`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

กระทู้รวมพลคนเล่น Battle land HD: warrior...

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 22 Jan 2012

สะท้อนนี่ผมเคยดวลstackเดียวยาวสุดคือ
เขาฟัน ผมสะท้อน เขาสะท้อนกลับ ผมสะท้อนต่อ เขาสะท้อนมาอีกที ผมสะท้อนกลับ เขาก็ยังสะท้อนกลับมา ผมออกสกิลแยกร่างหลบ = =
ถ้าเล่นสาย ranger ลองใช้อัพสปีด ลดสปีดคู่ต่อสู้ หมุนตัวเอ็กต้าช๊อต แล้วก็สกิลแผลซ้ำดาเมจ ดูครับ สนุกเลยละ เหอๆ

bankcodelove's Photo bankcodelove 22 Jan 2012

กำลังเล่น priest ครับ

แล้ว skill ที่มีดาวมันหมายความว่าไงครับ พอดีเหมือนได้ซ้ำมาครับ มันขึ้นดาว

hyde's Photo hyde 22 Jan 2012

กำลังเจลเบรค ไม่รู้ว่า ถ้ารีสโตร์กลับมาแล้ว เซฟจะยังอยู่ไหม ถ้าไม่อยู่นี่ ฮาเลยนะเนี่ย แง

bankcodelove's Photo bankcodelove 22 Jan 2012

hyde, on 22 January 2012 - 07:03 PM, said:

กำลังเจลเบรค ไม่รู้ว่า ถ้ารีสโตร์กลับมาแล้ว เซฟจะยังอยู่ไหม ถ้าไม่อยู่นี่ ฮาเลยนะเนี่ย แง

ถ้าลบ program ไป เซฟหายครับ ผมลองแล้ว

brightuan's Photo brightuan 22 Jan 2012

hyde, on 22 January 2012 - 07:03 PM, said:

game นี้ถ้า jail แล้วโกงของในเกมส์เมืองนอกมี 2 คนโดนแบนไปแล้วนะครับ ระวังตรงนี้ด้วยนะครับ :r11:

PoOnO_o, on 22 January 2012 - 05:46 PM, said:

สะท้อนนี่ผมเคยดวลstackเดียวยาวสุดคือ
เขาฟัน ผมสะท้อน เขาสะท้อนกลับ ผมสะท้อนต่อ เขาสะท้อนมาอีกที ผมสะท้อนกลับ เขาก็ยังสะท้อนกลับมา ผมออกสกิลแยกร่างหลบ = =
ถ้าเล่นสาย ranger ลองใช้อัพสปีด ลดสปีดคู่ต่อสู้ หมุนตัวเอ็กต้าช๊อต แล้วก็สกิลแผลซ้ำดาเมจ ดูครับ สนุกเลยละ เหอๆ

โหดเกินแต่ ranger ต้องมีช๊อตจริงๆนั่นแหละแล้วต้องมี Time bomb ระเบิดรอเวลา โดน dmg เท่ากับที่เราทำไปจะโหดหลายๆ :r27:

ปล. ว่าแต่ท่าน PoOnO_o คืนนี้ลองสะท้อนกันเล่นดู 1 ตาดีไหมครับ :r17:
Edited by brightuan, 22 January 2012 - 07:29 PM.

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 22 Jan 2012

ไม่ไหวครับ วันนี้เจอสายคริ+เบรค แค่เวล 27-28 ผมก็สู้ไม่ไหวแล้วครับ เจอน้ำแข็งแล้วซ้ำด้วยคริช๊อตติดคริคูณสองจากสกิลน้ำแข็งที่โดนก่อนหน้า ทีเดียวหมดหลอดเลยครับ จากเกือบเต็ม T-T
ไม่น่าเชื่อว่ามันจะออกสกิลมาได้พอดีขนาดนี้ ยังกะมีคนกดไล่สกิลสู้อยู่เลย -*-
Edited by PoOnO_o, 22 January 2012 - 09:14 PM.

Marko's Photo Marko 22 Jan 2012

เจอพวกสกิล โยน Wine ใส่ แล้วตามด้วยไฟ ไม่รู้จะแก้ทางยังไง
ไฟลุกเสีย HP ไปเรื่อยๆอ่ะ
Edited by Marko, 22 January 2012 - 09:55 PM.

maxi's Photo maxi 22 Jan 2012

พาลาดินชื่อ TOTAY นะครับ
ผมก็แพ้พวกลดเลือดเรื่อยๆ พวกไฟกับพิษ พอสมควรเลย

brightuan's Photo brightuan 22 Jan 2012

Marko, on 22 January 2012 - 09:54 PM, said:

เจอพวกสกิล โยน Wine ใส่ แล้วตามด้วยไฟ ไม่รู้จะแก้ทางยังไง
ไฟลุกเสีย HP ไปเรื่อยๆอ่ะ

ใช้สกิล purify ครับ แก้อาการผิดปกติได้ทุกอย่าง :r11: (สกิลซ้ายมือ cobweb ใยแมงมุม)

maxi, on 22 January 2012 - 10:35 PM, said:

พาลาดินชื่อ TOTAY นะครับ
ผมก็แพ้พวกลดเลือดเรื่อยๆ พวกไฟกับพิษ พอสมควรเลย

สกิล purify ช่วยท่านได้ครับ :r05:

ปล. ส่วนตัวผมเองไม่ได้ติดสกิลนี้ครับ ติดสกิล heal กับ invisible แทน พิษกับไฟอยากโดนๆไปผมตีเกราะ+7 ทั่วตัว hp เยอะพอควร

ผมไม่ขออะไรมากขอคริทีเดียวจอด ผมคริที 5500++ ครับ 555555 :r26:
Edited by brightuan, 22 January 2012 - 10:45 PM.

ผมใช้ชื่อ ClosedUrEyes ครับ เป็น priest lv.12

jedimj's Photo jedimj 22 Jan 2012

เล่นด้วยครับ GieDGO เพิ่งซื้อเลย เห็นแล้วนึกถึงDGO Battle

brightuan's Photo brightuan 23 Jan 2012

update เพิ่มเติมตอนนี้ผมอยู่ที่ 3 ของโลก อยากให้จัดใครก็บอกได้นะครับ :r27:

HierophantG's Photo HierophantG 23 Jan 2012

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

bankcodelove's Photo bankcodelove 23 Jan 2012

brightuan, on 23 January 2012 - 12:53 AM, said:

update เพิ่มเติมตอนนี้ผมอยู่ที่ 3 ของโลก อยากให้จัดใครก็บอกได้นะครับ :r27:

จัด Assasin Lv.24 ชื่อ Takk ให้หน่อยครับท่าน ของสีส้ม(ไม่บวก) ทั้งตัว - -" มันยุ่งกะผมจัง

wahahajr's Photo wahahajr 23 Jan 2012

Wahaha ครับ เล่น Priest Lv.25 :D

Marko's Photo Marko 23 Jan 2012

Update หน่อย ตอนนี้ผมเปลี่ยนอาชีพมาเป็น Assassin แล้วนะ แต่เพิ่งเวล 25

** เพิ่มทริกเล็กน้อย
- สำหรับท่านที่รอปั้มเวลเพิ่มขึ้นเวลให้ได้สกิลใหม่ๆ แต่บางทีมันขึ้นมาไม่ถูกใจ แนะนำว่าไม่ต้องรอหรอกครับ
ให้ซื้อใบ reset scroll ไป Randomize ดีกว่าลองไปหลายแบบจนได้ สกิลที่เหมาะกับสายตัวเอง จะทำให้การเล่นได้ลื่นไหลกว่ามาก

- กรณีเดียวกันกับพวกอาวุธหรือชุดเกราะ ถ้าเราต้องการเน้นเพิ่ม stat ทางด้านไหน ก็เอาไป Reforge กันเลยทีเดียว ไม่ต้องไปสนใจค่าเริ่มต้นที่มันให้มา เอาไป Reforge จนกว่าจะได้ค่าที่ถูกใจ ดีกว่า

aradinz's Photo aradinz 23 Jan 2012

ผมเริ่มเห็นด้วยล่ะ ว่าสู้พวกเติมเงินไม่ได้จริงๆ เลเวลเท่ากันใส่ของส้มบวกเยอะๆ ทำไรมันไม่ได้จริงๆ เริ่มอนาจ

hokung's Photo hokung 23 Jan 2012

Hokung mage level 19

L-JacK's Photo L-JacK 23 Jan 2012

อยากจะเปลี่ยนจากสายเวทมาเป็นสายอื่นบ้างจัง วันนี้ว่าจะเปลี่ยนเป็น Ranger ละ นักเวทไม่ค่อยไหว ติดแต่สกิลน้ำแข็ง 5 ทีติด แล้วตูจะเอา SP จากไหนไปยิงเวทอื่นฟร๊ะ :r27:

L-JacK's Photo L-JacK 23 Jan 2012

สกิล extra shot ที่ติดเอง ทำไงให้มันติดอ่าครับ หรือว่าอาชีพไหน ก็ต้องติดสกิลประจำตัวของอาชีพนั้น

EDIT : อ้าวเผลอ เบิ้ลซ้ำ ขอประทานโทษด้วยครับ
Edited by L-JacK, 23 January 2012 - 01:15 PM.