`

Jump to content

อยากระบายความรู้สึกหลังได้เล่น psvita หายอยากเลย

42 replies to this topic

#21 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 12:17 PM

View PostAYAGO, on 14 January 2012 - 12:03 PM, said:

ขอดูรูป กระเป๋า ที่ซื้อมาเพิ่มหน่อยสิคับบ

เข้าไปดูใน facebook ผมได้ไหมครับรูปมันใหญ่ อัพไม่เป็นด้วย
ค้นหาคำว่า nonbindil นะครับเดี๊ยวจะรับเป็นเพื่อนแล้วเข้าไปดูได้เลยครับ
กระเป๋า 200 บาทแต่ผมว่าคุ้มครัาสวยงาม

#22 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 12:19 PM

มันกลายเป็นเครื่องไว้เล่น umvc3 สำหรับผมไปแล้วครับ

ใครหาเพื่อนเล่น add มาได้ครับ psn id - PITCHAYAPA มามะ มาตีกันเถิด ^^

#23 qkab18

Posted 14 January 2012 - 12:20 PM

ผมก็เพิ่งจัดมาเมื่อคืนเหมือนกันร้านคุณน้อง นั่งเล่นตั้งกะสี่ทุ่ม ยันตีสี่ 555

#24 pat_c

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 January 2012 - 12:52 PM

แนะนำให้สมัคร psn id ของญี่ปุ่นนะครับ ถ้าชอบเดโม มีเป็นสิบเลยครับ ถ้า HK มีให้ประมาณ สาม เกมส์เอง ผม ลองทั้งสองแล้วครับ ส่วนตัวเรื่องภาพของเกมส์ ต้องรอหน่อยครับ เหมื่อนเครื่องเกมส์ทั่วๆไปละครับ ออกแรกๆ[บางเกมส์ก้อสวยบางเกมส์ก้อแตกๆ ps3 x360 ก้อเปนครับ อาจยังไม่โดนมาก ต้องรอนักพัฒนาเกมส์ของค่ายต่างๆ ให้ดึงความสามารถของเครื่อง psvita ออกมาใช้ให้เยอะกว่านี้ :r33:

#25 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 12:55 PM

สำหรับผม

ใครไม่รู้จะคิดยังไง แต่ตัวผม ตอนนี้เล่น Uncharted มาจนถึงด่านที่ 32 แล้ว (มี 34 ด่านจบ)
ผมบอกได้เลยว่า สนุกจริง ๆ ผมใส่หูฟังเล่นน่ะ ยิ่งได้อารมณ์ร่วมไปกับเกม
เกมมันพาเราไปได้เรื่อย ๆ เลย บอกตรง ๆ ผมไม่ชอบเล่นเกมแนวนี้เลย ผมชอบ Fifa, winning
ที่ซื้อมาเพราะมันเป็นเกมภาษาอังกฤษเกมเดียวในตอนนี้
ผมรู้สึกอิ่ม และ สนุกไปกับ uncharted ภาคนี้จริง ๆ เพราะผมไม่มีอะไรให้เปรียบเทียบกับภาคก่อน ๆ

PS Vita สำหรับผมตอนนี้ เรียกได้ว่า เติมความสุขจริง ๆ
ฟังเพลง เสียงก็ดีทีเดียว ใช้ได้เลย
ดูหนังนี่ชัดสุด ๆ ผมแปลงหนังมาดูในเมม แปลงตุนใส่ Harddisk ไว้เพียบเลย แปลงภาพระดับ 960*540 เลยทีเดียว
นอนดูกลางคืนก่อนนอน (ดูได้แป๊บ ๆ ก็จะหลับละ คนมันไม่วัยรุ่นละผม)

ผมก็เป็นคนนึง ที่เคยพูดว่า เกมสมัยนี้ดีแต่ภาพสวย และไม่สนุก
แต่มันก็ไม่ใช่ทุกเกมที่เป็นแบบนั้น อย่าง call of duty , kill zone, god of war, gran turismo ฯลฯ มันทั้งภาพสวยและสนุก

เคยบอกหลาย ๆ คนที่โทรมาคุยกับผมเรื่อง PS Vita
ผมบอกไปว่า มันคือ PSP รุ่นใหม่ ให้คิดแบบนี้ อย่าไปคิดว่ามันคือ smart phone
ให้คิดว่า การเล่นเน็ต การแชท อะไรพวกนี้ ถือเป็นของแถม
ให้คิดว่า มันคือเครื่องเล่นเกมพกพา กราฟฟิกประสิทธิภาพสูง แค่นั้นก็พอ

และสำหรับ งานประกอบ เครื่อง ในครั้ง นี้ผมให้ 10 เต็ม 10
สำหรับผม โซนี่ทำเครื่องออกมาได้เนี้ยบมาก ๆ สวยจริง ๆ
ปุ่มกดต่าง ๆ กระชับมือไร้ที่ติ

อ้อ ติ ซักอย่างละกัน
เครื่อง wifi เบากว่าเครื่อง 3G+wifi อ่ะ ผมไปถือเครื่องเพื่อนผมที่เป็น wifi เฉย ๆ มา น้ำหนักเบากว่าผมอีก
ผมประสบปัญหาคือ ถือเครื่องมือเดียว แล้วต้อง จิ้มจอเพื่อต่อยศัตรู ไม่ค่อยไหว หมดแรงข้อมือ (แก่แล้วไม่มีอะไรดี)

อยากให้ทุกคนที่จะซื้อ PS Vita คิดซะว่า มันคือ เครื่องเกม PSP อัพเกรดแบบสุด ๆ แค่นั้นก็พอ
ส่วนเรื่องระบบเกี่ยวกับทางออนไลน์ต่าง ๆ ให้มองเป็นของแถมซะ เท่านั้นก็จบ

ตอนนี้ผมสารภาพเลยว่า ผมโค_ตร รัก PS vita แล้ว ลืม PSP ไปเลย ทั้ง ๆ ที่มีเกมอยู่สองเกมให้เล่นนะเนี่ย
uncharted กับ marvel vs capcom
ผมเป็นพวกได้ใหม่แล้วลืมเก่า

#26 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 14 January 2012 - 01:43 PM

ผมหวังให้มันเล่น youtube ได้กับภาษาไทยครับ

จะแจ่มมากมายก่ายกอง

มันน่าจะทำได้ด้วยเพราะเป็นแค่ software เท่านั้นเอง update มากับ fw ใหม่ ๆ

#27 MY_POP

เซียนเกม

Posted 14 January 2012 - 02:17 PM

อยากได้เหมือนกันครับ

รอราคาลง กับมีเกมส์แจ่มออกอีกสักนิด

#28 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 14 January 2012 - 02:21 PM

ผมคงจัด เร็วๆนี้ แน่นอนเลย

#29 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 14 January 2012 - 02:49 PM

เห็นเกมดีๆออก 3ds ให้เพียบ แต่ผมไม่ได้มีความรู้สึกว่าอยากซื้อเลยสักนิดเลยนะ แบบว่าตามซื้อมาตั้งแต่ ndsอ้วน ndsl เกมน่ารักๆสนุกดี แต่เล่นๆไปมันก็เบื่อน่ะ คงเป็นเพราะแก่แล้ว จอเล็กๆมองลำบาก
พอวีต้าออก ตัดสินใจซ์้อโดยไม่ลังเลเลย อยากได้แบบนี้มานาน จอใหญ่ ภาพสวย ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต ถามว่าแพงมั้ย ก็แพงนะ แต่มั้นคุ้ม ดีกว่าเอาตังไปซ์้อมือถือแพงๆ ให้ราคาร่วงรายเดือน
เกมต่อสู้ภาพแจ่มๆ เกมแข่งรถดีๆ นี่แหละที่รอมานาน

#30 ZooZ

Posted 14 January 2012 - 03:04 PM

จัดแน่แต่รอก่อน ให้ราคาลงอีก

#31 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 January 2012 - 03:29 PM

จัดแน่ๆ แต่รอเกมออกก่อนไปดูตารางเกมออก แม่เจ้า มีแต่เกมเก่ามาเล่าใหม่ทั้งนั้นเลย

#32 natta

เซียนเกม

Posted 14 January 2012 - 03:30 PM

สำหับคนที่เล่น 360 ps3 แล้วไปเล่น vita ก็น่าจะรู้สึกเฉยๆ กับกราฟฟิค vita น่ะแหละครับ

สำคัญคือต้องแยกให้ออกว่า เครื่องมือถือ ทำยังไงมันก็ชัดกว่าเครื่อง คอนโซล ในยุคเดียวกันไม่ได้

#33 Eavery

Posted 14 January 2012 - 04:57 PM

ผมไม่ซื้อ Vita เพราะเกมส์ส่วนใหญ่มันคล้ายกับเกมส์ PS3 เกือบหมดอ่ะ แล้วส่วนตัวชอบเล่นจอใหญ่ ๆ มากกว่า
ลองอันชาร์ตได้ชั่วโมงนึง ก็วางแร่ะ ปวดตา...

#34 wonie

Posted 14 January 2012 - 05:31 PM

ที่บอกว่าลำโพงเสียงเบา ถ้าเทียบกับpspถือว่าดีขึ้นไหมครับ

#35 tisttee

Posted 14 January 2012 - 05:43 PM

เสียงมันใสนะ แต่เบา

#36 ponpong

Posted 14 January 2012 - 06:12 PM

มีเกมไหนที่เป็น multiplayer online บ้างมั้ยครับ
อยากรู้ว่า support ได้ดีแค่ไหนน่ะครับ

#37 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 January 2012 - 06:35 PM

สำหรับคนที่ชอบเล่น ps3 กับ xbox360 ที่ไม่ค่อยได้มีเวลาเล่นอยู่ที่บ้านอย่างผม บอกได้ว่า

"โคตรชอบครับ"

ตอนนี้กำลังเกมแพต UC อย่างเมามันส์ :o_wow:

#38 nonbindil

เซียนเกม

Posted 14 January 2012 - 08:13 PM

View Postwonie, on 14 January 2012 - 05:31 PM, said:

ที่บอกว่าลำโพงเสียงเบา ถ้าเทียบกับpspถือว่าดีขึ้นไหมครับ

ผมว่าพอกีนหรือเบากว่าด้วยซ้ำ
เพราะวางตำแหน่งไม่ดีเอามากๆ

#39 hamtaropipepo

Posted 14 January 2012 - 08:54 PM

ยิ่งอ่านแล้วยิ่งอยากได้ง่า แต่อยากเล่นเกมที่สนับสนุนฟังชั่นลูบหลังอะเพราะเป็นสิ่งเดียวที่แตกต่างกับเครื่องเกมอื่นซึ่งไม่สามารถหาอะไรมาแทนได้

#40 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 14 January 2012 - 10:45 PM

เหมือนเสียงจะออกเเนว 3d stereo อะคับ เวลาเล่นเกมเเล้วมีมิติทิศทางเสียงกว่าตอน psp เยอะ ใส หูฟังจะชัดมาก