`

Jump to content

ช่วยด้วยครับหน้าจอไอโฟน 4 อยู่ๆก็เป็นรอยเส้นเล็กๆแนวตั้งยาว

12 replies to this topic

#1 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 08:03 PM

ผมนั่งเล่น zenonia 4 อยู่ตอนแรกยังไม่มีเส้นขึ้นเลยพอเล่นไปสักพักใหญ่ๆก็สังเกตุเห็นเส้นเล็กๆ 1 เส้นแนวตั้งยาวขึ้นมามัน เกิดจากอะไรอ่ะครับ มีวิธีแก้ให้หายไหมหรือว่าหน้าจอผมเสียเหรอครับ เห้อ จะปีใหม่และเจอแต่เรื่องซวยๆ

รูปครับ

Edited by BonY_ThE_Star, 29 December 2011 - 08:18 PM.

#2 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 08:07 PM

อยากเห็นรูปครับ

#3 BonY_ThE_Star

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 08:13 PM

ผมลองอัพรูปให้ดูแล้วครับมันเกิดจากอะไรอ่ะ -*-

Edited by BonY_ThE_Star, 29 December 2011 - 08:18 PM.

#4 KaNom

เซียนเกม

Posted 29 December 2011 - 09:47 PM

ผมว่าจอเสียนะเอาไปเครมครับ

#5 BonY_ThE_Star

Posted 29 December 2011 - 10:34 PM

View PostKaNom, on 29 December 2011 - 09:47 PM, said:

ผมว่าจอเสียนะเอาไปเครมครับ
ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปศูนย์ทรูดูครับ เพราะผมงงมากปิดเครื่องเปิดใหม่รอยหายแต่ทิ้งไว้สักพักรอยค่อยๆเข้มขึ้นจนเห็นเป็นดังภาพ

#6 Methawut

Posted 30 December 2011 - 06:26 AM

เคลมด่วนครับ เอาใจช่วยขอให้ได้นะครับ

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 30 December 2011 - 10:53 AM

ลองแก้ไขพื้นฐานก่อนหรือยังครับ ไม่รู้หายไหม แต่ถ้าหายก็ดี กดปุ่มHOME กับปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้ จนเครื่องรีเซตตัวเอง แล้วลองเปิดใหม่ดู

ถ้าหายจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปเข้าศูนย์อยู่

แต่เข้าศูนย์เลยก็ดีนะ เผื่อได้เครื่องใหม่มาใช่ ฮ่า

#8 moobenz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 December 2011 - 06:19 PM

View PostL-JacK, on 30 December 2011 - 10:53 AM, said:

ลองแก้ไขพื้นฐานก่อนหรือยังครับ ไม่รู้หายไหม แต่ถ้าหายก็ดี กดปุ่มHOME กับปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้ จนเครื่องรีเซตตัวเอง แล้วลองเปิดใหม่ดู

ถ้าหายจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปเข้าศูนย์อยู่

แต่เข้าศูนย์เลยก็ดีนะ เผื่อได้เครื่องใหม่มาใช่ ฮ่า

ไม่น่าจะได้เครื่องใหม่นะครับ ถ้าเคลมน่าจะได้เป็นเครื่อง refurbish มาแทน

#9 BonY_ThE_Star

Posted 31 December 2011 - 01:01 AM

วันนี้ผมขายทิ้งซื้อ 4s 32g สีดำมาแล้วครับไม่ซ่อมและ เสียตั้ง 7000+

#10 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 January 2012 - 07:50 AM

iPhone ไม่มีการซ่อมนะครับมีแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่ทั้งเครื่อง apple เขาจะผลิตเครื่องออกมา 2 แบบครับสำหรับขายและสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้าซึ่งไม่ใช่เครื่อง refurbish แต่อย่างใดเป็นความเข้าใจผิดต่อๆ กันมาเท่านั้น สิ่งที่แตกต่างกันของเครื่อง 2 แบบนี้คือเครื่องสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้า มันจะไม่มีอุปกรณ์เสริมมาให้แค่นั้นเองครับ ส่วนเครื่องที่เครมแล้วเสีย 7000 เข้าใจว่าเครมนอกเงื่อนไขการรับประกัน

#11 BonY_ThE_Star

Posted 02 January 2012 - 06:49 PM

View Postpaon, on 02 January 2012 - 07:50 AM, said:

iPhone ไม่มีการซ่อมนะครับมีแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่ทั้งเครื่อง apple เขาจะผลิตเครื่องออกมา 2 แบบครับสำหรับขายและสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้าซึ่งไม่ใช่เครื่อง refurbish แต่อย่างใดเป็นความเข้าใจผิดต่อๆ กันมาเท่านั้น สิ่งที่แตกต่างกันของเครื่อง 2 แบบนี้คือเครื่องสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้า มันจะไม่มีอุปกรณ์เสริมมาให้แค่นั้นเองครับ ส่วนเครื่องที่เครมแล้วเสีย 7000 เข้าใจว่าเครมนอกเงื่อนไขการรับประกัน
ขอบคุณครับผมขายทิ้งไปซื้อ 4s มาแล้วครับแรงมากมาย

#12 Methawut

Posted 04 January 2012 - 11:01 AM

ขายทิ้ง คือ ขายกลับให้ ศูนย์เหรอครับ หรือ ขายให้ใครเอ่ย

#13 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 06 January 2012 - 02:08 PM

อาการแบบนี้จิงๆ น่าจะเครมได้นะ