`

Jump to content

อ๊า ขอถามด่าน 03 หน่อยน๊ะครับ

8 replies to this topic

#1 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 February 2007 - 07:41 PM

อ๊า เจ้าตัวหนอนยัก ทำยังไง ฆ่า มันหรอ ผมยิงมันนานมากเลย ไม่ตายสักที ใครทราบ บอกทีน๊ะครับ

ขอบคุณครับ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 February 2007 - 07:50 PM

ยิงจุดส้ม ๆ รอบข้างตัว 6 จุด ถ้าคิดว่าสู้ไม่ไหว ให้เดินตามทางเรื่อย ๆ จนถึงซากตึก >> สู้บอส >> จบฉาก

ปล.ถ้าฆ่าหนอนได้ จบฉากจะปลดล็อค AP

#3 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Royal Executive Members
  • Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 15 February 2007 - 05:07 AM

จริงๆไม่ต้องฆ่ามันก็ได้วิ่งไปหาบอสเลย วิ่งหนีมันไป หลบๆเอาขับหุ่นไม่ได้จะพังก่อนครับ(ด่านนี้กว้างมากกกก)
แต่ถ้าจะฆ่าเอาคะแนนก็....

โดยวิธีฆ่าไม่จำเป็นต้องยิงจุดพลังงานก็ได้ครับ เล็งยาก ยิงไปเรื่อยๆยังไงก็ตายครับ(แต่ยิงตรงจุดพลังมันจะลดเยอะกว่ามั้งนะ)

ผมใช้ปืนเลเซอร์ที่มัน อินฟินิตี้น่ะครับ ยิงไปเรื่อยๆ

โดยเวลาหัวมันออกมา(ที่พุ่งมางับเรา)ก็ชาร์จยิงไปครับ
เวลาหางมันยิงลูกบอลไฟใส่ก็เดินวนตัวมันแล้วยิงไปด้วยเรื่อยๆ อย่าหยุดเดินครับ

ซักพักมันก็จะตายครับ ตายแล้วรีบวิ่งไปหาบอสเลยเพราะยังไงก็มีอีกตัวออกมา ฆ่าแค่เอา score 20 ครับ :her

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2007 - 05:47 AM

worm hunter 50 แต้มครับ เทียบเท่ากับหาตัวอักษร 5 ด่านเลยนา

#5 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 February 2007 - 11:07 AM

:bye มาคอนเฟริมอีกคนแค๊ปปปปปปปปป..ว่ายิงตรงไหนก็ได้..ซักพักมันก็จะเดี้ยงไปเอง..

#6 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 15 February 2007 - 03:44 PM

เอาเอเนอร์ยี่ไรเฟิลยิงมันครับ ยิงตรงต่อมเห็บt-engของมันจะได้ผลดีมากเลยล่ะ อีกอย่าง...อย่าเอาร็อกเก็ตไปยิงมันนะ เก็บร็อกเก็ตไว้เล่นกับสาวโหดที่เป็นบอสส์เถอะ ได้ใช้แน่ๆ

อ้อ มันตายก็จริงครับ แต่มันจะมาเรื่อยๆ ๆ ฆ่าตัวเดียวแล้วเผ่นโลด รักษาt-eng ไว้ให้ได้มากที่สุดจะดีกว่านะครับ

เดี๋ยวคุณก็จะเจอเหตุการณ์คล้ายๆ อย่างนี้อีกทีในฉาก 7 นะ ทำใจให้พร้อมแล้วลุยโลดครับ

#7 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 February 2007 - 07:27 PM

อ้อ มันตายก็จริงครับ แต่มันจะมาเรื่อยๆ ๆ ฆ่าตัวเดียวแล้วเผ่นโลด รักษาt-eng ไว้ให้ได้มากที่สุดจะดีกว่านะครับ

อ๊า ถ้ามันตายแล้ว ตัวใหม่ออกมา จุดสีเหลือง มันจะออกมาใหม่ใช่เปล่าครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมคงจะฆ่ามันไปแล้ว แต่ไม่นึกว่า ต้องวิ่งไปฆ่าบอสอีก นึกว่า ยิงตัวเดียว เดี๋ยวก็คงผ่าน ว้า 2 ชั่ว๋โมงเลยด่านนี้

พอเล่นไม่ผ่านก็เลยไปแอบถ่าย กกน. ของ Jessie ใน Dead Rising ได้ตั้ง 800 PP แนะ ฮ้า ฮ้า ฮ้า

ขอบคุณครับ

#8 penmory

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 February 2007 - 08:33 AM

วิธีสังเกตว่าหนอนตายหรือยังง่ายๆครับ

คือ ถ้ามันตายเพลงจะหยุด และเงียบไปซัก 10 วินาที

จากนั้นจะมีตัวใหม่ และเริ่มเพลงใหม่ครับ

#9 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 17 February 2007 - 02:01 PM

ผมก้ใช้ปืนร้อคแมน ฮุๆ ผมเรียกแบบเนี่ย เดินยิงไปเรื่อย ถ้าเจอบาซูก้าอยุ่ใกล้ เปลี่ยนทันทียิงไป 6 ลูกหมดก้กลับมาใช้ปืนร้อคแมนต่อ