`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ช่วยด้วยครับหน้าจอไอโฟน 4 อยู่ๆก็เป็นรอยเส...

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 29 Dec 2011

ผมนั่งเล่น zenonia 4 อยู่ตอนแรกยังไม่มีเส้นขึ้นเลยพอเล่นไปสักพักใหญ่ๆก็สังเกตุเห็นเส้นเล็กๆ 1 เส้นแนวตั้งยาวขึ้นมามัน เกิดจากอะไรอ่ะครับ มีวิธีแก้ให้หายไหมหรือว่าหน้าจอผมเสียเหรอครับ เห้อ จะปีใหม่และเจอแต่เรื่องซวยๆ

รูปครับ
Edited by BonY_ThE_Star, 29 December 2011 - 08:18 PM.

Methawut's Photo Methawut 29 Dec 2011

อยากเห็นรูปครับ

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 29 Dec 2011

ผมลองอัพรูปให้ดูแล้วครับมันเกิดจากอะไรอ่ะ -*-
Edited by BonY_ThE_Star, 29 December 2011 - 08:18 PM.

KaNom's Photo KaNom 29 Dec 2011

ผมว่าจอเสียนะเอาไปเครมครับ

KaNom, on 29 December 2011 - 09:47 PM, said:

ผมว่าจอเสียนะเอาไปเครมครับ
ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปศูนย์ทรูดูครับ เพราะผมงงมากปิดเครื่องเปิดใหม่รอยหายแต่ทิ้งไว้สักพักรอยค่อยๆเข้มขึ้นจนเห็นเป็นดังภาพ

Methawut's Photo Methawut 30 Dec 2011

เคลมด่วนครับ เอาใจช่วยขอให้ได้นะครับ

L-JacK's Photo L-JacK 30 Dec 2011

ลองแก้ไขพื้นฐานก่อนหรือยังครับ ไม่รู้หายไหม แต่ถ้าหายก็ดี กดปุ่มHOME กับปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้ จนเครื่องรีเซตตัวเอง แล้วลองเปิดใหม่ดู

ถ้าหายจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปเข้าศูนย์อยู่

แต่เข้าศูนย์เลยก็ดีนะ เผื่อได้เครื่องใหม่มาใช่ ฮ่า

moobenz's Photo moobenz 30 Dec 2011

L-JacK, on 30 December 2011 - 10:53 AM, said:

ลองแก้ไขพื้นฐานก่อนหรือยังครับ ไม่รู้หายไหม แต่ถ้าหายก็ดี กดปุ่มHOME กับปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้ จนเครื่องรีเซตตัวเอง แล้วลองเปิดใหม่ดู

ถ้าหายจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปเข้าศูนย์อยู่

แต่เข้าศูนย์เลยก็ดีนะ เผื่อได้เครื่องใหม่มาใช่ ฮ่า

ไม่น่าจะได้เครื่องใหม่นะครับ ถ้าเคลมน่าจะได้เป็นเครื่อง refurbish มาแทน

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 31 Dec 2011

วันนี้ผมขายทิ้งซื้อ 4s 32g สีดำมาแล้วครับไม่ซ่อมและ เสียตั้ง 7000+

paon's Photo paon 02 Jan 2012

iPhone ไม่มีการซ่อมนะครับมีแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่ทั้งเครื่อง apple เขาจะผลิตเครื่องออกมา 2 แบบครับสำหรับขายและสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้าซึ่งไม่ใช่เครื่อง refurbish แต่อย่างใดเป็นความเข้าใจผิดต่อๆ กันมาเท่านั้น สิ่งที่แตกต่างกันของเครื่อง 2 แบบนี้คือเครื่องสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้า มันจะไม่มีอุปกรณ์เสริมมาให้แค่นั้นเองครับ ส่วนเครื่องที่เครมแล้วเสีย 7000 เข้าใจว่าเครมนอกเงื่อนไขการรับประกัน

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 02 Jan 2012

paon, on 02 January 2012 - 07:50 AM, said:

iPhone ไม่มีการซ่อมนะครับมีแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่ทั้งเครื่อง apple เขาจะผลิตเครื่องออกมา 2 แบบครับสำหรับขายและสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้าซึ่งไม่ใช่เครื่อง refurbish แต่อย่างใดเป็นความเข้าใจผิดต่อๆ กันมาเท่านั้น สิ่งที่แตกต่างกันของเครื่อง 2 แบบนี้คือเครื่องสำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้า มันจะไม่มีอุปกรณ์เสริมมาให้แค่นั้นเองครับ ส่วนเครื่องที่เครมแล้วเสีย 7000 เข้าใจว่าเครมนอกเงื่อนไขการรับประกัน
ขอบคุณครับผมขายทิ้งไปซื้อ 4s มาแล้วครับแรงมากมาย

Methawut's Photo Methawut 04 Jan 2012

ขายทิ้ง คือ ขายกลับให้ ศูนย์เหรอครับ หรือ ขายให้ใครเอ่ย

tum_ps3's Photo tum_ps3 06 Jan 2012

อาการแบบนี้จิงๆ น่าจะเครมได้นะ