกมส์นี้ของจริงน่าจะอยู่ระดับโหมด hell ขึ้นไปมากกว่า หลังๆถ้าให้เดาอาชีพนี้น่าจะเน้นซับพอท
ไม่รู้ซัมม่อนโหมดหลังๆจะห่วยเหมือน necro รึเปล่า

#4 H2O

空のティーア

Posted 25 April 2012 - 03:25 PM

เป็นอาชีพวิ่งอยู่รอบเวทีให้ลูกน้องเข้าไปคลุกวงในครับ เปลืองตัวเสี่ยงตายน้อยหน่อย จกเอา

แต่เท่าที่เล่นดูค่อนข้างจะโดนปรับลดจาก necro ในDiablo 2 ค่อนข้างเยอะเหมือนกัน

แต่เหมือนกับว่าตัวเกมก็พยายามจะไม่เอา summoning เป็นจุดขายหลักมากนัก เพราะมีสกิลแค่
1 จากใน 30 ที่เป็นสกิล summon แท้ๆ (สกิลหมาสามตัวนั่นแหละ) WD เลยกลายเป็นตัวยิงเวทย์จากวงนอก
ไปแต่ที่ต่างจาก wizzard คือแทนที่จะเน้นทำ damage เพียวๆ WD จะเน้นการสร้างความปั่นป่วนก่อ
กวนศัตรูไม่ให้เข้าถึงตัวได้มากกว่า

แต่เท่าที่ลองดูแล้วถึงจะอัดของ +int ทั้งตัว ก็จะแรงขึ้นเฉพาเวทย์ยิงเท่านั้น การทำ damage ของเวทย์
หลายๆอย่างมันคิดค่าโจมตีจากค่า Damage ของอาวุธ ตอนนี้คนเล่นก็เลยยังค่อนข้างสับสนนิดหน่อยกับ
การหาของให้ WD ใส่ (ตอนเบต้าผมเคยไปเห็นคนเอาของเทพ WD มาขายแค่ 500 gold อย่างฮา)

#5 blue_key

one of the best in my life

Posted 25 April 2012 - 07:12 PM

ตอนแรกก็อยากจะเล่นWDอยู่หรอก แต่ตัวละครมันดูหุ่นอาเสี่ยไปหน่อยรับไม่ค่อยได้ - -"

#6 nungy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 April 2012 - 07:30 PM

555 สาย int ผมไม่ถนัดเลย ถ้าพวกบ้านป่าเมืองเถื่อน นี่พอไหว อิอิ ไม่ได้เล่น สาย int แต่ขอแจมด้วยคนครับ

#7 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 26 April 2012 - 02:00 AM

ผมได้เล่นนทุกอาชีพครับ บอกตรงๆว่า WD นี่ เก่งนะครับ เป็นตัวที่ลุยคนเดียวได้ดีเลยแหละ ลุยดันสบายเลย

แต่ข้อเสียหนึ่งเดียวเลยคือ ไม่เท่อะครับ ฮาๆ

#8 ~Dante~

Kenjiman

Posted 26 April 2012 - 02:55 AM

อาชีพนี้แจ่มดีนะ แต่ไอสกิลโยนไหแมงมุมนี้เบาโคตร :r25:
แต่ตอนหลังมีสกิลพ้นไฟแรงใช้ได้(นึกถึงตัวในSF)

อารมมันประมาณnecroผสมกับเวทdebuffอย่างเช่นเวทHorrifyทำให้ติดfearแล้ววิ่งหนี(เหมื่อนwowเป้ะ)

อยากรู้ละเอียดไปดูในเว็บดีกว่านะ http://us.battle.net...s/witch-doctor/

#9 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 April 2012 - 09:20 AM

มันคือดาลซืมครับ

#10 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 April 2012 - 12:39 PM

ชอบอาชีพนี้มากมาย