`

Jump to content

รายละเอียด diablo 3 และ battle.net account นะครับ

31 replies to this topic

#21 coupe

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 April 2012 - 02:07 AM

View PostdOgnOeAt, on 24 April 2012 - 01:50 AM, said:

ผมขอแนะนำให้แชร์ Battletag ของ Battle.net จะดีกว่านะครับ แอดง่ายกว่ากันเยอะเลยครับผม

ส่วนระบบ Auction House ทาง Blizzard ประกาศแล้วครับ ว่าจะให้อยู่ในเซอเวอเดียวเลยครับ ก็คือ US ครับ

ผมเทส Beta มา 3 วันเต็ม พบว่า เจ๋งดีนะ ทีมงานเขา มีปัญหาอะไรปิดเซอเวอแก้ไขทันที แต่หวั่นๆเรื่องแลคของเกมส์ครับ

ถ้าคนเล่นเยอะมากจะรับไหวไหม ในตอนเกมส์ขายจริงแล้วอะ

ผมก็คงเล่น Monk ตามที่ตั้งใจเหมือนเดิมครับ

Battletag : dOgnOeAt#6516 ค้าบ

ส่วนระบบ Auction House ทาง Blizzard ประกาศแล้วครับ ว่าจะให้อยู่ในเซอเวอเดียวเลยครับ ก็คือ US ครับ

ประกาศไว้ที่ไหนเหรอครับ ดูในเวป b.net แล้วไม่เจอ - -

#22 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 02:11 AM

ผมว่า Blizzard เรียนรู้จากwowมาเยอะจริงๆนะหลายๆอย่างแปลงมาจากเกมนั้นทั้งนั้น

ส่วนเกมมีใครจะสั่งจากzestในวันที่ใกล้ออกแบบผมปะ

เกมออกเมื่อไหร่เรามาตั้งกลุ่มDGOกัน

อยากลองระบบpvpเกมนี้จริงๆน่ามันส์ไม่แพ้กัน

เบต้าผมรันไอบอสSkeleton Kingเกือบอ้วกแตกเลยผม เล่นไปมาเริ่มจำทางได้ละ

Edited by ~Dante~, 24 April 2012 - 02:15 AM.

#23 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 02:14 AM

อยากให้มีพ่อค้าในนี้สั่งเอาDIABLO3มาขายจริงๆ

#24 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 07:45 AM

ซื้อในเน็ตเลยสิครับ

#25 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 24 April 2012 - 10:03 AM

View Postcoupe, on 24 April 2012 - 02:07 AM, said:

ประกาศไว้ที่ไหนเหรอครับ ดูในเวป b.net แล้วไม่เจอ - -
ผมไปอ่านในเวบ diablofans ในส่วนของ Blue post อะครับ

ว่าจะให้โซน asia เข้ามารวมกับเซอเวอโซน หลักๆ ซึ่งก็หมายความว่า auction house จะมีเซอเวอเดียวอยู่ตอนนี้

ซึ้งอนาคตก็ไม่ทราบว่าจะเป็นอย่างที่ว่ารึเปล่านั้ันก็ยังไม่ทราบครับผม

เดี๋ยวไว้ไปรื้อมาให้ครับ เพราะเรื่องบางเรื่อง Blizzard ไม่ค่อยโพสบอกทางเวบหลักโดยตรง คงตอบแบบยังไม่มั่นใจเรื่องนี้ 100%

#26 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 April 2012 - 10:38 AM

เอา battle tag ของผมไป papawin#1847
เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาเล่น open beta ไป สนุกดีครับ
ใน beta ผมว่า Barbarian มันสุด Fury มันขึ้นง่ายดี
ส่วน monk คล้าย ๆ กันแต่ว่าค่าเวทย์ของมัน (เรียกอะไรจำไม่ได้) ขึ้นได้ช้ากว่า (จริง ๆ น่าจะ regen เองด้วยนะ)
จึงตบด้วย monk ไม่ค่อยมันเท่าไร

จริง ๆ คงต้องรอตัวเต็มครับ เพราะ beta skill มันไม่สุดเลยวัดอะไรยังไม่ได้
อย่าง barbarian lv 7-8 ยังมันส์ไม่เท่ากับ lv13 เลย เพราะหลัง ๆ ท่าเริ่มออกครบแล้ว เล่นได้สนุกกว่าจริง ๆ

#27 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 April 2012 - 11:26 AM

Add ผมได้เลยครับ คาดว่าจะเล่น Witch doctor ครับรู้สึกโดนสุด

battle tag : pop#6883

#28 SatanKruze

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 24 April 2012 - 11:44 AM

BattleTag: Kruzoe#1430
เล่นเป็น Wizard ครับ จองเกมไว้แล้วจาก Zest

#29 ~Dante~

Kenjiman

Posted 24 April 2012 - 09:07 PM

View Postpaween_a, on 24 April 2012 - 10:38 AM, said:

เอา battle tag ของผมไป papawin#1847
เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาเล่น open beta ไป สนุกดีครับ
ใน beta ผมว่า Barbarian มันสุด Fury มันขึ้นง่ายดี
ส่วน monk คล้าย ๆ กันแต่ว่าค่าเวทย์ของมัน (เรียกอะไรจำไม่ได้) ขึ้นได้ช้ากว่า (จริง ๆ น่าจะ regen เองด้วยนะ)
จึงตบด้วย monk ไม่ค่อยมันเท่าไร

จริง ๆ คงต้องรอตัวเต็มครับ เพราะ beta skill มันไม่สุดเลยวัดอะไรยังไม่ได้
อย่าง barbarian lv 7-8 ยังมันส์ไม่เท่ากับ lv13 เลย เพราะหลัง ๆ ท่าเริ่มออกครบแล้ว เล่นได้สนุกกว่าจริง ๆ
monkไม่regenครับขึ้นช้ากว่าbabaโคตรๆ

babaนี้โดนตีก็เพิ่มไปตีก็เพิ่มเลยไว

15เจอกันทุกท่าน

#30 porz311

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 April 2012 - 12:40 AM

PoR311#1577 ครับ

#31 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 25 April 2012 - 02:35 PM

Neoevangel#6232 ครับ

ไว้ Server เปิดแล้วเจอกัน

#32 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 April 2012 - 09:07 AM

เล่นด้วยครับ

ไม่เคยเล่นมาก่อนเลย สิ้นเดือนจะไปหาซื้อครับ

บีแบงค์