`

Jump to content

กระทู้รวมพลคนเล่น Battle land HD: warrior vs monster จาก DGO BATTLE ไทย สู่ DGO BATTLE ของโลก!!!!!!!!

564 replies to this topic

#1 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2012 - 11:02 AM

ผมและเพื่อนๆใน DGO ขอประนาม เจ้าของ Facebook คนนี้ขโมยบทความและเทคนิคของผมและเพื่อนๆไปโดยไม่ให้เครดิตครับ
http://www.facebook....1950811?sk=wall
http://www.soccersuc...ic.php?t=549135
http://www.dvdgameon...howtopic=293901 <--- ผลตอบรับจากการมาม่า

อันนี้ link review ตัวเกมส์โดยผมเองครับ -------------> http://www.dvdgameon...pic=293685&st=0

กระทู้นี้จะเป็นกระทู้รวบรวมรายชื่อผู้เล่นนะครับ ไว้ต่อกรกับพวกต่างชาติ หรือ หมั่นไส้คนไหน หรือถูกใครรังแก

เพียงคุณโพสบอกเราในกระทู้นี้เราจะจัดให้มันผู้นั้นถึงที่ครับ :r27:
เราจะสอนให้พวกต่างชาติรู้ว่าคนไทยถ้าทำอะไรจริงแล้วไม่แพ้ชาติไหนในโลก และใครมีเทคนิคอะไรดีๆหรือจะมาแชก็กระทู้นี้ได้นะครับ

จะนัดตีก็บอก msn มาเดี๋ยวจัดให้ rank มันตกจะได้เปิด world map หลังๆไม่ได้

สำคัญมาก Game นี้ห้าม jailbreak นะครับ ถ้าเจลหรือโกง ถูกจับได้โดนแบนสถานเดียวครับ เมืองนอกโดนมาเยอะแล้ว

ผมอยากเห็นคนไทยติด top 50 เยอะๆครับ อยากรณรงค์ให้

Top 10 เป็นคนไทยทั้งหมดใครไม่ใช่คนไทยช่วยกันเขี่ยๆให้ตกอันดับ
แล้วช่วยจัดการพวก Black list ด้วยนะครับ แก้แทนเพื่อนๆชาวไทยที่โดนรังแก

รายชื่อ Top 10 ที่คนไทยติดอันดับ

1 Darktho ผมเอง Berserker LV 50 (ที่ 1 ของโลก )

2 Wahaha Priest LV 43 (ที่ 6 ของโลก )

3 GameOver Ranger LV 43 ( ที่ 8 ของโลก )

4 tomtamkub Berserker LV 50 (ที่ 2 ของโลก)

รายชื่อผู้เล่นครับ

Sever 1

1 Darktho (ตอนนี้อยู่ที่ 1 ของโลกอีกครั้ง) ตอนนี้เลเวล 50 เป็น Berserker ใส่เกราะสุดยอดของเกมส์ (เกราะ+10ทั่วตัว อาวุธ +10)ครับ คริที 15000++ ไส้แตก :r11:(เป็นตำนานไปแล้วเพราะลบตัวละครทิ้ง)

2 ponomaru (PoOnO_o ) เลเวล 21 เป็นพาราดีนกำลังจะเปลี่ยนเป็นหลวงจีน 5555

3 K-JacK (Mod L-JacK) นักเวทด๊อกด๋อย เลเวล 18

4 Taeman ( bigtae ) Paradin. Level 21

5 Mocca (Marko) เลเวล 18 เป็น Berserker (ปัจจุบันเป็นแอส Lv 41 ที่ 11 ของโลก) :r25:

6 ballayoo (ballayo) เป็น berseker Lv10

7 ToNaRak (Six) Berserker Lv 19

8 Noctiz (blackdoom) นักเวทเวล 3

9 hyde (hyde) อาชีพ นักเวทย์ เลเวล 18

10 Sar (yippie) level24 เป็นberserk เปลี่ยนเป็น แอส lv 30 ละ หาแนวทางการเล่นอยู่ :r37:

11 HierophantG (HierophantG) อาชีพ assassin lv 16 อาชีพพิเศษคนแรกของเวป DGO เลยมั๊ง :r08:
12 TOTAY (maxi) พาราดีนเลเวลไรบอกด้วยนะครับ

13 ClosedUrEyes (bankcodelove) เป็น priest lv.12 (ปัจจุบันเลเวล 26 แล้น)

14 GieDGO (jedimj) Ranger level 20 (ปั่นเล่นทั้งวัน) อยากเป็น Assassin แต่เสียดายเงิน :r25:

15 Wahaha (wahahajr) เล่น Priest Lv.43 (ที่ 6 ของโลก top 50 ด้วยนะ ^^)

16 Hokung (hokung) mage lv 19

17 kitari10 (kitari) ranger level 18

18 TopHero (@Top_Hero@) berserker ฝึกหัดเลเวลไรบอกด้วยนะครับ

19 goonggamer (GOONG-GAMER) priest lv.8 (ปัจจุบันเลเวล 22 ละ ><)

20 tomstar (tomstar) Assasssin LV 35 ที่ 22 ของโลก

21 TumDGO (tum999) Berserk เวล 20

22 Masaru (Masaru) Ranger lv 21 แล้วไม่กากนะครับ

23 TarTar (TarTar) Paradin lv 19

24 GameOver (rapter) Ranger lv 43 ที่ 8 ของโลก

25 tryndenmare (KillerQ) Berserker น้องใหม่ไฟแรงเลเวล 19 แล้วนะครับ

26 Pradthana (teeapple) พรีสเลเวลไรบอกด้วยนะ

27 Condom (condom) Berserker lv 26 แล้ว แร้ง

28 oil-online (oilonline) เลเวล 22 Paladin

29 neang (neang) Berserker lv 37

30 F.U-Dev (kennkung) พาราดีนเลเวล 32

31 GENO (rick_supat) Berserker lv 42

32 Kopiko paradin lv ???

33 นางฟ้า Berserker lv 46

34 rooom412 (นอกเวป DGO) พาราดีน เวล 36

35 cotty (นอกเวป DGO) Ranger lv 50

Server 2

1 Tonio (toncomic) Paradin

2 Rodd-1 (pain6) Berserker lv 25

3 Zx-III (Zx-III) Berserker lv 24

4 Boyd2520 (Boyd) Berserker lv 34

Server 3

1 Darkkong ผมเอง Berserker (ตัวเก่า darktho server 1 ลบทิ้งไปแล้ว)

2 PunroSs (leawnano) Berserker lv 25 น้องใหม่

3 Om3Gaohm (omegaohm) Berserker LV.30

4 ironlung (jumbovios) แอสน้องใหม่เลเวล 27 ละ

5 l3il2d (babyarch) Ranger หน้าใหม่

6 glofcom (glof)

7 yabin (Yabin)

8 ultramao (ridermao)

9 Strange (sincrow) berserker lv 24 น้องใหม่ไฟแรง

10 Noi2 (นอกเวป DGO) monk lv 39 ที่ 2 ของ server 3

รายชื่อ BLACK LIST บุคคลอันตรายผู้เป็นภัยต่อนักรบชาว DGO ทุกคน (พบเห็นที่ไหนให้จัดการได้ทันที อย่าปล่อยให้คนถั่วลอยนวล)
1 Assasin Lv.24 ชื่อ Takk (เกราะส้มทั้งตัว)<----- อีก 4 วันลงนรกแน่ :r27:
2 Tarotao เป็น Paladin สายชั่ว รังแกผู้คน มาแนวป้องกัน แล้วใช้พิษ

3 Nemesis เป็น ASS อยู่ที่ 3 ของโลกชอบรังแกคนอ่อนแอกว่า แต่ Rank เอ็งคงจะตันแค่นี้หละ เพราะกูเกราะสุดยอดละ ชอบตีกูจัง จัดไป 20 ที ต่อวัน

4 never เมจชั่วชอบลอบกัดผู้คน

5 holyevil แอสหมาลอบกัดลูกไม่มีพ่อ

6 linkuchan berserker เกรียนๆ

7 Angeloz berserker ที่เกรียนยิ่งกว่าเบอร์ 6

8 Jackyzhudy คู่เกย์กับ Shaco

9 Shaco คู่ขาของ jackyzhudy

10 ethantobin berserker ที่เกรียนยิ่งกว่า 6 กับ 7

11 Yokue berserker ที่คุณ oilonline บอกว่าต้องจัดหนักเท่านั้น

เพิ่มรายชื่อ Black list แบบ Rare case ต่อไปนี้คือ Rare case ที่นักรบชาว DGO ควรจัดทุกวัน วันละ 3 รอบ

1 Tomtamkub เกรียน rank 2 มือถือสากปากถือศีลหน้าตัวเมีย

2 Diablolll berserker rank 13 กากตด

3 Caco berserker rank 10

4 Jane assasin rank 5

5 kele paradin rank 9

6 ETHANOL , bububu กับ Reventonjie 3 โฉดแห่งกองทัพเกย์

เพิ่มรายชื่อ Black list แบบ Ultra rare case พบเห็นให้จัดทันทีถี่ๆทุกวัน

1 Tomtamkub berserker rank 2 คนไทยที่ชอบทำร้ายคนไทยด้วยกันเองปล่อยไว้ไม่ได้จะเป็นภัยต่อความมั่นคงของนักรบชาว DGO ทุกคน

2 SecretVodka ass เลเวล 50 rank 29

3 Jane ass lv 50 rank 3 เกรียนๆ สันดานตุ๊ดลอบกัดคนไทยด้วยกันเอง

4 Nemesis lv 50 rank 31

5 Atie lv 50 rank 4 สาวประเภท 2 ที่แอบมาเล่น Battleland

6 However lv 50 rank 9 ไอ้บอลเรื่องนี้ถึงคูอังคณาแน่!!!!!!!!!!!!

UPDATE ประจำวัน ผมจะพยายามอัพเดทข้อมูล เทคนิครายชื่อทุกวันนะครับเป็นตอนค่ำๆ

เกร็ดเล็กน้อยประจำวันนี้ คุณรู้หรือไม่ว่าระดับ RARE ของเกราะมี 5 แบบ

1 ขาว ห่วยสุดไม่มีสกิลอะไรให้มาเลย มีแค่ basic skill ที่มากับเกราะ

2 เขียว ดีขึ้นมาหน่อย มีสกิลให้ 2 สกิล

3 น้ำเงิน ระดับปานกลาง มีสกิลติดเกราะมาให้ 3 สกิล

4 ม่วง เหมาะกับชาว DGO ของเราคือระดับ RARE มีสกิลติดมาให้ 4 สกิล

5 ส้ม ระดับ ULTRA RARE เพราะนอกจากมีสกิลติดเกราะมา 4 สกิลแล้ว ถ้า ใส่ครบ ตั้งแต่ 2 ชิ้น

ขึ้นไป จะได้สกิลพิเศษ โคตรๆ เพิ่มมา อย่างผมส้ม 6 อัน +brk 280 กว่า CRT 180 กว่าไรแบบนี้

ส้มนี่จะดรอปจากบอส แมฟ 3 ส่วนใหญ่ ใครได้โชคดีมากๆ ไม่งั้นก็ต้องซื้อเพชรแลกเอา

ส่วน ITEM เกมส์นี้ผมแนะว่าให้ซื้อตอนตกช่อง ? เพราะมันจะลด 50% นะถ้าเจอเหตุการณ์

เพราะประหยัด เพชร และ เงินไปได้เยอะเลยครับ :r05:

ค่า ATT หลักของเครื่องประดับจะสุ่มไม่ตายตัว ส่วน ATT รอง ถ้าไม่พอใจสามารถไปปั่นสุ่มใหม่ได้กับช่างตีดาบ
ช่อง max หมายความว่าที่เวลของอาวุธ-เกราะนี้สามารถ max ได้เท่าไหร่ ที่คุณได้มามันใกล้ max หรือเปล่า หรือถ้าต้องการวิธีลัดก็สามารถใช้เพชรแลกโอกาสนั้นได้ทันที <--- จากคุณ PoOnO_o

(เสริมนิดครับ ใช้เพชรแลกคือ blessing เสียเพชรที 200 ได้สกิลเต็ม max เลยครับ แนะให้ใช้กับเกราะส้ม เพราะเปลือง ส่วนตัวผมรอใช้ตอนเลเวล 32 ใช้ที 6 ชิ้นเลยครับ 55555 )

Reinforce คือการตีบวกครับ ใช้ไอเทมตีบวกอย่างเดียวไม่ต้องใช้เงิน เปอร์เซนตีติดมันจะลดลงไปเรื่อยๆ แต่ตีแล้วไม่มีแตก มีแต่ไม่ติดจนหมดตัว
Inforce คือการสุ่ม ATT เสริมใหม่ทั้งหมด หมุนสุ่มได้เรื่อยๆจนกว่าจะพอใจหรือจนที่สุ่มหมด
Bless คือการใช้เพชรเพื่อเพิ่มค่า ATT เสริมให้เป็น max ทั้งหมด <--- จากคุณ PoOnO_o

เพิ่มเติมเทคนิคพิเศษ วิธีการอัพยศ(Rank) ใน arena เพื่อเปิด world map

ถ้าเล่นไปถึง world 5 ขึ้นไปจะ require ยศ(Rank) ในการเข้าเล่น วิธีการจะเพิ่มยศได้นั้นจะต้องสู้กับผู้เล่นใน arena ซึ่งวันนึงจะตีได้แค่ 20 ทีเท่านั้น ซึ่งถ้านอกจากนั้นจะต้องเสียเพชร 50 อันซึ่งไม่คุ้ม ผมแนะให้ตี 20 ทีพอ

เทคนิคอัพยศ ถ้าไม่อยากเสี่ยงแต่ได้แต้มค่อนข้างไม่หวือหวานักให้ตี ladder player จะได้+8 (ชนะชัว)

ตียศเดียวกันได้+10 ตียศมากกว่า 1 ยศได้+12 ตีน้อยกว่าเรา 1ยศได้แค่+8

เราจะรู้ได้ยังไงมีคนมาตีเรา วิธีให้ดูรูปดาบที่ arena ถ้าเราชนะจะขึ้น defeated แล้วได้แต้มด้วย ถ้าแพ้มันจะขึ้นคำว่า revenge ให้เราแก้แค้นได้

1 วันเราจะรับเควสได้แค่ 15 ครั้งต่อวัน และตีได้แค่ 20 ทีซึ่งไม่ควรพลาดเพราะมันทำให้เราเลเวลขึ้นไวมากถ้าเรารับเควส

ข่าวดีตอนนี้ updatev1.1 ทุกคนควร update นะครับ เพราะมีเพชรแจกฟรีทุกวันขึ้นอยู่กับยศ ซึ่งตอนนี้ผมเป็น Field marshal(ยศตันละ) ได้วันละตั้ง 22 อันแนะ :r05:

** เพิ่มทริกเล็กน้อย
- สำหรับท่านที่รอปั้มเวลเพิ่มขึ้นเวลให้ได้สกิลใหม่ๆ แต่บางทีมันขึ้นมาไม่ถูกใจ แนะนำว่าไม่ต้องรอหรอกครับ
ให้ซื้อใบ reset scroll ไป Randomize ดีกว่าลองไปหลายแบบจนได้ สกิลที่เหมาะกับสายตัวเอง จะทำให้การเล่นได้ลื่นไหลกว่ามาก

- กรณีเดียวกันกับพวกอาวุธหรือชุดเกราะ ถ้าเราต้องการเน้นเพิ่ม stat ทางด้านไหน ก็เอาไป Reforge กันเลยทีเดียว ไม่ต้องไปสนใจค่าเริ่มต้นที่มันให้มา เอาไป Reforge จนกว่าจะได้ค่าที่ถูกใจ ดีกว่า <------ จากคุณ Marko

เกร็ดเล็กน้อย LV เกมส์นี้เต็มที่ 50 เกราะเทพ(ส้ม) จะ มาเป็น step LV 12 22 32 42 ให้รออัพเกรดตามนี้ ส่วนเกราะเทพส้มที่ลงท้ายด้วย LV 19 29 39 49 ไม่แนะนำ ห่วย :r14:
สกิลที่มีติดดาว หมายความว่าสกิลนั้นๆมีติดค่า Speciality ซึ่งค่า Special นี้จะเกิดได้จากการขึ้นเวล ที่ 10 ,20 , 30,40 ,50 นั่นคือทุก 10เวลถึงจะได้ค่า special 1 อัน ซึ่งค่า นี้มันจะเกิดขึ้นกับสกิลไหน ก็ขึ้นอยู่กับการสุ่มได้มาครับ

ซึ่งถ้าค่ามันเกิดไม่ตรงกับสกิลที่ต้องการ ก็ให้ใช้ ใบScroll ไปรีเซ็ตสุ่มค่าใหม่จะดีกว่า

ส่วนเมื่อมันติดดาวแล้วจะช่วยเพิ่มค่าอะไร ก็ต้องไปดูที่สกิลนั้นๆครับ ในหัวข้อ Speciality of skill ว่ามันเพิ่มอะไรให้
แต่ส่วนก็จะเรื่อง %ในการออกสกิลที่ถี่ขึ้นครับ <----จากคุณ marko

ส่วนข้างบน random skill ข้างๆจะมีเขียนคำว่า talent คือ ความสามารถพิเศษหรือพรสวรรค์

ปกติทุกตัวละครจะมี พรสวรรค์ที่ถนัด 3 อย่าง แต่ตัวเกมส์จะให้มา 1 อย่างสังเกตตัวกรอบสกิลจะเป็นสีทอง หรือดูตรงที่เปลี่ยนอาชีพก็ได้ว่า

ตัวละครมีพรสวรรค์อะไรมั่ง ถ้าอยากได้พรสวรรค์อีก 2 อย่างก็ต้องใช้พรแสวงเอาคือเสียเพชร 200 ครับ

talent จะดีกว่า speciality เช่น สกิลติด critical ปกติ 250%dmg rate 23%

ถ้ามีดาว +% เพิ่ม 2% dmg+10% กลายเป็น critical 260% อัตราการเกิดสกิลเพิ่มเป็น 25%

talaent อัตราเกิดสกิลเพิ่ม 3% damage+20% ก็จะกลายเป็น critical 270% อัตราเกิดสกิล 26%

แต่ถ้ามี 2 อันพร้อมกันหนาวแน่ critical 280% อัตราการเกิดสกิล 28% คือมันจะมีกรอบทองแล้วดาวนะ ผมก็มี 55555555555 :r31:

สำหรับเพื่อนๆตอนนี้ให้ปั้มเลเวลกันไปก่อนนะครับ มีข้อสงสัยโพสถามกันได้ครับจะพยายาม update ให้แล้วถ้าจะนัดตีให้ โพสบอกนะครับ

Edited by brightuan, 09 June 2012 - 02:33 AM.

#2 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 January 2012 - 11:17 AM

พึ่งซื้อมาครับ ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลย -..-

#3 spooney

Posted 20 January 2012 - 11:43 AM

พลาดครับอยากเล่นจัด
นึกว่า iphone จะเล่นได้
เสียค่าโง่เลยแหะๆๆ

#4 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2012 - 12:20 PM

พึ่งเริ่มครับ

ballayoo

เป็น berseker Lv10 ครับ

Edited by ballayo, 20 January 2012 - 05:50 PM.

#5 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 January 2012 - 01:03 PM

ช่วยรีวิวสั้นๆให้หน่อยได้ไหมครับว่า เป็นเกมยังไง เผื่อจะจัดมั้ง อิอิ

ปล.จำเป็นต้องเล่นบ่อยไหมครับ กลัวเหมือนพวก ทราเวียน ไรทำนองนั้น

#6 bigtae

Posted 20 January 2012 - 02:47 PM

Taeman. Paradin. Level 21 ครับ

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 20 January 2012 - 05:56 PM

ชื่อในเกมส์ K-JacK ครับ ตอนนี้เวล 17 xหรือ 18 จำไม่ได้ กำลังงง ว่านักเวทมันต้องใส่ของอะไรหว๊าาาาาาาาาาาา

#8 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 20 January 2012 - 09:12 PM

เพิ่งได้เล่น ชื่อในเกมส์ Mocca เวล 18 เป็น Berserker ครับ

Edited by Marko, 20 January 2012 - 09:50 PM.

#9 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 20 January 2012 - 09:22 PM

View PostL-JacK, on 20 January 2012 - 05:56 PM, said:

ชื่อในเกมส์ K-JacK ครับ ตอนนี้เวล 17 xหรือ 18 จำไม่ได้ กำลังงง ว่านักเวทมันต้องใส่ของอะไรหว๊าาาาาาาาาาาา

ของนี่ click ดูตรง bag ชี้ที Item ดูมันจะเขียนว่า เลเวลเท่าไหร่ใส่ได้ class อะไรใส่ได้ครับ

นักเวทย์นี่ผมแนะ เน้มโจมตีหนักๆ(ระเบิดก็ดีนะครับ) สกิลหยุดสัก 2 สกิล(สายฟ้า น้ำแข็ง) สกิลชุบชีวิตนี่สำคัญสุดเพราะนักเวทย์ sp เยอะครับ :r11:

#10 blackdoom

Posted 20 January 2012 - 09:25 PM

เออเปลี่ยนชื่อยังไงครับ คือลืมเปลี่ยนชื่อ มาดูอีกทีไม่ได้เปลี่ยนชื่อ แล้วมันรีเล่นใหม่ได้ไหม

#11 brightuan

Posted 20 January 2012 - 09:28 PM

View Postblackdoom, on 20 January 2012 - 09:25 PM, said:

เออเปลี่ยนชื่อยังไงครับ คือลืมเปลี่ยนชื่อ มาดูอีกทีไม่ได้เปลี่ยนชื่อ แล้วมันรีเล่นใหม่ได้ไหม

เปลี่ยนชื่อนี่ผมว่าไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะครับเพราะเราผูก account ไว้กับ server เลยครับ ส่วน รีเล่นใหม่ผมไม่แน่ใจนะครับ ลองลบเซฟดูว่าได้หรือไม่ครับ :r05:

#12 jedimj

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 January 2012 - 09:31 PM

เล็งๆเกมนี้อยู่เหมือนกัน แต่กลัวไม่มีเวลาเล่น
in app มันจำเป็นต้องซื้อมั้ยครับ เล่นเฉยๆเก่งได้รึป่าว :cut:

#13 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 20 January 2012 - 09:53 PM

View Postbrightuan, on 20 January 2012 - 09:22 PM, said:

ของนี่ click ดูตรง bag ชี้ที Item ดูมันจะเขียนว่า เลเวลเท่าไหร่ใส่ได้ class อะไรใส่ได้ครับ

นักเวทย์นี่ผมแนะ เน้มโจมตีหนักๆ(ระเบิดก็ดีนะครับ) สกิลหยุดสัก 2 สกิล(สายฟ้า น้ำแข็ง) สกิลชุบชีวิตนี่สำคัญสุดเพราะนักเวทย์ sp เยอะครับ :r11:
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลัง เร่งหาเกราะส้มอยู่ ไม่ได้ พึ่งได้มา 2 ชิ้นเอง (ได้สร้อยคอ 3 อันติด)

ตอนนี้ ใช้น้ำแข็งกับ คริติคอล ฮิตอยู่ ถ้าติดพร้อมกันนะ จ๊าบมากก!!! ส่วนสกิลป้องกัน มี3 อย่างแน่ะ :r18:

#14 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 January 2012 - 10:19 PM

เพิ่งได้กลับมาเล่นครับ เช๊คแล้วเวล 21 ครับ มีในล๊อคมีเวล 30 มาแอบตี แต่โดนหน้าหงายกลับไปได้พ๊อยมา 12 เฉยเลย

ส่วนรีเล่นใหม่ ไม่จำเป็นครับ และรีไม่ได้ด้วย เกมนี้อยากเปลี่ยนอาชีพตอนไหนก็เปลี่ยนได้เลยครับ status มันตายตัวครับ ดาบเวล 10 จะเท่าดาบเวล 10 คนอื่นๆทุกค่า stats พอเปลี่ยนอาชีพ ก็จะปรับเปลี่ยนไปตามอาชีพนั้นๆ สกิลมันก็สุ่มได้ตลอด คือเดินหน้าลุยอย่างเดียวครับ ไม่มีการอัพผิด หรือเลือกสายผิดแน่นอน

#15 PoOnO_o

Posted 20 January 2012 - 10:26 PM

เห็นท่านจอมยุทธอัพกระทู้ ขอเสริมหัวข้อนี้อีกนิดนึงนะครับ ค่า ATT หลักของเครื่องประดับจะสุ่มไม่ตายตัว ส่วน ATT รอง ถ้าไม่พอใจสามารถไปปั่นสุ่มใหม่ได้กับช่างตีดาบ
ช่อง max หมายความว่าที่เวลของอาวุธ-เกราะนี้สามารถ max ได้เท่าไหร่ ที่คุณได้มามันใกล้ max หรือเปล่า หรือถ้าต้องการวิธีลัดก็สามารถใช้เพชรแลกโอกาสนั้นได้ทันที

#16 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 January 2012 - 10:28 PM

เข้าไปดูใน YouTube. เห็นมันเป็นภาพตัวละครนิ่งๆ แล้วแค่มีเอฟเฟคเคลื่อนไหวตอนสู้ มันสนุกอย่างนั้นเลยหรอครับ อยากลองแต่เห็นรูปแล้วไม่กล้าโหลด

#17 PoOnO_o

Posted 20 January 2012 - 10:33 PM

ถ้าเคยเล่นเกมส์อย่างบอร์ดเกม หรืออย่างเกมส์สไตล์ D&D จะเข้าใจครับ
หรือเอาอย่างใกล้วงการเกมคอมพิวเตอร์ที่สุดก็ลองนึกถึง ดราก้อนเควสยุคแรกๆ หรือตำนานปีศาจหอย ความสนุกมันอยู่ที่รูปแบบของการเล่นครับ ภาพเป็นแค่องค์ประกอบรอง

#18 brightuan

Posted 20 January 2012 - 10:46 PM

View Postjedimj, on 20 January 2012 - 09:31 PM, said:

เล็งๆเกมนี้อยู่เหมือนกัน แต่กลัวไม่มีเวลาเล่น
in app มันจำเป็นต้องซื้อมั้ยครับ เล่นเฉยๆเก่งได้รึป่าว :cut:

เล่นเฉยๆก็เก่งได้ครับ แต่แค่ระดับนึง ถ้าถึงจุดๆนึงก็ต้องซื้อ inapp ครับ เพราะไม่นั้นจะโดนพวกใน arena ขย้ำเอา :r27:

#19 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 January 2012 - 11:03 PM

โหลดมาแล้วครับ ยังงงๆอยู่ เวลาตอนสู้นี่นั่งดูเฉยๆหรอครับ ไม่ต้องกดอะไรเลยหรอ

ผมใช้ชื่อ KappaMan นะครับ

#20 DeepBlue

Hara*

Posted 20 January 2012 - 11:26 PM

ipad only? :r19: