`

Jump to content

ชอบกินชีสแบบที่เป็นก้อนกันไหมครับ

8 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2012 - 03:49 AM

ปกติเคยกินแต่แบบแผ่น

พวกที่ขายกันเป็นก้อนๆรสมันต่างกันไหมครับ
เห็นทั้งสีเหลืองสีขาวหลายแบบดี

เห็นราคาตั้งแต่ร้อยกว่าๆ

ส่วนแพงสุดก็ 4-500

Edited by one, 26 February 2012 - 01:33 AM.

#2 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2012 - 04:45 PM

แพงกว่านั้นก็มี มันคนละแบบกันนะครับ ต้องดูว่ามันเป็นชีสอะไรมีประเภทหลากหลายตามส่วนประกอบและกรรมวิธี ชีสนิ่ม ชีสแข็ง ชีสแผ่น เยอะแยะ ปรกติผมไม่ชอบชีสแผ่นเท่าไหร่ แต่เวลากินกะเบอเกอร์ก็พอได้

#3 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2012 - 11:11 AM

ชีส ต้องดูที่ส่วนผสมครับ
แต่ละตัวจะต่างกันค่อนข้างมาก ทั้งความนิ่ม ส่วนผสม รสชาติ และไว้กินกับอะไร

จริงๆถ้าชอบกินชีส ผมแนะนำให้ลองไปเดินตาม ซูเปอร์ใหญ่ๆที่มีแผนกชีสเลย แล้วก็ถาม พนง ที่ดูแล ตรงตู้ชีสครับ
เค้าจะแนะนำได้ (บางคน)

ถ้ากินเล่นไม่ซีเรียสขำๆก็ตามตุ้ที่ขายชีสห้างทั่วไปมี เป็นชีสก้อน มีรูป ตัวการ์ตูน อันนั้นเค้าไว้ให้เด็กกิน เสริมสารอาหาร
กินง่ายอร่อยดี

#4 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 29 February 2012 - 07:13 PM

ชีสก้อน บางตัว เคี้ยวแล้ว ผมต้องคายเลย ทั้งๆที่เป็นคนชอบกินชีส

มันมีหลายชนิด หลายรสชาด หลายส่วนผสมมาก

#5 WheatherMan

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 March 2012 - 12:24 AM

ชีสเหม็น ก็อร่อยนะครับ กินกับแครกเกอร์ แกล้มไวน์

#6 seventeen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 March 2012 - 05:27 PM

ใช่ครับ ชีสเหม็นๆนี่ตัวอร่อยเลยครับ กินกับไวน์แดง

จำได้แม่น สมัยก่อน ตอนหัดกินใหม่ๆ เพื่อนให้มาก้อนหนึ่ง หิ้วมาให้จากเมืองนอกเลย ผมก็แกะลองไปหน่อย ยังทำใจเรื่องกลิ่นไม่ค่อยได้ เอาห่อพลาสติกใส่ตู้เย็นไว้

แม่ด่าเปิงเลยครับ กลิ่นเหม็นไปทั้งตุ้เย็นเลย 555 ห่อไม่เป็นเก็บไม่เป็น

#7 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 14 March 2012 - 11:28 PM

ผมกินประจำนะ 2-3 วันกินซักก้อนนึง ของ Kraft ที่บรรจุในกล่องกลมๆเหลี่ยม มี 8 ชิ้นมั้งถ้าจำไม่ผิด
กินบ่อยกว่านั้นไม่ดีครับ อ้วนเกินไป กินพอดีๆและออกกำลังกายจะช่วยเพิ่มกล้ามได้ (ปกติผมไม่กินเวย์นะ)

#8 hamtaropipepo

• High Members

Posted 28 March 2012 - 09:14 PM

แม่เคยซื้อชีสพาเมซานมากิน รสชาติกินเล่นไม่ได้เลย เนื้อหยาบและรสชาติแปลกมาก เอาไว้ขูดโรยใส่พาสต้าก็อร่อยดีนะแต่กินเล่นนี่มันไม่ใช่เลย ถ้าจะเอามากินเล่นก้อนผมว่าพวกก้อนเหลืองๆนิ่มๆมีรูอะน่าจะเอาไวhกินเล่นส่วนใหญ่จะเป็นชีสเช็ดโด้ เอ้ย! เชดด้า

#9 gchoi

• Freshy
  • Interests:Retro Game Only !!!

Posted 01 August 2012 - 11:41 PM

เคยดูในTVมันน่ากินดี ลองซื้อมากินแล้ว รสชาติแปลกๆดี