`

Jump to content

ขออภัย !!!!

57 replies to this topic

#21 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:25 PM

ยังไงก็ขออภัยที่ไม่ได้ชี้แจงให้ลูกค้าทุกคนได้ทราบเรื่องปัญหาของทางร้านครับ อย่างไรก็จะรีบจัดการเรื่องสินค้าให้เร็วที่สุด

ขอบคุณที่เลือกใช้บริการร้าน Gameshop ครับ

#22 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:43 PM

ผมเรื่อยๆ ฮะ ขอราคาสมเหตุสมผล กับที่รอพอเเล้วครับ เเต่ถ้ามีไฟนอล ใบโอ หรือ KH ออกพร้อมเครื่อง ผมคงไม่จองเเน่ๆฮะ เเต่อันนี้ไม่ค่อยมีเกมน่าเล่นออกพร้อมเครื่อง เลยชิวๆ

#23 kiddysiam

Posted 28 December 2011 - 08:44 PM

(ทางศูนย์ไทย) ที่บอกคือเครื่องที่Vita บริษัท Sicom นำเข้ามาจำหน่ายโดย ส่งให้เราแต่ก็ไม่ได้สินค้าเหมือนกันตอนนี้

#24 kiddysiam

Posted 28 December 2011 - 08:56 PM

ส่วนเรื่องมัดจำกับสาขาผม ไม่ต้องกังวลนะครับถ้าคุณหาสินค้าได้ก่อนแล้วคุยกันแบบสมเหตุสมผลก็รับมัดจำคืนได้เลยยกตัวอย่าง เครื่องVita หรือจะเปลี่ยนเป็นมัดจำสินค้าตัวอื่นก็ได้แทนก็ได้ แต่ในกรณีที่สินค้าที่จองเป็นสินค้าเฉพาะกลุ่มอาจเปลี่ยนเป็นฝากขายถ้าขายได้ก็รับมัดจำคืนได้เลยเหมือนกัน ไม่ต้องกลัวโดนยึดนะครับ

#25 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 December 2011 - 09:44 PM

ขออภัยครับ ผมคงโพสด้วยอารมณ์ไปหน่อยเพราะความกระสันอยากได้สุด ปลากรอบกับโดนบอกเลื่อนมาสองสามครั้งด้วย ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้นอกจากรอแล้วแหล่ะครับ

#26 phot1976

Posted 28 December 2011 - 10:00 PM

View Postnuttty, on 28 December 2011 - 09:44 PM, said:

เพราะความกระสันอยากได้สุด ปลากรอบกับโดนบอกเลื่อนมาสองสามครั้งด้วย ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้นอกจากรอแล้วแหล่ะครับ

อารมณ์เดียวกันครับ เข้าใจ ผมอยากได้ก่อนปีใหม่อ่ะ จะได้มีอะไรทำช่วงหยุดยาว Posted Image

#27 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 28 December 2011 - 10:30 PM

อ่านกระทู้นี้แล้วผมรู้สึกโชคดียังไงไม่รู้ ผมได้เครื่องร้านแนดลอตแรกแล้ว ผมอยู่จังหวัดน่านบังเอิญผมได้เข้าไปทำธุระที่ กทม พอดี ทางร้านโทรมาบอกเครื่องเข้ามาแล้วบอกตรงๆ โคตะระดีใจเลย แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เนื่องจากติดภารหนักในการเลี้ยงและเล่นกับลูกน้อยของผมอยู่ แต่ก็แอบเจียดเวลามานั่งเล่นแบบประเดี๋ยวประด๋าว เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ยังไม่ได้เครื่องนะครับ

Edited by seed-destiny, 28 December 2011 - 10:32 PM.

#28 kiddysiam

Posted 28 December 2011 - 11:07 PM

ครับ ผมยอมรับและเข้าใจถึงความรู้สึกของลูกค้าดี เพราะก่อนผมจะมาเป็นคนขายผมก็เคยเป็นลูกค้าเหมือนเพื่อนๆหลายคนในบอร์ด ชอบซื้อสินค้าภายในวันแรกๆที่ออกวางจำหน่าย อารมณ์เดียวกับ คุณ Nuttty กับคุณ phot1967 เลยเข้าใจความรู้สึกครับ

ต้องขอน้อมรับกับความล่าช้าที่เกิดขึ้นอีกครั้งนะครับ และ อยากให้มั่นใจว่าทางเราจะรีบดำเนินการจัดหาสินค้าเพื่อส่งมอบโดยเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ใจเย็นๆนะครับ

ขอบคุณครับ :o_sorry:

#29 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 December 2011 - 11:41 PM

View Postkiddysiam, on 28 December 2011 - 11:07 PM, said:

ครับ ผมยอมรับและเข้าใจถึงความรู้สึกของลูกค้าดี เพราะก่อนผมจะมาเป็นคนขายผมก็เคยเป็นลูกค้าเหมือนเพื่อนๆหลายคนในบอร์ด ชอบซื้อสินค้าภายในวันแรกๆที่ออกวางจำหน่าย อารมณ์เดียวกับ คุณ Nuttty กับคุณ phot1967 เลยเข้าใจความรู้สึกครับ

ต้องขอน้อมรับกับความล่าช้าที่เกิดขึ้นอีกครั้งนะครับ และ อยากให้มั่นใจว่าทางเราจะรีบดำเนินการจัดหาสินค้าเพื่อส่งมอบโดยเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ใจเย็นๆนะครับ

ขอบคุณครับ :o_sorry:
ผิดพลาดแล้วรับผิดในสิ่งที่ทำเต็มที่แล้ว ผมว่าโอเคที่สุดแล้วล่ะครับ
สู้ๆครับ

#30 ลูกพ่อขุน

Posted 29 December 2011 - 08:00 AM

View Postlek, on 28 December 2011 - 11:41 PM, said:

ผิดพลาดแล้วรับผิดในสิ่งที่ทำเต็มที่แล้ว ผมว่าโอเคที่สุดแล้วล่ะครับ
สู้ๆครับ

ผมว่าคุณคิดต์เค้าไม่ได้ผิดอะไรนี่ครับป๋าเล็ก...

ใครมันไม่อยากขายมั่งครับ เปิดร้านมาก็อยากขายของทำกำไรกันทั้งนั้นแหล่ะ ค่าเช่าที่แพง อะไรๆอีกจิปาถะ ...

แต่...คนที่รอ ผมเองก็เข้าใจ ของมันอยากอ่ะ มัดจำไปแล้วอะ มันเสี้ยนอ่ะ โดนเลื่อนบ่อยๆอ่ะ เปิดเวปเสพข่าวบ่อยอ่ะ ดูยูทูปบ่อยอ่ะ มีเงินแต่ใช้ไม่ได้อ่ะ นอนไม่หลับอ่ะ (อันนี้ผมเจอเพื่อนผมคนนึงมีอาการแบบนี้แหล่ะ 555 )

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายนะครับ

ปล.เจ้าของกระทู้ โหลดหนัง AV เพิ่มด่วน คาดว่าปีใหม่ท่านต้องใช้อีกเยอะ ^^

#31 Smatcher

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 December 2011 - 08:30 AM

View Postลูกพ่อขุน, on 29 December 2011 - 08:00 AM, said:

ผมว่าคุณคิดต์เค้าไม่ได้ผิดอะไรนี่ครับป๋าเล็ก...

ใครมันไม่อยากขายมั่งครับ เปิดร้านมาก็อยากขายของทำกำไรกันทั้งนั้นแหล่ะ ค่าเช่าที่แพง อะไรๆอีกจิปาถะ ...

แต่...คนที่รอ ผมเองก็เข้าใจ ของมันอยากอ่ะ มัดจำไปแล้วอะ มันเสี้ยนอ่ะ โดนเลื่อนบ่อยๆอ่ะ เปิดเวปเสพข่าวบ่อยอ่ะ ดูยูทูปบ่อยอ่ะ มีเงินแต่ใช้ไม่ได้อ่ะ นอนไม่หลับอ่ะ (อันนี้ผมเจอเพื่อนผมคนนึงมีอาการแบบนี้แหล่ะ 555 )

ปล.เจ้าของกระทู้ โหลดหนัง AV เพิ่มด่วน คาดว่าปีใหม่ท่านต้องใช้อีกเยอะ ^^
เพื่อนท่านเหมือนผมเปี้ยบเลย ผมจะลงแดงแล้ว T^T

#32 ลูกพ่อขุน

Posted 29 December 2011 - 09:18 AM

View PostSmatcher, on 29 December 2011 - 08:30 AM, said:

เพื่อนท่านเหมือนผมเปี้ยบเลย ผมจะลงแดงแล้ว T^T

หนัง AV ช่วยท่านได้ครับ...เพลียๆแล้วหลับสบายลดความฟุ้งซ่านครับ ^^

#33 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 December 2011 - 10:36 AM

View Postลูกพ่อขุน, on 29 December 2011 - 09:18 AM, said:

หนัง AV ช่วยท่านได้ครับ...เพลียๆแล้วหลับสบายลดความฟุ้งซ่านครับ ^^
เมื่อไหร่จะไปโอนเงินค่าวีต้าครับ อย่าไห้ผมต้องผิดหวังไปมากกว่านี้

#34 ลูกพ่อขุน

Posted 29 December 2011 - 11:15 AM

View Postlek, on 29 December 2011 - 10:36 AM, said:

เมื่อไหร่จะไปโอนเงินค่าวีต้าครับ อย่าไห้ผมต้องผิดหวังไปมากกว่านี้

อิอิ ... มี facebook ไหมเสี่ยเล็ก .... vita in nongkhai ^^

#35 TOPBOO

Posted 29 December 2011 - 03:15 PM

View Postลูกพ่อขุน, on 29 December 2011 - 08:00 AM, said:

PS VITA ถึงบ้านยังหละ อย่าลืมเอาAV ใส่ไว้ดูในเครื่องด้วยหละ

#36 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 04:01 PM

ต้องขออภัยในความล่าช้าครับ แต่สาเหตุทุกอย่างมันมีครับ สอบถามได้ ครับ

ถ้าท่านอยากดูความคืบหน้าของสินค้า มาที่หน้าร้านครับเรากด COM ให้ดูได้ เพราะเราก็นั่งรอ อยู่เช่นเดียวกัน

ของช่วงนี้ผ่านยาก ขั้นตอน มันต้องอ้อม ขึ้น มันเลยช้า และยิ่งรอบนี้ ของมาเยอะมาก เป็น 10 ลัง เรารวมรวมมาให้เยอะที่สุด

ซึ่ง ยอดจองมัน เยอะ เราก็ต้องหามาให้ครบ

มันยิ่งต้อง รอบคอบครับเพราะ มันผิดพลาดไม่ได้

ดังนั้น ก็ขออภัยในความล่าช้าครับ อย่างที่ผมเคยเกริ่นไปแล้ว เรื่องราคา หรือความหายากของสินค้า

เรื่อง ช้าเร็ว มันเป็นเหตุ สุดวิสัย ของแต่ละ ร้านครับ ร้านนนี้เร็วชิ้นนี้ร้านนี้เร็วชิ้นนั้น มันก็ แบ่งปันกันไป ครับ อันนี้อยากให้ใช้เหตุผลกัน สักนิด ครับ

แต่ขอบอกได้คำเดียวว่าได้ครบ ทุกท่านครับ ที่กดจองไว้และยังอยู่ในกระบวนการไม่ได้กด Cancel

ส่วนกรณี Lot JP คงค้องยาวๆ กันถึงปีหน้าต้นปีครับ เพราะตอนนี้ทางนั้นส่งของให้ไม่ได้แล้วครับ

ปล. ทางร้านยินดีคืนมัดจำสำหรับท่านที่รอไม่ไหวไปซื้อร้านอื่นแล้วครับ เพราะเราไม่มีนโยบาย กินเงินมัดจำ ท่านใดกด Cancel ไป มารับเงินมัดจำคืนได้ที่หน้าร้านทุกสาขาครับ

Edited by B'o'NK, 29 December 2011 - 04:09 PM.

#37 nuttty

Posted 29 December 2011 - 04:17 PM

ถ้าไม่ได้จองผ่านเวปนี่ได้มั้ยอ่าครับ ผมโทไปจองแล้วโอนตังเอาเมื่ออาทิตที่แล้ว

#38 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 29 December 2011 - 04:31 PM

จองที่สาขาไหนครับ สามารถ โทรเข้าไปที่สาเช็คคิวได้เลยครับ

#39 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 December 2011 - 05:12 PM

เรียนคุณ B'o'NK

ผมกดจอง PS VITA 3G ASIA หน้าเวป ส่งร้านสยาม เมื่อวันที่ 27/12/11 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน 1000 บาท แสดงว่าผมยังไม่ได้ทำการจองใช่รึเปล่าครับ
พอดีว่าผมอยู่ต่างประเทศไม่สามารถโอนเงินให้ได้เนื่องจากปัญหาเรื่องเวลางานและระยะการเดินทางรวมทั้งธนาคารในประเทศที่ผมอยู่
ไม่สามารถเชื่อถือได้และไม่รู้ว่าเมื่อไรจะโดนรัฐบาลคอมมิวนิสยึดเงินผมเลยไม่สามารถโอนเงินข้ามประเทศได้ แต่สามารถโทรบอกคนที่ไทยไปจ่ายเงินสด
ให้ที่ร้านได้ครับ (พี่ชายผมเอง เค้าบอกว่าจะเป็นธุระให้แค่วันเดียว)

ถ้าคุณ BonK เห็นว่าผมไม่สามารถอยู่ใน list คนจองได้ เนื่องจากผิดกติกา ผมก็ยอมรับครับ
แค่ช่วยแจ้งผมนิดนึงนะครับ จะได้บอกพี่ชายผมว่าไม่ต้องเป็นธุระให้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอฝากไว้ในนี้นะครับ PM ไม่ได้ครับ

Edited by omegaohm, 29 December 2011 - 05:16 PM.

#40 nuttty

Posted 29 December 2011 - 05:15 PM

View PostB'o'NK, on 29 December 2011 - 04:31 PM, said:

จองที่สาขาไหนครับ สามารถ โทรเข้าไปที่สาเช็คคิวได้เลยครับ
จองที่สาขาเซน ลาดพร้าวครับ ตะกี้โทรไปถามคิดแระ พี่เค้าบอกเช็คให้ไม่ได้อ่าครับ แต่เค้าบอกของเข้าพรุ่งนี้แหล่ะ สรุปรออย่างไร้จุดหมายต่อปายยย