`

Jump to content

งง ยุคมืดของแผ่นผี อะไรกันนี่ [แนะนำทีคับ]

41 replies to this topic

#21 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 04 February 2012 - 02:50 PM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ น้ำใจของท่านเปรียบเสมือนเซียงเพียวอิ๊วชนิดน้ำ
ที่ช่วยให้หายมึนได้พอสมควรฃ

แต่ก็บังเกิดคำถามใหม่ขึ้นมาอีก

- เป็นไปได้ไหมว่าทำืRGHไป อีกไม่นาน MS ก็มีวิธีแก้ที่ทำให้มันใช้งานไม่ได้อีก
เงิบเลยนะ รวมค่า HD ก็ 4-5000

-HD ที่ว่านี่ต้องขนาดเท่าไหร่คับ และราคาเท่าไหร่ สำหรับ RGH ที่ผมมี 14GB นี่พอมั้ยเอ่ย

- ถ้าผมจะรอดูไปก่อน มีวิธีไหนบ้างที่ทำให้เล่นได้ และเล่นเกมของ 2-3เดือนที่ผ่านมาได้ด้วย
เช่น วิธีไรท์ ไรงี้

แต่ยังไงรบกวนช่วยตอบคำถามพวกนี้ทีสิครับ

View Post9th TEARDROP, on 03 February 2012 - 03:11 PM, said:

ผมไม่ได้ตามข่าวเลย แต่เนื่องจากต้องรีวิวเกมหลายเกม พอมาเล่นช่วงนี้
สับสนเอามากๆ บางเมต้องทำนั่น บางเกมต้องทำนี่

ลองเซิจข้อมูลดูก็เจอศัพท์เฉพาะทางเยอะมาก สรุปงงกว่าเดิม
เลยอยากถามสั้นๆดังนี้ครับ

- เกมสุดท้ายที่ผมเล่นคือ Skyrim เอเชีย กับ Battlefield3 แสดงว่าผมเป็น Lt2 ใช่หรือไม่
ผมมียกไปอัพอยู่ 2-3 ครั้งแต่จำไม่ได้อะครับ

- ล่าสุดไรท์ Never Dead ใส่แผ่นขึ้น Play game มีรูปเกมโชว์ แต่กดเข้าไปขึ้น
Unsupport Disc มันคืออะไร

- เกม Kingdom of Amulur ที่กำลังจะออกนี้ ผมจะเล่นได้หรือไม่ ถ้าผมปล่อยเครื่องไว้อย่างนี้

- ผมต้องยกเครื่องไปให้เขาอัพ Lt3 ใช่หรือไม่

- ถ้ายกไปแล้ว จะยังเล่นเกมเก่าที่ออกในช่วง 2-3เดือนที่ผ่านมานี้ได้มั้ย

- คุณคิดว่าจากนี้ไปทุกเดือนๆ ผมต้องยกไปอัพเผิมแวร์ใหม่ทุกๆเดือนหรือเปล่า

ขอบคุณมากนะครับ

ปล ศัพท์เทคนิคผมไม่คค่อยรู้เรื่องนะครับ

View PostGenocide Fang, on 03 February 2012 - 03:23 PM, said:

ถ้าไม่คิดจะเล่นออนไลน์ และเครื่องยังเป็น LT2.0+ อยู่
ก็เลือกใช้วิธีแพ็ตช์แผ่นเกมจาก LT3.0 ให้เป็น 2.0 แล้วค่อยเขียนได้ครับ

แต่ผมคุ้นๆ ว่าคุณหยาดไม่ได้เขียนแผ่นเกมเล่นเอง
ดังนั้นตอนซื้อแผ่น ให้บอกร้านว่าเอาแผ่นสำหรับ LT2.0 ก็โอเคครับ

หรือถ้าอยากหมดปัญหาวุ่นวายยาวๆ ก็ยกเครื่องไปติดชิปแบบที่สองท่านด้านบนว่าเลย ทีเดียวจบ
เผมไรท์เองนานละคับ

ไรท์ยังไงอะครับ จาก3ให้เป็น 2 วานบอกที

View Postlovelymarky, on 03 February 2012 - 04:28 PM, said:

เล่าให้ฟังนะครับ เครื่องผมทำ Xkey ครับ ของน้องทำ RGH ทั้งสองอย่างมีค่าเริ่มต้นที่ค่อนข้างสูง(ราวๆ 2500-3500 ไม่รวมค่า HDD) และต้องมี HDD ที่เอาไว้ใส่เกม
อ้างอิงจากที่เจอนะครับ
ข้อดีของ RGH เล่นได้ทุกโซน ทุกเกม ทั้งตัวเต็ม ทั้งอาเขต แต่กว่าจะเล่นได้ก็ต้องแตกไฟล์แปลงไฟล์กันพักนึง ใช้ที่ HDD น้อยเพราะเก็บแค่เนื้อเกมจริงๆ
ข้อเสีย ก็ออนไลน์ไม่ได้แน่นอน ต้องเรียนรู้เรื่องการใช้งานพอสมควร

ข้อดี Xkey เหมือนเล่นแปลงไดรฟ์ เล่นออนไลน์ได้ ณ ตอนนี้ แต่ไม่รู้จะโดนจับได้เมือ่ไหร่ การใช้งานง่ายมากก็แค่กดเมนูกลับไปกลับมาใน 360 เลือกเกม แล้วเล่นได้เลย
ข้อเสีย ที่ผมเจอก็คือ โหลดเกมจาก HDD ช้ามาก(ลง neverdead ใน360 ตั้งแต่ยังไม่เที่ยงคืนตื่นตอนหกโมงยังลงไม่เสร็จ..) ซึ่งน่าจะเป็นเพราะ HDD ผมเก่าตั้งแต่ปี 2008
นอกนั้นยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ที่ผมกับน้องยกเครื่องไปทำทั้งสองแบบเพราะไม่อยากยกเครื่องไปๆมาๆ เพราะช่วงหลังนี้ยกไปบ่อยมาก และก็อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง ยอมรับว่าทั้งสองแบบมีจุดแข็งต่างกัน และเหมาะกับเฉพาะกลุ่ม
ส่วนตัวผมชอบ Xkey มากกว่าเพราะใช้งานง่ายมาก แค่กอปเกมลง HDD ในโฟลเดอร์ที่กำหนดก็จบครับ ติดก็ตรง HDD เก่ามันช้านี่แหละครับ (ถ้าลงเกมใน 360ได้แล้วมันก็ไม่ช้านะครับ แต่กว่าจะลงได้นานเว่อร์)
แถมช่วงนี้ราคา HDD แพงจนซื้อไม่ลงเลยครับ
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆครับ ขอบคุณ

View PostMr.HoshiMoRo, on 03 February 2012 - 05:38 PM, said:

SDD ช่วยท่านได้(แค่ลงได้ไม่กี่เกม 555+)
มันคือ?

View Postteddyman, on 03 February 2012 - 07:20 PM, said:

ร้านช่าง RGH รู้สึกว่าเหลือแค่ 1500 บาทครับ
ถ้าราคานี้น่าสน จริงดิคับ คอนเฟิมป่าว

#22 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2012 - 05:48 PM

เอาง่ายที่สุดเอาเครื่องไปทำ LT+3.0 ก่อน หลังจากนั้นโหลดไฟล์เกมส์มา เเล้วใช้ โปรเเกรม ABGX 1.06 เลือกที่ autofix LV 3 เเล้วเลือกไฟล์เกมส์เเพท มันซะหน่อยเพื่อให้มันเป็นเเผ่น ที่สามารถ เเล้วได้กับ LT+3.0 เเล้วก็เบิร์น เเผ่นเเล้วเล่นมันเลย

ล่าสุด FF 13-2
never dead
rekoning

สามเกมส์นี้รวมถึงเกมส์ที่ออกต่อๆไป ทางคนดั้มไฟล์คงใส่ไฟล์สำหรับ 3.0 มาให้หมดเเล้วสามารถไรท์เเล้วเอาไปเล่นกับ 3.0 ได้เลย

ไฟล์เกมส์ที่ต้องทีต้องไปเข้าโปรเเกรม ABGBOX ทั้งหมดคือเกมส์ที่ต้องยกไปทำ 2.0 เพื่อที่จะทำให้เล่นได้ หรืออีกนัยก็คือเเผ่น XGD 3 ทั้งหมด ถ้ายังงงอีกดูรายชื่อเกมส์พร้อมรูปตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยครับ

มีครบหมดสำหรับเเผ่น XGD 3

http://xboxpirate.co...ory/xgd3-games/

Edited by loof, 04 February 2012 - 05:50 PM.

#23 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

• Royal Executive Members

Posted 04 February 2012 - 07:37 PM

ช่วยตอบข้อ ไร้ท์จาก 3 เป็น 2 นะครับ

เราก็ใช้โปรแกรม Patch LT3.0 เป็น LT2.0 ครับ ชื่อโปรแกรม Xbox backup creator ครับ มันจะแปลง ไฟล์ ISO ของเกมส์x360 ที่เราโหลดมา ซึ่งปกติ ณ.ตอนนี้ เกมส์

มันจะทำมาใช้กับ LT 3.0 แล้ว ให้กลายเป็น LT2.0 ซึ่งมีข้อดีคือ ไม่พบปัญหาจุกจิกกวนใจระหว่างเล่นเกมส์ ถ้าเราไม่ออนไลน์ ใช้ LT2.0 เหมาะสุดครับ เล่นได้หมดทุก

เกมส์ตอนนี้ ไม่ต้องใช้เครื่องไร้ที่ระบุโดยศาสดา ไม่ต้องใช้แผ่นเวอร์บาติ่มเพื่อ 100 % และแผ่นรุ่นxgd3 เดิมๆ ของเราก็ยังเล่นได้ ไม่ต้องทิ้ง ลดโลกร้อนครับ ^_^

วิธีทำเพิ่มเติม เพื่อนๆได้อธิบายมีภาพประกอบสวยงาม อยู่ด้านล่างๆ ครับ ...หรือไม่ก็ตกไปหน้าอื่นแล้วมั้ง....แต่ไม่ไกลครับ คุณหยาดลองดูนะครับ

แผ่นกุ๊กกู๋ เริ่มยุ่งยากแล้ว.....แต่ถ้าคิดถึงเงินที่เสียไปเพียงน้อยนิด คุ้มครับ...

#24 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2012 - 09:09 PM

แผ่นมันยุ่งยากจริงเท่าที่อ่านมา

#25 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 February 2012 - 10:14 PM

รุ่นเก่า ดีอย่างครับ ไม่สน ap25

write แล้วเล่นได้เลย ไม่ต้อง patch ใดๆ

#26 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 12:41 AM

View PostSawMan, on 04 February 2012 - 07:37 PM, said:

ช่วยตอบข้อ ไร้ท์จาก 3 เป็น 2 นะครับ

เราก็ใช้โปรแกรม Patch LT3.0 เป็น LT2.0 ครับ ชื่อโปรแกรม Xbox backup creator ครับ มันจะแปลง ไฟล์ ISO ของเกมส์x360 ที่เราโหลดมา ซึ่งปกติ ณ.ตอนนี้ เกมส์

มันจะทำมาใช้กับ LT 3.0 แล้ว ให้กลายเป็น LT2.0 ซึ่งมีข้อดีคือ ไม่พบปัญหาจุกจิกกวนใจระหว่างเล่นเกมส์ ถ้าเราไม่ออนไลน์ ใช้ LT2.0 เหมาะสุดครับ เล่นได้หมดทุก

เกมส์ตอนนี้ ไม่ต้องใช้เครื่องไร้ที่ระบุโดยศาสดา ไม่ต้องใช้แผ่นเวอร์บาติ่มเพื่อ 100 % และแผ่นรุ่นxgd3 เดิมๆ ของเราก็ยังเล่นได้ ไม่ต้องทิ้ง ลดโลกร้อนครับ ^_^

วิธีทำเพิ่มเติม เพื่อนๆได้อธิบายมีภาพประกอบสวยงาม อยู่ด้านล่างๆ ครับ ...หรือไม่ก็ตกไปหน้าอื่นแล้วมั้ง....แต่ไม่ไกลครับ คุณหยาดลองดูนะครับ

แผ่นกุ๊กกู๋ เริ่มยุ่งยากแล้ว.....แต่ถ้าคิดถึงเงินที่เสียไปเพียงน้อยนิด คุ้มครับ...
ไปโหลดตัวที่ว่ามา และหากระทู้วิธีทำในนี้ได้แล้วตามนี้ http://www.dvdgameon...1
ตามโพสที่คุณแด้ลงไว้ แต่ปรากฏว่าติดขั้นตอนบางอย่างครับ เกมที่ลองแปลงือ Kingdom..

ขั้นตอนในกระทู้ว่า

Open the xbox backup creator (the one in the folder)

go to "image tools"tablet

choose in the right "inject"
click the "ap25 sector and load the iso of ff 13-2(yes the patched one with the topology data)

Then load the topology data which i give in folder

If all go well at the bottom of the program we will see:

Injecting Sector

Xbox Format Version = Xbox360 XGD3

AP25 Sector file injected at LBA sector 16608

You are ready to burn your image which now is compatible with your LT2!!!

Gredits goes to the greek hacker "kokonelos"

copy มาจาก ท้องฟ้า นะครับ เห็น เกมใหม่ ที่เอามาปล่อย ส่วนใหญ่ patch LT 3.0 มาให้เลย คนที่ยังเป็น 2.0 อยู่ คงต้องมา patch ก่อนไรส์กันไว้ก่อน

ติดตรงที่ตัวแดงว่าไว้ครับ
click the "ap25 sector and load the iso of ff 13-2(yes the patched one with the topology data)

ผมเลือก sector ที่มันบอก จากนั้นก็จะมีวินโดเด้งขึ้นมาให้เลือกไฟล์ที่จะแปลง (หัวข้อวินโดว Select Image File)
ผมเลือก ISO ของเกม Kingdom หลังจากเลือกเสรร็จก็มีอีกวินโดวเด้งขึ้นมาซึ่งไ่รู้มันให้เลือกอะไีรอีก
ชื่อหัวข้อ Select File to Merge

เนี่ยครับ ยังไงต่ออะ

#27 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 12:46 AM

ข้อมูลเพิ่มเติมจาก Read ME ในโปรแกรมนั้นครับ เผื่อจะนึกภาพออก

=================================================================================
Xbox Backup Creator v2.9 Build:0350 by Redline99

Changed - Minor tweaks to Image Browser dialog
Changed - AP25 iXtreme LT+ v3.0 method to "Profiling"
Changed - Image Browser to better match stand alone app
Removed - Convert to SplitVid tool
Removed - ISO Tagging feature
Fixed - Ripping xgd1 titles
Fixed - xgd3 drive response SS details
Fixed - Assortment of minor issues
Added - Windows 7 Taskbar Progress

To patch the median file for LT+ v3.0

Image Tools > select inject > load iso > click AP25 Sector
> load median.bin and patch > burn with iHas Driver + BurnerMax Firmware

=================================================================================
Xbox Backup Creator v2.9 Build:0345 by Redline99

*** NOTE ***
This build of XBC does not support older Xtreme ripping firmwares
(Kreon drives are still supported though, but not advised to use anymore).
Use abgx360 at http://abgx360.net for more thorough Stealth Checking

Changed - Auto spindle speeds when error occur

ผมติดตรงเนี้ยอะ load median.bin and patch
มันคืออะไร อยู่ตรงไหนอะ ในโฟลเดอร์เกมที่โหลดมาไม่มีไฟล์ .Bin ที่ว่าเลยครับ

Edited by 9th TEARDROP, 05 February 2012 - 12:51 AM.

#28 loof

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 01:08 AM

View Post9th TEARDROP, on 05 February 2012 - 12:46 AM, said:

ข้อมูลเพิ่มเติมจาก Read ME ในโปรแกรมนั้นครับ เผื่อจะนึกภาพออก

Xbox Backup Creator v2.9 Build:0350 by Redline99

Changed - Minor tweaks to Image Browser dialog
Changed - AP25 iXtreme LT+ v3.0 method to "Profiling"
Changed - Image Browser to better match stand alone app
Removed - Convert to SplitVid tool
Removed - ISO Tagging feature
Fixed - Ripping xgd1 titles
Fixed - xgd3 drive response SS details
Fixed - Assortment of minor issues
Added - Windows 7 Taskbar Progress

To patch the median file for LT+ v3.0

Image Tools > select inject > load iso > click AP25 Sector
> load median.bin and patch > burn with iHas Driver + BurnerMax Firmware

Xbox Backup Creator v2.9 Build:0345 by Redline99

*** NOTE ***
This build of XBC does not support older Xtreme ripping firmwares
(Kreon drives are still supported though, but not advised to use anymore).
Use abgx360 at http://abgx360.net for more thorough Stealth Checking

Changed - Auto spindle speeds when error occur

ผมติดตรงเนี้ยอะ load median.bin and patch
มันคืออะไร อยู่ตรงไหนอะ ในโฟลเดอร์เกมที่โหลดมาไม่มีไฟล์ .Bin ที่ว่าเลยครับ

median file ก็ คือ topology เป็นตัวเดียวกัน ถ้าจะทำเเผ่นเพื่อใช้กับ LT3.0 สามารถเข้าไปใช้ ABGX 1.06 เเพทโดยตรงได้เลย มันจะหาไฟล์ topology เเล้วใส่ให้เราโดยตรงเลย

#29 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 02:49 AM

View Postloof, on 05 February 2012 - 01:08 AM, said:

median file ก็ คือ topology เป็นตัวเดียวกัน ถ้าจะทำเเผ่นเพื่อใช้กับ LT3.0 สามารถเข้าไปใช้ ABGX 1.06 เเพทโดยตรงได้เลย มันจะหาไฟล์ topology เเล้วใส่ให้เราโดยตรงเลย
งงครับ คือผมต้องการทำให้เกมใหม่ๆที่ต้องใช้ LT3 มาเล่นบนเครื่อง LT2 ที่ผมมีอยู่อะ
ABGX 1.06 ที่ว่านี่ มันต้องไปแพท LT3ก่อนปะ ตามโพสเก่าที่คุณลูฟว่าไว้

View Postloof, on 04 February 2012 - 05:48 PM, said:

เอาง่ายที่ สุดเอาเครื่องไปทำ LT+3.0 ก่อน หลังจากนั้นโหลดไฟล์เกมส์มา เเล้วใช้ โปรเเกรม ABGX 1.06 เลือกที่ autofix LV 3 เเล้วเลือกไฟล์เกมส์เเพท มันซะหน่อยเพื่อให้มันเป็นเเผ่น ที่สามารถ เเล้วได้กับ LT+3.0 เเล้วก็เบิร์น เเผ่นเเล้วเล่นมันเลย

ล่าสุด FF 13-2
never dead
rekoning

สามเกมส์นี้รวมถึงเกมส์ที่ออกต่อๆไป ทางคนดั้มไฟล์คงใส่ไฟล์สำหรับ 3.0 มาให้หมดเเล้วสามารถไรท์เเล้วเอาไปเล่นกับ 3.0 ได้เลย

ไฟล์ เกมส์ที่ต้องทีต้องไปเข้าโปรเเกรม ABGBOX ทั้งหมดคือเกมส์ที่ต้องยกไปทำ 2.0 เพื่อที่จะทำให้เล่นได้ หรืออีกนัยก็คือเเผ่น XGD 3 ทั้งหมด ถ้ายังงงอีกดูรายชื่อเกมส์พร้อมรูปตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยครับ

มีครบหมดสำหรับเเผ่น XGD 3

http://xboxpirate.co...ory/xgd3-games/
แล้วตกลงไฟล์ bin ที่ว่านี่มันทำไม่ได้ใช่ปะคับ

#30 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 05 February 2012 - 05:06 AM

View Postjnarin, on 01 February 2012 - 02:30 AM, said:

เพิ่งไปทำมาร้านช่าง สะพาน 6 1500 บาท ลงเกมส์ให้ด้วย ^ ^

View Postช่าง, on 02 February 2012 - 12:26 AM, said:

ผมช่างคับ
ผมอยู่ที่สะพานเหล็กที่6คับชื่อร้านm&l ร้านอยู่บนสะพานคับ tel 086-3230566
ส่นเครื่องที่จะทำถ้าjasperที่มีmemในตัวผมแนะนำให้มาตอนเช้าหน่อยคับ มันทำนานพอสมควรคับ
ความจุ256ก็ใช้เวลาอย่างน้อย3ชั่วโมงแล้วคับถ้า512ก็4.30ชั่วโมงคับถ้าไม่มีความจุหรือmemทำไม่เกิน1ชั่วโมงคับ
ส่วนลูกค้าที่จะเอาก็ต้องขอเวลาลงด้วยนะคับ

ลองโทรติดต่อดูครับ ส่วนเรื่องราคาผมเห็นคนในบอร์ดมาบอกครับ

#31 SawMan

Posted 05 February 2012 - 10:02 AM

View Post9th TEARDROP, on 05 February 2012 - 12:41 AM, said:

ไปโหลดตัวที่ว่ามา และหากระทู้วิธีทำในนี้ได้แล้วตามนี้ http://www.dvdgameon...1
ตามโพสที่คุณแด้ลงไว้ แต่ปรากฏว่าติดขั้นตอนบางอย่างครับ เกมที่ลองแปลงือ Kingdom..

ขั้นตอนในกระทู้ว่า

ติดตรงที่ตัวแดงว่าไว้ครับ

ผมเลือก sector ที่มันบอก จากนั้นก็จะมีวินโดเด้งขึ้นมาให้เลือกไฟล์ที่จะแปลง (หัวข้อวินโดว Select Image File)
ผมเลือก ISO ของเกม Kingdom หลังจากเลือกเสรร็จก็มีอีกวินโดวเด้งขึ้นมาซึ่งไ่รู้มันให้เลือกอะไีรอีก
ชื่อหัวข้อ Select File to Merge

เนี่ยครับ ยังไงต่ออะ

ครับ ตัวโปรแกรมมันเรียกหาโทโปโลยี LT 2.0 ที่จะแพชทับลงไปใน ISO น่ะครับ ไฟล์มันจะอยู่รูปนี้ครับ

ส่วนไฟล์ในรูปที่จะใช้นะครับ

Download คลิกที่นี่

ส่วนการเผาแผ่น คุณหยาดก็ใช้โปรแกรม ImageBurn ver 2.5.6 ขึ้นไปครับ และก็อย่าลืมนะครับ!!!!! อย่าเพิ่งไปอัพ Firmware Drive เป็น

LT3.0 นะครับ เดวแผ่นXGD3 เดิมๆจะเล่นไม่ได้ยกกระบิ.....

เพียงแค่นี้ คุณหยาดก็จะได้เล่นเกมส์อย่างมีความสุขที่สร้างได้... ด้วยตัวเราเอง อย่างเนสกาแฟเรดคัพแล้วล่ะครับ ^_^

#32 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 01:01 PM

View PostSawMan, on 05 February 2012 - 10:02 AM, said:

ครับ ตัวโปรแกรมมันเรียกหาโทโปโลยี LT 2.0 ที่จะแพชทับลงไปใน ISO น่ะครับ ไฟล์มันจะอยู่รูปนี้ครับ

ส่วนไฟล์ในรูปที่จะใช้นะครับ

ส่วนการเผาแผ่น คุณหยาดก็ใช้โปรแกรม ImageBurn ver 2.5.6 ขึ้นไปครับ และก็อย่าลืมนะครับ!!!!! อย่าเพิ่งไปอัพ Firmware Drive เป็น

LT3.0 นะครับ เดวแผ่นXGD3 เดิมๆจะเล่นไม่ได้ยกกระบิ.....

เพียงแค่นี้ คุณหยาดก็จะได้เล่นเกมส์อย่างมีความสุขที่สร้างได้... ด้วยตัวเราเอง อย่างเนสกาแฟเรดคัพแล้วล่ะครับ ^_^
โอ้ว... ไฟล์โปรแกรมที่ผมโหลดมาดันไม่มีไฟล์นี้มาให้ บัดซบจริงๆเลย
ขอบคุณสำหรับลิ้งโหลดด้วยครับ

แต่.... ไม่สำเร็จครับ

หลังจากนั้นมันต้องไรท์ผ่านโปรแกรม Xbox Creator นี่เลยปะครับ ไม่ต้องไปสั่งไรท์จาก Image Burn โดยตรงถูกปะ

- หลังจากใส่ bin ที่ว่าไปแล้ว Log ด้านล่างก็ขึ้นตามที่มันบอก
- ผมก็เลยไปที่แทป Write กดติ๊กอิมเมจเบินจากในโปรแกรม (v2.5.6)

- กด Start หลังจากนั้นมันก็เด้งวินโดวมาให้เลือกว่า Select DVD file (คือต้องเลือกไฟล์เกมที่เป็น .DVDปะ)

- พอเลือกเสร็จขึ้นวินโดวเล็กๆว่า Reach The end of the file

ไรท์ไม่ได้อะครับ

รบกวนคุณ Sawman หรือใครที่ใช้โปรแกรมนี้เป็น PMเบอร์โทรมาหน่อยได้ไหมครับ
คือผมรอโพสตอบไม่ไหวละครับ เดี๋ยวงานไม่ทัน ขอบคุณมากครับ

Edited by 9th TEARDROP, 05 February 2012 - 01:05 PM.

#33 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 05 February 2012 - 02:57 PM

คิดถึงนะเตง เมื่อไรจะว่างเนี้ย นัดไม่เป็นนัดนะ เรางอล

#34 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 03:23 PM

View PostMoDiFy, on 05 February 2012 - 02:57 PM, said:

คิดถึงนะเตง เมื่อไรจะว่างเนี้ย นัดไม่เป็นนัดนะ เรางอล
คุณโมไดฟี่ครับ นี่มันกระทู้เอ็กบ๊อกนะครับ ถ้าจะโพสออกแนวหึงหวงเชิญที่ห้องเล่นกล้ามครับ
อีกอย่างผู้ชายเค้าไม่ไปด้วยก็อย่าออกอาการครับ มันดูไม่งามนะเตง

ปล. เดี๋ยวนี้เราเป็นคนดีของสังคมแล้วอ่ะ ชวนกินเหล้าเท่ากับแช่งน๊า

#35 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 05 February 2012 - 09:10 PM

View Post9th TEARDROP, on 05 February 2012 - 03:23 PM, said:

คุณโมไดฟี่ครับ นี่มันกระทู้เอ็กบ๊อกนะครับ ถ้าจะโพสออกแนวหึงหวงเชิญที่ห้องเล่นกล้ามครับ
อีกอย่างผู้ชายเค้าไม่ไปด้วยก็อย่าออกอาการครับ มันดูไม่งามนะเตง

ปล. เดี๋ยวนี้เราเป็นคนดีของสังคมแล้วอ่ะ ชวนกินเหล้าเท่ากับแช่งน๊า

งั้นไปวัดกันก็ได้ครับ เสธก็ไม่กินเหล้า.... :r31:

#36 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 06 February 2012 - 01:07 AM

ถามด้วยคนสิครับ LT2, 3 มันดูยังไงอ่ะครับ

#37 SawMan

Posted 06 February 2012 - 10:53 AM

View Post9th TEARDROP, on 05 February 2012 - 01:01 PM, said:

โอ้ว... ไฟล์โปรแกรมที่ผมโหลดมาดันไม่มีไฟล์นี้มาให้ บัดซบจริงๆเลย
ขอบคุณสำหรับลิ้งโหลดด้วยครับ

แต่.... ไม่สำเร็จครับ

หลังจากนั้นมันต้องไรท์ผ่านโปรแกรม Xbox Creator นี่เลยปะครับ ไม่ต้องไปสั่งไรท์จาก Image Burn โดยตรงถูกปะ

- หลังจากใส่ bin ที่ว่าไปแล้ว Log ด้านล่างก็ขึ้นตามที่มันบอก
- ผมก็เลยไปที่แทป Write กดติ๊กอิมเมจเบินจากในโปรแกรม (v2.5.6)

- กด Start หลังจากนั้นมันก็เด้งวินโดวมาให้เลือกว่า Select DVD file (คือต้องเลือกไฟล์เกมที่เป็น .DVDปะ)

- พอเลือกเสร็จขึ้นวินโดวเล็กๆว่า Reach The end of the file

ไรท์ไม่ได้อะครับ

รบกวนคุณ Sawman หรือใครที่ใช้โปรแกรมนี้เป็น PMเบอร์โทรมาหน่อยได้ไหมครับ
คือผมรอโพสตอบไม่ไหวละครับ เดี๋ยวงานไม่ทัน ขอบคุณมากครับ

ต่อเลยนะครับ^_^

หลังจากคุณหยาด แพช ISO เกมส์เพื่อแก้ LT3 เป็น 2 เรียบร้อยแล้ว ต่อมาก็เป็นการเผาแผ่นนะครับ
ผมใช้โปรแกรม Imageburn ver 2.5.5 ครับ ซึ่งเผาได้สบาย
เล่นได้ทุกแผ่นเลย สำหรับแผ่นเกมส์แบบใหม่ XGD3 น่ะครับ
เพียงแต่มันจะมีการฟ้องของโปรแกรมขึ้นมาให้ตกใจนิดหน่อย
แต่ถ้ากดตามภาพนี้แล้ว สบายใจได้ครับ มีร้อยแผ่น หมดร้อยแผ่น
( ที่หมดนี่ เผาได้หมด ผ่านหมด ลง HDD เล่นได้หมดนะครับ )

ขั้นตอนการเลือกไฟล์ที่จะเผา คุณหยาดเข้าใจถูกแล้วนะครับ เพียงแต่เสริมการดูภาพนี้อีกนิดนึงครับ จะได้เผาแบบสบายใจครับ
ภาพแจ้งเตือนขณะจะเผาแผ่น กดตามได้เลยครับ

ผมแนบไฟล์โปรแกรมมาให้ด้วยเลยนะครับ ทำไมต้องใช้เวอชั่นนี้

เพราะว่าผมลองเวอชั่นที่ใหม่กว่าแล้วมันเสียน่ะสิครับ ตามที่ผมเคยโพสแจ้งเตือนเพื่อนๆไว้ ครับ

http://www.dvdgameon...B9&fromsearch=1

คราวนี้คุณหยาดก็เผาแผ่น และเล่นเกมส์ได้อย่างสบายใจแล้วนะครับ อ๋อ เผาที่ 2.4 X นะครับ และเลือก BookType ให้ถูกDriveด้วยนะ

ครับ ท้ายนี้.....เล่นให้สนุกนะครับ และแปลเนื้อเรื่องเกมส์สนุกๆมาให้อ่านกันอีกเยอะๆนะครับ ^_^

#38 61 Stumm Gart

โรคจิต...ติดบอร์ด

Posted 06 February 2012 - 11:27 AM

เข้ามารับความรู้ด้วยคนนะครับ
มึนๆงงๆกับเรื่องแนวๆนี้เหมือนกัน

#39 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 06 February 2012 - 02:11 PM

เพิ่งกลับมาเล่น xbox อีกครั้ง แค่หายไปครึ่งปี อะไรนักหนาไม่รู้เยอะแยะไปหมดเลย :r19:

สรุปเครื่องผม xbox slim แปลง LT 3.0 ไว้แล้ว ต่อออนไลน์เล่นแม่มได้เลยใช่ป่ะคับ แบนเมื่อไหร่ช่างหัวมัน

ถ้ายกไปอัพ RGH แล้วซื้อ HDD (ช่วงนี้) ราคาคงไปถึง 5 พันบาทแน่ ๆ เกือบได้ jasper มือสองอีกเครื่องเลยนะนั่น

#40 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 06 February 2012 - 02:16 PM

บร๊ะจ้าว เล่นได้แล้ว!!!
มันไม่มีหน้าต่างขึ้นพรึ่บพรั่บแบบที่คุณซอแมนบอก มันถามแค่อันแรกครับ

ลองไปแล้ว 2เกมคือ Neverdead กะ Kingdom
Darkness ยังไม่ได้ลอง
ต้องขอขอบบร๊ะคุณ คุณ Sawman มากๆเลยนะครับ ที่อุตส่าแคปภาพเยอะแยะมาอธิบาย
ถ้าไม่มีคุณผมคงปิดไม่ทันแหงๆ

สรุปนะครับ
- หลังจากทำตามขั้นตอนใน xbox creatorแล้ว ให้เปิด อิมเมจเบินสั่งไรท์โดยตรงครับ
(v. 256 เวิคครับ) มันทำหน้าที่เสมือนตัวสั่งงานให้อิมเมจเบินไรท์ให้ออกมาให้เล่น
ในรูปแบบของ Lt2 ได้เท่านั้นเอง

- มันจะเด้งมาถามแค่หน้าต่างแรกที่คุณซอแมนโพสให้ดู ก็กด yes ไป
ผมก็ไรท์แบมึนๆกะว่าซวยแล้ว เสียอีกแผ่นแน่ๆ แต่ก็หน้าด้านไรท์ไปแบบไม่แคร์สื่อ
ดันได้เฉยเลย

ยังไงถ้าใครสงสัยอะไร เกี่ยวกับขั้นตอนก็ลองสอบถามกันได้นะครับ
อย่าถามนอกจากนี้นะ เดี๋ยวเค้ารู้หมดว่าผมโง่ ขอบคุณครับ

Edited by 9th TEARDROP, 06 February 2012 - 02:17 PM.