`

Jump to content

ขออภัย !!!!

57 replies to this topic

#41 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 05:47 PM

คือ ตอนนี้อ่ะนะ ยอดทั้งหมดที่มันจะมาคือ 138 เครื่องครับ ที่กำลังเดินทางมา + กับที่สั่งในไทย 100 ตัว ซึ่งทางเราเองก็กำลัง check tracking อยู่ ตลอดเวลา และรอของมาส่งอยู่ครับ ตอนนี้ทางเราเองก็ รออยู่เช่นกันครั้น จะไปสัญญา เป๊ะ ก็โดนด่าอีกทำไมเลื่อน

แต่ ทุกครั้งที่เราเลื่อนก็เพราะเมืองนอกเลื่อน เรา เราเลยต้องมาเลื่อน ทุกๆ คำ ที่เราพูดเราก็ก๊อบมา จากคำพูดของ เมืองนอก + เวลาทำงานของเรา และมาบอกต่อ เราเองก็เร่งที่จะ ทำงาน เพราะเราเองก็ไม่อยากมา ตกที่นั่งตรงนี้เช่นกัน แต่ตอนนี้ ทุกอย่างมันต้องเป็นไปตามขั้นตอนครับ เราเองไปรีบ ขนส่งไม่ได้ เพราะ จริง ถ้ามัน ทำ เครื่องบินได้ปรกติเราก็เล่นกันเบื่อ ไปแล้ว

ดังท่านจะเห็นว่าเครื่อง Jp เราก็ขายไปก่อน แล้ว จำนวนหนึ่ง ท่านใดจองไว้ก่อนก็ได้ของครบไปแล้ว ส่วน ASIA ของมันกาก ตั้งแต่ การส่งของของ SONY ที่กั๊ก สุดๆ ตัวเองต้องขายก่อน มันก็เลยลามมาถึง วันนี้ เพราะเค้าหยุด 24 - 27 ซึ่ง ร้าน Dealer เองก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะ ถึงเค้าเองจะเปิด 26 ซึ่งมันก็แพลนว่าจะส่งมาไทยได้ 28 อย่างที่ทุกๆ ร้านบอกกัน ถ้าท่านยังจำได้ แต่ สุดท้ายล่ม เพราะ SONY มันปิด Office เปิด 28 พอ 28 ได้ของ เค้าก็รีบส่งให้ ซึ่งเราก็ควบคุมการทำงานทุกขั้นตอนอยู่ ซึ่งบางร้าน อาจจะเร็วกว่า บินไปเอามาเอง อะไรก็ตามแต่เราเองก็ สุดวิสัย เพราะ มันก็ต้องเป็นไปตามขั้นตอนเพราะเราเองก็ได้ตามงานอยู่ตลอดแล้ว ซึ่งถ้าท่านใดไปเมืองนอกก็จะเห็นอยู่ว่าของมันไม่ได้เกลื่อน ที่มีวางราคามันก็ + ไปจากเดิมแล้ว ซึ่งเราเอง ก็ตามข่าวตาม กระแส มานานแล้ว บางท่านก็อาจจะบ่นว่าแพงไหนว่าไม่เกินเท่านั้นเท่านี้ ไง เราก็ขอแจ้งว่า ทางเราเองก็มีประสพการณ์การทำงานด้านนี้เสมอมา เราเองก็แจ้งมาตลอกว่า สินค้า เช่นเครื่อง ออกใหม่แบบนี้ มัน เป็นไปไม่ได้หรอกที่ประเทศ ที่ 3 อย่างเรา ที่ไม่ได้เป็นประเทศที่เค้ามาเปิดตลาดเอง จะได้ราคาที่ถูกกว่าไปซื้อ ที่เมืองนอก แต่ OK บางกระแสทำให้มัน มี เรื่อง OK เราก็ต้องตามน้ำ ทุกคนก็ต้องตามน้ำ เพราะมัน เกิดขึ้นแล้ว แต่ก็สุดท้ายแล้วราคาจะเปิดมาอย่างไร เราก็ พร้อมที่จะ สู้รบปรบมือให้มัน ขายได้ ในราคา ตลาดที่ ท่านยอมรับได้ อย่างแน่นอน ส่วนเรื่องเวลา การลงของนั้น ก็ขอแจ้งว่าแต่ละร้านก็มีจุดเด่นของตนเอง ช้าเร็วมีบ้างสลับกัน บางกรณี ผมก็ต้องยอมรอให้มันช้ากว่า เพราะมันจะได้เก็บของมารอบเดียวและได้มาตามจำนวน ซึ่งในส่วนนี้เราก็พยายามให้มันได้มาครบถ้วน มันอาจจะช้าไปบ้าง 2-3 วัน แต่ได้เล่นกันครบ ผมก็ว่ามันน่าจะ Happy กัน ทุกคน ครับ

ส่วนเรื่องมัดจำอย่างที่แจ้งร้านเราทำธุรกิจขาย เกมด้วยใจรัก เราไม่ได้แจกฟรี เราไม่ได้ลดแลกแจกแถม เรียกคะแนน สเน่หา แต่เราถือหลักไม่โกง มีอะไรคุยกันได้ เหมือนเพื่อนเล่นเกม ดังนั้น ถ้าท่านไม่สะดวก ที่จะรอเราจริงๆ เราเองก็พร้อมที่จะคืนเงินให้คุณ เพราะเราเองก็เก็บแค่ 1000 บาท เราไม่ได้หวังจะผูกมัดท่านด้วยเงินแค่นี้ ครับ

บางอย่างบางคำถามเราอาจจะตอบท่านไม่ได้ ต้องขออภัย มันเป็นเรื่องของ กลไกการทำงาน ซึ่งเราเองก็ไม่ สมควรที่จะเปิดเผยมันออกสาธารณะ บางอย่างพูดไปก็พูดได้ไม่หมด ก็ต้องขออภัยด้วย ในข้อมูลที่ขาดตกบกพร่องไปครับ

แต่รับประกันได้ครับ สั่งแล้วได้ของครบทุกคนแน่นอน เมื่อของลงมาถึง

ปล. แต่ขออภัยสำหรับท่านที่กดจอง หลังเครื่องเกมวางจำหน่ายคือหลัง 22 ท่านอาจจะอยู่ในรายชื่อสำรอง เพราะท่านจองกันช้าจริงๆ ส่วนนี้เราเองก็จะไล่คิวให้จากคนที่ กด cancel order ของ เราครับ

#42 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 December 2011 - 07:12 PM

ผมสงสัยนิดนึงครับ ในรายการสั่งสินค้าของผมมันขึ้น Not Active นี่หมายความว่าอะไรเหรอครับ
จะรอคอลพรุ่งนี้ นะครับ

ตอนนี้ความรู้สึกเหมือนรอโทรศัพท์หลังจากสัมภาษณ์งานเลย 555

#43 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 07:32 PM

เดี๋ยวจะไปนอนรอที่โซฟิเทลเลย เผื่อได้คะแนนความพยายาม+สงสาร

#44 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 December 2011 - 07:35 PM

View Postnuttty, on 29 December 2011 - 07:32 PM, said:

เดี๋ยวจะไปนอนรอที่โซฟิเทลเลย เผื่อได้คะแนนความพยายาม+สงสาร
ถ้าบุ๊กห้องช่วงนี้เพื่อมาเอาวีต้าจริง ผมนับถือจริงๆครับ ถ้าตกคิวผมยกคิวผมไห้เลย

#45 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 December 2011 - 08:16 PM

ขอขอบคุณคุณ Bonk ล่วงหน้าที่จะช่วยตามเรื่องให้อีกครั้ง
และขออภัยที่ผมเข้าใจผิด และลง comment ในเชิงลบกับทางร้านครับ

เรื่องจบยังไง จะมา edit อีกทีนะครับ

Edited by gnilwob, 30 December 2011 - 08:32 PM.

#46 nuttty

Posted 29 December 2011 - 08:35 PM

View Postlek, on 29 December 2011 - 07:35 PM, said:

ถ้าบุ๊กห้องช่วงนี้เพื่อมาเอาวีต้าจริง ผมนับถือจริงๆครับ ถ้าตกคิวผมยกคิวผมไห้เลย

555+ปัญหาคือมันไม่รู้น่ะสิครับ กลัวไปนอนแล้วไม่ได้อีกนี่ ช้ำยกกำลังสองเลย แต่คงได้แหล่ะครับเพราะจองเมื่อวันจันหรืออังคารที่แล้ว ถ้าเครื่องมาหลัก100ยังไม่ได้คงได้แต่โทดตัวเองแล้วแหล่ะที่ทะลึ่งจองช้า ยอมรับว่าไม่คิดว่าจะมีสนสอยล๊อตแรกๆขนาดนี้ เห็นตอน3dsค่อนข้างเงียบ

#47 jekhai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 December 2011 - 09:38 PM

เหนื่อยแทน

#48 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 December 2011 - 02:58 AM

View Postnuttty, on 29 December 2011 - 08:35 PM, said:

555+ปัญหาคือมันไม่รู้น่ะสิครับ กลัวไปนอนแล้วไม่ได้อีกนี่ ช้ำยกกำลังสองเลย แต่คงได้แหล่ะครับเพราะจองเมื่อวันจันหรืออังคารที่แล้ว ถ้าเครื่องมาหลัก100ยังไม่ได้คงได้แต่โทดตัวเองแล้วแหล่ะที่ทะลึ่งจองช้า ยอมรับว่าไม่คิดว่าจะมีสนสอยล๊อตแรกๆขนาดนี้ เห็นตอน3dsค่อนข้างเงียบ

ฮึ่ย..จายเย็นเค๊าบอกมาตั้ง 238 เครื่องไม่ได้จริงเดวผมจัดให้

#49 ลูกพ่อขุน

Posted 30 December 2011 - 08:40 AM

View PostTOPBOO, on 30 December 2011 - 02:58 AM, said:

ฮึ่ย..จายเย็นเค๊าบอกมาตั้ง 238 เครื่องไม่ได้จริงเดวผมจัดให้

โหวววว พี่ท็อป ... สุดยอดเลยพี่ ^^

#50 lek

Posted 30 December 2011 - 09:04 AM

View Postลูกพ่อขุน, on 30 December 2011 - 08:40 AM, said:

โหวววว พี่ท็อป ... สุดยอดเลยพี่ ^^
รอบนี้238เครื่อง +ถ้าพลาดยังมีแว่นคุงดูแล คงไม่พลาดแล้วแหละ

แต่......เมื่อไหร่คุณจะโอนเงินครับ

#51 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 30 December 2011 - 09:32 AM

...ปิดถุง !!!!!! โคตร ชอบคำนี้เลย โว๊ยยยยยยย !!!!!!!!!!!!!!

วันนี้ของ SG ลงแล้ว 68 เครื่อง รอ ช่วงบ่ายถ้าทัน Hk น่าจะลงมาตามอีก แล้วก็รอของ ศูนย์ไทยน่าจะลง วันนี้เช่นกัน

ขอบคุณทุกท่านที่รอครับ เปิดร้านจะโทรไล่คิวให้นะครับ :D

ปล. อีโมหน้าปลวกมัน ทำไมฮิตจัง เดี๋ยวนี้ โหดจนไม่กล้ากดใช้เลย -"-

Edited by B'o'NK, 30 December 2011 - 11:00 AM.

#52 kunchan

SKATE

Posted 30 December 2011 - 11:42 AM

:r38: เห็นโพสพี่แล้วโคตรมีความสุขขขขขขขขขขขขขขข

Edited by kunchan, 30 December 2011 - 12:15 PM.

#53 lek

Posted 30 December 2011 - 11:44 AM

พึ่งแวะไปร้านคุณคิดเมื่อกี้ รอไม่ไหวเลยซื้อแผ่นwiiมาเล่นแทน
ความฝัน วีต้าช่วงวันหยุดยาว(48ชม.)ของผ้มมมมมมมม มันจบไปแล้ว

#54 Smatcher

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 December 2011 - 11:58 AM

จบยังไงอ่ะครับ พี่บ็องเค้าเพิ่งบอกผมว่าได้แน่นอนวันนี้ -*- ผมจะไปรอที่ร้านอยู่เนี่ยซัก 2 โมงอ่ะครับ รอด้วยใจจดจ่อ 555+

#55 nuttty

Posted 30 December 2011 - 12:12 PM

รอคำเน้มานานแล้วโว้ย ย โทรไล่คิว

#56 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 December 2011 - 12:16 PM

สุดยออออออออออออออดดดดดดดดดดด :yes:

ไม่ได้จองกะเค้าหรอก :r31:

#57 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 30 December 2011 - 01:06 PM

รอคอล รอคอย รอคิว จะโทรมาหาเรามั้ยนะ

#58 phot1976

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 December 2011 - 09:56 PM

ได้มาแล้วครับ จากร้าน Gameshop สาขา Digital Gateway Posted Image
วันนี้ที่รอคอย Posted Image