`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

งง ยุคมืดของแผ่นผี อะไรกันนี่ [แนะนำทีคับ]

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Feb 2012

ผมไม่ได้ตามข่าวเลย แต่เนื่องจากต้องรีวิวเกมหลายเกม พอมาเล่นช่วงนี้
สับสนเอามากๆ บางเมต้องทำนั่น บางเกมต้องทำนี่

ลองเซิจข้อมูลดูก็เจอศัพท์เฉพาะทางเยอะมาก สรุปงงกว่าเดิม
เลยอยากถามสั้นๆดังนี้ครับ

- เกมสุดท้ายที่ผมเล่นคือ Skyrim เอเชีย กับ Battlefield3 แสดงว่าผมเป็น Lt2 ใช่หรือไม่
ผมมียกไปอัพอยู่ 2-3 ครั้งแต่จำไม่ได้อะครับ

- ล่าสุดไรท์ Never Dead ใส่แผ่นขึ้น Play game มีรูปเกมโชว์ แต่กดเข้าไปขึ้น
Unsupport Disc มันคืออะไร

- เกม Kingdom of Amulur ที่กำลังจะออกนี้ ผมจะเล่นได้หรือไม่ ถ้าผมปล่อยเครื่องไว้อย่างนี้

- ผมต้องยกเครื่องไปให้เขาอัพ Lt3 ใช่หรือไม่

- ถ้ายกไปแล้ว จะยังเล่นเกมเก่าที่ออกในช่วง 2-3เดือนที่ผ่านมานี้ได้มั้ย

- คุณคิดว่าจากนี้ไปทุกเดือนๆ ผมต้องยกไปอัพเผิมแวร์ใหม่ทุกๆเดือนหรือเปล่า

ขอบคุณมากนะครับ

ปล ศัพท์เทคนิคผมไม่คค่อยรู้เรื่องนะครับ
Edited by 9th TEARDROP, 03 February 2012 - 03:12 PM.

peXXeq's Photo peXXeq 03 Feb 2012

ปัจจัยสำคัญคือ ลุงต่อ ออนไลน์หรือเปล่า

ถ้าไม่ต่อ 2.0 ก็พอ แต่ถ้าต่ออนไลน์ ก็ต้อง 3.0 นะ

ไม่งั้นก็เอาไปทำ Xkey หรือ RGH ไปเลย ตัดปัญหาเรื่องแผ่นไปซะ

RGH เหมือน Jtag ออนไลน์ไม่ได้

Xkey ออนไลน์ได้
Edited by peXXeq, 03 February 2012 - 03:16 PM.

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 03 Feb 2012

เจอปัญหาเหมือนตูเป๊ะ

เลยเอาไปใส่ xkey เรียบร้อย ร้านช่างอะ 2900บ วิธีเล่นก๊อบหลายขั้นตอนดี แต่ก็ดีกว่าต้องยกไปทำบ่อยๆ ต้องเสียรมเวลาไรท์แล้วเปิดไม่ติด ที่สำคัญมันเล่นก็อบออนไลน์เย้ย MS ได้นี่สิ ถึงเลือก xkey
Edited by [[[PEE]]], 03 February 2012 - 03:15 PM.

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 03 Feb 2012

ถ้าไม่คิดจะเล่นออนไลน์ และเครื่องยังเป็น LT2.0+ อยู่
ก็เลือกใช้วิธีแพ็ตช์แผ่นเกมจาก LT3.0 ให้เป็น 2.0 แล้วค่อยเขียนได้ครับ

แต่ผมคุ้นๆ ว่าคุณหยาดไม่ได้เขียนแผ่นเกมเล่นเอง
ดังนั้นตอนซื้อแผ่น ให้บอกร้านว่าเอาแผ่นสำหรับ LT2.0 ก็โอเคครับ

หรือถ้าอยากหมดปัญหาวุ่นวายยาวๆ ก็ยกเครื่องไปติดชิปแบบที่สองท่านด้านบนว่าเลย ทีเดียวจบ

chappy's Photo chappy 03 Feb 2012

[[[PEE]]], on 03 February 2012 - 03:14 PM, said:

เจอปัญหาเหมือนตูเป๊ะ

เลยเอาไปใส่ xkey เรียบร้อย ร้านช่างอะ 2900บ วิธีเล่นก๊อบหลายขั้นตอนดี แต่ก็ดีกว่าต้องยกไปทำบ่อยๆ ต้องเสียรมเวลาไรท์แล้วเปิดไม่ติด ที่สำคัญมันเล่นก็อบออนไลน์เย้ย MS ได้นี่สิ ถึงเลือก xkey
>>>>> แนะนำลุงหยาดติด xkey ไปเลยครับ แล้วทุกปัญหาจะหมดไป :r18:

MY_POP's Photo MY_POP 03 Feb 2012

ถ้าำไม่ออน หรือ โดนแบนแล้ว แนะนำ RGH ครับ

ร้านคุณช่าง 2,500 หมดห่วง ถ้ามี EXT HDD อยู่แล้วยิ่งสบายไม่ต้องไรท์แผ่นกันเลยทีเีดียว

ลง DLC จำนวนมหาศาลทั้ง Fallout , Mass Effect 2 เล่นไปไม่มีวันหมด

ผมใช้อยู่

lovelymarky's Photo lovelymarky 03 Feb 2012

เล่าให้ฟังนะครับ เครื่องผมทำ Xkey ครับ ของน้องทำ RGH ทั้งสองอย่างมีค่าเริ่มต้นที่ค่อนข้างสูง(ราวๆ 2500-3500 ไม่รวมค่า HDD) และต้องมี HDD ที่เอาไว้ใส่เกม
อ้างอิงจากที่เจอนะครับ
ข้อดีของ RGH เล่นได้ทุกโซน ทุกเกม ทั้งตัวเต็ม ทั้งอาเขต แต่กว่าจะเล่นได้ก็ต้องแตกไฟล์แปลงไฟล์กันพักนึง ใช้ที่ HDD น้อยเพราะเก็บแค่เนื้อเกมจริงๆ
ข้อเสีย ก็ออนไลน์ไม่ได้แน่นอน ต้องเรียนรู้เรื่องการใช้งานพอสมควร

ข้อดี Xkey เหมือนเล่นแปลงไดรฟ์ เล่นออนไลน์ได้ ณ ตอนนี้ แต่ไม่รู้จะโดนจับได้เมือ่ไหร่ การใช้งานง่ายมากก็แค่กดเมนูกลับไปกลับมาใน 360 เลือกเกม แล้วเล่นได้เลย
ข้อเสีย ที่ผมเจอก็คือ โหลดเกมจาก HDD ช้ามาก(ลง neverdead ใน360 ตั้งแต่ยังไม่เที่ยงคืนตื่นตอนหกโมงยังลงไม่เสร็จ..) ซึ่งน่าจะเป็นเพราะ HDD ผมเก่าตั้งแต่ปี 2008
นอกนั้นยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ที่ผมกับน้องยกเครื่องไปทำทั้งสองแบบเพราะไม่อยากยกเครื่องไปๆมาๆ เพราะช่วงหลังนี้ยกไปบ่อยมาก และก็อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง ยอมรับว่าทั้งสองแบบมีจุดแข็งต่างกัน และเหมาะกับเฉพาะกลุ่ม
ส่วนตัวผมชอบ Xkey มากกว่าเพราะใช้งานง่ายมาก แค่กอปเกมลง HDD ในโฟลเดอร์ที่กำหนดก็จบครับ ติดก็ตรง HDD เก่ามันช้านี่แหละครับ (ถ้าลงเกมใน 360ได้แล้วมันก็ไม่ช้านะครับ แต่กว่าจะลงได้นานเว่อร์)
แถมช่วงนี้ราคา HDD แพงจนซื้อไม่ลงเลยครับ

peXXeq's Photo peXXeq 03 Feb 2012

อยากทำ xkey แต่เสียดายแผ่น เป็น ร้อยๆ ในตู้อ่ะ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 03 Feb 2012

เสียดายทำไม ก็เก็บเอาไว้ เวลาอยากเล่นก็เอามาทำ อิมเมจ แปบเดียวก็ได้เล่นและ

นี่เดี๋ยวว่าจะไปติด RGH อีกเครื่องนะ ให้มันมืดสุดๆๆไปเลย555

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 03 Feb 2012

peXXeq, on 03 February 2012 - 04:39 PM, said:

อยากทำ xkey แต่เสียดายแผ่น เป็น ร้อยๆ ในตู้อ่ะ

โล๊ะขายมาสิคับเป็กซี่ มีเกมไรบ้างที่จะปล่อยบอกลุงด้วยนะฮาฟว์ :r11:

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 03 Feb 2012

lovelymarky, on 03 February 2012 - 04:28 PM, said:

เล่าให้ฟังนะครับ เครื่องผมทำ Xkey ครับ ของน้องทำ RGH ทั้งสองอย่างมีค่าเริ่มต้นที่ค่อนข้างสูง(ราวๆ 2500-3500 ไม่รวมค่า HDD) และต้องมี HDD ที่เอาไว้ใส่เกม
อ้างอิงจากที่เจอนะครับ
ข้อดีของ RGH เล่นได้ทุกโซน ทุกเกม ทั้งตัวเต็ม ทั้งอาเขต แต่กว่าจะเล่นได้ก็ต้องแตกไฟล์แปลงไฟล์กันพักนึง ใช้ที่ HDD น้อยเพราะเก็บแค่เนื้อเกมจริงๆ
ข้อเสีย ก็ออนไลน์ไม่ได้แน่นอน ต้องเรียนรู้เรื่องการใช้งานพอสมควร

ข้อดี Xkey เหมือนเล่นแปลงไดรฟ์ เล่นออนไลน์ได้ ณ ตอนนี้ แต่ไม่รู้จะโดนจับได้เมือ่ไหร่ การใช้งานง่ายมากก็แค่กดเมนูกลับไปกลับมาใน 360 เลือกเกม แล้วเล่นได้เลย
ข้อเสีย ที่ผมเจอก็คือ โหลดเกมจาก HDD ช้ามาก(ลง neverdead ใน360 ตั้งแต่ยังไม่เที่ยงคืนตื่นตอนหกโมงยังลงไม่เสร็จ..) ซึ่งน่าจะเป็นเพราะ HDD ผมเก่าตั้งแต่ปี 2008
นอกนั้นยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ที่ผมกับน้องยกเครื่องไปทำทั้งสองแบบเพราะไม่อยากยกเครื่องไปๆมาๆ เพราะช่วงหลังนี้ยกไปบ่อยมาก และก็อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง ยอมรับว่าทั้งสองแบบมีจุดแข็งต่างกัน และเหมาะกับเฉพาะกลุ่ม
ส่วนตัวผมชอบ Xkey มากกว่าเพราะใช้งานง่ายมาก แค่กอปเกมลง HDD ในโฟลเดอร์ที่กำหนดก็จบครับ ติดก็ตรง HDD เก่ามันช้านี่แหละครับ (ถ้าลงเกมใน 360ได้แล้วมันก็ไม่ช้านะครับ แต่กว่าจะลงได้นานเว่อร์)
แถมช่วงนี้ราคา HDD แพงจนซื้อไม่ลงเลยครับ

SDD ช่วยท่านได้(แค่ลงได้ไม่กี่เกม 555+)

xnone's Photo xnone 03 Feb 2012

อ่านแล้วชักกังวล
จะไปซื้อเครื่องใหม่ ใส่ xkey มาเลยดีกว่ามั้งนี่

teddyman's Photo teddyman 03 Feb 2012

ร้านช่าง RGH รู้สึกว่าเหลือแค่ 1500 บาทครับ

PAOLi360's Photo PAOLi360 03 Feb 2012

ซื้อเครื่องให่มใช่ว่าใส่ xkey ได้นะครับ ต้องดูด้วยครับ

เพราะ slim รุ่นหลังๆที่เป็นไดร์ฟ hitachi ยังใส่ xkey ไม่ได้ เพราะ ยังเอา drive key ออกมาไม่ได้

Rgh ก็ไม่แน่ใจครับ

แต่ xkey นี่สะดวกมาก. จริงๆครับ.

warakul's Photo warakul 03 Feb 2012

teddyman, on 03 February 2012 - 07:20 PM, said:

ร้านช่าง RGH รู้สึกว่าเหลือแค่ 1500 บาทครับ

จริงดิ หากพันห้า คิดว่าจะยกไปทำซักหน่อย

zyber_p77's Photo zyber_p77 03 Feb 2012

เชียร์ RGH. อีกเสียงครับ ลงง่ายใช้เพลิด โหลดอาเขต ไตเติลอัพเดพ ดีแอลซี ไม่สนโซน บานเบอะ ช่วงนี้เกมออกน้อยเล่นแต่อาเขตก็เพลินครับ

xnone's Photo xnone 03 Feb 2012

แต่ถ้าซื้อเครื่อง LOT หลังๆมาแล้วทำได้ก็น่าทำใช่ไหมครับ

แต่สมมุติว่าทำไม่ได้ จะซื้อมาเล่นเกมเก่าๆ ที่ไม่ได้เล่นช่วงสามสี่ปีก่อนนี่
ก็ยังไม่ต้องร้อนใจใช่ไหมครับ แปลงร้านธรรมดา

lovelymarky's Photo lovelymarky 04 Feb 2012

Mr.HoshiMoRo, on 03 February 2012 - 05:38 PM, said:

SDD ช่วยท่านได้(แค่ลงได้ไม่กี่เกม 555+)

ขอบคุณครับ กลัวแต่ว่าค่า HDD จะแพงกว่าค่าเครื่อง 360 น่ะสิครับ 555++
ผมก็กำลังหา HDD กับ dock มาลองอยู่ครับ เห็นพี่ที่รู้จักเค้าว่าน่าจะเป็นที่สายต่อมากกว่าบัฟเฟอร์ของ HDD
เพราะพี่ก็ใช้ของเก่านานกว่าที่ผมมีมาลอง มันก็ใช้ได้ดีไม่ได้อึดอย่างที่ผมเจอครับ

sheburns's Photo sheburns 04 Feb 2012

Xkey นี่ลงพวก DLC ได้มั้ยครับ หรือต้องเป็น RGH

เพราะหลักๆอยากเล่นพวก DLC ครับ

StarLord's Photo StarLord 04 Feb 2012

dlcเป็นเกมส์โหลดที่ใช้ได้ก็ต้องทำrghคับ