`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ชอบกินชีสแบบที่เป็นก้อนกันไหมครับ

one's Photo one 12 Feb 2012

ปกติเคยกินแต่แบบแผ่น

พวกที่ขายกันเป็นก้อนๆรสมันต่างกันไหมครับ
เห็นทั้งสีเหลืองสีขาวหลายแบบดี

เห็นราคาตั้งแต่ร้อยกว่าๆ

ส่วนแพงสุดก็ 4-500
Edited by one, 26 February 2012 - 01:33 AM.

Rob G's Photo Rob G 26 Feb 2012

แพงกว่านั้นก็มี มันคนละแบบกันนะครับ ต้องดูว่ามันเป็นชีสอะไรมีประเภทหลากหลายตามส่วนประกอบและกรรมวิธี ชีสนิ่ม ชีสแข็ง ชีสแผ่น เยอะแยะ ปรกติผมไม่ชอบชีสแผ่นเท่าไหร่ แต่เวลากินกะเบอเกอร์ก็พอได้

auhibs's Photo auhibs 27 Feb 2012

ชีส ต้องดูที่ส่วนผสมครับ
แต่ละตัวจะต่างกันค่อนข้างมาก ทั้งความนิ่ม ส่วนผสม รสชาติ และไว้กินกับอะไร

จริงๆถ้าชอบกินชีส ผมแนะนำให้ลองไปเดินตาม ซูเปอร์ใหญ่ๆที่มีแผนกชีสเลย แล้วก็ถาม พนง ที่ดูแล ตรงตู้ชีสครับ
เค้าจะแนะนำได้ (บางคน)

ถ้ากินเล่นไม่ซีเรียสขำๆก็ตามตุ้ที่ขายชีสห้างทั่วไปมี เป็นชีสก้อน มีรูป ตัวการ์ตูน อันนั้นเค้าไว้ให้เด็กกิน เสริมสารอาหาร
กินง่ายอร่อยดี

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 29 Feb 2012

ชีสก้อน บางตัว เคี้ยวแล้ว ผมต้องคายเลย ทั้งๆที่เป็นคนชอบกินชีส

มันมีหลายชนิด หลายรสชาด หลายส่วนผสมมาก

WheatherMan's Photo WheatherMan 02 Mar 2012

ชีสเหม็น ก็อร่อยนะครับ กินกับแครกเกอร์ แกล้มไวน์

seventeen's Photo seventeen 12 Mar 2012

ใช่ครับ ชีสเหม็นๆนี่ตัวอร่อยเลยครับ กินกับไวน์แดง

จำได้แม่น สมัยก่อน ตอนหัดกินใหม่ๆ เพื่อนให้มาก้อนหนึ่ง หิ้วมาให้จากเมืองนอกเลย ผมก็แกะลองไปหน่อย ยังทำใจเรื่องกลิ่นไม่ค่อยได้ เอาห่อพลาสติกใส่ตู้เย็นไว้

แม่ด่าเปิงเลยครับ กลิ่นเหม็นไปทั้งตุ้เย็นเลย 555 ห่อไม่เป็นเก็บไม่เป็น

gardener's Photo gardener 14 Mar 2012

ผมกินประจำนะ 2-3 วันกินซักก้อนนึง ของ Kraft ที่บรรจุในกล่องกลมๆเหลี่ยม มี 8 ชิ้นมั้งถ้าจำไม่ผิด
กินบ่อยกว่านั้นไม่ดีครับ อ้วนเกินไป กินพอดีๆและออกกำลังกายจะช่วยเพิ่มกล้ามได้ (ปกติผมไม่กินเวย์นะ)

hamtaropipepo's Photo hamtaropipepo 28 Mar 2012

แม่เคยซื้อชีสพาเมซานมากิน รสชาติกินเล่นไม่ได้เลย เนื้อหยาบและรสชาติแปลกมาก เอาไว้ขูดโรยใส่พาสต้าก็อร่อยดีนะแต่กินเล่นนี่มันไม่ใช่เลย ถ้าจะเอามากินเล่นก้อนผมว่าพวกก้อนเหลืองๆนิ่มๆมีรูอะน่าจะเอาไวhกินเล่นส่วนใหญ่จะเป็นชีสเช็ดโด้ เอ้ย! เชดด้า

gchoi's Photo gchoi 01 Aug 2012

เคยดูในTVมันน่ากินดี ลองซื้อมากินแล้ว รสชาติแปลกๆดี