`

Jump to content

ราคา PSVita(ASIA) ของร้านต่างๆในกรุงเทพ Update ล่าสุด 01/13/2012 ครับ

31 replies to this topic

#1 Medt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 January 2012 - 12:39 AM

ราคาล่าสุดของ PSVita ครับ
แล้วก็ข่าวร้าน gconshop ล่าสุดครับ :(

http://www.psvitatha...psvitaasia.html

Edited by Medt, 13 January 2012 - 12:39 AM.

#2 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 13 January 2012 - 01:00 AM

ราคาถ้าเอาจริงๆก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไร (เพราะจากได้ 2 เกม เป็นได้เกมเดียวแล้ว) แต่ก็ถือกว่าราคาดีกว่าช่วงที่ของขาดๆ ^^

#3 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2012 - 07:37 AM

ไปอ่านมาทำไม Gconshop จะปิดกิจการหรือครับ เห็นบอก 15 ม.ค. นี้อ่ะ

#4 dkny22th

Posted 13 January 2012 - 09:50 AM

ดีครับๆ ใครเจอราคาก็เอามาอัพเดตกันหน่อย จะได้ไม่ต้องงมหากันครับ ขอบคุณครับ

#5 gt41

เซียนเกม

Posted 13 January 2012 - 10:07 AM

อ่านดูให้ไปซื้อของที่

Gconstore.com

แทน ว่างั้น แต่ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย .. คงไปหาอย่างอื่นทำล่ะมั่งครับ
Gconstore.com
ก็มารับช่วงต่อ แต่ เงินใครเงินมัน ไม่ได้ทำด้วยกัน ประมาณนี้ผมว่านะครับ

#6 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

Posted 13 January 2012 - 10:33 AM

จขกท ลงข้อมูลไม่ครบจ้า

13990 ของที่ร้าน จะได้ เครื่อง Wifi +เมม4GB (เพิ่มขนาดได้) +กันรอย Hori(เต็มหน้าเลือก ใส ขุ่น ได้) +กระเป๋า SONY +เกมส์ (เลือกได้) ครับ

และ ของมีจำหน่ายแล้วครับ Walkin ได้ ทุกสาขา ยังไงถ้าจะลงช่วยลงให้ถูกต้อง และ ครบถ้วน ด้วยครับ

และ มีเครื่องเปล่าขายในราคา 11800 บาท มีของเลยเช่นกัน

ส่วนสินค้า Value Pack ยังไม่จบคิวครับ Walkin ได้ประมาณวันเสาร์นี้ครับ ราคาเดิม 14000/15500 ถ้าจะลง ลงไว้ให้ก่อนเลยก็ได้ครับ

ส่วนที่ลงผิดคือ Cadle ไม่รวมในเซตปรกติ และ In ear Head Phone ด้วยเช่นกันครับ

Edited by B'o'NK, 13 January 2012 - 02:18 PM.

#7 teerawut

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 January 2012 - 11:35 AM

เห็นราคาของ Nadz ก็มาแล้วนะครับ

PS Vita: Console 3G/Wi-fi Uncharted Golden Abyss Value Pack [Asia]
฿ 15,990.00

PS Vita: Console Wi-fi Uncharted Golden Abyss Value Pack [Asia]
฿ 13,990.00

#8 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 13 January 2012 - 11:42 AM

เครื่องคงหาไม่ยากแล้วตอนนี้ แต่เมมโมรีนี่สิหายากสุดแล้ว

#9 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 January 2012 - 12:34 PM

ผมว่าเอาราคาเมมล่าสุดมั่งเถอะครับ

#10 GOONG-GAMER

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 January 2012 - 12:52 PM

:r05:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

#11 gt41

เซียนเกม

Posted 13 January 2012 - 01:53 PM

ผมขอพูดตามตรงเลยนะครับ ถ้าจะ โกรธจะเกลียดผมก็อย่าว่ากันนะครับ

ถ้า จขกท. มีส่วนได้ส่วนเสีย กับร้านจำหน่ายเครื่อง psvita ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม อะไรก็แล้วแต่นะครับ
โปรดอย่าตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเลยนะครับ เพราะแจ้งอัพเดดราคา

แต่ทำ link ออกไปเว็บนอก ผมไม่ใช่ Mod ที่นี่ คงไม่มีสิทธิ์นอกจากจะแนะนำนะครับ

ถ้าจะอัพเดดราคากันจริงๆ เอาแค่ชื่อร้านและราคา หรืออัพเดดรวมๆ ให้มันได้ทุกร้านแบบกลางๆดีกว่านะครับ
เพราะสุดท้าย

ร้านอื่นๆ ที่คิดว่าร้านตัวเองก็มีราคาอัพเดด ก็มาลงอัพเดด ผมมองว่ากระทู้แนวนี้ไม่ผิด แต่ลึกๆผมว่ามันไม่ค่อยเป็นกลาง
มีคนรู้สึกเหมือนผมบ้างไหมล่ะครับ

ถ้า mod เห็นว่าสิ่งที่ผมพูด ไม่เหมาะสมก็บอกผมได้นะครับ หรือ edit ข้อความออกได้ ..
ผมเชื่อว่า ประโยชน์มันได้ทุกคน สำหรับ user ที่กำลังหาราคาเครื่อง อยู่แล้ว ในกระทู้อัพเดด แต่เหตุผลก็อย่างที่ผมว่าไว้ข้างบนล่ะครับ

เท่านี้เด้อ

#12 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 January 2012 - 02:49 PM

View PostB'o'NK, on 13 January 2012 - 10:33 AM, said:

13990 ของที่ร้าน จะได้ เครื่อง Wifi +เมม4GB (เพิ่มขนาดได้) +กันรอย Hori(เต็มหน้าเลือก ใส ขุ่น ได้) +กระเป๋า SONY +เกมส์ (เลือกได้) ครับ

และ ของมีจำหน่ายแล้วครับ Walkin ได้ ทุกสาขา ยังไงถ้าจะลงช่วยลงให้ถูกต้อง และ ครบถ้วน ด้วยครับ

และ มีเครื่องเปล่าขายในราคา 11800 บาท มีของเลยเช่นกัน

ส่วนสินค้า Value Pack ยังไม่จบคิวครับ Walkin ได้ประมาณวันเสาร์นี้ครับ ราคาเดิม 14000/15500 ถ้าจะลง ลงไว้ให้ก่อนเลยก็ได้ครับ

ส่วนที่ลงผิดคือ Cadle ไม่รวมในเซตปรกติ และ In ear Head Phone ด้วยเช่นกันครับ

ผมจัดของที่ร้านท่านไปแล้ว +mem 8GB โดนไป14940 T_Tพร้อมส่ง

#13 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 13 January 2012 - 03:37 PM

ดีครับ ผมอยากให้ราคาอยู่ในเกณ

#14 Medt

Posted 13 January 2012 - 04:47 PM

View PostB'o'NK, on 13 January 2012 - 10:33 AM, said:

Update ให้แล้วครับ ขอบคุณครับ :)

View Postgt41, on 13 January 2012 - 01:53 PM, said:

ผมขอพูดตามตรงเลยนะครับ ถ้าจะ โกรธจะเกลียดผมก็อย่าว่ากันนะครับ

ถ้า จขกท. มีส่วนได้ส่วนเสีย กับร้านจำหน่ายเครื่อง psvita ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม อะไรก็แล้วแต่นะครับ
โปรดอย่าตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเลยนะครับ เพราะแจ้งอัพเดดราคา

แต่ทำ link ออกไปเว็บนอก ผมไม่ใช่ Mod ที่นี่ คงไม่มีสิทธิ์นอกจากจะแนะนำนะครับ

ถ้าจะอัพเดดราคากันจริงๆ เอาแค่ชื่อร้านและราคา หรืออัพเดดรวมๆ ให้มันได้ทุกร้านแบบกลางๆดีกว่านะครับ
เพราะสุดท้าย

ร้านอื่นๆ ที่คิดว่าร้านตัวเองก็มีราคาอัพเดด ก็มาลงอัพเดด ผมมองว่ากระทู้แนวนี้ไม่ผิด แต่ลึกๆผมว่ามันไม่ค่อยเป็นกลาง
มีคนรู้สึกเหมือนผมบ้างไหมล่ะครับ

ถ้า mod เห็นว่าสิ่งที่ผมพูด ไม่เหมาะสมก็บอกผมได้นะครับ หรือ edit ข้อความออกได้ ..
ผมเชื่อว่า ประโยชน์มันได้ทุกคน สำหรับ user ที่กำลังหาราคาเครื่อง อยู่แล้ว ในกระทู้อัพเดด แต่เหตุผลก็อย่างที่ผมว่าไว้ข้างบนล่ะครับ

เท่านี้เด้อ
ทำ link ไปเว็บผมมันผิดด้วยหรอครับ เพราะรายละเอียดมันก็ไม่ใช่น้อยอยู่ เรื่องอัพเดตราคาผมไม่เข้าใจว่าไม่เป็นกลางยังไง ก็ในเมื่อผมก็ update ทุกร้าน ตามที่ผมได้โทรหรือดูจากหน้าเว็บครับ

#15 dream hunter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 January 2012 - 06:43 PM

ขอบคุณสำหรับอัพเดทครับ ^^

#16 jekhai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 January 2012 - 07:57 PM

ขนาดเมม16 gb เท่ากันยังขายราคาไม่เท่ากันเลย 22xx

-26xx

ชั่วโมงนี้ฟันได้รีบเลย 555

#17 nuttty

Posted 13 January 2012 - 08:30 PM

ไปgameshoppเซนทรัลลาดพร้าววันนี้กะไปสอบแผ่นเกม ต้องซื้อเครื่องเท่านั้นถึงจะซื้อเกมได้ เซ็งห่านเลยจร้า

#18 mixkung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS3, Batminton

Posted 13 January 2012 - 11:08 PM

View Postnuttty, on 13 January 2012 - 08:30 PM, said:

ไปgameshoppเซนทรัลลาดพร้าววันนี้กะไปสอบแผ่นเกม ต้องซื้อเครื่องเท่านั้นถึงจะซื้อเกมได้ เซ็งห่านเลยจร้า
ตลกดีนะขายแบบนี้

#19 bdshop

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:"Someday, someone will best me. But it won't be today, and it won't be you"

Posted 13 January 2012 - 11:35 PM

ตอบคุณnattty นะครับ ผมเป็นคนดูแลgameshop ลาดพร้าวครับ วันนี้เกมที่จะขายหน้าร้านหมดจริงๆ ครับ ส่วนเกมที่เห็นอยู่ต้องเก็บไว้ให้ลูกค้าที่จองไว้ชุดพร้อมเครื่องครับจึงไม่พอที่มาขายหน้าร้าน ก็มีแค่unchart เกมเดียวที่ต้องเก็บให้ลูกค้าจอง ส่วนเกมอื่นๆก็ว่างขายปกตินิครับ ตั้งใจมาซื้อเกมอะไรหรอครับ งง

#20 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 14 January 2012 - 12:04 AM

รอเงินเดือนเดือนนี้ เราจะไปสู่ขอมาบ้างดีมั้ยน๊า