`

Jump to content

งานเข้าครับ Vita ค้าง มีแต่ไฟ Logo Ps สีน้ำเงินติดดวงเดียว

41 replies to this topic

#21 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 02 January 2012 - 02:46 PM

อืม ผมก็สงสัยเรื่อง เนต อยู่เหมือนกัน เพราะตอนผมโหลดเดโมค้างไว้ แล้วมาเปิดดู เหมือนเครื่องมันค้างไปนิดนึง ประมาณ 2-3 วิ ถึงจะทัชได้ เล่นเอาหลอนไปนิดๆ :r27:

#22 CLANNAD

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 January 2012 - 04:20 PM

คอมค้าง รีใหม่มันก็ขึ้น แต่นี่ไม่ขึ้นนะครับ ถึงขึ้นก็ยาก น่ากลัวอะ

#23 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 02 January 2012 - 05:10 PM

ผมก็เป้จ1ครั้งจากที่เป็น2ครั้ง ดับเครื่องแล้วมันไม่ยอมดับ ไฟสีฟ้ากระพิบตลอดนานเหมือนกัน

ซัก10นาทีได้ถึงจะดับ ที่แรกใจเสียเหมือนกัน 55555555

แต่มันก็เปิดติด พอเพื่อนผมเป็นบ้าง ก็เลยบอกให้มันใจเย็นๆ (มันบ่นไม่หยุด)

รอซักแปปเครื่องมันคงกำลังเอ๋อ 55555 รอมันดับไปเองแล้วค่อยเปิด ก็คงติด

คงต้องรอ FW ต่อๆไปน่าจะดีขึ้น มือถือนี้ใช้มาหลายรุ่นมาก ค้างมันทุกยี่ห้อ

เพล3สลิมก็พึ่งเหลืองไปตอนได้วีต้ามา อยากจะร้อง T_T

#24 w ! z

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 02 January 2012 - 05:25 PM

มารายงานตัวครับ ไฟสีฟ้ากำลังค้างอยู่

รอให้มันดับไปเองอยู่เนี่ย รอมาสองชม.ละ XD

#25 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 02 January 2012 - 06:51 PM

View Postw ! z, on 02 January 2012 - 05:25 PM, said:

มารายงานตัวครับ ไฟสีฟ้ากำลังค้างอยู่

รอให้มันดับไปเองอยู่เนี่ย รอมาสองชม.ละ XD
มีคนเป็นอีกแล้วเหรอเนี่ย

#26 w ! z

Posted 02 January 2012 - 07:06 PM

ของผมเป็นตอนจะปิดเครื่องน่ะครับ เพราะเหมือนเครื่องมันขึ้น NO SIM ถอดซิมใส่ใหม่ก็แล้ว เลยจะปิดเครื่อง

ตอนกดปุ่มออฟสีแดงบนหน้าจอปั๊ป ได้เรื่องเลยครับ ค้าง XD

#27 Setsuna F Seiei

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Interests:PS3,PSV,Gundam,SRW

Posted 02 January 2012 - 07:08 PM

คือจากที่อ่านๆ ปัญหาน่าจะมาจากระบบการเชื่อมต่อ Network นะ ไม่ว่าจะ 3G หรือ Wifi
ถ้าเป็นเพราะเหตุนี้จริงก็คงแก้ด้วย FW ใหม่ๆได้แน่นอน แต่..
แล้วโซนี่เค้ารับรู้ปัญหานี้หรือยังนี่สิ

#28 w ! z

Posted 02 January 2012 - 07:47 PM

รายงานความคืบหน้า หลังจากที่ปล่อยไว้สักสองชม.ครึ่ง แล้วลองกดปิดเครื่องค้างราวๆหนึ่งนาทีอีกรอบ ไฟสีฟ้าได้ดับลงแล้วครับ

หลังจากนั้นก็เปิดใหม่อีกรอบ XD

#29 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 02 January 2012 - 07:59 PM

เพื่อไม่ให้ตกเทรน เมื่อกี้ผมก็เพิ่งเป็นครับ T_T

ไม่รู้ตัวเลยอ่ะ หลังจากเล่น WiFi เสร็จตอนสี่โมงเย็นกว่า ๆ ก็ปิดเครื่อง ปิด WiFi แล้วนะ
แล้วก็ปิดเครื่องแบบ Power Off

เมื่อซักครู่ เกือบ ๆ สองทุ่มนี่ละ
หยิบเครื่องมาเปิด อ้าวเฮ้ย กดค้างแล้วทำไมไม่เปิดว้า
มองไปดูปุ่ม PS งานเข้าเลย ไฟสีฟ้าค้าง ทำไงดีเนี่ย

ผมก็เลย กดปุ่ม Power นั่นละ ค้างไว้ ค้างไว้อย่างนานเลย ไม่รู้กี่นาที จนไฟสีฟ้าดับ แล้วก็เปิดใหม่นี่ละครับ
ตอนนี้ใช้งานได้ละ เอิ๊กๆๆ

#30 w ! z

Posted 02 January 2012 - 08:03 PM

เป็นโรคติดต่อแหงๆ :r14:

#31 CLANNAD

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 02 January 2012 - 08:23 PM

สงสัยอาการเมา หาทางไปติดต่อชุมสายปลายทางไม่เจอ เลยยืนเอ๋ออยู่กลางสี่แยก มั้งครับ ค้างแหง๊กๆ :r13:

#32 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 January 2012 - 08:23 PM

เป็นเหมือนกันตั้งแต่วันแรก .. แต่ของผมเป็นเพราะ เอาเครื่องไป ใช้คู่กับโปรแกรม อ่านข้อมูลจาก USB
แบบว่าใช้โปรแกรมอ่านดัก

เทสไปเยอะ ค้างไปเปิดไม่ติดเหมือนกัน นึกว่าจะโดน 1 Day Brick เหมือนกันครับ

#33 titipan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 January 2012 - 10:27 PM

ผมคิดว่ามันคงต้องเป็นกันทุกเครื่องแน่ๆครับ เหมือนว่าเป็นการวอมเครื่องงัย ...อิอิอิ :r39:

#34 mos177

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 January 2012 - 01:04 AM

เพื่อไม่ให้น้อยหน้าไฟเหลืองของ เพลสาม มั้งครับ มีสีไฟกับเค้าบ้าง ไฟฟ้า ซะเลย

#35 GOONG-GAMER

Posted 03 January 2012 - 01:21 PM

อยากเป็นบ้าง ..อะไรบ้าง

แต่เปิดเทสวันละ 5-10 นาทีเองครับ :r31:

มันเลยไม่เป็นกะเค้า :r15:

#36 wat2011

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:3ds vita xbox 360 ps3

Posted 03 January 2012 - 01:59 PM

View Postpeeradonn, on 02 January 2012 - 02:36 PM, said:

คือจริงๆแล้วค้างนี่ไม่กลัวนะครับ แต่กลัวค้างแล้วค้างเลย ไม่กลับมาเหมือนเดิม ยอมรับครับว่าไม่มีความรู้เรื่อง Vita เลยแถมในเว็บก็ยังมีข้อมูลน้อยมาก (ก็มันเพิ่งออกนี่)

เมื่อคืนตอนมันค้างไฟสีฟ้านานๆ คิดเอาไว้ว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่หายคงต้องไปขอร้านเค้าเคลม มันเป็นประสบการณ์ที่ไม่ดีเลยสำหรับเครื่องเกมส์ที่เพิ่งออกแบบนี้น่ะครับ

โดยปกติแล้วเวลาค้างทุกๆ Device จะมีวิธีแก้ อย่างมากสุดก็คือ Restore เครื่อง (เช่น iDevice) แต่ไอ้อาการไฟสีฟ้าที่ผมเจอเนี่ย กดอะไรก็ไม่หายนะครับ Restore ก็ไม่ได้ สยองมากๆครับ

lots แรกปัญหาเยอะจัง

#37 donutza

• Interests:ooo

Posted 03 January 2012 - 02:12 PM

View PostGOONG-GAMER, on 03 January 2012 - 01:21 PM, said:

อยากเป็นบ้าง ..อะไรบ้าง

แต่เปิดเทสวันละ 5-10 นาทีเองครับ :r31:

มันเลยไม่เป็นกะเค้า :r15:

ผมเปิดทิ้งไว้ตั้งกะ 9 โมงเช้า ยัน 2ทุ่ม ก็ไม่เคยเป็นสักครั้ง :r03:

#38 titipan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 January 2012 - 03:10 PM

รู้สึกว่า ปัญหานี้ กลบกระแส จอด่างไปเลย แฮ่ะ........เพราะแต่ล่ะคนมุ่งมองไปที่โล้โก้ไฟสีฟ้าแทน :r35:

#39 Lambetta

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 January 2012 - 11:35 AM

ผมก็เพิ่งเป็น ชาร์จแบตพึ่งเต็มเล่นไปซักพัก กดปิดเครื่องมันก็มาเลยไฟสีฟ้าค้างผมเลยกดเพื่อที่จะดับอีกครั้ง คราวนี้งานเข้าเลยครับไฟที่ปุม ps กระพริบสีฟ้าเป็นจังหวะแทน ก็เคยอ่านกระทู้นี้ว่าให้รอจนแบตหมด รออย่างนานครับเป็นตั้งแต่ตี4 กว่าจะแบตหมดก็ประมาณ10โมงเช้า ผมก็ทำการชาร์จแบตใหม่ประมาณ5-10นาทีรองเปิดเครื่องใหม่ เป็นเหมือนเดิมซะงั้น เลยเอาที่ชาร์จเสียบไปด้วยแล้วเปิดเครื่อง ครั้งนี้ไฟที่ปุ่มกรายเป็นสีม่วงแทนครับ สงสัยจะงานเข้าผมเลยกลับมาอ่านกระทู้นี้ใหม่อ่านวิธีของคุณ auns555 กดปุ่ม power ค้างอย่างนานครับจนไฟสีฟ้าดับ แล้วก็กดปุ่มเปิดเครื่องใหม่มันก็ใช้ได้แล้ว ผมว่าถ้ามันเป็นอีกแค่กดปุ่ม power ค้างไว้อย่างนานก็น่าจะหายมั้งครับไม่ต้องรอจนแบตหมดอีก ขอบคุณท่าน auns555 เป็นประสบการณ์ที่ขนหัวลุกมากกว่าคนอวดผีอีกครับ555

#40 Sexboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 January 2012 - 04:01 AM

ใช่ครับ กดปุ่มค้างไว้เท่านั้น ผมก็เป็นมาอ่ะ ไมไ่ด้อ่านกระทู้นี้ เลยร่ายยาวไว้ในกระทู้ใหม่ซะเลย