`

Jump to content

อยากระบายความรู้สึกหลังได้เล่น psvita หายอยากเลย

42 replies to this topic

#1 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 01:55 AM

ระบายความรู้สึกหลังได้ลอง psvita
เพิ่งได้เครื่องมาร้าน nadz ราคา 13990 สาขา สยาม
การออกแบบดีมากเครื่องเบามาก แต่ ไม่ชอบตรงลำโพงเสียงเบา
กล้องที่ลองถ่ายก็ ok นะ
หน้าจอใหญ่ดีอันนี้ชอบมากทัสลื่น เล่นไปเล่นมา มาจับไอโพน ไมไอโพนตูเล็กวะ
ซ์้อกระเป๋าของ psvita มาใส่ 200 เอง แบบกระเป๋าแข็ง ของเพิ่งมา พนักงานเขาบอก อันนี้ถูกใจในราคาไม่แพง
เวลาจับเครื่องถนัดกว่า psp2000 ของผมเยอะ

ระบบทัสไวแบบไอโพนเลยเข้าเน็ตไวมากอันนี้ชอบมาก แต่ ใช้ไอโพนปล่อยสัญญาณแล้วมันต่อไม่ได้ งง
แต่ถ้าเน็ตบ้านต่อได้สบายเลย อันนี้ งง ไม่รู้ทำไม

มาที่เกมส์กันบ้าง ได้เกมส์ uncharted ภาพสวยมากแต่ไม่เท่า ps3 แต่ก็ดีกว่า psp เยอะ
โหลด เดโม่ สามก๊ก มา ภาพมันงามมากๆ แต่เดินฟันๆ แบบเก่า น่าเบื่อ แต่ภาพสวยมากนะ
นอกนั้นไม่ค่อยได้ลอง เพราะพวกระบบ คุยอะไรแบบนี้ ผมไม่เก่งพิมพ์ อังกฤษ
เพราะมีไอโพนอยู่แล้ว คุยในไอโพนง่ายกว่าเยอะ psvita ยังไงก็เป็นเครื่องเล่นเกมส์พกพาที่ แจ่มมากๆ ในสายตาผมนะ
สรุปผมว่า เกือบคุ้มละ ที่ยังไม่คุ้มเพราะ ตอนนี้เกมส์น้อย และ แผ่นแพง + อยากเล่น ฟีฟ่า12 ถ้าภาพแบบ xbox360 นะแจ่มมาก
เพราะผมเล่นใน 360 ประจำมันส์กว่า วินนิ่ง12 อีก

ไอกระเป๋าที่แถมมาแทบไม่ได้ใช้เลย ไม่ชอบอย่างแรง นอกนั้นก็ok ครับ เพราะซ์้อแรกๆไม่รู้จะเอาเม็มเยอะมาทำไรเพราะเล่นแต่เกมส์
เดโม่ก็ขนาดไฟล์ 200+ เอง ไม่ถึง 500+
ถ้าคนที่อยากลองของใหม่แนะนำซื้อเลยไม่เสียดายแน่นอน แต่ถ้า คนงบน้อย แนะนำ รอเถอะเพราะเกมส์แพง และเอาเงินไปซื้อ xbox360 หรือ ps3 คุ้มกว่านะ สำหรับผม แต่ ผมมี 360 แล้วเลยอยากได้เครื่องเกมส์ ภาพสวยๆแบบพกพามากกว่า เพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่นมากมาย 3ds ผมยังไม่มีนะ มีแต่ nds เลยเทียบกับ 3ds ไม่ได้

ปล.ขอถามหน่อยครับว่า
1 ตอนผมสมัคร id มันให้เลือกประเทศ ถ้าผมเลือก ประเทศไทย มันจะมีอะไรให้โหลดแบบ HK ไหมครับ

2 และ id jp เดโม่เยอะกว่า HK มากไหมครับ

3 ถ้าอยากเล่นแต่ เดโม่ ควรสมัคร โซนไหนดีครับ

4 แล้วเมล์ผมสมัคร hk ไปแล้ว สามารถ ใช้เมล์เดิม สมัคร id jp ได้อีกไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
ช่วยตอบด้วยนะครับ

#2 nikumaru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 January 2012 - 02:42 AM

1. ไทยยังไม่มี Vita Store ครับ จะ sign-in ไม่ได้ด้วยซ้ำ
2. น่าจะพอสมควรนะครับ ผมเล่น id Jap
3. ก็ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเติมเงิน (ใช้ซื้อบัตรเติมเงินเอา) สมัครโซน Jap ก็ดีครับ
4. ต้องใช้อีเมลอื่นครับ 1 อีเมล ต่อ 1 id

#3 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 02:44 AM

อยากได้อ่ะซิ ไอเค มาดูเชียวนะ ฮ่าๆ :r38:

#4 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 14 January 2012 - 02:54 AM

ถ้าจะConnect เน็ตผ่านiphone ต้องแก้ชื่อโทรศัพท์ไม่ให้มีตัว( ' ) ก่อนคับถึงจะใช้ได้^^

บอกไว้เลยเพราะผมเพิ่งทำมา.. ถ้าiphone เป็นversion5
แก้ในเครื่องได้เลย ถ้าต่ำกว่าแก้ชื่อในitune เอาคับ.

#5 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 02:55 AM

มันเหมือนกับของเล่นไฮโซที่ยังไม่มีอะไรให้เล่นเท่าไร

รู้สึกเหมือน psp ตอนแรกๆ

#6 k9999

เซียนเกม

Posted 14 January 2012 - 03:40 AM

ผมรอเล่นเถื่อนได้่ถึงจะซื้ออ่ะครับ5555

#7 pro4Rmz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 January 2012 - 04:39 AM

View PostRONAN321, on 14 January 2012 - 02:54 AM, said:

ถ้าจะConnect เน็ตผ่านiphone ต้องแก้ชื่อโทรศัพท์ไม่ให้มีตัว( ' ) ก่อนคับถึงจะใช้ได้^^

บอกไว้เลยเพราะผมเพิ่งทำมา.. ถ้าiphone เป็นversion5
แก้ในเครื่องได้เลย ถ้าต่ำกว่าแก้ชื่อในitune เอาคับ.
หลงอ๊ะเปล่าคับ :r02:

#8 welovegame

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 January 2012 - 05:30 AM

Firmware ครับ ไม่ใช่ Version

#9 neang

"เด"ราเอมอน

• Interests:succulent plants

Posted 14 January 2012 - 07:59 AM

รอราคาลงก่อน

#10 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 14 January 2012 - 08:09 AM

สรุปแล้ว มันหรอยอย่างแรงใช่มั้ยครับ คุ้มค่ากับราคากล่องละสามร้อยกว่าบาท

#11 dkny22th

Posted 14 January 2012 - 08:12 AM

เกมออกมากับเครื่องเลยยังเทพขนาดนี้เลยครับ ทุกเครื่องนั้นแหละครับ ต้องให้นักพัฒนาคุ้นเคยกับประสิทธิภาพและลูกเล่นของเครื่องก่อนครับ ลูกเล่นจัดเต็มแบบ vita ไม่ต้องห่วงครับ มีอะไรหลายอย่างให้เล่นเยอะแยะครับ ไม่ใช่แค่ภาพสวยเทพครับผม

#12 jesas

Posted 14 January 2012 - 09:51 AM

อยากได้ เดี๋ยวปีใหม่จัดแน่ๆครับ

#13 dkny22th

Posted 14 January 2012 - 09:54 AM

ผมก็กะเก็บไว้ก่อนเลยครับ firmware แรกๆเนี่ย

#14 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 14 January 2012 - 10:32 AM

ต่างกับผมเลย ผมว่าuncharted ทำมาได้ไม่เหมาะกับเครื่องเท่าไหร่นะครับ

ผิดหวังพอสมควร แต่พอไปเล่น gravity rush แล้วถูกใจมาก สามก๊ก next ภาพสวยถูกใจจริงๆ

โซน1ออกเมื่อไหร่เจอกัน

hotshot golf กับ gravity rush

#15 davedave

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 January 2012 - 10:35 AM

FIFAลองดูภาพในgamefaqsก็สวยอยู่นะ
ซื้อทั้งเครื่องทั้งIphoneได้ แผ่นเกมก็ไม่แพงหรอกมังครับ

#16 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 14 January 2012 - 10:55 AM

1.รอสลิม
2.รอก๊อปได้

ิอิอิ

#17 abelle

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 January 2012 - 11:21 AM

ผมเลือกอยู่นาน จะ 3g หรือ wifi ดี สรุปหาข้อมูลได้ สอย wifi เลย แล้วไปข้างนอกใช้ iphone ปล่อยเนต โอยสบายๆ แล้วยิ่งมาเจอ youtube เล่นไม่ได้ facebook ไม่อ่านไทย เวปไทยไม่อ่า่น ตายๆๆๆๆ ดีนะไม่สอย 3G

#18 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 14 January 2012 - 11:46 AM

View Postpro4Rmz, on 14 January 2012 - 04:39 AM, said:

หลงอ๊ะเปล่าคับ :r02:

ในGeneral เค้าใช้คำว่าVersionนะ 4.3.3 อะไรงี้อ่ะ^^

ไม่ได้หมายถึง iphone4 4s 5 นะคับ...

แต่เรียกFirmware ก็เข้าใจง่ายดีจ้า...

#19 AYAGO

เซียนเกม

Posted 14 January 2012 - 12:03 PM

ขอดูรูป กระเป๋า ที่ซื้อมาเพิ่มหน่อยสิคับบ

#20 dream hunter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 January 2012 - 12:09 PM

อ่านแล้วอยากได้เลยอ่ะ^^