`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

ถึง Gamer Tag WattledOak25

teddyman's Photo teddyman 28 Jan 2012

ถึง Gamer Tag WattledOak25 หรือใครก็ได้ที่รู้จักเขาเพราะคิดว่าไม่น่าจะเล่นบอร์ดนี้
ฝากบอกเขาด้วยครับว่าให้เลิกนิสัยยิงบอกตำแหน่งเพื่อนร่วมทีมได้แล้ว เห็นทำกับผมหลายรอบเหลือเกิน
แถมมีการส่งข้อความใน xbox live มาด่ากันด้วย ถ้าไม่พอใจที่โดน camp ตอนที่อยู่คนละฝั่งก็พยายามมาฆ่าผมสิครับ
ไม่ใช่พออยู่ทีมเดียวกันก็มายิงบอกตำแหน่งศัตรู ถ้าไม่เหลืออดจริงๆ ผมไม่มา post แบบนี้หรอกครับ

ปล.ถ้าเป็นไปได้ผมก็พยายามที่จะไม่เล่นห้องเดียวกันเพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหา แต่บางทีผมเล่นห้องคนไทยอยู่ เขาตามมาเล่นทีหลัง
จะให้เปลี่ยนห้องก็กระไรอยู่ เพราะห้องคนไทยมัน ping น้อย แถมส่วนใหญ่ห้องคนไทยก็มีแค่ห้องเดียว
Edited by teddyman, 28 January 2012 - 11:27 PM.

KunJOBz's Photo KunJOBz 29 Jan 2012

View Postteddyman, on 28 January 2012 - 11:24 PM, said:

ถึง Gamer Tag WattledOak25 หรือใครก็ได้ที่รู้จักเขาเพราะคิดว่าไม่น่าจะเล่นบอร์ดนี้
ฝากบอกเขาด้วยครับว่าให้เลิกนิสัยยิงบอกตำแหน่งเพื่อนร่วมทีมได้แล้ว เห็นทำกับผมหลายรอบเหลือเกิน
แถมมีการส่งข้อความใน xbox live มาด่ากันด้วย ถ้าไม่พอใจที่โดน camp ตอนที่อยู่คนละฝั่งก็พยายามมาฆ่าผมสิครับ
ไม่ใช่พออยู่ทีมเดียวกันก็มายิงบอกตำแหน่งศัตรู ถ้าไม่เหลืออดจริงๆ ผมไม่มา post แบบนี้หรอกครับ

ปล.ถ้าเป็นไปได้ผมก็พยายามที่จะไม่เล่นห้องเดียวกันเพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหา แต่บางทีผมเล่นห้องคนไทยอยู่ เขาตามมาเล่นทีหลัง
จะให้เปลี่ยนห้องก็กระไรอยู่ เพราะห้องคนไทยมัน ping น้อย แถมส่วนใหญ่ห้องคนไทยก็มีแค่ห้องเดียว

อยากจะบอกว่า
น้อง Vinny ครับ น้องว่าคนอื่นดัก ว่าคนอื่น ใช่ว่าน้องจะไม่ดัก ส่วนใหญ่ดัก พร้อม FMG9 คู่ด้วย
น้องสามารถไปถามใครก็ได้ ว่าจริงหรือเปล่า
บอกด้วยความหวังดีนะครับ

BALL_KL's Photo BALL_KL 29 Jan 2012

กิตติศัพท์สุดๆจริงๆน้องคนนี้ เห็นน้องในทีมผมก็เล่าให้ฟังเหมือนกันว่าเคยไปด่าพี่อาวุโสคนหนึ่งที่ชื่อพี่ PRAS ด้วย

แต่ส่วนตัวผมยังไม่โดนอะไร หรืออาจจะโดนเร็วๆนี้ก็ได้ เพราะช่วงนี้ยิ่งเพี้ยนๆ เอา rpg ไล่ล่าพวกตามซอกตามมุมอยู่ 5555

เรื่อง camp สำหรับผมไม่เท่าไหร่หรอก เพราะผมชอบวิ่งไปไล่ล่าพวก camp สนุกดีเหมือนเล่นซ่อนหา และผมก็จะตายเยอะที่สุดด้วย :eiei2: แต่ถ้าเจอ camp เกือบทั้งทีมนี่ไม่ไหวแทบจะปาจอยทิ้ง

แต่เรื่องที่รับไม่ได้จริงๆสำหรับ น้องเค๊าก็เที่ยวไปส่งข้อความด่าชาวบ้านเค๊านี่แหละ :o_smoke: เห็นแล้วเหนื่อยใจ จนน้องๆในทีมผมบ่นเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่มีใครอยากเล่นด้วยแล้ว

ยังงัยใครรู้จัก็ช่วยบอกทีนะครับ ว่าเลิกนิสัยแบบนี้ได้แล้ว เกมเมอร์ไทยด้วยกัน เด๋วจะไม่มีใครอยากเล่นด้วย
Edited by BALL_KL, 29 January 2012 - 07:19 AM.

striker's Photo striker 29 Jan 2012

ส่วนใหญ่พวกซุ่ม เจอซุ่มกว่าจะรับไม่ได้นะครับ :r31:
อีกอย่างที่เห็นบ่อยๆคือพวกที่ซุ่มแล้วไม่รู้ตัวว่าซุ่ม
ปล.อย่างเจ้าของกระทู้นี่ เค้าบอกเลยนะกรูเล่นซุ่มอะครับ :r18:

chappy's Photo chappy 29 Jan 2012

>>>>> จริงๆ จขกท นี่เป็นคนใจเย็นนะครับ ส่วน WattledOak25 คนนี้เป็นมานานแล้วครับ เค้าคงรับไม่ได้จริงๆน่ะครับ ไอ้ตอนซุ่มยิงคนอื่นนี่สนุกไง แต่พอเจอซุ่มกว่ามันเลยจี๊ด :r18:

KunJOBz's Photo KunJOBz 29 Jan 2012

View Postchappy, on 29 January 2012 - 07:33 PM, said:

>>>>> จริงๆ จขกท นี่เป็นคนใจเย็นนะครับ ส่วน WattledOak25 คนนี้เป็นมานานแล้วครับ เค้าคงรับไม่ได้จริงๆน่ะครับ ไอ้ตอนซุ่มยิงคนอื่นนี่สนุกไง แต่พอเจอซุ่มกว่ามันเลยจี๊ด :r18:
พี่แช๊ปหายไปเลยอะ โห่

teddyman's Photo teddyman 29 Jan 2012

View Poststriker, on 29 January 2012 - 09:15 AM, said:

ส่วนใหญ่พวกซุ่ม เจอซุ่มกว่าจะรับไม่ได้นะครับ :r31:
อีกอย่างที่เห็นบ่อยๆคือพวกที่ซุ่มแล้วไม่รู้ตัวว่าซุ่ม
ปล.อย่างเจ้าของกระทู้นี่ เค้าบอกเลยนะกรูเล่นซุ่มอะครับ :r18:
ใช้คำว่าซุ่มมันดูไม่ค่อยดีครับคุณต้น ใช้คำว่า camp ดีกว่าดู Inter กว่าด้วย :r18:
Edited by teddyman, 29 January 2012 - 08:32 PM.

chappy's Photo chappy 30 Jan 2012

View PostKunJOBz, on 29 January 2012 - 07:44 PM, said:

พี่แช๊ปหายไปเลยอะ โห่
>>>>> ช่วงนี้เพิ่งว่างอ่ะครับ โหลดแมพใหม่แล้ว แต่หาห้องเล่นยากมวากกกกกก :r55: สรุปว่ามี 2 แมพเองใช่ป่ะครับ :r19:

teddyman's Photo teddyman 30 Jan 2012

ซื้อ elite ให้ผมสิครับเดี๋ยวไปเล่นเป็นเพื่อน :r17:

abominog's Photo abominog 30 Jan 2012

View Postchappy, on 30 January 2012 - 08:48 AM, said:

>>>>> ช่วงนี้เพิ่งว่างอ่ะครับ โหลดแมพใหม่แล้ว แต่หาห้องเล่นยากมวากกกกกก :r55: สรุปว่ามี 2 แมพเองใช่ป่ะครับ :r19:

โอ ซื้อ Elite Premium ด้วยหรือ มันต้องทำยังไงเห็นว่าเกือบ 50 เหรียญเลยบอกด้วยเด้อจะได้ตามไปซื้อ ส่วนที่มี 2 แมพมันเฉพาะเดือนนี้ ยังมีอีก 8 เดือนที่โหลดได้ตามรูป แต่สงสัยอย่างมันต่างจาก DLC ที่จะออกเดือนมีนาคมยังไง งงเหมือนกัน
edit เจอรูปแล้วเอามาฝาก

ส่วนเจ้านี้ผมก็เคยโดนมันส่งข้อความมาด่า ซวยแท้พึ่งเล่น MW3 วันแรกยังมึนหลง map อยู่เลยต้องนั่งตามมุมคอยเปิด map ดูตลอด โดนเลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์ด่าด้วยแต่ช่างมันเถอะได้ด่ากับปากตัวเองไปแล้ว เพราะมีอยู่วันมันทะลึ่งเข้าปาร์ตี้มาขอแจมด้วย เลยด่าซะกลางวง เห็นเค้าบอกไม่ใช่้เค้าน้องเค้าทำ ว่าไปนั้นถ้าใช่ก็ฝากไปดูแลน้องด้วย แต่ถ้าไม่ใช่ก็ตุ๊ดแท้ กล้าทำไม่กล้ารับ
Edited by abominog, 30 January 2012 - 10:27 AM.

chappy's Photo chappy 30 Jan 2012

>>>>> พอดีช่วงนั้นตาจ๊อบ ซิลลี่กระป๋อง เค้ามี points แท้ราคาถูกจัดมาเสนอขายน่ะครับ :r17: เลยจัดไป 1600 points 3 ชุด ก้อเลยจัด Elite Premium มาเลยน่ะครับพี่เป๊า :r19:

KunJOBz's Photo KunJOBz 30 Jan 2012

View Postabominog, on 30 January 2012 - 09:13 AM, said:

โอ ซื้อ Elite Premium ด้วยหรือ มันต้องทำยังไงเห็นว่าเกือบ 50 เหรียญเลยบอกด้วยเด้อจะได้ตามไปซื้อ ส่วนที่มี 2 แมพมันเฉพาะเดือนนี้ ยังมีอีก 8 เดือนที่โหลดได้ตามรูป แต่สงสัยอย่างมันต่างจาก DLC ที่จะออกเดือนมีนาคมยังไง งงเหมือนกัน
คนที่เป็น Premium Member ของ Elite ครับ ถึงจะได้ Map Pack ฟรี (ทุก DLC ของ MW3 , Premium Member จะได้โหลดฟรี)

ทำยังไงถึงจะเป็น Premium Member ของ Elite ?
จ่าย 4000 Point ครับ จะเป็น Premium Member 1 ปี
หรือถ้าใครมี MW3 Hardened Edition มันจะมี Code ให้เป็น Premium Member 1 ปีครับ

ผมก็ใช้วิธีเติมพ้อย 4000 Point เอาครับ เข้าไปที่ CoD Elite แล้วกด อัพเกรต เป้น Premium ครับ

View PostKunJOBz, on 30 January 2012 - 01:52 PM, said:

คนที่เป็น Premium Member ของ Elite ครับ ถึงจะได้ Map Pack ฟรี (ทุก DLC ของ MW3 , Premium Member จะได้โหลดฟรี)

ทำยังไงถึงจะเป็น Premium Member ของ Elite ?
จ่าย 4000 Point ครับ จะเป็น Premium Member 1 ปี
หรือถ้าใครมี MW3 Hardened Edition มันจะมี Code ให้เป็น Premium Member 1 ปีครับ

ผมก็ใช้วิธีเติมพ้อย 4000 Point เอาครับ เข้าไปที่ CoD Elite แล้วกด อัพเกรต เป้น Premium ครับ
>>>>> โฮ่ ๆ จ๊อบนี่เรียกแขกเต็มที่ แต่ภาคนี้คงหาคนไทยเล่นแมพใหม่ยากนะฮาฟฟฟ ราคามันแรงเกิ้น :r19: นี่ถ้าไม่ได้ points แท้ราคาถูกโครตผมคงไม่ซื้อล่ะครับ :r18:

BALL_KL's Photo BALL_KL 30 Jan 2012

อยากได้แมพใหม่บ้างจัง แต่ถ้าซื้อตอนนี้อย่างว่าแหละคนไทยมีน้อยที่มีแมพใหม่จาก elite งั้นลองมันปล่อยใน market เดือนมีนาคมก่อนดีกว่า

**ปล. ไม่ได้เล่นกับคุณแชพปี้นานแล้ว มายิงผมหน่อยซิ :o_shame:

KunJOBz's Photo KunJOBz 30 Jan 2012

View Postchappy, on 30 January 2012 - 02:08 PM, said:

>>>>> โฮ่ ๆ จ๊อบนี่เรียกแขกเต็มที่ แต่ภาคนี้คงหาคนไทยเล่นแมพใหม่ยากนะฮาฟฟฟ ราคามันแรงเกิ้น :r19: นี่ถ้าไม่ได้ points แท้ราคาถูกโครตผมคงไม่ซื้อล่ะครับ :r18:
ผมไม่ได้เรียกแขกเล้ย
ผมเนียจะไป BF3 อยู่แล้ว
MW3 รีรอบที่ 10 ยศ 40กว่าๆแล้วครับ คงจะให้เวลากับ BF3 ซะส่วนใหญ่และ

>>>>> ว่าจะไป bf3 อยู่เหมือนกันครับ แต่อยากเล่น MW3 กับตาพีทจนรียศรอบที่ 10 ก่อนน่ะครับ ภาคนี้เป็นภาคแรกที่ตาพีทตั้งใจเล่นเลยนะฮาฟฟฟ แต่เหมือนโดนสวรรค์แกล้งให้มาเจอกับ WattledOak25 :r19:

piya2519's Photo piya2519 30 Jan 2012

View Postabominog, on 30 January 2012 - 09:13 AM, said:

edit เจอรูปแล้วเอามาฝาก

ส่วนเจ้านี้ผมก็เคยโดนมันส่งข้อความมาด่า ซวยแท้พึ่งเล่น MW3 วันแรกยังมึนหลง map อยู่เลยต้องนั่งตามมุมคอยเปิด map ดูตลอด โดนเลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์ด่าด้วยแต่ช่างมันเถอะได้ด่ากับปากตัวเองไปแล้ว เพราะมีอยู่วันมันทะลึ่งเข้าปาร์ตี้มาขอแจมด้วย เลยด่าซะกลางวง เห็นเค้าบอกไม่ใช่้เค้าน้องเค้าทำ ว่าไปนั้นถ้าใช่ก็ฝากไปดูแลน้องด้วย แต่ถ้าไม่ใช่ก็ตุ๊ดแท้ กล้าทำไม่กล้ารับ
ถ้าพี่เป๊าซื้อเดียวผมตามไปด้วย ผมมี point แล้วนะไม่งั้นเดียวเหมือน GOW3 อีกพวกเราไม่มีใครโหลดเลยมีปิโหลดอยู่คนเดียว เศร้าๆๆๆๆ
แต่ว่าเรื่องนี้ผมก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วยทุกเม็ดทุกดอกเลยไม่ไหวจริงๆเลยเด็กคนนี้ แต่ว่ามันมีส่วนเกี่ยวไหมกับฉายาเป๊าสุดฉากมันเกี่ยวกันไหมครับพี่ๆๆๆๆ
Edited by piya2519, 30 January 2012 - 06:16 PM.

thaiger's Photo thaiger 31 Jan 2012

ผมว่าควรมีระบบนี้ในเกมส์เลย ใครซุ่ม ส่งข้อความด่า เล็ด เอาแบบ มี menu เลือกส่งกัน จนเลิกซุ่มกันไปเลย จะได้สนุกหน่อย ใครเบื่อซุ่ม มา BF ออกไปช่วยเพื่อนได้คะแนนช่วยเหลือ ถึงตายก็ได้มากกว่าคะแนนฆ่าได้ด้วยนะ

MoMoShiRor's Photo MoMoShiRor 31 Jan 2012

ถ้าผมเล่นแบบมือใหม่ยิงไม่ค่อยถูกจะโดนด่้าไหมครับ

chappy's Photo chappy 31 Jan 2012

View Postthaiger, on 31 January 2012 - 06:39 AM, said:

ผมว่าควรมีระบบนี้ในเกมส์เลย ใครซุ่ม ส่งข้อความด่า เล็ด เอาแบบ มี menu เลือกส่งกัน จนเลิกซุ่มกันไปเลย จะได้สนุกหน่อย ใครเบื่อซุ่ม มา BF ออกไปช่วยเพื่อนได้คะแนนช่วยเหลือ ถึงตายก็ได้มากกว่าคะแนนฆ่าได้ด้วยนะ
>>>>> สรุปแล้วพี่อ้วนยังเล่นเกมนี้อยู่เหรอครับ นึกว่าเลิกไปแล้ว หันไปเอาดีเกมหั่นผลไม้แทน :r18: