`
←  Diablo 3
Logo
»

มีใครได้ลองเล่นอาชีพ WITCH DOCTOR

sax's Photo sax 25 Apr 2012

เผอิญผมเล่นตัวละครครบไม่ทัน แต่อยากรู้เกี่ยวกับอาชีพ WITCH DOCTOR โดยรวมอาชีพนี้เก่งมั้ยครับ การโจมตีมันแนวๆไหนอะ

neoevangel's Photo neoevangel 25 Apr 2012

ผมเองก็เล่นไม่ทัน

แต่เท่าที่ดูคนอื่นเล่น มันก็ออกแนว necro ภาคเก่านะ ระยะไกล เป่าลูกดอก มีลูกกะจ้อกวิ่งตาม ผมว่าน่าเล่นสำหรับคนไม่ได้บู้มากนะ

nc.meen's Photo nc.meen 25 Apr 2012

ผมจะเล่นอาชีพเนี่ยแหละเป็นตัวหลัก ส่วนตัวผมว่ามันสมดุลทุกอาชีพแหละ
แล้วแต่ความชอบมากกว่า แต่อาชีพนี้พอได้สกิล Soul Harvest แล้วผมว่าทำดาเมจแรงสุดใน5อาชีพในช่วงแรกๆ
แต่เกมส์นี้ของจริงน่าจะอยู่ระดับโหมด hell ขึ้นไปมากกว่า หลังๆถ้าให้เดาอาชีพนี้น่าจะเน้นซับพอท
ไม่รู้ซัมม่อนโหมดหลังๆจะห่วยเหมือน necro รึเปล่า

H2O's Photo H2O 25 Apr 2012

เป็นอาชีพวิ่งอยู่รอบเวทีให้ลูกน้องเข้าไปคลุกวงในครับ เปลืองตัวเสี่ยงตายน้อยหน่อย จกเอา

แต่เท่าที่เล่นดูค่อนข้างจะโดนปรับลดจาก necro ในDiablo 2 ค่อนข้างเยอะเหมือนกัน

แต่เหมือนกับว่าตัวเกมก็พยายามจะไม่เอา summoning เป็นจุดขายหลักมากนัก เพราะมีสกิลแค่
1 จากใน 30 ที่เป็นสกิล summon แท้ๆ (สกิลหมาสามตัวนั่นแหละ) WD เลยกลายเป็นตัวยิงเวทย์จากวงนอก
ไปแต่ที่ต่างจาก wizzard คือแทนที่จะเน้นทำ damage เพียวๆ WD จะเน้นการสร้างความปั่นป่วนก่อ
กวนศัตรูไม่ให้เข้าถึงตัวได้มากกว่า

แต่เท่าที่ลองดูแล้วถึงจะอัดของ +int ทั้งตัว ก็จะแรงขึ้นเฉพาเวทย์ยิงเท่านั้น การทำ damage ของเวทย์
หลายๆอย่างมันคิดค่าโจมตีจากค่า Damage ของอาวุธ ตอนนี้คนเล่นก็เลยยังค่อนข้างสับสนนิดหน่อยกับ
การหาของให้ WD ใส่ (ตอนเบต้าผมเคยไปเห็นคนเอาของเทพ WD มาขายแค่ 500 gold อย่างฮา)

blue_key's Photo blue_key 25 Apr 2012

ตอนแรกก็อยากจะเล่นWDอยู่หรอก แต่ตัวละครมันดูหุ่นอาเสี่ยไปหน่อยรับไม่ค่อยได้ - -"

nungy's Photo nungy 25 Apr 2012

555 สาย int ผมไม่ถนัดเลย ถ้าพวกบ้านป่าเมืองเถื่อน นี่พอไหว อิอิ ไม่ได้เล่น สาย int แต่ขอแจมด้วยคนครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 26 Apr 2012

ผมได้เล่นนทุกอาชีพครับ บอกตรงๆว่า WD นี่ เก่งนะครับ เป็นตัวที่ลุยคนเดียวได้ดีเลยแหละ ลุยดันสบายเลย

แต่ข้อเสียหนึ่งเดียวเลยคือ ไม่เท่อะครับ ฮาๆ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 26 Apr 2012

อาชีพนี้แจ่มดีนะ แต่ไอสกิลโยนไหแมงมุมนี้เบาโคตร :r25:
แต่ตอนหลังมีสกิลพ้นไฟแรงใช้ได้(นึกถึงตัวในSF)

อารมมันประมาณnecroผสมกับเวทdebuffอย่างเช่นเวทHorrifyทำให้ติดfearแล้ววิ่งหนี(เหมื่อนwowเป้ะ)

อยากรู้ละเอียดไปดูในเว็บดีกว่านะ http://us.battle.net...s/witch-doctor/

Galith's Photo Galith 26 Apr 2012

มันคือดาลซืมครับ

Yabin's Photo Yabin 29 Apr 2012

ชอบอาชีพนี้มากมาย