`
←  Lost Planet
Logo
»

อ๊า ขอถามด่าน 03 หน่อยน๊ะครับ

yanpiece's Photo yanpiece 14 Feb 2007

อ๊า เจ้าตัวหนอนยัก ทำยังไง ฆ่า มันหรอ ผมยิงมันนานมากเลย ไม่ตายสักที ใครทราบ บอกทีน๊ะครับ

ขอบคุณครับ

hmashin's Photo hmashin 14 Feb 2007

ยิงจุดส้ม ๆ รอบข้างตัว 6 จุด ถ้าคิดว่าสู้ไม่ไหว ให้เดินตามทางเรื่อย ๆ จนถึงซากตึก >> สู้บอส >> จบฉาก

ปล.ถ้าฆ่าหนอนได้ จบฉากจะปลดล็อค AP

Toshiya's Photo Toshiya 15 Feb 2007

จริงๆไม่ต้องฆ่ามันก็ได้วิ่งไปหาบอสเลย วิ่งหนีมันไป หลบๆเอาขับหุ่นไม่ได้จะพังก่อนครับ(ด่านนี้กว้างมากกกก)
แต่ถ้าจะฆ่าเอาคะแนนก็....

โดยวิธีฆ่าไม่จำเป็นต้องยิงจุดพลังงานก็ได้ครับ เล็งยาก ยิงไปเรื่อยๆยังไงก็ตายครับ(แต่ยิงตรงจุดพลังมันจะลดเยอะกว่ามั้งนะ)

ผมใช้ปืนเลเซอร์ที่มัน อินฟินิตี้น่ะครับ ยิงไปเรื่อยๆ

โดยเวลาหัวมันออกมา(ที่พุ่งมางับเรา)ก็ชาร์จยิงไปครับ
เวลาหางมันยิงลูกบอลไฟใส่ก็เดินวนตัวมันแล้วยิงไปด้วยเรื่อยๆ อย่าหยุดเดินครับ

ซักพักมันก็จะตายครับ ตายแล้วรีบวิ่งไปหาบอสเลยเพราะยังไงก็มีอีกตัวออกมา ฆ่าแค่เอา score 20 ครับ :her

hmashin's Photo hmashin 15 Feb 2007

worm hunter 50 แต้มครับ เทียบเท่ากับหาตัวอักษร 5 ด่านเลยนา

bank522's Photo bank522 15 Feb 2007

:bye มาคอนเฟริมอีกคนแค๊ปปปปปปปปป..ว่ายิงตรงไหนก็ได้..ซักพักมันก็จะเดี้ยงไปเอง..

bluray360's Photo bluray360 15 Feb 2007

เอาเอเนอร์ยี่ไรเฟิลยิงมันครับ ยิงตรงต่อมเห็บt-engของมันจะได้ผลดีมากเลยล่ะ อีกอย่าง...อย่าเอาร็อกเก็ตไปยิงมันนะ เก็บร็อกเก็ตไว้เล่นกับสาวโหดที่เป็นบอสส์เถอะ ได้ใช้แน่ๆ

อ้อ มันตายก็จริงครับ แต่มันจะมาเรื่อยๆ ๆ ฆ่าตัวเดียวแล้วเผ่นโลด รักษาt-eng ไว้ให้ได้มากที่สุดจะดีกว่านะครับ

เดี๋ยวคุณก็จะเจอเหตุการณ์คล้ายๆ อย่างนี้อีกทีในฉาก 7 นะ ทำใจให้พร้อมแล้วลุยโลดครับ

yanpiece's Photo yanpiece 16 Feb 2007

อ้อ มันตายก็จริงครับ แต่มันจะมาเรื่อยๆ ๆ ฆ่าตัวเดียวแล้วเผ่นโลด รักษาt-eng ไว้ให้ได้มากที่สุดจะดีกว่านะครับ

อ๊า ถ้ามันตายแล้ว ตัวใหม่ออกมา จุดสีเหลือง มันจะออกมาใหม่ใช่เปล่าครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น ผมคงจะฆ่ามันไปแล้ว แต่ไม่นึกว่า ต้องวิ่งไปฆ่าบอสอีก นึกว่า ยิงตัวเดียว เดี๋ยวก็คงผ่าน ว้า 2 ชั่ว๋โมงเลยด่านนี้

พอเล่นไม่ผ่านก็เลยไปแอบถ่าย กกน. ของ Jessie ใน Dead Rising ได้ตั้ง 800 PP แนะ ฮ้า ฮ้า ฮ้า

ขอบคุณครับ

penmory's Photo penmory 17 Feb 2007

วิธีสังเกตว่าหนอนตายหรือยังง่ายๆครับ

คือ ถ้ามันตายเพลงจะหยุด และเงียบไปซัก 10 วินาที

จากนั้นจะมีตัวใหม่ และเริ่มเพลงใหม่ครับ

zineryl's Photo zineryl 17 Feb 2007

ผมก้ใช้ปืนร้อคแมน ฮุๆ ผมเรียกแบบเนี่ย เดินยิงไปเรื่อย ถ้าเจอบาซูก้าอยุ่ใกล้ เปลี่ยนทันทียิงไป 6 ลูกหมดก้กลับมาใช้ปืนร้อคแมนต่อ