`

Jump to content

ถึง Gamer Tag WattledOak25

23 replies to this topic

#1 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 28 January 2012 - 11:24 PM

ถึง Gamer Tag WattledOak25 หรือใครก็ได้ที่รู้จักเขาเพราะคิดว่าไม่น่าจะเล่นบอร์ดนี้
ฝากบอกเขาด้วยครับว่าให้เลิกนิสัยยิงบอกตำแหน่งเพื่อนร่วมทีมได้แล้ว เห็นทำกับผมหลายรอบเหลือเกิน
แถมมีการส่งข้อความใน xbox live มาด่ากันด้วย ถ้าไม่พอใจที่โดน camp ตอนที่อยู่คนละฝั่งก็พยายามมาฆ่าผมสิครับ
ไม่ใช่พออยู่ทีมเดียวกันก็มายิงบอกตำแหน่งศัตรู ถ้าไม่เหลืออดจริงๆ ผมไม่มา post แบบนี้หรอกครับ

ปล.ถ้าเป็นไปได้ผมก็พยายามที่จะไม่เล่นห้องเดียวกันเพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหา แต่บางทีผมเล่นห้องคนไทยอยู่ เขาตามมาเล่นทีหลัง
จะให้เปลี่ยนห้องก็กระไรอยู่ เพราะห้องคนไทยมัน ping น้อย แถมส่วนใหญ่ห้องคนไทยก็มีแค่ห้องเดียว

Edited by teddyman, 28 January 2012 - 11:27 PM.

#2 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 29 January 2012 - 12:25 AM

View Postteddyman, on 28 January 2012 - 11:24 PM, said:

ถึง Gamer Tag WattledOak25 หรือใครก็ได้ที่รู้จักเขาเพราะคิดว่าไม่น่าจะเล่นบอร์ดนี้
ฝากบอกเขาด้วยครับว่าให้เลิกนิสัยยิงบอกตำแหน่งเพื่อนร่วมทีมได้แล้ว เห็นทำกับผมหลายรอบเหลือเกิน
แถมมีการส่งข้อความใน xbox live มาด่ากันด้วย ถ้าไม่พอใจที่โดน camp ตอนที่อยู่คนละฝั่งก็พยายามมาฆ่าผมสิครับ
ไม่ใช่พออยู่ทีมเดียวกันก็มายิงบอกตำแหน่งศัตรู ถ้าไม่เหลืออดจริงๆ ผมไม่มา post แบบนี้หรอกครับ

ปล.ถ้าเป็นไปได้ผมก็พยายามที่จะไม่เล่นห้องเดียวกันเพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหา แต่บางทีผมเล่นห้องคนไทยอยู่ เขาตามมาเล่นทีหลัง
จะให้เปลี่ยนห้องก็กระไรอยู่ เพราะห้องคนไทยมัน ping น้อย แถมส่วนใหญ่ห้องคนไทยก็มีแค่ห้องเดียว

อยากจะบอกว่า
น้อง Vinny ครับ น้องว่าคนอื่นดัก ว่าคนอื่น ใช่ว่าน้องจะไม่ดัก ส่วนใหญ่ดัก พร้อม FMG9 คู่ด้วย
น้องสามารถไปถามใครก็ได้ ว่าจริงหรือเปล่า
บอกด้วยความหวังดีนะครับ

#3 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2012 - 07:12 AM

กิตติศัพท์สุดๆจริงๆน้องคนนี้ เห็นน้องในทีมผมก็เล่าให้ฟังเหมือนกันว่าเคยไปด่าพี่อาวุโสคนหนึ่งที่ชื่อพี่ PRAS ด้วย

แต่ส่วนตัวผมยังไม่โดนอะไร หรืออาจจะโดนเร็วๆนี้ก็ได้ เพราะช่วงนี้ยิ่งเพี้ยนๆ เอา rpg ไล่ล่าพวกตามซอกตามมุมอยู่ 5555

เรื่อง camp สำหรับผมไม่เท่าไหร่หรอก เพราะผมชอบวิ่งไปไล่ล่าพวก camp สนุกดีเหมือนเล่นซ่อนหา และผมก็จะตายเยอะที่สุดด้วย :eiei2: แต่ถ้าเจอ camp เกือบทั้งทีมนี่ไม่ไหวแทบจะปาจอยทิ้ง

แต่เรื่องที่รับไม่ได้จริงๆสำหรับ น้องเค๊าก็เที่ยวไปส่งข้อความด่าชาวบ้านเค๊านี่แหละ :o_smoke: เห็นแล้วเหนื่อยใจ จนน้องๆในทีมผมบ่นเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่มีใครอยากเล่นด้วยแล้ว

ยังงัยใครรู้จัก็ช่วยบอกทีนะครับ ว่าเลิกนิสัยแบบนี้ได้แล้ว เกมเมอร์ไทยด้วยกัน เด๋วจะไม่มีใครอยากเล่นด้วย

Edited by BALL_KL, 29 January 2012 - 07:19 AM.

#4 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2012 - 09:15 AM

ส่วนใหญ่พวกซุ่ม เจอซุ่มกว่าจะรับไม่ได้นะครับ :r31:
อีกอย่างที่เห็นบ่อยๆคือพวกที่ซุ่มแล้วไม่รู้ตัวว่าซุ่ม
ปล.อย่างเจ้าของกระทู้นี่ เค้าบอกเลยนะกรูเล่นซุ่มอะครับ :r18:

#5 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 29 January 2012 - 07:33 PM

>>>>> จริงๆ จขกท นี่เป็นคนใจเย็นนะครับ ส่วน WattledOak25 คนนี้เป็นมานานแล้วครับ เค้าคงรับไม่ได้จริงๆน่ะครับ ไอ้ตอนซุ่มยิงคนอื่นนี่สนุกไง แต่พอเจอซุ่มกว่ามันเลยจี๊ด :r18:

#6 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 29 January 2012 - 07:44 PM

View Postchappy, on 29 January 2012 - 07:33 PM, said:

>>>>> จริงๆ จขกท นี่เป็นคนใจเย็นนะครับ ส่วน WattledOak25 คนนี้เป็นมานานแล้วครับ เค้าคงรับไม่ได้จริงๆน่ะครับ ไอ้ตอนซุ่มยิงคนอื่นนี่สนุกไง แต่พอเจอซุ่มกว่ามันเลยจี๊ด :r18:
พี่แช๊ปหายไปเลยอะ โห่

#7 teddyman

Posted 29 January 2012 - 08:29 PM

View Poststriker, on 29 January 2012 - 09:15 AM, said:

ส่วนใหญ่พวกซุ่ม เจอซุ่มกว่าจะรับไม่ได้นะครับ :r31:
อีกอย่างที่เห็นบ่อยๆคือพวกที่ซุ่มแล้วไม่รู้ตัวว่าซุ่ม
ปล.อย่างเจ้าของกระทู้นี่ เค้าบอกเลยนะกรูเล่นซุ่มอะครับ :r18:
ใช้คำว่าซุ่มมันดูไม่ค่อยดีครับคุณต้น ใช้คำว่า camp ดีกว่าดู Inter กว่าด้วย :r18:

Edited by teddyman, 29 January 2012 - 08:32 PM.

#8 chappy

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 30 January 2012 - 08:48 AM

View PostKunJOBz, on 29 January 2012 - 07:44 PM, said:

พี่แช๊ปหายไปเลยอะ โห่
>>>>> ช่วงนี้เพิ่งว่างอ่ะครับ โหลดแมพใหม่แล้ว แต่หาห้องเล่นยากมวากกกกกก :r55: สรุปว่ามี 2 แมพเองใช่ป่ะครับ :r19:

#9 teddyman

Posted 30 January 2012 - 08:50 AM

ซื้อ elite ให้ผมสิครับเดี๋ยวไปเล่นเป็นเพื่อน :r17:

#10 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 30 January 2012 - 09:13 AM

View Postchappy, on 30 January 2012 - 08:48 AM, said:

>>>>> ช่วงนี้เพิ่งว่างอ่ะครับ โหลดแมพใหม่แล้ว แต่หาห้องเล่นยากมวากกกกกก :r55: สรุปว่ามี 2 แมพเองใช่ป่ะครับ :r19:

โอ ซื้อ Elite Premium ด้วยหรือ มันต้องทำยังไงเห็นว่าเกือบ 50 เหรียญเลยบอกด้วยเด้อจะได้ตามไปซื้อ ส่วนที่มี 2 แมพมันเฉพาะเดือนนี้ ยังมีอีก 8 เดือนที่โหลดได้ตามรูป แต่สงสัยอย่างมันต่างจาก DLC ที่จะออกเดือนมีนาคมยังไง งงเหมือนกัน
edit เจอรูปแล้วเอามาฝาก

ส่วนเจ้านี้ผมก็เคยโดนมันส่งข้อความมาด่า ซวยแท้พึ่งเล่น MW3 วันแรกยังมึนหลง map อยู่เลยต้องนั่งตามมุมคอยเปิด map ดูตลอด โดนเลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์ด่าด้วยแต่ช่างมันเถอะได้ด่ากับปากตัวเองไปแล้ว เพราะมีอยู่วันมันทะลึ่งเข้าปาร์ตี้มาขอแจมด้วย เลยด่าซะกลางวง เห็นเค้าบอกไม่ใช่้เค้าน้องเค้าทำ ว่าไปนั้นถ้าใช่ก็ฝากไปดูแลน้องด้วย แต่ถ้าไม่ใช่ก็ตุ๊ดแท้ กล้าทำไม่กล้ารับ

Edited by abominog, 30 January 2012 - 10:27 AM.

#11 chappy

Posted 30 January 2012 - 12:19 PM

>>>>> พอดีช่วงนั้นตาจ๊อบ ซิลลี่กระป๋อง เค้ามี points แท้ราคาถูกจัดมาเสนอขายน่ะครับ :r17: เลยจัดไป 1600 points 3 ชุด ก้อเลยจัด Elite Premium มาเลยน่ะครับพี่เป๊า :r19:

#12 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 30 January 2012 - 01:52 PM

View Postabominog, on 30 January 2012 - 09:13 AM, said:

โอ ซื้อ Elite Premium ด้วยหรือ มันต้องทำยังไงเห็นว่าเกือบ 50 เหรียญเลยบอกด้วยเด้อจะได้ตามไปซื้อ ส่วนที่มี 2 แมพมันเฉพาะเดือนนี้ ยังมีอีก 8 เดือนที่โหลดได้ตามรูป แต่สงสัยอย่างมันต่างจาก DLC ที่จะออกเดือนมีนาคมยังไง งงเหมือนกัน
คนที่เป็น Premium Member ของ Elite ครับ ถึงจะได้ Map Pack ฟรี (ทุก DLC ของ MW3 , Premium Member จะได้โหลดฟรี)

ทำยังไงถึงจะเป็น Premium Member ของ Elite ?
จ่าย 4000 Point ครับ จะเป็น Premium Member 1 ปี
หรือถ้าใครมี MW3 Hardened Edition มันจะมี Code ให้เป็น Premium Member 1 ปีครับ

ผมก็ใช้วิธีเติมพ้อย 4000 Point เอาครับ เข้าไปที่ CoD Elite แล้วกด อัพเกรต เป้น Premium ครับ

#13 chappy

Posted 30 January 2012 - 02:08 PM

View PostKunJOBz, on 30 January 2012 - 01:52 PM, said:

คนที่เป็น Premium Member ของ Elite ครับ ถึงจะได้ Map Pack ฟรี (ทุก DLC ของ MW3 , Premium Member จะได้โหลดฟรี)

ทำยังไงถึงจะเป็น Premium Member ของ Elite ?
จ่าย 4000 Point ครับ จะเป็น Premium Member 1 ปี
หรือถ้าใครมี MW3 Hardened Edition มันจะมี Code ให้เป็น Premium Member 1 ปีครับ

ผมก็ใช้วิธีเติมพ้อย 4000 Point เอาครับ เข้าไปที่ CoD Elite แล้วกด อัพเกรต เป้น Premium ครับ
>>>>> โฮ่ ๆ จ๊อบนี่เรียกแขกเต็มที่ แต่ภาคนี้คงหาคนไทยเล่นแมพใหม่ยากนะฮาฟฟฟ ราคามันแรงเกิ้น :r19: นี่ถ้าไม่ได้ points แท้ราคาถูกโครตผมคงไม่ซื้อล่ะครับ :r18:

#14 BALL_KL

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 January 2012 - 02:54 PM

อยากได้แมพใหม่บ้างจัง แต่ถ้าซื้อตอนนี้อย่างว่าแหละคนไทยมีน้อยที่มีแมพใหม่จาก elite งั้นลองมันปล่อยใน market เดือนมีนาคมก่อนดีกว่า

**ปล. ไม่ได้เล่นกับคุณแชพปี้นานแล้ว มายิงผมหน่อยซิ :o_shame:

#15 KunJOBz

Team PTFO

AESPA

Posted 30 January 2012 - 02:58 PM

View Postchappy, on 30 January 2012 - 02:08 PM, said:

>>>>> โฮ่ ๆ จ๊อบนี่เรียกแขกเต็มที่ แต่ภาคนี้คงหาคนไทยเล่นแมพใหม่ยากนะฮาฟฟฟ ราคามันแรงเกิ้น :r19: นี่ถ้าไม่ได้ points แท้ราคาถูกโครตผมคงไม่ซื้อล่ะครับ :r18:
ผมไม่ได้เรียกแขกเล้ย
ผมเนียจะไป BF3 อยู่แล้ว
MW3 รีรอบที่ 10 ยศ 40กว่าๆแล้วครับ คงจะให้เวลากับ BF3 ซะส่วนใหญ่และ

#16 chappy

Posted 30 January 2012 - 03:01 PM

>>>>> ว่าจะไป bf3 อยู่เหมือนกันครับ แต่อยากเล่น MW3 กับตาพีทจนรียศรอบที่ 10 ก่อนน่ะครับ ภาคนี้เป็นภาคแรกที่ตาพีทตั้งใจเล่นเลยนะฮาฟฟฟ แต่เหมือนโดนสวรรค์แกล้งให้มาเจอกับ WattledOak25 :r19:

#17 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 30 January 2012 - 05:13 PM

View Postabominog, on 30 January 2012 - 09:13 AM, said:

edit เจอรูปแล้วเอามาฝาก

ส่วนเจ้านี้ผมก็เคยโดนมันส่งข้อความมาด่า ซวยแท้พึ่งเล่น MW3 วันแรกยังมึนหลง map อยู่เลยต้องนั่งตามมุมคอยเปิด map ดูตลอด โดนเลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์ด่าด้วยแต่ช่างมันเถอะได้ด่ากับปากตัวเองไปแล้ว เพราะมีอยู่วันมันทะลึ่งเข้าปาร์ตี้มาขอแจมด้วย เลยด่าซะกลางวง เห็นเค้าบอกไม่ใช่้เค้าน้องเค้าทำ ว่าไปนั้นถ้าใช่ก็ฝากไปดูแลน้องด้วย แต่ถ้าไม่ใช่ก็ตุ๊ดแท้ กล้าทำไม่กล้ารับ
ถ้าพี่เป๊าซื้อเดียวผมตามไปด้วย ผมมี point แล้วนะไม่งั้นเดียวเหมือน GOW3 อีกพวกเราไม่มีใครโหลดเลยมีปิโหลดอยู่คนเดียว เศร้าๆๆๆๆ
แต่ว่าเรื่องนี้ผมก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วยทุกเม็ดทุกดอกเลยไม่ไหวจริงๆเลยเด็กคนนี้ แต่ว่ามันมีส่วนเกี่ยวไหมกับฉายาเป๊าสุดฉากมันเกี่ยวกันไหมครับพี่ๆๆๆๆ

Edited by piya2519, 30 January 2012 - 06:16 PM.

#18 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 31 January 2012 - 06:39 AM

ผมว่าควรมีระบบนี้ในเกมส์เลย ใครซุ่ม ส่งข้อความด่า เล็ด เอาแบบ มี menu เลือกส่งกัน จนเลิกซุ่มกันไปเลย จะได้สนุกหน่อย ใครเบื่อซุ่ม มา BF ออกไปช่วยเพื่อนได้คะแนนช่วยเหลือ ถึงตายก็ได้มากกว่าคะแนนฆ่าได้ด้วยนะ

#19 MoMoShiRor

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 January 2012 - 08:13 AM

ถ้าผมเล่นแบบมือใหม่ยิงไม่ค่อยถูกจะโดนด่้าไหมครับ

#20 chappy

Posted 31 January 2012 - 08:28 AM

View Postthaiger, on 31 January 2012 - 06:39 AM, said:

ผมว่าควรมีระบบนี้ในเกมส์เลย ใครซุ่ม ส่งข้อความด่า เล็ด เอาแบบ มี menu เลือกส่งกัน จนเลิกซุ่มกันไปเลย จะได้สนุกหน่อย ใครเบื่อซุ่ม มา BF ออกไปช่วยเพื่อนได้คะแนนช่วยเหลือ ถึงตายก็ได้มากกว่าคะแนนฆ่าได้ด้วยนะ
>>>>> สรุปแล้วพี่อ้วนยังเล่นเกมนี้อยู่เหรอครับ นึกว่าเลิกไปแล้ว หันไปเอาดีเกมหั่นผลไม้แทน :r18: