`

Jump to content

กระทู้รวมพลคนเล่น Battle land HD: warrior vs monster จาก DGO BATTLE ไทย สู่ DGO BATTLE ของโลก!!!!!!!!

564 replies to this topic

#21 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 January 2012 - 11:28 PM

View Postbrightuan, on 20 January 2012 - 09:28 PM, said:

เปลี่ยนชื่อนี่ผมว่าไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะครับเพราะเราผูก account ไว้กับ server เลยครับ ส่วน รีเล่นใหม่ผมไม่แน่ใจนะครับ ลองลบเซฟดูว่าได้หรือไม่ครับ :r05:
ลบเซฟไงครับ พอดีเล่นครั้งแรกไม่รู้เปลี่ยนชื่อตรงไหน

#22 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2012 - 11:46 PM

ผม ToNaRak เบอเซอเกอเลเวล19ครับ

#23 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 January 2012 - 11:53 PM

เล่นไปเสียเวลาครับ
สุดท้ายวัดกันที่เงินใครซื้อเพชร
เอาไปซื้อเกราะชุดได้ก็ชนะ

#24 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 21 January 2012 - 12:29 AM

View Postmatichon, on 20 January 2012 - 11:53 PM, said:

เล่นไปเสียเวลาครับ
สุดท้ายวัดกันที่เงินใครซื้อเพชร
เอาไปซื้อเกราะชุดได้ก็ชนะ

ถูกแค่บางส่วน มันอยู่ที่เซตสกิลวางแผนก่อนสู้ด้วยครับ :r11: อีกอย่างเขาไม่ได้บังคับให้ซื้อเพชรนะครับถ้าไม่ซื้อก็เก่งช้าหน่อยเล่นถี่หน่อยกว่าจะดรอปของดีๆ

ปล. ผมยังเคยชนะพวก bless เกราะทั่วตัวเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่ bless เกราะ ตอนนี้เลเวล 31 จะ 32 ละ

กว่าจะขึ้นตั้ง 29000 exp :r25:

#25 blackdoom

Posted 21 January 2012 - 03:03 AM

ถามนิดครับผมลองโหลดเล่นใหม่มันไม่เห็นมีให้ตั้งชื่อเลย ไปตั้งชื่อกันตอนไหนครับ

#26 blackdoom

Posted 21 January 2012 - 03:08 AM

ได้ละครับต้องเข้าตรงกลาง
ชื่อ Noctiz เล่นนักเวท ตอนนี้เล่นใหม่ เวล 3 นะครับ

#27 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 21 January 2012 - 06:21 AM

เกมส์นี้มันอยู่ที่ดวงล้วนๆๆๆๆๆๆ.

#28 Boyd

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 January 2012 - 09:46 AM

สวัสดีครับ ตามไปโหลดมาเล่นบ้างครับ

#29 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 21 January 2012 - 04:05 PM

กระแสมาแรงขนาดนี้อยู่เฉยไม่ได้แล้ว

#30 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 January 2012 - 09:00 PM

ด้วยความสงสัยเลยจัดการสอยมาซะแล้ว รู้สึกคิดผิดจริงๆครับที่ซื้อมา เพราะลองเริ่มเล่นตอนบ่ายสาม พึ่งจะทำใจหยุดพักได้ก็ตอนนี้เองครับ ฮ่าๆๆ เพลินมากกก ระบบเกมมันหลอกล่อให้เราเล่นต่อไปเรือ่ยได้ดีเหมือนกันนะครับ

ตัวละครในเกมชื่อ hyde ครับ อาศัยสู้กับคนเลเวลเท่ากันอยู่ ไม่รู้จะไปเป็นเป้าให้เทพตบป่าวเนี่ย ฮ่าๆ

ใครก็ได้ช่วยอธิบายพวก Reinforce , inforce , bless อะไรเถือกนั้นหน่อยสิครับ

ปล.เงินในเกมหายากเวอร์เลย จะหาชุดใส่เป็นเซ็ตได้ไหมเนี่ยชาตินี้

#31 yippie

Posted 21 January 2012 - 10:03 PM

Sar level24 เป็นberserk ครับ

#32 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 January 2012 - 12:05 AM

Reinforce คือการตีบวกครับ ใช้ไอเทมตีบวกอย่างเดียวไม่ต้องใช้เงิน เปอร์เซนตีติดมันจะลดลงไปเรื่อยๆ แต่ตีแล้วไม่มีแตก มีแต่ไม่ติดจนหมดตัว
Inforce คือการสุ่ม ATT เสริมใหม่ทั้งหมด หมุนสุ่มได้เรื่อยๆจนกว่าจะพอใจหรือจนที่สุ่มหมด
Bless คือการใช้เพชรเพื่อเพิ่มค่า ATT เสริมให้เป็น max ทั้งหมด

ตอนนี้ผมเป็นพาราดินครับ และกำลังอยากเปลี่ยนเป็นหลวงจีน ดูจะเข้าท่ากับสกิลที่ใช้มากกว่า
เงินในเกม ถ้าขยันขายของ เพราะดวงดีได้ของม่วงบ่อยๆก็พออยู่พอกินครับ ของชิ้นนึงที่เวล 15+ มันชิ้นละพันขึ้น อย่างของเวล 20+ ได้ถึง 2500 แต่เวลาสุ่มทองผมไม่เคยได้รางวัลใหญ่เลยแหะ มันจะอยู่ด้านข้างตลอด ผมว่าตัวเกมมันจงใจล่อลวงเราด้วยละ

#33 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 22 January 2012 - 01:10 AM

วันนี้ผมเหนื่อยมากครับทุกคนไม่ค่อยได้มีเวลาเล่นเลย ฉลองตรุษจีน 555 ไว้พรุ่งนี้จะ update ข้อมูลให้นะครับ :r05:

ตอนนี้ผมเลเวล 32 แล้วนะครับ(อยู่ที่ 11 ของโลก) เบสเกราะ 6 ชิ้น ตีดาบ+8 เกราะ+7 ทั้งตัว BRK 910 CRT 730 คริที 5500++ :r25:

เผอิญวันนี้ผมยุ่งเนื่องจากเทศกาลตรุษจีน (ผมเลเวล 31 ตอนนั้นยังไม่ได้ใส่เกราะสุดยอดมัน require lv 32) อยู่ๆผมก็เจอ tomtamkub

เล่นไป 2 ทีน่าจะเป็นคนไทยดูจากชื่อนะครับ ผมหายไป 20 แต้ม ถ้ามาทำผมทีเดียวผมจะไม่ว่าอะไรแต่นี่ดูรู้จงใจตีผม 2 ทีติด

ตอนดึกๆผมพึ่งจะเลเวล 32 และได้เกราะสุดยอดเลยจัดเขาไป 17 ที แพ้ไป 1 ที :r27: แต้ม tomtakkub อะไรนี่หาย ไป 160 เลยครับ :r39: สงสัยคงไม่ได้เกิดงานนี้แล้ว ผมขอขึ้น black list ไว้เลยนะครับ อัศวินหญิงที่ชื่อ tomtamkub ตอนแรกอันดับใกล้เคียงอันดับผมอยู่นะ ตอนนี้หล่นไปที่ 25 ละ 5555 ผมจะเล่นไม่ให้เกิดเลย :r39:
ปล. ขอบคุณ คุณ PoOnO_o มากๆเลยนะครับ ที่ช่วย update แชข้อมูลให้เพื่อนๆ

ผมมี Update เทคนิคพิเศษแล้วข้อมูลเพิ่มเติมเล็กน้อยอย่าลืมไปดูที่หน้า 1 นะครับ

Edited by brightuan, 22 January 2012 - 02:04 AM.

#34 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 January 2012 - 08:52 AM

ลืมบอกอาชีพครับ ชื่อในเกม hyde อาชีพ นักเวทย์ เลเวล 18 ครับ แหะๆ

#35 cannesta

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 January 2012 - 12:20 PM

สงสัยว่าrangerมันเก่งยังไงอ่ะครับ ผมเลือกคลาสนี้เพราะเห็นว่าSPDเยอะแต่พอเล่นก็ไม่เห็นเยอะเลย หรือต้องใส่ชุดดีๆก่อน

#36 brightuan

Posted 22 January 2012 - 02:29 PM

View Postcannesta, on 22 January 2012 - 12:20 PM, said:

สงสัยว่าrangerมันเก่งยังไงอ่ะครับ ผมเลือกคลาสนี้เพราะเห็นว่าSPDเยอะแต่พอเล่นก็ไม่เห็นเยอะเลย หรือต้องใส่ชุดดีๆก่อน

เก่งครับอาชีพนี้ไว้ปราบพวก assasin ที่มีค่า AVD(พลังหลบ)สูง Ranger อาชีพนี้จะเน้น HIT ครับให้ยิงโดน ออกสกิลบ่อยๆ

(เพราะ Hit ยิ่งเยอะยิ่งแม่น สกิลจะติดถี่) สกิลที่ควรติด ระเบิดเวลารอวันระเบิด แล้วใส่พวกสายฟ้า ค้อน สตัน ใส่สกิลตีไว เพื่อทำ dmg ครับ

ตัวนี้ส่วนตัวแล้วจะคล้ายๆ hunter ใน ragnarok นะครับ เน้นโจมตีหนักโจมตีแม่น โจมตีไว :r05:
ปล. อีกอย่างชุดก็มีผลนะครับ พยายาม ตีออฟ ให้มัน +spd กับ Hit ไว้เป็นหลักครับ

Edited by brightuan, 22 January 2012 - 02:30 PM.

#37 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 January 2012 - 03:03 PM

ชื่อHierophantG อาชีพ assassin lv 16 ครับ

#38 bankcodelove

Mr.Tottenham

• Interests:The Eye of Judgment (PS3)

Posted 22 January 2012 - 03:05 PM

เอ่อ กำลังเริ่ม ไม่มีแนะนำอาชีพบ้างหรอครับ

แล้ว Priest นี่ ไม่มีใครเล่นเลยหรอครับ

#39 maxi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 January 2012 - 04:03 PM

จัดมาแล้วครับ เล่นจนปวดตา+หลับคาเครื่อง -*-
พาลาดินเลเวล 15. ครับ เน้นสกิวอะไรดีครับ ฟันเบาหวิวเลย spก็น้อยใช่สกิลแรงๆก็ไม่ได้

#40 brightuan

Posted 22 January 2012 - 04:15 PM

View Postmaxi, on 22 January 2012 - 04:03 PM, said:

จัดมาแล้วครับ เล่นจนปวดตา+หลับคาเครื่อง -*-
พาลาดินเลเวล 15. ครับ เน้นสกิวอะไรดีครับ ฟันเบาหวิวเลย spก็น้อยใช่สกิลแรงๆก็ไม่ได้

บอกชื่อตัวละครในเกมส์ด้วยนะครับจะได้อัพให้ที่หน้า 1

พาราดีน นี่เน้น Hp เยอะๆ กับ Hit กลางๆ(ติดสกิลบ่อย) def มากๆ STA น้อยถึงกลาง(ไว้กันคริ)

ติดสกิลสะท้อน Full reflect สกิล heal สกิล invisible สกิลไฟเผา ประมาณนี้ครับที่เหลือลอง adapt ดู

พาราดีนส่วนใหญ่เน้นสะท้อนครับ คล้ายๆ วิชาดาวเคลื่อนดาราคล้อย 555555 :r18:

View Postbankcodelove, on 22 January 2012 - 03:05 PM, said:

เอ่อ กำลังเริ่ม ไม่มีแนะนำอาชีพบ้างหรอครับ

แล้ว Priest นี่ ไม่มีใครเล่นเลยหรอครับ

อาชีพแนะนำไม่มีนะครับ แล้วแต่ชอบครับ Priest ก็มีคนเล่นบ้างครับแต่น้อย เพราะมันสายตั้งรับแล้วใช้คำสาป ดอกพิษ

คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบตั้งรับมั๊งครับ :r05:

View PostHierophantG, on 22 January 2012 - 03:03 PM, said:

ชื่อHierophantG อาชีพ assassin lv 16 ครับ

ยอมเสียเพชร 500 เลยหรอ แจ่มครับ :r11: เน้น AVD กับ SPD เยอะๆนะครับ อาชีพนี้