`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ซื้อ PS3 มือ 2 มาต่อกับทีวี ภาพไม่ขึ้น เป็...

banz's Photo banz 02 Apr 2012

วันนี้ซื้อ PS3 มือ 2 ต่อจากสมาชิก DGO ในบอร์ดเนี่ยแหละครับ
อุปกรณ์ครบแถมสาย AV มาให้ผมลองต่อกับทีวีแล้วภาพไม่ขึ้น มันไม่มีสัญญาณเข้าเลยครับ
แต่ลองต่อกับอุปกรณ์อื่น (จานแดง) ก็ใช้งานได้ปกติแต่กับ PS3 ภาพไม่ขึ้นไม่มีอะไรให้เห้นเลยครับ
มันขึ้นไม่มีสัญาณตลอดตัวเครื่องก็ติดนะครับ แต่ทำไมภาพไม่ขึ้นเป็นที่สาย หรือ ว่าอะไรครับ ?

ป.ล. จะโทรไปถามคนที่ขายให้ผมก็เกรงใจ ดึกแล้ว ...

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 02 Apr 2012

View Postbanz, on 02 April 2012 - 11:14 PM, said:

วันนี้ซื้อ PS3 มือ 2 ต่อจากสมาชิก DGO ในบอร์ดเนี่ยแหละครับ
อุปกรณ์ครบแถมสาย AV มาให้ผมลองต่อกับทีวีแล้วภาพไม่ขึ้น มันไม่มีสัญญาณเข้าเลยครับ
แต่ลองต่อกับอุปกรณ์อื่น (จานแดง) ก็ใช้งานได้ปกติแต่กับ PS3 ภาพไม่ขึ้นไม่มีอะไรให้เห้นเลยครับ
มันขึ้นไม่มีสัญาณตลอดตัวเครื่องก็ติดนะครับ แต่ทำไมภาพไม่ขึ้นเป็นที่สาย หรือ ว่าอะไรครับ ?

ป.ล. จะโทรไปถามคนที่ขายให้ผมก็เกรงใจ ดึกแล้ว ...

ต้อง Resent สัญญาณภาพของเครือ่ง PS3 หนอ่ยครับ
วิธีการ คือ
กด Power ค้างไว้ ให้ดัง ตีด ที่ 2 แล้วปลอ่ย Power ครับ

มันจะมีภาพขึ้นมาครับผม

ให้ดัง 2 ติ๊ดใช่ไหมครับ ?

ผมกดตามที่คุณบอกไฟมันก็เป็นสีเขียวครับ แล้วก็ได้ยินเสียงเครื่อง
แต่ภาพก็ไม่ขึ้นอยู่ดีครับ --

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 02 Apr 2012

View Postbanz, on 02 April 2012 - 11:24 PM, said:

ผมกดตามที่คุณบอกไฟมันก็เป็นสีเขียวครับ แล้วก็ได้ยินเสียงเครื่อง
แต่ภาพก็ไม่ขึ้นอยู่ดีครับ --

ให้กดค้างนะครับ กดจากแดง เป็นเขียวจะดัง ติ๊ดที่ 1 รอซัก 4-5 วิ จะดังติ๊ดที่ 2 แล้วปล่อยครับ

ถ้าไม่ไ้ดโทรหาคนขายเลยครบ ง่ายดีครับ

clound's Photo clound 02 Apr 2012

ตามนั้นเลยครับ ผมเคยขายไปแล้วคนซื้อโทรมาบอกภาพไม่ขึ้น เหมื่อนกัน แก้ด้วยวิธีเนี้ยก็ใช้ได้ปรกติ ครับ

เป็นไปได้ไหมครับที่สาย AV มันจะมีปัญหาเพราะ ผมลองทำตามที่บอกแล้วก็ยังไม่ติดครับ
อ้อผมรุ่นอ้วนดำอ่ะครับ ...

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 03 Apr 2012

View Postbanz, on 02 April 2012 - 11:53 PM, said:

เป็นไปได้ไหมครับที่สาย AV มันจะมีปัญหาเพราะ ผมลองทำตามที่บอกแล้วก็ยังไม่ติดครับ
อ้อผมรุ่นอ้วนดำอ่ะครับ ...

ถ้าอ้วนดำ แนะนำว่า ให้ใส่รองเท้า แล้วทำตามด้านบนครับ (ใส่รองเท้า หรือหา ผ้ามารองเท้าก่อนเปิดนะครับ)
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ หุหุ

banz's Photo banz 03 Apr 2012

โทรไปถามเจ้าของเจ้าของแจ้งว่า ตั้งโหลด HDMI ไว้จึงใช้งานผ่านสาย AV ไม่ได้
เจ้าของบอกว่ามีวิธีรีเซ็ตแต่เจ้าตัวจำไมไ่ด้ 0.0

clound's Photo clound 03 Apr 2012

= = เอ้า บ้านเพื่อน มีใครมี LCD รึป่าว ครับ ลองเอาไปต่อดูแล้วเซต ค่า ให้เป็น เอวี แทน ไม่ก็ไปลองบ้านคนขายอ่ะครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 03 Apr 2012

View Postbanz, on 03 April 2012 - 08:38 AM, said:

โทรไปถามเจ้าของเจ้าของแจ้งว่า ตั้งโหลด HDMI ไว้จึงใช้งานผ่านสาย AV ไม่ได้
เจ้าของบอกว่ามีวิธีรีเซ็ตแต่เจ้าตัวจำไมไ่ด้ 0.0

ทำตามที่ผมบอกด้านบนหรือยังครับ ใส่รองเท้า หรือหาอะไร รองเท้า แล้วกด ตามที่บอกด้านบนรับรองได้แน่ๆ ครับ

Mavin's Photo Mavin 03 Apr 2012

ผมเคยเป็นนะกดรีเซ็ทแล้วภาพไม่ขึ้นแต่เครื่องผมภาพไม่ออก HDMI

วิธีแก้ลองเอาทั้ง HDMI กับ AV ต่อพร้อมกันครับต้องมีทีวีสองเครื่องหรือจอคอมก็ได้เอามาเสียบพร้อมกัน(กรณีทีวีมีทั้ง HDMI+AV ไม่รู้สลับสัญญาณได้หรือเปล่านะไม่เคยลอง)

ทีนี้เปิดเครื่องแล้วกดปุ่มพาวเวอร์ค้างจนได้ยินเสียงติ๊ดสองทีติดแล้วปล่อยจากนั้นภาพจะไปออกที่ทีวีที่ต่อผ่านสาย AV

ผมใช้ LED ครับ แต่เซ็ทไม่เป็นครับ
ว่าจะซื้อสาย HDMI วันอาทิตย์เลยกะใช้ สาย AV ไปก่อนแต่ใช้ไม่ได้ครับ ผมตั้งค่าไม่เป็น ...

KILL_YOU's Photo KILL_YOU 03 Apr 2012

ตามเฮียแสงเลย ผ่าน

ได้ล้วครับ ขอบคุรทุกๆท่านครับ :)

nay2550's Photo nay2550 09 May 2012

(ใส่รองเท้า หรือหา ผ้ามารองเท้า) คืออะไรหรอครับ อ่านแล้วไม่เข้าใจ ใครรู้ช่วย อธิบายให้ฟังหน่อยครับว่า มันคืออะไร :r38: