`

Jump to content

ราคา PSVita(ASIA) ของร้านต่างๆในกรุงเทพ Update ล่าสุด 01/13/2012 ครับ

31 replies to this topic

#21 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members
  • Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 14 January 2012 - 12:05 AM

View Postgt41, on 13 January 2012 - 01:53 PM, said:

ผมขอพูดตามตรงเลยนะครับ ถ้าจะ โกรธจะเกลียดผมก็อย่าว่ากันนะครับ

ถ้า จขกท. มีส่วนได้ส่วนเสีย กับร้านจำหน่ายเครื่อง psvita ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม อะไรก็แล้วแต่นะครับ
โปรดอย่าตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเลยนะครับ เพราะแจ้งอัพเดดราคา

แต่ทำ link ออกไปเว็บนอก ผมไม่ใช่ Mod ที่นี่ คงไม่มีสิทธิ์นอกจากจะแนะนำนะครับ

ถ้าจะอัพเดดราคากันจริงๆ เอาแค่ชื่อร้านและราคา หรืออัพเดดรวมๆ ให้มันได้ทุกร้านแบบกลางๆดีกว่านะครับ
เพราะสุดท้าย

ร้านอื่นๆ ที่คิดว่าร้านตัวเองก็มีราคาอัพเดด ก็มาลงอัพเดด ผมมองว่ากระทู้แนวนี้ไม่ผิด แต่ลึกๆผมว่ามันไม่ค่อยเป็นกลาง
มีคนรู้สึกเหมือนผมบ้างไหมล่ะครับ

ถ้า mod เห็นว่าสิ่งที่ผมพูด ไม่เหมาะสมก็บอกผมได้นะครับ หรือ edit ข้อความออกได้ ..
ผมเชื่อว่า ประโยชน์มันได้ทุกคน สำหรับ user ที่กำลังหาราคาเครื่อง อยู่แล้ว ในกระทู้อัพเดด แต่เหตุผลก็อย่างที่ผมว่าไว้ข้างบนล่ะครับ

เท่านี้เด้อ

เห็นด้วยกะอาหนุ่มครับ แต่ไม่ออกความเห็นต่อนะครับ .. :r13:

#22 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 12:51 AM

โปรโมทเวปเยอะไป

#23 bdshop

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:"Someday, someone will best me. But it won't be today, and it won't be you"

Posted 14 January 2012 - 10:06 AM

View Postmixkung, on 13 January 2012 - 11:08 PM, said:

ตลกดีนะขายแบบนี้
ตลกตรงไหนหรอครับ เกมunchart ของผมหมดขายหน้าร้านไม่ได้ เพราะว่าต้องเก็บไว้ให้ลูกค้าที่จองพร้อมเครื่องอะครับ

#24 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 January 2012 - 01:20 PM

คือเมื่อวานเข้าร้านไปผมเห็นเกมส์วางอยู่2เกมคือ army และ blazeblue ผมเลยถามว่ามีแค่สองเกมรึ คนขายก็บอกว่ามีอีก จากนั้นก็หยิบในตู้มาวางกองนึงแต่บอกว่าต้องซื้อพร้อมเครื่องนะ ผมก็ถามย้ำอีกว่าต้องซื้อพร้อมเครื่องรี คนขายบอก ใช่ เรื่องเป็นแบบนี้ แปลกนะ เล่าไม่เหมือนกัน

#25 Natnaja

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 January 2012 - 01:43 PM

เค้าจัดเซ็ทไว้มั้งครับ พวกเซ็ทอันชาร์ท มาเวล กอล์ฟ พวกนั้นน่ะ ของคงน้อยเลยไม่พอขายแยก ถ้าของมีพอเค้าคงไม่แบ่งหรอกครับ อยากซื้อเกมอะไรก็ถามร้านเลยดีกว่าว่ามีเกมนี้ขายมั้ยครับ ประมาณนี้ :cat_yes:

#26 bdshop

• Interests:"Someday, someone will best me. But it won't be today, and it won't be you"

Posted 14 January 2012 - 02:17 PM

View Postnuttty, on 14 January 2012 - 01:20 PM, said:

คือเมื่อวานเข้าร้านไปผมเห็นเกมส์วางอยู่2เกมคือ army และ blazeblue ผมเลยถามว่ามีแค่สองเกมรึ คนขายก็บอกว่ามีอีก จากนั้นก็หยิบในตู้มาวางกองนึงแต่บอกว่าต้องซื้อพร้อมเครื่องนะ ผมก็ถามย้ำอีกว่าต้องซื้อพร้อมเครื่องรี คนขายบอก ใช่ เรื่องเป็นแบบนี้ แปลกนะ เล่าไม่เหมือนกัน
ผมขอโทษคุณ nuttty ละกันครับอุสาห์ตั้งใจมาซื้อเกมที่ร้านแล้วไม่ไม่มีของจะขายให้ มีอะไรก็ติดต่อเบอร์ตรงผมได้ครับ 081-8162775

Edited by bdshop, 14 January 2012 - 02:18 PM.

#27 PingKo

' ปิงโกะ '

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2012 - 02:34 PM

View Postbdshop, on 14 January 2012 - 02:17 PM, said:

ผมขอโทษคุณ nuttty ละกันครับอุสาห์ตั้งใจมาซื้อเกมที่ร้านแล้วไม่ไม่มีของจะขายให้ มีอะไรก็ติดต่อเบอร์ตรงผมได้ครับ 081-8162775

ตอนนี้ สาขาลาดพร้าว Ps vita มีของรึป่าวครับ

Edited by PingKo, 14 January 2012 - 02:35 PM.

#28 bdshop

Posted 14 January 2012 - 02:41 PM

View PostPingKo, on 14 January 2012 - 02:34 PM, said:

ตอนนี้ สาขาลาดพร้าว Ps vita มีของรึป่าวครับ
มีครับ อยากได้ชุดกับเกมอะไรครับ จะได้เช็คของให้

#29 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 14 January 2012 - 02:42 PM

View Postbdshop, on 14 January 2012 - 02:41 PM, said:

มีครับ อยากได้ชุดกับเกมอะไรครับ จะได้เช็คของให้

เดวผมโทรไปถามแระกัน

#30 mixkung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS3, Batminton

Posted 14 January 2012 - 03:10 PM

View Postnuttty, on 13 January 2012 - 08:30 PM, said:

ไปgameshoppเซนทรัลลาดพร้าววันนี้กะไปสอบแผ่นเกม ต้องซื้อเครื่องเท่านั้นถึงจะซื้อเกมได้ เซ็งห่านเลยจร้า
ตลกก็จากประโยคนี้ไงครับ เข้าใจว่าแผ่นต้องซื้อพร้อมเครื่องเท่านั้น ซื้อแยกไม่ได้ ไม่มีอะไรมากกว่านี้ ผมก็เข้าใจตามคุณ nutty เล่ามา ไม่ได้ตั้งใจว่าเจ้าของร้าน แต่คุณมาชี้แจ้งเหตุผลก็ดีแล้วครับ คนอื่นจะได้เข้าใจด้วย

#31 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 January 2012 - 01:07 PM

อยากให้ถึงเดือนหน้าไว ๆ จะได้ไปสอยซะที

T_T

#32 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 17 January 2012 - 08:14 PM

เธ—เธฒเธ‡เธ—เธตเธกเธ‡เธฒเธ™เธ„เธดเธ”เธงเนˆเธฒ เธเธฒเธฃเธ•เธฑเน‰เธ‡เธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธญเธฑเธžเน€เธ”เธ—เธฃเธฒเธ„เธฒเธ™เธฑเน‰เธ™เธเน‡เน€เธ›เน‡เธ™เธ›เธฃเธฐเน‚เธขเธŠเธ™เนŒเธเธฑเธšเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™เธชเธกเธฒเธŠเธดเธเธซเธฅเธฒเธขเน†เธ—เนˆเธฒเธ™ เนเธ•เนˆเน„เธซเธ™เน†เธเน‡เธ•เธฑเน‰เธ‡เธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธ‚เธถเน‰เธ™เธกเธฒเนเธฅเน‰เธงเธเน‡เธŠเนˆเธงเธขเธฅเธ‡เธฃเธฒเธขเธฅเธฐเน€เธญเธตเธขเธ”เนƒเธซเน‰เธชเธฒเธกเธฒเธฃเธ–เธญเนˆเธฒเธ™เน„เธ”เน‰เนƒเธ™เน€เธ™เธทเน‰เธญเธซเธฒเธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เน€เธฅเธขเธ™เนˆเธฒเธˆเธฐเน€เธซเธกเธฒเธฐเธชเธกเธเธงเนˆเธฒ เธชเนˆเธงเธ™เธˆเธฐเธฅเธดเธ‡เธ„เนŒเน„เธ›เน€เธงเน‡เธšเธญเธทเนˆเธ™เธเน‡เธกเธตเน„เธงเน‰เน€เธ›เน‡เธ™เธ—เธฒเธ‡เน€เธฅเธทเธญเธเธ”เธตเธเธงเนˆเธฒเธ„เธฃเธฑเธš